Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 19035|Trả lời: 65
Thu gọn cột thông tin

Thông báo • Kiện cáo • Thắc mắc • Yêu cầu và Góp ý cho Box Lakorns!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 20-2-2012 12:11:27 | Xem tất |Chế độ đọc
Các bạn thân mến  !
Mọi thắc mắc, kiện cáo, yêu cầu và góp ý cho box Lakorns vui lòng post vào đây nhé ^^ !
Những bài báo cáo spam, gây rối mất trật tự, bashing,.... bạn sẽ được thưởng tiền mặt (Kite$) nhiều hay ít tùy tình hình{:438:}
Rules:
             - Không spam.
             - Không gây war.
             - Không post bài không dấu.
             - Không được hỏi ngày ra phim. Những phim nào hối sub sẽ được dừng lại vô thời hạn.
             - Ngôn ngữ bình thường, giản dị, không dùng quá nhiều từ chat chit.

Để boxLakorns ngày một hoàn hảo và sạch đẹp hơn, rất mong nhận được hợp tác từ các bạn {:418:}

Thân !
Puta ( Mod box Thailand Lakorns )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-2-2012 19:27:23 | Xem tất
Sau mấy ngày k vào,hôm nay mới thấy có 2pic này
Anh cuối cùng cũng đã về đúng chuyên môn,k ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng nữa

Vào góp ý tí nào
-Cái này thực ra em cũng lê lết kêu la nhiều nơi rồi,hôm nay trực tiếp vào đây nói :Hi vọng sắp tới subteam sẽ xem xét việc làm lakorn CH5 và CH7 cho đa dạng và phong phú
-Cái này lúc đầu em định k nói,nhưng mà thấy vẫn cứ nên thẳng thắn nói ra :Ở ngoài ấy,có dòng chữ CHỈ CÓ TẠI T-ZONE  rồi phía dưới là banner SNNT và MT.Thực ra thì nếu tìm hiểu  kĩ thì k phải mỗi nhà mình làm hai phim đấy đâu,mà cũng có chỗ làm,vậy thì từ "Chỉ" hơi k hợp lí lắm(Cái này có bị cho là soi mói k ạ?)

Bình luận

Đồng ý vs bạn..Mình nghĩ ST nên vietsub thêm lakorns của 2 kênh này chứ của CH3 hoài chán qá  Đăng lúc 29-2-2012 06:21 PM
hừm !a cũng thấy ko hợp lý nhưng chưa nghĩ ra đc cái nào hay ho để edit nên lười :-" ch5 & ch7 thì hiện tại chưa ,sắp tới chưa biết ;))   Đăng lúc 24-2-2012 07:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-2-2012 01:33:03 | Xem tất
hehe, cái thớt này cuối cùng cũng đã đc lập
vậy là có chỗ để bắt bẻ a Puta rồi
dù em biết a vẫn thik la cà nhà khác hơn

em hoàn toàn đồng ý với 2 cái gạch đầu dòng của nàng thao...
a là fải xem tnào điều chỉnh hộ bà còn đi, chớ bà con cũng muốn xem film ch5 với ch7 lắm đó
còn cái tile welcome , đúng là hơi có tý vấn đề

mà hoan nghênh a chăm chỉ tạo cái thớt tổng hợp. nhưng mà a tổng hợp sót mấy chú rồi nhớ, e fải check lại hộ a nè, biết a lười mà
Bpom Ruk Roy Adeed
Gae Roy Ruk
Proong Nee Gor Ruk Ter
Oum Ruk
Song Kram Nang Fah
Plerng Torranong
Pimmala
Jai Rao
Prajan See Roong

mà em góp ý tẹo, a đừng vội highlight mỗi khi có thớt mới vội, để khoảng 2,3 hôm, ko để hẳn cuối tuần hoặc một ngày nào đó cố định để mà bôi màu (ví dụ như e lập thớt liên tục là cho a bôi nhiệt tình luôn đó ) mà bôi xong thì a update vào thớt list luôn cho đỡ rối, jống mấy mod khác hay làm đó, k sau này a lội box là mệt nghỉ luôn, ko biết cái nào list rồi, cái nào chưa {:262:}

ý kiến ý cò đến đây là hết, đi la cà đây

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 xin ghi nhận !cơ mà để lâu rùi b.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-2-2012 12:24:05 | Xem tất
mọt ơi cái box giới thiệu phim ấy  ko set cái chế độ có bài mới thì nó lượn lên , ko có gì mới thì đạp nó xuống dưới được sao *gào thét*
để vậy khó theo dõi thread nào có gì bài mới quá
như thế sao em hóng hớt đc mọi người tám chín về phim ntn
đặng còn đi mần chứ

Bình luận

chờ đợi là hạnh phúc ;))  Đăng lúc 28-2-2012 05:45 PM
thui, thủ công đi, tự ấn sắp xếp ss ạh :))  Đăng lúc 28-2-2012 05:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-2-2012 17:36:08 | Xem tất
lại ý kiến fát nữa {:438:}

a Puta ơi, sao khu t nhà mik ko lập một chỗ Thái Showbiz jống các khu khác
ko thì a lập một cái box con trong này đi

chứ cái thớt tin tức nó lổn nhổn quá, mọi ng vừa post new vừa reply với còm nên nó loãng hết cả đi
h nhà T mình fát triển r mà, nguồn tin tức cũng phong phú, mọi ng cũng chăm dịch lắm
thiết nghĩ nên để một box riêng, chứ cứ để một thớt thể, khó theo dõi lắm ý

đã xong, té

Bình luận

anh quen gọi thưn mựt ai đó là cu rồi :-"  Đăng lúc 28-2-2012 05:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 28-2-2012 17:45:09 | Xem tất
rukato_peo gửi lúc 28-2-2012 17:36
lại ý kiến fát nữa

a Puta ơi, sao khu t nhà mik ko lập một chỗ Thái Showbiz jốn ...

anh cũng mún  lắm cơ mà chưa  phát triển  dự án  này đc cu ợ !
Tin tức  về Showbiz thái  thấy ít người post  với  ít  nguồn nên chưa biết ra sao ,nếu trong thời gian tới  thread New có  hướng phát triển tốt thì có thể  xem xét ^^ ( tềnh  hềnh chắc phải đi dọn dẹp một số chỗ rồi đây {:398:})

Bình luận

chữ thành đâu :)) sao cụt lủn vậy :)) hay ở quê a nó gọi zậy ;;))  Đăng lúc 14-3-2012 04:49 PM
xin đừng gọi e là cu :))  Đăng lúc 28-2-2012 05:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-2-2012 18:00:34 | Xem tất
tt_1426 gửi lúc 28-2-2012 17:45
anh cũng mún  lắm cơ mà chưa  phát triển  dự án  này đc cu ợ !
Tin tức  về Showbiz  ...

Theo em ở thời điểm này chưa nên lâp Box News.K  phải k có người dịch mà là nguồn tin k ổn định lắm.Ở bên có box khác đều có người biết tiếng bản địa nên có nhiều thuận lợi,bên mình hình như k có(cái này thì k chắc) Em thấy nguồn news bằng tiếng Anh k ổn định lắm,lúc thì nhiều tin,có khi vài ngày k có.Em thấy tạm thời cứ để theard tổng hợp đã rồi sau này khi box mình phát triển hơn ta tính tiếp

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
tt_1426 + 1 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-2-2012 19:46:25 | Xem tất
Thường làm SR thui nhưng cũng có 3 ý kiến góp ý cho box lakorn
Đầu tiên mình nghĩ mỗi lần ra sub phim chỉ nên 3 phim, nhìu lắm cũng chỉ nên là 4 thui
Vì tuy số lượng người xem lakorn đang tăng lên nhưng thực tế là so với phim Hàn, phim Trung thì vẫn chưa bằng
Hơn nữa ra 3 phim thôi giúp nhân lực làm phim tập trung hơn, ra sub đều đặn hơn
Mình bít là công việc làm sub rất nhìu công đoạn và rất vất vả nhưng có những phim cả tháng ko ra tập mới, thì thực sự làm người xem rất nản, đến nỗi có nhìu mem phải com hỏi là có làm phim nữa ko?  

- Thứ 2: như ý kiến của nhìu bạn là quan tâm đến phim của đài khác CH5, CH7 chứ chỉ có phim của CH3 ko thì cũng nhàm
- Thứ 3: về Thai Showbiz News nên chăng tuyển người trans news lun

Bình luận

Cái thứ 3 ấy mà,k hẳn là k có người trans mà do nguồn tin tức bằng tiếng Anh k nhiều và k đều,chủ yếu là tiếng Thái.Mà tiếng T thì k mấy người biết cả  Đăng lúc 29-2-2012 09:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-2-2012 21:27:52 | Xem tất
Về 3 ý kiến của bạn ở trên,em cũng tiện góp ý luôn
-Thứ 1:Em cũng nghĩ là làm sub thì làm ít phim mọt,dứt điểm luôn.Hơn nữa em nghĩ là khi làm sub thì ST nên xem xét xem phim đó đã có nơi nào làm sub chưa.Vì phim Thái ở VN k nhiều,lượng fan cũng chỉ ở mức tương đối nên nếu phim đó có nơi khác làm hơn 1 nửa hoặc làm xong rồi thì theo em nhà mình nên để lại tìm phương án khác.
Ngoài ra,em nghĩ là phim làm sub do subteam chọn thì đúng rồi,nhưng thỉnh thoảng có thể lập poll bầu chọn 1 phim làm sub(cá nhân em nghxi nên chọn mấy phim đã chiếu xong rồi,đa dạng giữa các đài để mem bầu chọn)
-Thứ 2:CH5 và CH7 thfi em nghxi chắc sẽ làm thôi,nhưng mà hi vọng trước khi làm những dự án mới,sub team hoàn thành 1 số dự án đã lâu chưa xong của bên mình(cái này có tính là hối sub k ạ? Em k cố ý đâu nhá).Em tháy việc làm tầm 4 phim 1 lần là hợp lí

Bình luận

:>  Đăng lúc 29-2-2012 09:48 PM
anh chạy trước đơi !!!!!!!!!!!!!!!!!!  Đăng lúc 29-2-2012 09:47 PM
Cá nhân mình đánh giá chắc anh đã qua bao mưa bom đạn lạc,thế này đã là j?  Đăng lúc 29-2-2012 09:40 PM
mà thui ,dội bom a Puta vừa thui, ko a ý shok :)  Đăng lúc 29-2-2012 09:37 PM
đúng đó, nàng chỉ đc cái chuẩn ;))  Đăng lúc 29-2-2012 09:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-3-2012 20:51:25 | Xem tất
mình có một ý kiến dạo này có rất nhiều tin tức hoặc
nhửng giải thưởng hăng năm của thái rất nhiều
mà phạm vi tin tức giải trí không được mở rộng
theo mình nghỉ tin tức giải trí cần có nhà riêng
và cần có mod quản lí chặc chẽ về tin tức mới
củ mà các fan cần biết ,trong đó cũng có mình
nếu không có những bạn post những thông