Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
Thu gọn cột thông tin

SBS nỗ lực yếu ớt trước sự sụt giảm người xem của "Moon Lovers" // Lịch chiếu các phim SBS trong tuần

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-9-2016 10:00:39 | Xem tất
Cá nhân mình mặc dù rất thích Moonlight draw by clouds của em Yoo Jung nhưng mà không thể phủ nhận là ML cũng hay lắm á.
Ban đầu vốn không thích Moon Lovers nhưng mà xem thấy càng ngày càng hay và càng ngày càng mê Lee Jun Ki, hic, ảnh diễn hay quá đi.
IU mặc dù diễn còn nhiều thiếu sót nhưng cũng không đến nỗi nào và mạch phim cũng ngày càng lôi cuốn mà, 2 tập vừa rồi của ML mình thích hơn cả Moonlight luôn mặc dù vẫn thích Yoo Jung nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-9-2016 11:52:56 | Xem tất
Sao lúc nào mọi người cũng nói do IU mà con rết của Moon Lovers giảm, mình thấy em ấy diễn xuất cũng đã có tiến bộ nhiều mà. Hy vọng dàn diễn viên nam kéo phim lên được một chút.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-9-2016 15:55:03 | Xem tất
Mình là fan của Yoo Jung mà còn thấy Moon lovers hay mà. Do kiểu đụng với Moonlight, có tình tiết khá lạ, nên kéo theo rate giảm, thêm 1 phần anti fan của Iu đông quá nên em ý bị dìm hàng một cách quá đáng thôi. Moon lovers cảnh quay đẹp, nhạc phim cũng khá bắt tai, nên làm gì làm mình cũng ủng hộ cả 2 phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-9-2016 17:39:45 | Xem tất
phim hay mà, nội dung rất ok, chắc là do thị hiếu của người xem 1 phần, 1 phần nữa là vốn ko có thiện cảm với diễn viên. Phim Remake làm như này đáng khen lắm rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-9-2016 07:15:06 | Xem tất
Rating của ML thật sự khiến mình buồn bực. Âu cũng từ nhiều nguyên cớ mà trên hết do sự "nổ" quá đáng của nhà đài. Thay vì để bộ phim lặng lẽ chiếu không PR nói năng rầm rộ, khán giả có lẽ sẽ tự thưởng thức và đưa ra quan điểm riêng cho mình. Đây SBS lại phủ đầu ngay từ lúc phim chưa chiếu, tâng bốc diễn xuất cũng như nội dung, khiến khán giả đặt nhiều niềm tin và để rồi thất vọng. Gậy ông đập lưng ông, đến giờ có lẽ họ vẫn chưa nhận ra sai lầm của mình mà vẫn tiếp tục ngoan cố, bảo thủ.

Phim không tệ, diễn xuất cũng không tệ, chỉ là nó không đủ tốt so với những điều nhà đài đã hứa hẹn từ trước, vậy thôi. Tiếc thay cho dàn cast đã làm việc hết mình nhưng lại phải chịu cái nhìn quá khắt khe từ người xem.

Tuy không xem và cũng không tìm hiểu nhiều về Moonlight, nhưng ở nó có một điều chắc chắn đáng xem hơn ML ấy là thực lực đồng đều của dàn diễn viên. Kiểu đang quen với cái nhìn thần sầu của Jun Ki mà tự dưng bị nhảy sang con mắt trợn trừng của IU, điều này quả thật khó chịu lắm dù mình đã cố gắng chấp nhận để theo dõi phim tới tận bây giờ. Ta nói, mê trai ôi nó cũng gian nan khổ cực lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-9-2016 01:17:16 | Xem tất
nói chung là cũng có nhiều yếu tố
còn mình thì mình đang rất là hóng vì sự trở lại của Lee Joon Ki
thanks bạn đã trans tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-9-2016 20:06:46 | Xem tất
Có lẽ vì moonlight quá xuất sắc chăng. Ôi lee jun ki của tui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2016 02:21:49 | Xem tất
Moon Lovers có lẽ do nội dung phức tạp, nhiều nhân vật nên có vẻ thành ra nặng nề không hợp gu nhiều người. Mà phim cũng chiếu tối muộn đầu tuần, cạnh tranh cũng khó. Bản thân mình thì thấy Moon Lovers hay, thoát được bản gốc nên xem thấy lạ có hứng thú xem tiếp. Về phần diễn xuất thấy nhiều người chê IU, mình thì thấy IU diễn tốt đấy chứ, cơ bản nhân vật trong phim tính cách chưa tới cao trào phải có nhiều giằng xé nội tâm. Mong là phim rating sẽ tăng dần chứ đây là một bộ đáng xem.

Bình luận

Nhưng mọi người lại nói quá khác nguyên tác nên chê á bạn...  Đăng lúc 19-9-2016 10:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2016 10:24:22 | Xem tất
Sẽ coi phim này vì anh Jun Ki iu dấu...nhưng mà thấy rate buồn nhỉ..
Cá nhân mình là fan BBKT nên ngoài anh tứ ra mình không thấy nhân vật nào hay cả...Nếu là 1 film độc lập thì film này sẽ rate khả quan hơn nhiều... Vì bản gốc hay quá nên mọi người thích so sánh. Film quan trọng nhất ở nữ chính mà IU thì có tiến bộ nhưng chưa xuất sắc lắm. Hy vọng những phim khác cô ấy tiến bộ hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2016 10:50:07 | Xem tất
Ko hiểu sao mình ko thể yêu \'' Moon lover/ được, hic hic
Có lẽ 1 phần do dạo dựng hình ảnh nhân vật khiến mình thấy cứ bí bách kiểu gì ấy\
,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách