Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: trang0102
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

SNSD Seohyun nói lời chào tạm biệt với nhân vật Woo Hee trong bộ phim "Người tình ánh trăng"

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-11-2016 14:05:25 | Chỉ xem của tác giả
Bản thân mình thích vai Woo Hee của bé Sèo, nhiều khi bị khó hiểu tại thời lượng lên hình có hạn, bị cắt bớt đi nên mới vậy. Thấy có mấy má xem phim gì đó bé Sèo đóng cũng tèo hả cái số lên phim xinh đẹp lồng lộn rồi lăn ra chết, khổ vầy
Chúc mừng cô út đã hoàn thành tròn vai
Cám ơn bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 2-11-2016 22:41:19 | Chỉ xem của tác giả
dù phim không thành công nhưng mình vẫn ủng hộ vai diễn của chị
cảm ơn bạn đăng bài ạ
Love
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 3-11-2016 11:12:11 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 1-11-2016 07:00 PM
Chúc mừng Seo đã ra mắt với vai trò diễn viên tốt hơn kỳ vọng. Btw, phải nói một đi ...

Bạn đã muốn nghe phản hồi, tui sẵn sàng phản dam :3

Trước tiên đây là news về Seo, trong phim này Seo đã làm rất tốt, dù ban đầu nhận nhiều phản ứng tiêu cực. Bản thân Seo rất đẹp, sắc sảo và có thần thái, cộng với tạo hình khá đã mang lại hiệu ứng tốt rồi. Vai này xuất hiện cũng không nhiều nên tui chẳng có ý kiến gì về diễn xuất.
Về IU, tui vốn không thích bộ phim này vì IU nên thôi cho qua.

Vấn đề bắt đầu từ đây: Bạn chê Kang Ha Neul?
Bạn xem được bao nhiêu phim của Kang rồi mà bảo anh ấy “cứ có đôi mắt lờ đờ từ hết phim này đến phim kia”? Xin lỗi chứ tui tự nhận chưa xem nhiều phim của Kang, cơ mà qua Misaeng, Monstar, The Heir, C'est si bon, Twenty mình lại chẳng thấy một màu gì cả. Rốt cuộc bạn phân tích nhiều vậy, có hiểu nhân vật nó thế nào không? Bát gia là một người thế nào? Hắn vốn là một người ngoài cuộc từ đầu, vì nhiều nguyên nhân mới nhúng tay vào cuộc chiến tranh đoạt ngai vàng. Kể cả có can dự vào, hắn cũng không đứng ở tiền tuyến như lão Tam hay lão Tứ, hắn lựa chọn âm thầm đứng phía sau thao túng, bày mưu tính kế để khi kẻ địch tự giết nhau rồi mình hưởng lợi. Bát vốn là một người thông minh và thâm trầm, trước đó đều ít cười và giữ đúng mực với phu nhân, mãi đến khi gặp Hae Soo mới vui vẻ lên chút. Một người như vậy, trong đầu toàn suy tính thiệt hơn mà bạn muốn người ta lãng tử như Thập Tam hay nóng tính như Thập Tứ? Bạn đòi hỏi điều gì?
Đã vậy lại còn nói mắt lờ đờ… Xin lỗi chứ không phải mình tui, rất nhiều người ngay từ đầu đã thừa nhận Tứ và Bát là hai người diễn tốt nhất bộ phim, về sau các diễn viên mới dần quen và tiến bộ. Mắt của Kang như vậy mà không có thần á? Xem ra bạn với tui không cùng hệ quy chiếu rồi, khái niệm khác nhau xa quá xa. Với bạn thì Kang diễn không tốt, đó là suy nghĩ chủ quan của bạn, đừng đem một đống chữ ra để bao biện cho cái lý do bạn ghét. Và cái lý do đó cũng buồn cười lắm, mắt lờ đờ~~~ Bạn hay phân tích, vậy có biết khi nhận xét về diễn viên, nhảm nhất là chê những gì trời sinh không? Kiểu như mắt xấu, mặt không đẹp, mũi tẹt… Mắt của Kang là do sinh ra đã vậy, chê cũng nói lý chút, tém tém lại không nực cười lắm bạn ơi. Diễn viên lấy diễn xuất ra nói chuyện, cái thời đại này vui thiệt, lại còn xúc phạm ngoại hình. Hơn nữa Kang là diễn viên tiềm năng, có thể mắt lờ đờ của anh ấy lại là ưu điểm khiến nhiều PD movie chú ý chăng Bạn muốn thay đổi thế giới quan có thể xem Empire of Lust và Dong-ju, để tránh việc đi khắp nơi bảo Kang mắt lờ đờ nhé.

Bình luận

nhưng ta có thích cái cách diễn đó ko thì là một điều khác. Như một bộ quần áo rất đẹp nhưng ko phải phong cách ta thích bó tay mặc thôi, là vậy đó.  Đăng lúc 3-11-2016 06:00 PM
Mình chưa bao giờ nói KHN diễn dở trong bài trên cả. Mình chỉ nói về khía cạnh cảm giác cậu ấy gây ra cho mình. Nó nghiêng về cái gu sở thích.Có thể ai đó diễn ko tệ   Đăng lúc 3-11-2016 05:59 PM
Hoặc vì ban đầu ko hiểu hoặc hiểu nhầm ý mà sinh ra khó chấp nhận, sau khi nói rõ hơn thì có thể tôn trọng nhau dù khác biệt góc nhìn.  Đăng lúc 3-11-2016 05:56 PM
Thì nó giống như quan điểm 2 bên khác nhau, nhưng nói một hồi rõ hơn thì bên này chấp nhận khía cạnh nào đó trong ý của bên kia vậy. Cái đó là sự thay đổi tốt.   Đăng lúc 3-11-2016 05:53 PM
Có thay đổi ý kiến sau khi trao đổi qua lại hay ko, thì nó phải là tự nguyện. Còn sự khác biệt qđiểm thì là 1 vđ khác. B gộp chung 2 cái lại thì b rối là tất nhiên.   Đăng lúc 3-11-2016 05:50 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Kholic + 5 thik thì rết vậy thôi, quan mà, hê.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 3-11-2016 14:34:53 | Chỉ xem của tác giả
Cô nàng Woo Hee tội nghiệp của chúng ta, tội cho cả Baek Ah nữa. Cảm ơn Seohyun đã mang đến một vai diễn quá tuyệt vời, và cảm ơn bạn dịch tin nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 6-11-2016 01:11:30 | Chỉ xem của tác giả
SH diễn vai này thấy ổn mà, cảm thấy diễn xuất của dàn cast phim này đều tốt mà. mong đc nhìn thấy SH ở tác phẩm khác với diễn xuất ngày càng tiến bộ hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 15-11-2016 12:14:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tôi thích sự thẳng thắn của bạn. Về việc nói về KHN, đó là quan điểm cá nhân và nó ko phải là nói về ngoại hình mà nói về cảm giác mà nhân vật đem lại, nó ko được thu hút và thú vị. Còn về hợp vai hay ko, cái này tùy cảm nhận của mỗi người, tôi nghĩ rằng ko hợp ko có nghĩa là tôi đánh giá thấp hay cho rằng KHN diễn tệ. Vấn đề nằm ở chỗ nó khác với hình dung của tôi về nhân vật mà thôi, nhân vật đó kém thú vị nhiều so với kỳ vọng của tôi, hơn thế, phong cách diễn trầm trầm của KHN ko phải là gu yêu thích của tôi, tôi thích cách diễn nhiệt tình hơn thế thì có làm sao. Mỗi người đều có bộ tiêu chuẩn của riêng mình, bạn có gu yêu thích của bạn thì bạn cũng nên tôn trọng gu của người khác chứ. Lấy vd, tôi cũng ko thích cách diễn của IU, nhưng tôi ko ghét cô ấy, điều đó có thể thấy qua các bình luận trước đây của tôi về phim. Với người khác, họ có thể ko tách biệt ra giữa đánh giá về năng lực của diễn viên và gu ưa thích của mình, nhưng bạn ko nên cho rằng ai cũng như vậy chứ.

Tôi đã đánh giá bạn khá cao và tôi ko biết có nên kết luận mình đã sai lầm khi tưởng bạn là người biết tôn trọng chính kiến của người khác cho dù họ khác với chính kiến của bạn. Tôi tôn trọng quan điểm của bạn về KNH, nhưng bạn có đủ tôn trọng tôi và quan điểm của tôi chưa? Ở một số chi tiết thì cách bạn phản ứng đầy cảm tính và chụp mũ. Tôi nghĩ rằng sẽ rắc rối nếu như thay vì chỉ nói về phim thì người ta lại chỉa mũi về phía người phát ngôn. Cho dù bạn ghét đối phương ra sao, bạn cũng cần học cách tôn trọng họ. Đây là phản hồi của tôi cho trả lời của bạn.

Còn về việc tag, tôi thừa nhận đó là một sai lầm. Nhưng tôi vẫn làm, vì nghĩ rằng bạn trước đó đã có ấn tượng đầy thành kiến về tôi. Nếu tôi ko làm rõ, tôi sẽ bỏ lỡ cơ hội hiểu rõ nguyên nhân hoặc tháo gỡ thành kiến đó. Hiện giờ có vẻ ko tháo gỡ được vì bạn ko có vẻ là người sẽ chịu lắng nghe người khác một khi đã có thành kiến, nhưng ít ra tôi cũng biết nguyên nhân. Thật đáng tiếc là tôi ko hợp với bạn, bởi vì dài dòng là khuyết điểm mà trước mắt tôi ko dễ thay đổi được, nhưng rất cảm ơn bạn đã góp ý. Riêng về cảm giác nặng nề mà tôi gây ra khi bạn đọc bình luận của tôi, tôi nghĩ bạn hơi nhạy cảm về điều đó, như một nửa cốc nước, nếu bạn nhìn nó với thành kiến và tiêu cực thì sẽ khó mà thấy thoải mái được. Cách làm tốt nhất là hãy xem bình luận của tôi là một bình luận thông thường như bao người như sự đa dạng các chiều ý kiến trong xã hội vậy. Khi bạn nói người khác cảm tính mà chính bạn cũng cảm tính và thiếu tôn trọng họ thì thật sự rất khó thuyết phục được họ. Nhưng dù vậy, tôi nghĩ rằng mình cũng còn nhiều sai sót. Điều tôi muốn nói là, thay vì thấy khó chịu, nếu bạn học được cách chấp nhận người khác nhiều hơn thì sẽ thoải mái hơn cho cả đôi bên.

Tuy nhiên, một quan điểm cá nhân cần được tôn trọng ở một diễn dàn, nhưng nói như thế nào để người khác thấy thoải mái hơn, tôi sẽ cố gắng nhiều hơn cho điều đó. Cảm ơn một lần nữa và tạm biệt. @rubyfrank
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 21-12-2016 10:31:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
vai diễn này của bé út rất tròn trịa. Tạm biệt nàng út của Sone, hi vọng sẽ tiếp tục thấy cô gái tham gia film. Cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách