Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yool_bluespill
Thu gọn cột thông tin

[Drabble] THẮC MẮC - GÓP Ý

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-8-2013 13:40:08 | Xem tất
(tiếp tục thắc mắc)

Tình hình là mình thấy bên box Literature các bạn member hay dùng lệnh quote để giảm kí tự trong post. Đại loại là, theo như mình hiểu thì dù đoạn text ở trong khung quote dài bao nhiêu thì đều k bị tính là kí tự trong post. Vậy nên các bạn ấy hay dùng quote nguyên 1 đoạn văn, rồi phía dưới sẽ 'lảm nhảm' vài điều để có thể post mà k bị dính lỗi 100 kí tự. Nhưng mà mình thử vậy ở trong box fanfic thì k được (mình đã thử trong group của Kites thì vẫn được. Mình quote nguyên 1 đoạn hơn 5k word rồi post thử thì bị báo lỗi chưa đủ 100 kí tự, nên mình phải abc xyz ở ngoài đoạn quote 1 chút để post thành công).

Không rõ box fic có bị lỗi hạn chế gì không, mình nghĩ 2 Mod thử hỏi các bạn phụ trách Kĩ thuật của Kites xem sao vì mình thấy lệnh quote này rất tiện. Đôi khi 1 chap hơi dài quá 40000 kí tự có một chút xíu thôi mà cứ bị báo lỗi kí tự khiến phải cắt chap làm 2 mẩu ngắn con con thật rất khó trình bày. Mình hi vọng có thế tìm ra nguyên nhân và khắc phục lỗi này ở box fic, để việc trình bày post fic được thuận tiện dễ dàng hơn.

Thân,
Mich.

Bình luận

không có gì, tại mình cũng ko hiểu ý bạn lắm, cứ tưởng là ko đăng được trong mã quote hoặc ngoài quocte các box khác ko cần nói liên thiên abc cũng đc  Đăng lúc 19-8-2013 01:53 PM
Các box khác phần ngoài mã quote cũng phải abc cho đủ 100 ký tự mà nếu ko đủ thì ko đăng được  Đăng lúc 19-8-2013 01:36 PM
Chẹp chẹp, vậy cũng tốt. Tính phần Chương một, Hết, Translator, Editor, phần tiêu đề, vân vân và mây mây... cùng cái chỉnh sửa màu chắc cũng đã 100 kí tự rồi.   Đăng lúc 17-8-2013 10:42 PM
Bên ngoài hình như phải đủ 200 mới cho đăng bài đó ss, lúc trước em thấy báo như thế.  Đăng lúc 17-8-2013 10:20 PM
Có lẽ box fic bị lỗi gì đó hay sao ấy, nên ss mới báo Mod nên báo cho bên Kĩ thuật để ktra lại cho box  Đăng lúc 17-8-2013 09:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-8-2013 22:18:56 | Xem tất
Lần đầu tiên đóng góp ý kiến cho box mình.
Thẳng vào vấn đề, điều mình không hài lòng duy nhất ở box Fanfic chính là việc treo banner.
Theo như quan sát cá nhân, mình nhận thấy số lượng banner treo ở mặt tiền của box ngày càng nhiều, từ hai hàng (cách đây vài tuần, hoặc thậm chí vài ngày) đã tăng lên thành ba hàng. Mỗi hàng 5 banner, vậy số lượng fic được quảng cáo đã lên đến con số 15. Điều này làm mình vô cùng thắc mắc.
- Thứ nhất: Đành lòng rằng việc quảng cáo cho fic là vô cùng cần thiết, giúp cho nhiều người đọc biết tới fic mình hơn, nhưng sự dễ dãi trong sự cho phép quảng cáo fic cũng chính lí do này đã khiến cho nhiều tác giả ‘lơ là’, không tập trung trau chuốt cho nội dung của fic mà lại hết sức nồng nhiệt đi quảng cáo. Đến khi nhìn thấy biển quảng cáo ở mặt tiền, mọi người, trong đó cụ thể có mình, sẽ vì tính hiếu kì mà tò mò nhấn vào. Chẳng những không thu được lợi ích hay đọc được những fic hay ho, mà sau khi đọc xong, lại giật mình cảm thán một câu vô cùng không hay ‘Fic như vậy mà cũng được treo banner, đáng sao?'. Điều này chẳng những khiến nhiều người vô cùng khó chịu, mặt khác lại tốn một phần diện tích vốn không cần thiết của box.
- Thứ hai: Việc treo ‘nhan nhản’ những banner khiến máy tính đôi khi load rất chậm. Những máy có cấu hình mạnh, lên mạng vèo vèo thì mình không nói, nhưng đối với một người xài dcom mà lại ở nơi sóng chập chờn như mình, việc load trang sẽ thành một vấn đề nan giải. Cộng thêm vào những banner không chất lượng (về cả nội dung lẫn hình thức), đôi khi lại khiến mình tăng lên nhiều phần không ưng mắt. Đối với mình, ‘chất lượng’ ưu tiên hơn ‘số lượng’.
- Ý kiến đề xuất:
+ Giảm số lượng banner xuống thành 4 banner, cộng thêm banner đặc biệt dành cho những fic chiến thắng bình chọn hằng tháng sẽ tính thành 7 banner. => Tiết kiệm lưu lượng khi load trang.
+ Kích thước của 3 banner chiến thắng vẫn giữ nguyên, 4 banner còn lại đổi thành banner ngang. => Tiết kiệm diện tích chiều dọc của box, có tính thẩm mỹ cao.
+ Khuyến khích mod vào đọc TRƯỚC nội dung của những fic yêu cầu treo banner trong ‘Topic yêu cầu’ để có thể chọn ra những fic chất lượng treo ở mặt tiền, từ chối những yêu cầu với những fic nội dung quá bình thường. => Tiết kiệm thời gian những độc giả lội page tìm fic hay.
+ Mỗi tác giả chỉ có thể có một banner của fic được chọn treo ở mặt ngoài của box. => Hạn chế việc tràn lan quảng cáo.
+ Đề nghị cho những fic được đề cập đến trong topic ‘Đề cử fic hay’ được chen một chân vào. Tức trong số 4 banner, sẽ có một banner treo miễn phí vô điều kiện là banner của fic được đề cử. => Quảng cáo những fic chất lượng đúng nghĩa.
+ Thu phí khi treo 3 banner còn lại được yêu cầu, tất nhiên chỉ đối với fic chất lượng. Số tiền do mod tự thảo luận và được mặc định chung. Việc treo banner sau khi mod cho phép, tác giả phải tự don tiền đến tài khoản ngân hàng của box mình. => Tăng thu nhập, có xèng để dành những event khác.
Đây là những ý kiến của mình, hy vọng box ngày càng phát triển hơn. Mặc dù mình chỉ có thể đóng góp về mặt thẩm mĩ.

Bình luận

Mây đã đọc sẽ sớm trả lời mọi người. Thân!  Đăng lúc 19-8-2013 07:03 AM
Bâyh đã giảm xuống 100 ký tự r em XD  Đăng lúc 17-8-2013 10:36 PM
việc tiền bạc, có thể xem xét lại, ý kiến khá hay  Đăng lúc 17-8-2013 10:33 PM
tụi ss thì nghĩ rằng tự profic vẫn ok, nhg fic đc đề cử vì đa phần đã tự pr fic rồi nên quăng lại vào sẽ => ảnh hưởng rule => treo 1 lần của box  Đăng lúc 17-8-2013 10:33 PM
3 poster chiến thắng ss sẽ làm lại thành gif động để 3 cái thành 1 nếu đc  Đăng lúc 17-8-2013 10:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-8-2013 21:04:58 | Xem tất
cho  kyo này ý kiến một chút

như em xiaomeng nói ở trên :

- Thứ nhất: Đành lòng rằng việc quảng cáo cho fic là vô cùng cần thiết, giúp cho nhiều người đọc biết tới fic mình hơn, nhưng sự dễ dãi trong sự cho phép quảng cáo fic cũng chính lí do này đã khiến cho nhiều tác giả ‘lơ là’, không tập trung trau chuốt cho nội dung của fic mà lại hết sức nồng nhiệt đi quảng cáo. Đến khi nhìn thấy biển quảng cáo ở mặt tiền, mọi người, trong đó cụ thể có mình, sẽ vì tính hiếu kì mà tò mò nhấn vào. Chẳng những không thu được lợi ích hay đọc được những fic hay ho, mà sau khi đọc xong, lại giật mình cảm thán một câu vô cùng không hay ‘Fic như vậy mà cũng được treo banner, đáng sao?'. Điều này chẳng những khiến nhiều người vô cùng khó chịu, mặt khác lại tốn một phần diện tích vốn không cần thiết của box.

ss xin nói ko tán thành ý kiến của em ,đúng là fic có hay có dở nhưng treo banner mới có thể giúp au có động lực mà viết ,nếu cứ như thế thì còn gì hứng thú mà đi viết fic nữa

bản thân ss  cũng cảm thấydù fanfic mình ko ai đọc, ko hay bằng ai,nhưng nhìn banner fic mình được treo lên,lại có  tinh thần đầu óc và vui vẻ mà viết tiếp

Nếu như em  XiaoMeng nói cần phải nhờ mod coi rõ ràng duyệt mới cho treo thì điều động lực thú vị nhất của một au cũng bi mất ,còn gì hứng thú để viết nữa, thôi thì đóng cửa dẹp bà nó cho rồi .

Hôm qua sau khi đọc bài ý kiến của em Xiao Meng ở trên ss thật sự rất buồn và thất vọng .

‘Fic như vậy mà cũng được treo banner, đáng sao?'. Điều này chẳng những khiến nhiều người vô cùng khó chịu, mặt khác lại tốn một phần diện tích vốn không cần thiết của box.
em nghĩ em ghi điều này ra người nào vào đọc được không cảm thấy khó chịu sao ? Nếu ko thích cũng có thể bỏ lơ cho qua, hoặc vào góp ý au đó .

Nếu như điều thứ nhất của ý kiến trên được Mod chấp nhận,ok bản thân ss là thường dân ,ss chấp nhận và chính ss cũng cảm thấy fic  của mình dở tệ so với mấy au khác , lại nhảm nhí so với mấy au khác.Khỏi cần đợi để s này xung phong đầu tiên tự nguyện nộp đơn kiu tháo banner xuống.Vì fic mình chả có một cái mốc gì  đáng để được treo .

Thứ hai: Việc treo ‘nhan nhản’ những banner khiến máy tính đôi khi load rất chậm. Những máy có cấu hình mạnh, lên mạng vèo vèo thì mình không nói, nhưng đối với một người xài dcom mà lại ở nơi sóng chập chờn như mình, việc load trang sẽ thành một vấn đề nan giải. Cộng thêm vào những banner không chất lượng (về cả nội dung lẫn hình thức), đôi khi lại khiến mình tăng lên nhiều phần không ưng mắt. Đối với mình, ‘chất lượng’ ưu tiên hơn ‘số lượng’.

chả biết sao máy nhà ss thuộc loai cổ hủ và lâu rùi cả gần hơn 10 năm trời ,xin lỗi load vào khu fanfic vẫn nhanh như tên lửa ,liệu điều này đúng chăng ?

ok cũng có những máy dù hàng mới nhưng cũng khó mà load được dù ko biết nguyên nhân ra sao có thể giảm .Nhưng có nhất thiết giảm quá đáng ko?bất hợp lý và vô lý

Tất cả những ý kiến trên của em XiaoMeng thôi cũng chấp nhận đi .Điều mà ss cảm thấy nực cười  và chỉ biết cười đó là treo banner mà thu tiền    thu nhập cho fanfic ư ? chỉ cần Mod nói 1 tiếng  ,ko có au nào ko sẵn sàng góp vốn vào khu fanfic

ko cần phải kiếm tiền từ au theo cái cách đó .Đừng để ss cảm thấy đúng thật mạng ảo cũng chỉ là ảo

ko có ngôi nhà ảo nào có thể tồn tại lâu.

ý kiến chỉ có  nhiêu đó thôi Mod

p/s: hơi nóng 1 tý

Bình luận

Có thể nói những ý kiến em nêu lên ở trên đều có mặt chủ quan. Đã đọc ý kiến của chị, và nhận ra mặt chủ quan của em. Cảm ơn chị.  Đăng lúc 19-8-2013 10:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-8-2013 21:45:31 | Xem tất
Ta đây cũng nhảy vào 1 bài vì có nhiều điểm cần phải nói.

Thứ nhất, đối với việc treo banner fic đó là điểm đặc biệt riêng của fanfic kites. Bằng chứng là mấy vid mây làm về fanfic rất được chú ý và ta thấy nó khá hay, điều này không phải trang nào cũng làm được, bạn bè ta không tham gia kites nhưng cũng hay vào nghiền ngẫm trong khi thiếu gì trang, tại sao lại cứ là kites??? Bởi vậy, nếu đánh mất đi điểm đặc biệt đó, có phải vô tình mất đi 1 số lượng độc giả thầm lặng không.

Thứ hai, nếu fic hay mới được treo banner, vậy thì cái đó do ai nhận xét, bảo mod duyệt fic để treo, vậy thì khác nào làm khó mod. số lượng ra fic đúng là đáng sợ, theo s thấy là như vậy. Nhất là longfic. trong khi chỉ có 2 mod lại còn quản lý cộng thêm bao nhiêu là chuyện, không thể nào mod đọc hết, muốn đọc hoàn hảo 1 longfic bèo nhất mất 3 ngày. 1 lúc lại đọc nhiều như thế làm sao nhớ được nội dung của từng fic, vậy sao đánh giá chính xác là hay hay không, và quyết định fic đó có đáng treo? Chỉ có cách đọc giả phải hợp tác với mod, và điều đó thể hiện ở khu đề cử. Nhưng thread đó lại rất ít được quan tâm, mà nói thật, nhiều khi s muốn vào đề cử nhưng lại chẳng biết đề cử fic nào. Bởi 1 khi s đề cử, s phải thấy nó thật sự thật sự đặc biệt.

Thứ 3: XiaoMeng nói nhiều fic không ổn mà vẫn treo fic, cái đó đúng là chuẩn. Nhưng cái đó nhìn theo chủ quan, đôi khi đọc fic cũng có cảm giác như XiaoMeng, nhưng khách quan mà nói, mỗi đọc giả hay tác giả đều có suy nghĩ riêng. Đối với người này không hay, khô khan, nhưng với người khác nó lại có một ý nghĩa. Nếu bảo hoàn hảo thì đã không gọi là fanfic. Đòi hỏi như một câu chuyện thì hơi khó, nhất là khu của mình có những mem mới, tuổi lại trẻ, viết giới trẻ phù hợp nhưng s nuốt ko nổi, còn với chị bac chẳng hạn, thậm chí lượt view longfic thua xa mấy shortfic của teen, viết có nhiều điều teen sẽ không đồng ý vì cách xử lý của nhân vật, nhưng với s nó lại rất thú vị, bởi cái cách ấy những người như s thấy ồ, mình đã từng như thế, từng trải qua cảm xúc như vậy. Nó thực tế và sâu lắng, cách nghĩ của người ngoài 30 đáng để mình học. Vậy nên nếu mình thấy fic ko hay lắm thì thẳng thắn nói ngay với tác giả, s tin 1 tác giả thật sự sẽ không bao giờ giận độc giả chân thành của mình mà ngược lại còn thấy biết ơn.

Thứ 4: Chuyện thu phí thì thật vô lý, bởi nhiều mem mới gia nhập, viết lách là chủ yếu, không 8 thì xèng đâu ra mà chi trả, với lại làm như vậy ai dám tự tin ừ fic mình hay. Bởi thu ít cho có lệ thì không được, thu nhiều thì hay đã không được thưởng lại còn bị bắt ngược, Vậy tốt nhất bình lặng là yên tâm nhất. Luật kites trước kia xèng dễ kiếm thì ok, s nghĩ chuyện ko lớn. Nhưng kites bây giờ hạn chế xèng...cái này phải suy nghĩ à nha. Không khéo vô tình lại đuổi khéo Au.

Thứ 5: Kites đã quá nhiều rule, fanfic cũng thêm 1 mớ rule, thì hại não thôi rồi luôn. Dã từ có lẽ là yên chuyện nhất. Poster treo gây phiền hà quá thì thôi khỏi treo hết, như vậy đọc giả sẽ phải đọc tựa đề và lựa chọn. Tạo tính công bằng giữa các fic. Nhưng fic dở sẽ vẫn cứ dở thôi, bởi quyền lựa chọn ban đầu là của đọc giả mà, tò mò mới vào đọc. S cũng đọc vì tò mò cái tựa sock qua.

S đề nghị nếu mod thấy đúng phiền thật thì chỉ cho treo poster trong fic của mình. Mây vẫn có cái làm vid, còn tường nhà lớn dẹp hết.

Nói chung ý kiến cuối cùng:

- Một là dẹp hết poster treo trong truyện mình thôi, hai là cứ như vậy. Nhưng mỗi Au sẽ chỉ được treo 1 mà thôi. Với lại 2 mod hiện đang lãnh đạo ff theo hướng rất tốt, nên cứ thế giữ vững và phát huy là được rồi.

- Mỗi đọc giả có trách nhiệm nhận xét thẳng thừng vào fic mà mình không thấy hay lắm để Au sửa chửa. Tích cực vào thớt đề cử fic hay để hợp tác giúp mod nhận xét, quản lý. Mọi hành vi có ý war khi đọc giả chân thành nhận xét mod sẽ xử lý.

- Thêm 1 thớt: Mâm Xôi Vàng - Nơi đọc giả góp ý không hài lòng về fic. (Cái này thật sự cần lắm đó, nhưng quy định là: thớt xây dựng trên sự chân thành cùng nhau tiến, cùng nhau học hỏi, không war dưới mọi hình thức)

Ý kiến đến đây là hết. S nói thật lòng XiaoMeng đừng giận nha. S cũng có nhiều cái không hài lòng fic ủa chính mình khi nhìn lại và của cả người khác, nhưng s chỉ góp ý, s chưa dám nói thẳng thừng. Vậy nên có lẽ 1 thớt  để góp ý fic dở là hay nhất XiaoMeng nhỉ.

Bình luận

Đã đọc ý kiến của chị. Tất nhiên ý kiến của em có một phần chủ quan, nhưng dù sao em vẫn đồng ý với cách giải quyết của chị Yool ở dưới.  Đăng lúc 19-8-2013 10:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-8-2013 09:04:03 | Xem tất
From Mod Yool_bluespill.
Mình xin trả lời mọi người về vấn đề banner như sau:

Thứ 1. Về số lượng banner treo
Hiện tại San đã để còn có 5 banner, sẽ tiếp tục treo banner để duy trì từ 7 đến 10 baner 1 đợt, khi nào có treo banner phục vụ event thì sẽ giảm số lượng banner treo trên tường.
Số lượng banner mà chỉ để 4 và 3 fic poll theo tháng thì là 7 nhưng đâu phải tháng nào cũng lập poll, sau này 3 tháng mới poll 1 lần thì treo banner thế nào? còn việc treo banner ngang hay dọc và tại sao hôm trước lại có 15 banner thì em Hs2105 đã trả lời mình không nói lại nữa

2. Về chất lượng của Fic được treo banner.
Hiện tại trong box có những fic được đề cử, và tuy không đắt hàng nhưng nó cũng có những kết quả khả quan. Ví dụ một số fic khá lâu trong box về DBSK được đề cử, có nhiều bạn đã vô đọc và nhận xét, cũng giống như tp " truyện" đã nhận được nhiều sự quan tâm. Nhưng nếu banner dựa vào chất lượng fic điều này không phải là không đúng, thậm chí là rất tốt nếu nó được thực hiện tuy nhiên nó không khả thi. Lý do:

- Số lượng fic treo banner là khá nhiều, không chỉ long fic mà còn transfic, onefic, truyện...Mod không thể đọc hết toàn bộ được và vấn đề là fic này có bạn bảo hay, có bạn lại bảo không hay. Nhưng nói vậy không có nghĩ là loại bỏ sự ảnh hưởng của Mod mong các bạn lưu ý điều này.

Đơn cử như 1 fic của 1 em lớp 8 viết thì tầm tuổi từ lớp 7 đến lớp 10 đọc sẽ cảm thấy hay vì phù hợp với lứa tuổi, hoặc một fic thuộc thể loại M ( tức 18+) có thể các bạn lớn tuổi đọc thấy hay nhưng mấy em tuổi teen đọc lại không thấy hay.

Đó là lý do trước khi tuyển thêm mod thì mình ưu tiên chọn các em nhỏ tuổi hơn mình để khi đọc các fic tuổi teen có được sự nhận xét tốt.

Trong Rule có quy định  :
Yêu cầu treo banner hiện tại sẽ do Au yêu cầu và Mod trực tiếp lựa chọn. Việc bans được để bao lâu sẽ căn cứ vào tình trạng của Fic

Vậy trường hợp nào Mod trực tiếp lựa chọn? Mod trực tiếp lựa chọn khi Mod vào đọc Fic (tức Mod lội đọc Fic) và thấy Fic hay dù bạn có không đăng ký treo banner thì Mod cũng sẽ tự treo.

VD : Fic của ss bacham trước đây Yool đã đọc và tự nhận làm giúp banner hay một vài Fic khác, Yool đã Pm trực tiếp tới Au ngỏ ý hỏi có muốn treo banner không. Phòng des lập ra cũng là để hỗ trợ mọi người có banner đẹp và là nơi để các Au có thể yêu cầu làm giúp banner.

Việc lọc treo baner sẽ giúp đọc giả tiết kiệm thời gian lội page tìm Fic hay. Đúng nhưng hiện tại chủ yếu mọi người dựa vào phòng đề cử, sự giới thiệu của bạn bè, ( cái này là chính), nhãn fic có tên couple bạn thích và banner trên tường nhà.Vì thế nên Mod mới thả lỏng vấn đề banner hơn chứ không khắt khe như các box khác.

Box Văn học là 1 ví dụ truyện phải được bao nhiêu chương mới được treo, tiến độ thế nào..nhưng Fic thì không thể được, 1 Fic tầm hơn 20 chap có bạn viết tới hơn 1 năm mới xong ( ví dụ như fic của Yool) hoặc có fic onefic hoặc có bạn 1 tháng với ra 1 chap thì không thể căn cứ vào tiến độ để làm cơ sở được.

Nhưng mình ủng hộ với ý tưởng là Mod nên đọc trước khi treo banner nhưng nói thực là Mod không có đủ thời gian để làm việc đó vì công việc trong box nhiều và công việc cá nhân bên ngoài cũng nhiều.

Hiện tại Mod chỉ kiểm tra spam và yêu cầu sửa lại nhãn hoặc sai phạm về mặt kỹ thuật trong fic chứ chưa kiểm duyệt về nội dung hết các Fic trừ transfic và các fic đăng giúp thì phải kiểm tra về vấn đề xin phép tác giả gốc.

- Về việc mỗi tác giả chỉ có thể có một banner của fic được chọn treo ở mặt ngoài của box > trước tới h Mod không hề treo baner 1 fic 2 lần ( trừ trường hợp lâu quá mod bị lẫn treo nhầm)

- Đồng ý với việc nên treo fic trong phòng đề cử nhưng với những fic lâu năm bạn chủ fic không onlien thì banner ở đâu để treo? Phòng đề cử có bao nhiêu fic nên treo fic nào, để bao lâu, nếu bạn chủ fic tự vào PR fic thì sao? Như vậy có chồng chéo với quy định 1 fic chỉ được treo banner 1 lần không? ( trừ trường hợp thắng poll)

3, Về vấn đề thu phí
Bạn có thấy quy định mất 2$ để down phim một lần không? 100 người thì có tới 50 người là phản đối nhưng quy định đặt ra thì phải tuân theo thôi. Nếu giờ treo banner thu phí thì thu phí bao nhiêu 1 lần ? Quỹ box hiện tại do 2 Mod tự bỏ xèng và đi xin xỏ, nghèo thật nhưng mình nghĩ việc thu phí là không khả quan và sẽ không được sự đồng ý của mọi người. Vì vậy vấn đề này bỏ qua nhé.

4, Vấn đề lập phòng " mâm sôi vàng"
theo lời emluon_nho_anh thì hơi khó vì nếu fic nào dở thì bạn đọc hay comt luôn trong fic. Nếu được trong thời gian tới có lẽ mod sẽ bỏ phiếu hoặc đề cử Fic dở chẳng hạn chứ theo ý kiến của Yool thì không nên lập phòng này. Lý do : một số bạn thì thoải mái, khen chê trên tinh thần xây dựng nhưng box cũng không ít bạn comt với lời lẽ rất khó chịu đến Mod đi qua đọc còn thấy khó chịu nói gì tới bạn Au nên rất dễ gây war.

Yool có ý kiến thế này, nếu mọi người cảm thấy được thì sẽ gộp phòng mâm sôi vàng vào phòng đề cử fic mới. Nếu mọi người đồng ý thì Mod sẽ bàn bạc lại vì vấn đề này khá nhạy cảm.

Yool là người hay dài dòng văn tự nên viết hơi dài chút. mong mọi người thông cảm. Mời mọi người cho ý kiến thêm và rất cảm ơn những ý kiến góp ý của mọi người.
Thân!

Bình luận

ss nghĩ đừng lập mâm xôi vàng gì cả, đó là bản án tử hình cho au đấy, au làm ko tốt nên cho au cơ hội tự sửa sai, như ss nè, ss cũng làm sai tè le đấy thôi, hìhì   Đăng lúc 20-8-2013 12:12 AM
Ta nghi dung lap mam xoi gi ca, thich hay ko vao thang fic noi hay hon, tha de au dau mot Lan con hon ray rut dau hoai  Đăng lúc 19-8-2013 11:30 AM
Chứ riêng ta ta thấy hay nhất là sau khi đọc vẫn nên nói ngay luôn trong fic với Au. Làm như vậy cả Au cả đọc giả đều vui vẻ. Cái phòng ấy chỉ là phụ thôi  Đăng lúc 19-8-2013 11:13 AM
Chuẩn đó Mây, đúng điều ta muốn nói đến. Cò cái vụ phê bình thì đúng là phải thắng thắng nhưng trong tế nhị. Cái này phục vụ mấy mem không dám nói thẳng thôi.   Đăng lúc 19-8-2013 11:09 AM
Dù sao vẫn đồng ý với cách xử lí này của chị. Hy vọng box tiếp tục phát triển.  Đăng lúc 19-8-2013 10:43 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 Ủng hộ a5

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 19-8-2013 10:35:14 | Xem tất
minhchung gửi lúc 15-8-2013 13:40
(tiếp tục thắc mắc)

Tình hình là mình thấy bên box Literature các bạn member hay dùng  ...

Thật ra mình không hiểu ý bạn lắm, mình tự hiểu như sau:
Ý bạn là nếu với 1 đoạn văn dạng như này

[quote  ] Thử mã code tý
Mây là của trời
Hãy để gió quấn đi
Xèng là phù du nhưng ta vẫn mê xèng
Đời là chi cho mềnh đau khổ
Không có xèng nhưng cứ thích chi tiêu[/quote

Cái này có bị lỗi không nhỉ?

Thì khi đăng bài nó đều báo là không đủ 100 tý tự đúng không? Mình đã thử ở các nhóm  qua cả bên văn học thì thấy nếu đăng như trên thì nó đều không được. Tức là ngoài phần quote ra thì phần lảm nhảm bên ngoài phải đủ 100 ký tự mới được tính. Box nào cũng thế, chẳng lẽ box fanfic thì có gì khác biệt à? hay là ở box phần ký tự trong mã quote bị hạn chế?

Bình luận

làm phiền Mod rồi, tại ban đầu mình thử thì k làm đc nên mới vào báo để cho các bạn kiểm tra lại, nh chung quy có lẽ vẫn là do chap mình post quá dài nên k thể # đc   Đăng lúc 19-8-2013 01:50 PM
ai da, bạn Mod vẫn k hiểu ý mình, nhưng mình biết nó bị lỗi ở chỗ nào rồi. Box fic vẫn bt, căn bản là fic của mình quá dài thì vẫn phải cắt mà thôi :v  Đăng lúc 19-8-2013 01:49 PM
*k được, nên mình mới báo Mod đi hỏi lại các bạn bên Kĩ thuật, nhờ các bạn kiểm tra hộ cho box  Đăng lúc 19-8-2013 10:39 AM
vậy ở box fic k fic  Đăng lúc 19-8-2013 10:38 AM
thì ý của mình là vậy đó, làm vậy sẽ tiết kiệm đc kí tự, vì nếu có chap dài hơn giới hạn 40000 kí tự thì có thể bỏ quote để post trong 1 post, mà k hiểu sao làm   Đăng lúc 19-8-2013 10:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 21-8-2013 21:10:53 | Xem tất
Từ ngày 22/8/2013 bổ xung hướng dẫn cụ thể hơn các quy định trước đó mà thôi chứ không phải gì mới. Mong mọi người lưu ý hơn. Mod đã để trên tường nhà nhưng sau này tường nhà sẽ có sự thay đổi nên Yool post thành bài trong phòng thông báo luôn.

* Đối với thể loại truyện ngắn, seri truyện chỉ cần ghi là truyện trên nhãn và trong đăng ký nhưng riêng truyện dài tập ( Từ chap thứ 12 - 14 trở lên) thì ghi rõ truyện dài để phân biệt.

* Nhắc nhở về mẫu đăng ký trong phòng đăng ký Fic mớitiêu đề Fic/truyện khi lập topic. Yêu cầu đăng ký đúng mẫu

- Tên Fic:

+ Không được viết hoa cả cụm, có thể viết ví dụ : Bạn Gái Tôi Là Người Đa Nhân Cách or Bạn gái tôi là người đa nhân cách.

+Tên Fic phần các nhân vật trong Fic dấu ngăn cách là dấu - chứ không phải dấu phẩy

- Thể loại: Oneshot Hay LongFic chứ ko phải là thể loại lãng mạn hay HE

- Tình trạng: Completed hay đang tiến hành

- Đường link dẫn tới fic:  Dùng [lấy địa chỉ] để ra được link.
VD:
  [OneShot | K ] Tuyết Lạnh | emluon_nho_anh | Jung Il Woo - Sae | Completed |
http://kites.vn/thread/-oneshot- ... ed--405476-1-1.html

- Các desg chú ý, trả hàng và post ảnh cho vào [spoiler][/spoiler]. Ngoài ra khi đăng lên photobuk thì nên để link cụ thể ( tức mã URL chứ đừng dẫn link khác tới trang đăng ảnh vì load rất chậm.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Hss2105 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2013 10:42:13 | Xem tất
zạ!^^ em chào cả nhà ạ!^^
uhm!hôm nay em muốn đóng góp một số ý kiến cho post của chúng ta[với tư cách là một au ạ!^^],cả nhà xem xét j`um em xem cóa được hum nha ạ!^^ kasam cả nhà nhìu~
Em thấy tình trạng chung của các fic trong box của chúng ta đều rơi vào hoàn cảnh "view tăng" chóng mặt mà "comen thì lẹt đẹt",như vậy quả thật rất bất công với các author,rất dễ khiến cho các au lâm vào tình trạng chán nản,bỏ fic,hoặc ko up fic tại box mik nữa mà sẽ kiếm các mạng xã hội khác,nếu có thể,em mong các mod xem xét cho author được đặt chế độ ẩn trong mỗi fic,chỉ xem được khi trả lời bài viết,như vậy sẽ công bằng hơn đối với các author,ngoài ra còn có thể kiếm thêm mem về cho kites khi họ ghé phố diều đọc fic ạ!^^

Bình luận

vậy vấn đề này phải hỏi lên admin bạn à :) chỉ có admin mới chỉnh dc thui  Đăng lúc 30-8-2013 11:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2013 11:21:47 | Xem tất
bigbangpro gửi lúc 30-8-2013 10:42
zạ!^^ em chào cả nhà ạ!^^
uhm!hôm nay em muốn đóng góp một số ý kiến cho post của ch ...

Chào bạn, cám ơn gợi ý của bạn.

Trả lời cho vấn đề của bạn, điều này là điều không cấm :) bạn khi lập thread có thể chọn đăng thread dạng trả lời bài viết mới đọc được chẳng hạn.

Thân,

Bình luận

zạ!^^ em cảm ơn mod nhìu~  Đăng lúc 30-8-2013 11:39 AM
người viết[trả lời] là saff thui ạ!=((  Đăng lúc 30-8-2013 11:37 AM
zạ!^^ e cảm ơn mod đã giải đáp góp ý của em ạ!^^ nhưng hiện tại thì bài viết trên box[và cả phố diều]đều chỉ được đặt ẩn nếu  Đăng lúc 30-8-2013 11:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-11-2013 10:06:32 | Xem tất
THÔNG BÁO

Box mình vừa thành lập fanpage trên facebook để mọi người tiện trao đổi, làm quen cũng như cập nhật tình hình box. Đây là hình ảnh về fanpage cũng như đường link đính kèm. (Xin click vào hình)

Bình luận

lnn
ss ơi :v *chỉ* ss xem #23 ạ =))  Đăng lúc 19-3-2014 07:21 PM
Ủng hộ!  Đăng lúc 2-11-2013 06:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách