Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1388|Trả lời: 9
Thu gọn cột thông tin

Seol-hyun trở thành ngôi sao trong một năm như thế nào?

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 3-1-2016 12:54:09 | Xem tất |Chế độ đọc
SEOL-HYUN TRỞ THÀNH NGÔI SAO TRONG MỘT NĂM NHƯ THẾ NÀO?

Người nổi tiếng được tìm kiếm nhiều nhất trên cổng thông tin hàng đầu Naver là thành viên Seol-hyun của girlgroup AOA, người cũng đã ra mắt với tư cách một diễn viên. Cô đặc biệt nổi tiếng với những người đàn ông trẻ tuổi.

Ngày 19.1.2015, Seol-hyun thu hút sự chú ý đáng sợ khi lần đầu xuất hiện trong tiết mục của show thực tế "Brave Family" trên đài KBS. Lượng tìm kiếm nhảy vọt 30 lần chỉ trong một đêm.

Sau đó cô xuất hiện trên show thực tế chủ lực "Running Man" của đài SBS vào đầu tháng 7, và lượng tìm kiếm một lần nữa nhảy vọt. Một nhà sản xuất truyền hình nói rằng, những chương trình như vậy "đã trở thành cửa ngõ tốt nhất để nâng tầm địa vị ngôi sao cho những người nổi tiếng đang lên, cho nên hiện nay chúng thường được chuẩn bị chiến lược để tóm lấy sự chú ý của mọi người".

Nhiều lượt tìm kiếm tập trung vào dáng vẻ của cô. Trong tháng 5, cô được chọn làm gương mặt của một công ty viễn thông, và đoạn quảng cáo cho thấy thân hình của cô đã đạt được thành công lớn.

Công ty đã tặng 60,000 poster của Seol-hyun cho khách hàng, và chúng được tẩu tán hết chỉ trong nháy mắt. Thậm chí hình ảnh với kích thước người thật của cô ở một cửa hàng cũng bị đánh cắp.

Seol-hyun đóng vai chính trong phim truyền hình dài tập, được chọn diễn nổi bật trong drama "Orange Marmalade" của đài KBS vào tháng 5. Mặc dù bộ phim chỉ đạt 2% rating, cô vẫn nhận được nhiều lời khen về mặt diễn xuất.

Cuối tháng 11, cô giành giải "Ngôi sao nổi tiếng" tại Giải thưởng điện ảnh Rồng Xanh lần thứ 36 cho vai diễn trong movie "Gangnam Blues", cộng thêm đoạn quảng cáo mới cho thấy hình ảnh cô trong bộ váy mini màu đỏ - chứng tỏ đôi mắt ngọt ngào hoàn hảo với cộng đồng mạng.

Seol-hyun hiện đang nắm chắc hợp đồng làm mẫu độc quyền cho không dưới năm nhãn hiệu lớn.

Nguồn: chosun
Lược dịch bởi [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-1-2016 23:19:43 | Xem tất
Chả mấy khi cmt mà thấy bài dịch về em chả ai cmt nên đành ủng hộ ) khổ thân em bị gạch đá vì media play của cty nhưng thiết nghĩ có ai mà k chịu nhiều gạch đá trc khi thực sự nổi tiếng đâu. Nhiều bạn cứ chửi em bánh bèo, điệu chứ chị chỉ thấy em xinh thôi, mà tất cả bạn nam của chị cũng thấy thế ))) mong 2016 em sẽ càng nổi, tài năng cứ dần dần tìm kiếm, chứ idol việc đầu tiên chị thấy là phải xinh đẹp <3
Thanks chủ thớt đã trans bài
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 10:57:31 | Xem tất
thích Seolhyun từ hồi coi brave family,rất chăm chỉ,hiền lành,dễ thương hót phân trâu đem bán,làm muối,thịt gà cái gì cũng làm... vậy mà fan việt cứ nói em ấy điệu với cả công chúa -.-
Năm qua đã làm rất tốt rồi, #1 Naver search cơ mà
hi vọng năm tới em ấy sẽ có 1 tác phẩm điện ảnh thành công <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2016 23:22:03 | Xem tất
sao dân hàn cứ chê bạn này hoài chứ tui thấy bạn ấy rất xinh, da ngăm hơn các thần tượng khác một chút nhưng nhìn rất khỏe khoắn, tràn đầy sức sống không trắng nhìn bệnh bệnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2016 20:35:57 | Xem tất
chị này dáng đẹp, gương mặt ưa nhìn thôi chứ chưa đẹp xuất sắc lắm. chúc chị năm mới sẽ đạt nhiều thành công mới cùng với AOA
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-1-2016 17:08:00 | Xem tất
Thích em này từ phim Cảm Ơn Cuộc Đời đóng với Im Joo Hwan và Kang So Ra.. ủng hộ em <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-1-2016 23:09:17 | Xem tất
thực ra nhiều người ghét bạn vì cách media play ngớ ngẩn của công ty khá nhiều =v= mà công nhận ngớ ngẩn thật ngoài ra cũng vì bạn mới nổi chưa có tác phẩm gì cả tương lai nếu có tác phẩm hay người ta sẽ lại ca tụng ngay thôi mà ~.~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-2-2016 10:59:08 | Xem tất
ủng hộ 1 cái, cảm ơn bạn đã dịch bài!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-2-2016 11:00:19 | Xem tất
ủng hộ 1 cái, cảm ơn bạn đã dịch bài!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-8-2016 07:20:40 | Xem tất
cũng có thể do media play khiến nhiều người ko thích bạn này