Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6521|Trả lời: 117
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Shinhwa đã toàn quyền lấy lại được cái tên “SHINHWA” sau 12 năm

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Shinhwa đã toàn quyền lấy lại được cái tên “SHINHWA” sau 12 năm

Sau 12 năm dài đấu tranh không ngừng nghỉ, cuối cùng Shinhwa đã được toàn quyền sử dụng tên “SHINHWA”.
Hôm nay, ngày 29 tháng 5, Shincom Entertainment đã thông báo qua trang web chính thức của mình rằng  Shinhwa đã giành được toàn quyền sử dụng thương hiệu “SHINHWA”.

Sau đây là toàn bộ thông báo:
Xin chào, đây là ShinCom Entertainment.
Như các phương tiện truyền thông đã đăng tải ngày hôm nay, 2 bên ShinCom Entertainment và Joon Media đã đi đến hòa giải vô cùng hữu nghị và chúng tôi đã nhận lại bản quyền cái tên "SHINHWA" và đang trong quá trình hoàn tất các thủ tục còn lại.
Có lẽ rằng, những người hâm mộ của chúng tôi sẽ là những người mừng rỡ nhất khi nghe được tin này.
Nhớ lại những khó khăn trắc trở mà chúng tôi đã phải trải qua liên quan đến vấn đề bản quyền thương hiệu này, chắc chắn các bạn cũng sẽ hiểu thành công hôm nay có ý nghĩa như thế nào với tất cả chúng ta.
Dù chúng tôi được gọi bằng cái tên 'SHINHWA" suốt 17 năm qua nhưng chúng tôi chưa một lúc nào được toàn quyền sử dụng cái tên của chính mình và thậm chí đã có biết bao điều không hay, bực dọc vì vấn đề đó. Không chỉ các thành viên của SHINHWA bị ảnh hưởng mà chúng tôi cũng hiểu rằng các bạn đã bị tổn thương và đau đớn đến nhường nào vì chuyện này.
Sau một cuộc chiến âm ỉ dài đằng đẵng, giờ thì chúng tôi hoàn toàn đã lấy lại cái tên "SHINHWA", vì lẽ đó Shinhwa và toàn thể Shincom Entertainment sẽ dốc toàn lực để giữ gìn, bảo vệ cũng như khiến cho cái tên này được rực rỡ hơn trong tương lai và chúng tôi cũng trở nên mạnh mẽ hơn.
Chúng tôi muốn gửi lời cảm ơn chân thành và sâu sắc nhất tới những người hâm mộ đã ủng hộ chúng tôi vô điều kiện và chúng tôi sẽ tự hào mà quảng bá cái tên SHINHWA với những hoạt động còn giá trị và tuyệt vời hơn nữa.
Trong tương lai, hi vọng các bạn - những người hâm mộ yêu quý sẽ vẫn tiếp tục ủng hộ chúng tôi và một lần nữa chúng tôi xin cảm ơn các bạn đã luôn sát cánh cùng chúng tôi suốt 17 năm qua.
Xin cảm ơn.

Khi rời SME vì kết thúc hợp đồng vào năm 2003, Shinhwa và SME đã kí một hợp đồng về quyền sử dụng thương hiệu “SHINHWA”. Sau khi thương hiệu “SHINHWA”được đăng kí đầy đủ vào năm 2005, SME lại kí hợp đồng với Jun Media, giao cho công ty này toàn quyền sử dụng thương hiệu “SHINHWA”.
Sau khi thành lập Shinhwa Company sau này đổi tên là Shincom Entertainment (để ngăn chặn những vấn đề về sử dụng thương hiệu), Shinhwa đã tiếp tục cuộc chiến pháp lí với Jun Media để giành lại cái tên xứng đáng thuộc về họ và nỗ lực của  nhóm đã được đền đáp.

cre: Mwave
vtrans: [email protected], [email protected]

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
piloveyoonge + 5 Ủng hộ 1 cái!
ngoc_khanh1997 + 5 Ủng hộ 1 cái!
moon1105 + 5 SHINHWA FOREVER
giolangdu + 5 Bài viết hữu ích
Thư-chan + 5 Cung hỉ cung hỉ :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-5-2015 15:40:18 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Hị hị sáng nay nhận tin mà vui quá chừng
Vậy là sau 12 năm vất vả với đủ các thể loại khó khăn thì 6 lão già đã đường đường, chính chính sử dụng cái tên SHINHWA thần thánh 1 cách tự do nhất
SHINHWA mãi mãi là các anh, 6 con người huyền thoại như cái tên vậy!
SHINHWA-SAN! SHINHWA CHANGJO-SAN nữa

Bình luận

Sofa rộng mà, boss nhỏ ngồi thoải mái đê :* :))  Đăng lúc 30-5-2015 09:12 PM
ngồi sofa có êm hơm ss :3 :3 cho e ké tí nha =))))  Đăng lúc 30-5-2015 08:50 PM
:)))  Đăng lúc 29-5-2015 05:21 PM
Hehe :3  Đăng lúc 29-5-2015 04:21 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
cuoithaga92 + 5 sofa ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-5-2015 15:52:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Dù chúng tôi được gọi bằng cái tên 'SHINHWA" suốt 17 năm qua nhưng chúng tôi chưa một lúc nào được toàn quyền sử dụng cái tên của chính mình và thậm chí đã có biết bao điều không hay, bực dọc vì vấn đề đó
h mới biết các chú cực như vậy, dù sao nỗ lực cũng đc đền đáp sau 17 năm rồi
chúc mừng các chú hãy đến Running man nhiều nhiều nhé, 2 tập có các chú đều hay hết
thanks ss dịch new
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-5-2015 15:52:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chúc mừng Shinhwa và các fan nhé!
Cuộc chiến với SME thật dai dẳng nhưng cuối cùng cũng thắng.
Chúc cho nhóm thành công hơn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-5-2015 16:12:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chúc mừng Shinhwa! Thật sự ngưỡng mộ sự gắn kết và kiên trì của nhóm.
Mong nhóm sẽ ở bên nhau thêm nhìu năm nữa và đạt đc nhìu thành công.
Nhìn từ Shinhwa mình cũng mong mún nhìu nhóm nhạc đc như vậy, ở bên nhau, cùng nhau kiên trì, cùng nhau gắn bó và cùng thành công. Mong là 5 lão BB cũng đc như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-5-2015 16:18:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chúc mừng các chú già

Biết đến Shinhwa từ MV Once In A Life Time (không nhớ đúng không), ngày ấy bài đó hay khủng khiếp í!

Song lại càng thích hơn khi thấy cái vụ show của các chú với mấy lão Siêu nhí nhà mình, hài vật vã @@

Hành trình dài như thế, không phải ai cũng có đủ can đảm để bước tiếp, chúc các chú tiếp tục bên nhau cho đến mãi sau này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-5-2015 16:29:19 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chúc mừng các anh và fan các anh, đây là một cuộc đấu tranh dài và dữ dội nhưng cuối cùng cũng thành công rồi :]]

Đã đọc báo và thấy tin các anh giành tên từ lâu mà không ngờ lại lâu đến vậy :]]

Mong các anh già sẽ trở lại thành công và làm kpop dậy sóng 1lần nữa~

Cảm ơn ss dịch news ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-5-2015 16:37:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chúc mừng các anh Shinhwa nhé, cuối cùng cuộc chiến với SM cũng đi đến hồi kết
và thật vui khi các anh đã giành chiến thắng. 17 năm qua cuối cùng các anh cũng được toàn quyền sử dụng cái tên Shinhwa của chính mình
nhóm nhạc huyền thoại của Hàn Quốc. mong các anh đến RM lần nữa, keke
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-5-2015 16:39:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chúc mừng các anh nhé^^
Cuối cùng sau 12 năm đấu tranh thì đã được đền đáp rồi
mong các anh càng ngày càng thành công và luôn bên nhau thật lâu nhé ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-5-2015 17:07:50 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Chúc mừng các anh!
Cuối cùng thì tên cũng đã về đúng với chủ của nó.
Shinwa là một hình mẫu nhóm nhạc mà rất nhiều fan muốn idol của mình hướng tới, vẫn ở bên nhau, hợp tác cùng nhau dù khác công ty quản lý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách