Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2368|Trả lời: 25
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

SBS xác nhận các dự án phim khung giờ đầu tuần cuối 2016 - đầu 2017

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Mới đây, SBS đã xác nhận lịch chiếu các bộ phim khung giờ đầu tuần (T2-T3) bao gồm: "Romantic Doctor", "Defendant","Attack", và nhiều bộ phim khác.

"Romantic Doctor" được viết kịch bản bởi biên kịch "What Happens To My Family?", "Gu Family Book" và "Man of Honor" và đạo diễn "Mrs. Cop", "You're All Surrounded", "Giant" sẽ lên sóng sau khi bộ phim cổ trang "Moon Lovers: Scarlet Heart Ryeo" kết thúc. Tập đầu tiên dự kiến lên sóng vào 7/11.

Bộ phim "Romantic Doctor" xoay quanh một người đàn ông trở thành bác sĩ để vượt qua đối thủ cạnh tranh và một người phụ nữ trở thành bác sĩ để giành được sự công nhận của một người nào đó. Khi họ gặp thầy-bác sĩ Kim thì cuộc sống của họ bắt đầu thay đổi và họ bắt đầu tìm hiểu ý nghĩa thực sự của công việc của họ.

Hiện tại 3 diễn viên Seo Hyun Jin, Yoo Yeon Seok và Han Seok Kyu đang xem xét vai chính.

Lên sóng sau "Romantic Doctor" từ tháng 1 năm 2017, "Defendant" được viết kịch bản bởi biên kịch Choi Soo Jin, đồng biên kịch "City Hunter" và biên kịch tân binh Choe Chang Hwan, đạo diễn "Hyde, Jekyll, Me"  xoay quanh cuộc vượt ngục của người đàn ông bị định án tử hình. Nhân vật mà Ji Sung sẽ đóng, là một công tố viên hàng đầu cả nước phụ trách bộ phận tội ác bạo lực, có tỉ lệ bắt tội phạm 100%. Một ngày anh tỉnh dậy mà không nhớ gì về lí do mà mình bị nhốt vào tù vì tội giết người. Anh bị mất trí nhớ tạm thời và tuyệt vọng cố gắng xóa tên mình khỏi án tử hình trước thời điểm deadline (chết) ngày càng đến gần.

Hiện tại nam diễn viên Ji Sung đang xem xét đóng chính.

"Attack" (tên cũ: "Advance"), lên sóng từ khoảng tháng 4 năm 2017 là một bộ phim đề tài y khoa. Hiện tại nữ diễn viên Lee Bo Young đang xem xét tham gia. Bộ phim được quay 50% trước khi chiếu và được viết kịch bản bởi biên kịch "Punch".

"Ruler" (tên cũ:"Ruler – Master of the Mask")  hiện được xem xét bởi Yoo Seung Ho là một bộ phim cổ trang đấu tranh chống lại bất công trong xã hội Joseon bấy giờ, cũng là người bảo vệ người con gái mình yêu.

"My Sassy Girl" là một bộ phim cổ trang remake từ phiên bản điện ảnh thành công "My Sassy Girl". Hiện tại nam diễn viên Joo Won đã xác nhận tham gia trong khi nữ diễn viên Oh Yeon Seo đang xem xét.

2 bộ phim cổ trang này đang được xem xét lựa chọn để lên sóng sau khi "Attack" kết thúc vào khoảng tháng 6.

Cre: tổng hợp
[email protected]

90% là SBS sẽ chèn thêm một bộ phim ở giữa "Ruler" và "My Sassy Girl" để không lặp thể loại như đã làm với "Romantic Doctor" và "Attack".
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-8-2016 09:53:41 | Chỉ xem của tác giả
Vửa hết Bác sĩ - thấy Hong  chuyển sang 1 fim cổ trang  quay lại quay về tiếp Bác sĩ - Thầy Kim
Nội dung cũng giống giống
Tháng 11 SBS tập trung cho khung giờ 4,5 phim khủng rồi
nên bộ Bác sĩ này không biết sao  đây , cũng may là fim này SBS làm
Dù sao cũng tin tưởng SBS nhất trong 3 đài chính
chứ nội dung này mà đưa sang KBS thì nghi  lắm nhe
Cảm ơn bạn cập nhật

Bình luận

đúng rồi, phim hay mà qua kênh kbs chiếu thì nghi rủi ro hơi bị cao  Đăng lúc 19-8-2016 08:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-8-2016 09:57:49 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ thì câu nói quen thuộc là "Lại Bác Sĩ"
Dù biết là trào lưu này cũng không mới nhưng mà các nhà đài có phải thấy thể loại này đang hot, thừa thắng xông lên sau 1 loạt DOTS, Doctors, W không, nhất là SBS tận 2 phim bác sĩ nữa
Cái gì ăn nhiều cũng chán mà, mới vài bộ này là ổn rồi, thêm nữa chắc ngán luôn
Thanks bạn dịch.

Bình luận

Vâng , lại là bác sĩ :))) sao không làm về y tá đi :))  Đăng lúc 19-8-2016 06:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-8-2016 10:07:46 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này HQ làm phim về bác sĩ, về y khoa hơi nhiều thật. Mà cái chủ đề của phim Romantic doctors này cũng hơi hơi giống Doctors bây giờ nhỉ )) Phim Hàn hay tranh nhau làm cùng 1 chủ đề mà càng nhiều càng dễ nhạt thôi.

Sẽ hóng Defendant nếu có anh Ji Sung tham gia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-8-2016 10:21:38 | Chỉ xem của tác giả
trời trời, toàn những diễn viên mà tui yêu quý
Hóng dàn phim này quá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-8-2016 10:59:39 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
SBS hơi bị đỉnh nha...nào là Ji Sung-Bô Già, Yoo Seung Ho, Joo Won, Gong Hyo Jin, Jun Ji Hyun, Lee Min Ho...toàn nhũng diễn viên đỉnh...nhất định sẽ xen tất cả những phim trên...
P/S: Fan cuồng SBS nên khen hơi nhìu....cuối năm dự lễ trao giải lại zui r...đông đủ qá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-8-2016 11:10:04 | Chỉ xem của tác giả
có anh Ji Sung và chị Lee Bo Young, nhưng 2 vk ck nhà này thì lại không đóng chung với nhau

dạo này Hàn quốc nhiều fim dính đến bác sĩ quá, ko phải đề tài bác sĩ thì cũng có nhân vật làm bác sĩ

mới chỉ công bố dự án thôi, nên cũng chẳng biết fim nào để mong chờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-8-2016 11:28:48 | Chỉ xem của tác giả
Lai bac sy nua ha,Sbs dao nay chuong bac sy nhi.hong phim my sassy girl cua joo won,khong biet nu chinh la ai day.cam on chu thot

Bình luận

có thể là oh yeon seo, thấy xem xét lâu quá  Đăng lúc 19-8-2016 11:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-8-2016 12:17:39 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phản ứng hóa học của Seo Hyun Jin và Yoo Yeon Seok ghê. Kiểu hai người đều có nét nhẹ nhàng lãng mãng sao sao ý. Da của chị Hyun Jin đẹp ghê luôn.
Lại hóng nữ chính của Ruler với My Sassy Girl có Seung Hoo với Joo Won là bảo đảm phải coi rồi :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-8-2016 12:46:52 | Chỉ xem của tác giả
hóng phim của ji sung quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách