Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

SBS nỗ lực yếu ớt trước sự sụt giảm người xem của "Moon Lovers" // Lịch chiếu các phim SBS trong tuần

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 14-9-2016 14:11:04 | Chỉ xem của tác giả
Haizz bom tấn cổ trang moon lover của sbs lại thất thế quá
Hôm qua có đọc 1 bài phân tích lí giải rating thấp của moonlover mà thấy cũng đúng ghê
Yếu tố khác là moonlight của kbs quá hay và hấp dẫn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 14-9-2016 14:27:59 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu đã không định xem rồi mà xem MV OST xong lọt hố luôn )
Quyết định mặc kệ rating và đu đeo hàng tuần, lâu rồi mị mới có cảm giác fangirl phát cuồng thế này ) tối t2 nào cũng chờ OST mới mòn mỏi xong replay chán chê.
Vẫn có cảm tình với SBS nhất nên mong các bác có chuyện gì cũng đừng bỏ rơi Moon Lovers như Wanted ợ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 14-9-2016 18:29:24 | Chỉ xem của tác giả
Hy vọng từ tháng 11 phim BK Park lên sóng đánh dấu thời kì huy hoàng trở lại cho SBS
hóng SBS 2017
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 14-9-2016 20:23:20 | Chỉ xem của tác giả
sao người tình ánh trăng lại bị chê và rating giảm thế nhỉ , mình xem cả 2 phim người tình ành trang và moonligh thấy mọi người chê phim moon lover mih vào xem trc sau khi xem hết 6 tập moon lover rồi xem sang moonlight thì khẳng định moon lover hấp dẫn hơn, chg hiểu sao mọi người chê thế
bản thân mih thây IUcdieen rất ổn đâu đến nỗi có thể nói là tiến bộ rất nhiều ma sao mọi người chê thế nhỉ
khổ thân

Bình luận

Công nhận tớ cũng xem cả 2 phim cũng thấy Moonlight ok nhưng rõ ràng Moonlover từ cảnh quay đc đầu tư hơn đến tình tiết hấp dẫn hơn chs lại chênh nhau :|  Đăng lúc 15-9-2016 04:36 AM
Công nhận tớ cũng xem cả 2 phim cũng thấy Moonlight ok nhưng rõ ràng Moonlover từ cảnh quay đc đầu tư hơn đến tình tiết hấp dẫn hơn chs lại chênh nhau :|  Đăng lúc 15-9-2016 04:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 15-9-2016 04:33:01 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật tớ không thể hiểu nổi lí do một bộ phim tuyệt vời như thế này mà con rết lại không ra gì. Vụ scandal của IU rồi đám auto chửi idol đóng phim chắc là lí do chính (( Giá mà mọi người xem phim này kiểu một cách khách quan vô tư thì tốt biết mấy. Thật sự hi vọng tương lai sẽ có tiến triển tốt hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 15-9-2016 08:13:17 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn coi Moon Lovers dù ratting có thế nào đi nữa vì mình và fan của BBKT lại rất thích anh 4 và anh 8 bản Hàn. Nhưng nếu Moon Lovers về sau không thể cải thiện về kịch bản và diễn xuất thì không thể kéo thêm người xem được trừ những fan trung thành.
Thứ nhất về diễn xuất, trừ diễn xuất tuyệt vời của Lee Jun Ki và Ha Neul thì dàn nam còn lại vẫn còn khá loay hoay và gượng gạo đặc biệt là Nam Joo Hyuk. Và nữ chính IU cũng là một trong những vấn đề nan giải nhất phim, vì vốn dĩ bộ bộ là nặng vai nữ. Ban đầu tươi vui không sao, đối với mình IU lúc đầu là diễn tròn và hợp vai nhưng về sau diễn nội tâm thì nếu cứ ôm nguyên bản mặt vui buồn giận hờn đều trợn mặt như vậy là không được.
Thứ hai về kịch bản, kịch bản đến bây giờ là ổn nhưng vẫn chưa xác định được tâm lý nhân vật và nhân cách của họ, cứ nhìn 13, và 14 thật sự rất nản vì không biết các anh muốn gì. Cái hay của BBKT cũng là tâm lý của Nhược Hy nhưng Hae Soo thì không có gì ngoài dễ thương, bối rối, sợ hãi, nghịch ngợm và có phần ngu ngốc. Cả cái vai Hae Soo và chính diễn xuất của IU đều có vấn đề. Và cái hay nhất của BBKT mà mình mong bản Hàn có thể giữ và phát huy là lịch sử đan xen tình yêu, bất lực và khổ tâm, từng bước rung động lòng người. Dù biết trước lịch sử cũng không thể biết trước số phận của chính mình, dù muốn thay đổi lịch sử để cứu những người mình yêu quý nhưng đành bó tay đó mới chính là cái hay của Bộ Bộ. Nhưng một nhân vật không biết lịch sử, và không thông minh như Hae Soo liệu có thể làm gì ngoài quyến rũ các anh hoàng tử đây?
Mình ôm tâm trạng tò mò và hy vọng mong phim có thể tốt lên.

Bình luận

film này do bản Trung quá hay, từng nhân vật như bước từ trong trang sách của Đồng Hoa ra, bản Hàn do văn hóa, lịch sử khác nên làm mất đi cái hay của BBKT  Đăng lúc 19-9-2016 10:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 15-9-2016 10:04:08 | Chỉ xem của tác giả
Sao mọi người ko tính đến những thành công mà phim có được? Rất nhiều nước mua bản quyền còn gì
Vấn đề là Moonlight chiếu trước và phim đó cũng hay, khung giờ chiếu còn trùng nhau, ko thể tránh khỏi rating lẹt đẹt, mong chờ vào những tập sau vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 15-9-2016 10:49:25 | Chỉ xem của tác giả
Thích bản Trung ở cách NH đối phó với các sự kiện lịch sử (đã biết) và sắp đặt cho mình con đường an toàn. Còn Moon Lovers, cho Hae Soo mù sử, cũng chả thông minh, thì xuyên không có ý nghĩa gì đâu @@

Tớ không có ý so sánh 2 phiên bản   Chỉ muốn nói là cốt lõi quá khác nhau để gắn cái mác BB. Hae Soo từ đầu đã có thể là người thời Goryeo (với tính cách hơi khác lạ) chứ không nhất thiết phải là người hiện đại xuyên không. Lịch sử cũng là lịch sử Hàn.

Mới coi sơ sơ cảm thấy thế :"3

Anw, hope phim tiến triển tốt cho con Gà nó vui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 15-9-2016 21:55:16 | Chỉ xem của tác giả
thanks bạn dịch tin, đúng là mây hoạ ánh trăng quá xuất sắc mà, nhưng Moon lovers vẫn có sức hút, hi vọng rating sẽ được cải thiện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 16-9-2016 00:35:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình không xem tập nào của Moon lovers nên chắc không có tư cách bình luận về phim này nhỉ. Do hậu quả của bộ phim Hậu trường giải trí, thấy IU diễn không thuyết phục lắm nên quyết định không xem phim nào có IU đóng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách