Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1741|Trả lời: 14
Thu gọn cột thông tin

SBS giựt dự án phim cuối tuần của MBC, biên kịch "My Daughter, Geum Sa Wol" và "Sự Quyến Rũ Của Người Vợ"

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-12-2016 20:22:58 | Xem tất |Chế độ đọc

Có vẻ SBS thực sự quyết tâm khôi phục phong độ khung giờ cuối tuần của mình khi liên tục tập trung các biên kịch nổi tiếng của dòng phim cuối tuần từ Kim Soo Hyun (Yeah, That's How It Is) và Moon Young Nam (Our Gab Soon) và giờ là Kim Soon Ok với dự án "Unni Is Alive".

Mới vài tuần trước, MBC đã thông báo biên kịch Kim Soon Ok sẽ trở lại với tác phẩm "Unni Is Alive" sẽ được phát sóng sau khi "Father, I'll Take Care of You" kết thúc  nhưng mới đây SBS đã tuyên bố họ đã giành được quyền phát sóng của bộ phim, bộ phim sẽ được lên sóng sau khi "Our Gab Soon" kết thúc vào tháng 4/2017.

Nếu còn chưa biết tại sao lại có sự thay đổi đột nhiên này, rõ ràng Kim Soon Ok là một biên kịch được săn đón sau nhiều bộ phim thành công như "Temptation Of Wife" rating cao nhất 40.6%, trung bình vượt quá 30% trong suốt 129 tập phim phát sóng vào 2008. Phong độ của biên kịch trở lại sau vài năm với "Come! Jang Bo Ri" rating tập đầu tiên chỉ đạt 9.8% nhưng sau đó đã tăng lên tới 37.3% để rồi kết thúc 50 tập phim vào 2014 với rating trung bình 20.8%. Tác phẩm ngay sau đó đã được MBC đầu tư làm phim truyền hình cuối tuần đặc biệt "My Daughter, Geum Sa Wol" có rating cao nhất 34.9%  và rating trung bình 26% vào đầu năm nay.

Dù nhận nhiều chỉ trích về nội dung vô lí và gây ức chế, nhưng không thể phủ nhận, những bộ phim của biên kịch luôn lôi cuốn người xem ngay từ tập đầu tiên với nhip độ nhanh và tình tiết hấp dẫn.

"Unni Is Alive" là câu chuyện kể về tình bạn và sự thành công của 3 người phụ nữ mất đi những người thân yêu của mình một cách rất ngây thơ. Bộ phim sẽ lên sóng vào đầu tháng 4/2017 sau khi "Our Gab Soon" kết thúc.

Cre: tổng hợp
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2016 21:37:10 | Xem tất
Bác biên kịch là tác giả toàn các tác phẩm ăn khách
Kỳ này SBS quyết tâm giựt rết mảng phim cuối tuần đây
Our Gab Soon thay đổi giờ phát sóng nên rết tăng thấy rõ
Chờ đợi xem lần này SBS có thắng lợi k chứ đang hơi bực mình với đài sau vụ RM
Tks bạn dịch

Bình luận

mảng show và drama là mấy bộ phận khác nhau mà bạn, cái này là do rating thấp SBS gây áp lực lên pd running man rồi pd bực mình rồi sao đó chứ chẳng liên quan gì  Đăng lúc 27-12-2016 09:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2016 21:40:50 | Xem tất
Phim thỳ có thể tin tưởng SBS chứ show thỳ nát lắm
NHất là sau vụ của RM
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2016 22:14:23 | Xem tất
Mong SBS thành công với việc đầu tư này chứ năm nay bết bát bị ném đá nhiều quá !
Our Gabsoon cũng rất hấp dẫn, thay đổi khung giờ nên rate cũng khởi sắc theo
Thank bạn dịch nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2016 22:37:59 | Xem tất
Vẫn đang tức giận với SBS sau vụ RM nên không biết có ủng hộ film không
Cảm ơn bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2016 23:12:14 | Xem tất
cả mấy phim này mình đều xem thực sự hay lắm luôn
hóng phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-12-2016 23:48:48 | Xem tất
mong SBS làm ăn mảng phim ảnh không như show nhé
từ RM cho đến mấy sân khấu ca nhạc cuối năm đều chán hẳn
cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-12-2016 09:13:27 | Xem tất
Hahaha, có vẻ chuyến này SBS quyết giành lại vị thế của mình nhỉ
Những tác phẩm của bk này xưa nay đều hot cả
Nói giật thì cũng hơi quá, đơn giản là biên kịch và nhà sản xuất bên nào cảm thấy hợp nhau thì cứ thế mà hợp tác thôi.

Bình luận

thuận mua vừa bán, hai bên cùng win win thì có gì mà gọi là giật  Đăng lúc 28-12-2016 02:59 PM
Giật theo cách hiểu của mình đó là khi nào bk với MBC đã thỏa thuận xong xuôi mà SBS hớt tay trên thì hãy mới tình là giật. Còn phim ảnh thì cũng là kinh doanh cả thôi   Đăng lúc 28-12-2016 02:57 PM
SBS bỏ tiền tỷ ra bao trọn biên kịch không phải gọi là giật thì là gì đây bạn, cũng mang tính câu view nữa :)  Đăng lúc 28-12-2016 12:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-12-2016 10:41:09 | Xem tất
có vẻ SBS quyết tâm giành lại vị trí của mình trong mảng phim cuối tuần nhỉ
đang theo dõi Our Gab Soon thấy hay mà phim rất chân thực về cuộc sống
tks bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-12-2016 11:07:04 | Xem tất
Sau vụ RM thì có hơi ko thiện cảm với SBS nhưng sự thật phim của SBS gần đây làm mình hơi bị ưng cái bụng, rết phim nào cũng cao hết luôn

Tks chủ thớt đã trans tin

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách