Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: StefanieVu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Roy Chiu - Khưu Trạch (邱澤)- Welcome to Royalland

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 18-9-2011 23:33:57 | Chỉ xem của tác giả

blog.iset.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 21-9-2011 05:53:46 | Chỉ xem của tác giả
[20.9] Khưu Trạch trong trang phục khủng long làm Kha Giai Yến khóc
Source : http://asian-drama.org/roy-chiu- ... -made-alice-ke-cry/
Trans : [email protected]

Ở một cảnh trong bộ phim thần tượng 'Office Girls' của đài TTV và SetTv, khi Roy Chiu mặc trên người bộ đồ hóa trang khủng long để ngăn Alice Ke nghỉ việc tại công ty đã làm Alice Ke khóc cả buổi chiều, mặc dù dự định đây sẽ là một phân cảnh hài hước.

Alice Ke đã nói: 'Đây thực sự là phân cảnh làm cho tôi xúc động nhất từ trước cho tới nay'. Còn Roy Chiu cho biết: 'Để phù hợp với tính cách của Tần Tử Kỳ, tôi phải ghìm cảm xúc lại. Nếu không , thực sự nước mắt cũng muốn rơi'

Sự kiện dẫn tới tình huống này, là việc Hạnh Nhân làm rớt bể  những chai rượu đắt tiền, và để chịu trách nhiệm, Hạnh Nhân xin từ chức tại công ty. Nhưng những lời chỉ trích cay độc tại của đồng nghiệp đã thực sự làm cho Hạnh Nhân buồn. Khi chuẩn bị rời công ty, Hạnh Nhân đã gặp Tử Kỳ trong bộ trang phục khủng long và bộc lộ tình cảm của mình với Hạnh Nhân với hy vọng cô đừng nghỉ việc.

Đây là một phân cảnh quan trọng để mối quan hệ giữa Tử Kỳ và Hạnh Nhân trở nên nồng ấm hơn. Người xem đã thực sự trông đợi phân cảnh này khi xem Preview  cuối tập 4.

Để đóng cảnh này, Roy Chiu mặc lên người trang phục khủng long mà Alice từng mặc trong tập trước. Anh cười và nói 'Cuối cùng cũng hiểu sự khó khăn của Alice trong quá trình đóng phim khi mặc bộ trang phục này, bởi vì rất khó xác định vị trí khi chỉ có thể nhìn thông qua miệng của khủng long. Hơn nữa, để động viên Alice, tôi còn phải nhảy múa hơn nửa tiếng đồng hồ, thực sự rất nóng'

Trước khi đóng, Roy Chiu và Alice đã trao đổi với giám đốc Xu Fu Jun, và điều chỉnh một vài lời thoại, kể cả của Alice Ke, để thể hiện cảm xúc đau buồn, và kết quả là làm Alice khóc rất nhiều. Alice còn cho biết thêm : 'Tôi thực sự khóc trong quá trình diễn thử. Roy Chiu cũng thực sự bị cảm động. Tôi còn thấy mắt của anh ấy trở nên đỏ, sau đó lông mày và mũi cũng đỏ'

Ngoài phim ảnh, Roy Chiu cũng làm bạn gái cảm động bởi sự quan tâm chu đáo của mình. Anh nói ' Khi mua chiếc xe trước đây, tôi đã có ý định chọn ngày sinh nhật của bạn gái để làm biển số xe, và phải chờ gần một tháng. Khi số được phát hành, tôi đã phải đấu giá với những người khác, cuối cùng cũng dành dược dãy số đó với 10,000 USD.' Điều này chứng tỏ Roy Chiu cũng rất sẵn lòng chiều bạn gái.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 21-9-2011 05:54:26 | Chỉ xem của tác giả
[21.09] Office Girls ăn mừng Rating cao và phát hành búp bê khủng long
Source : www.asian-drama.org/office-girls ... nch-dinosaur-dolls/
Trans : [email protected]

Cùng với sự phổ biến và được yêu thích ngày càng tăng, bộ phim Office Girls đã tăng rating  một lần nữa trong tập 5-phát sóng ngày 18.9.2011 từ 3,72 ở tập 4 lên 4.16 ở tập 5.

Để ăn mừng thắng lợi này, Kha Giai Yến và Ôn Thăng Hào đã tổ chức một buổi họp báo, trong đó đoàn làm phim đã chuẩn bị 4 chai rượu cho cô để thay thế cho những chai rượu mà cô làm bể trong bộ phim, và cũng để biểu thị cho Rating vượt qua con số 4. Cuối cùng, 2 chai rượu nữa được để thêm vào.

Trước đây, Khưu Trạch từng hứa nếu rating tăng lên trên 5%, anh sẽ mặc bộ đồ khủng long và lái xe đua, còn Giai Yến cũng không chịu thua, cô nói 'Nếu rating vượt qua 6% tôi sẽ khoe cơ bụng 6 múi để thể hiện thành ý!' Nhưng mọi người lo lắng rằng điều này là không tưởng vì làm sao Giai Yến gầy gò có thể tập luyện và có cơ bụng được? Ôn Thăng Hào đã nói ngay:'Tôi sẽ cùng với cô ấy thể hiện, tôi đã có cơ bụng 6 múi rồi'

Trong vai trò diễn viên phụ trong phim, Ôn Thăng Hào không có nhiều phân cảnh trong 2 tập gần đây, rất  nhiều fans đã hỏi không biết chừng nào anh ấy xuất hiện trở lại. Anh đã giải thích rằng, từ đầu đáng lý anh ta sẽ có mặt trong tập 5, nhưng bị hoãn lại vì bộ phim cần nhiều thời gian để đặt nền cho cảm xúc giữa Khưu Trạch và Giai Yến. Anh còn hứa :'Trong tập tiếp theo tôi sẽ xuất hiện và dùng quyền hạn của mình để cứu Hạnh Nhân'

Alice Ke cũng tiết lộ, cảnh Tử Kỳ mang trang phục khủng long giữ chân Hạnh Nhân đạt rating hơn 5%, và thực ra cảnh đó có tới 2 phiên bản,  phiên bản còn lại trong đó cả Tử Kỳ và Hạnh Nhân đều khóc. Nhưng cuối cùng, phiên bản được phát sóng là phân cảnh trong đó Tử Kỳ không khóc. Đoàn làm phim cảm thấy nếu cả 2 cùng khóc, sau đó họ yêu nhau thì sẽ quá nhanh. Cô cho biết :'Tôi cũng hy vọng Hạnh Nhân và Tử Kỳ có thể tiến triển chậm, và phải lòng nhau phải được hình dung thật tuyệt vời ngay từ lúc khởi đầu'

Tập 5 của Office Girls đạt trung bình rating 4,16%, trong đó rating của đối tượng 35-44 tuổi là 5,77% , khán giả nữ trong độ tuổi này là 7,69%, và đối tượng nhân viên nữ là 6,05%. Tất cả chứng tỏ một vị trí cao mới đối với một phim truyền hình.

Ngoài ra trong lễ mừng, đoàn làm phim Office Girls còn bán cả búp bê hình khủng long mô phỏng theo trang phục khủng long mà Giai Yến và Khưu Trạch mặc trong phimvà quyên góp một phần vào từ thiện.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 21-9-2011 06:00:34 | Chỉ xem của tác giả
Hình ảnh Khưu Trạch trong phim 'Waking love up'

weibo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 22-9-2011 00:20:30 | Chỉ xem của tác giả
Anh chàng KT này sống tình cảm quá chừng, mình nhớ có 1 bộ phim nào mà đóng chung với Trần Kiều Ân và Phùng Thiệu Phong, khi quay cảnh TKA khóc, anh chàng cũng khóc theo làm ĐD phải bảo không được khóc. Giờ tới phim office girls cũng vậy.
Anh đấu giá biển số xe có phải ngày sinh nhật của Dương Thừa Lâm không vậy??
Nghe DTL tâm sự thì có vẻ trách móc anh chàng vô tâm?? Mà theo mình thấy anh này có vẻ sống tình cảm mà.
Nhà này hình như chỉ có 2 bạn xây thì phải, mình vô ủng hộ nha:lol
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 22-9-2011 05:47:00 | Chỉ xem của tác giả
lucky4u gửi lúc 22-9-2011 00:20
Anh chàng KT này sống tình cảm quá chừng, mình nhớ có 1 bộ phim nào mà đóng chung vớ ...

Đó là phim 'Lam sắc giai kỳ' dựa theo tiểu thuyết 'Giai kỳ như mộng' của Phỉ Ngã Tư Tồn. Phim này Khưu Trạch không được đánh giá cao vì nhiều chuyện xảy ra. Nhưng truyện viết hay và 2 diễn viên chính đóng đạt lắm. Cảnh mà bạn nói chính là đoạn này đây

Lam sắc giai kỳ 蓝色佳期 (The Girl in blue)

Chính Đông - Giai Kỳ

weibo, sina
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 22-9-2011 10:56:20 | Chỉ xem của tác giả
bcmx gửi lúc 22-9-2011 05:47
Đó là phim 'Lam sắc giai kỳ' dựa theo tiểu thuyết 'Giai kỳ như mộng' của Phỉ Ngã Tư  ...

Trong phim này nhìn KT hơi già thì phải, mấy bộ phim sau nhìn anh trẻ hơn nhiều
Cám ơn bạn đã chia sẻ. {:1_1:}
Sao giờ thấy ngán HQ quá thích dv TQ lại rồi
Thích anh này, tò mò không biết anh này đóng chung với An Dĩ Hiên thi sao ta, hai người đều từ Đài Loan đến TQ lập nghiệp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 22-9-2011 17:30:35 | Chỉ xem của tác giả
lucky4u gửi lúc 22-9-2011 10:56
Trong phim này nhìn KT hơi già thì phải, mấy bộ phim sau nhìn anh trẻ hơn nhiều
Cám  ...

Trong phim KT đóng vai 1 giám đốc thành đạt nên hóa trang già đi, sau này lại bị bệnh mất nên hơi tiêu tụy. Mình đọc truyện rất yêu thích nhân vật Chính Đông nên mới lần mò tìm phim rồi thích KT  luôn. KT sống vốn giản dị, quần áo chẳng có nhiều. Nếu bạn để ý những bức ảnh ngoài đời, KT toàn mặc đi mặc lại vài bộ, cả giày nữa. Nhớ có đọc ở bài báo nào đó, KT nói quần áo tóc tai là do trợ lý của anh chuẩn bị cả. {:1_1:}
Cám ơn bạn support KT ^^^. Mình rất mong anh ấy thành công tại TQ và ĐL.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 22-9-2011 19:06:00 | Chỉ xem của tác giả
bcmx gửi lúc 22-9-2011 17:30
Trong phim KT đóng vai 1 giám đốc thành đạt nên hóa trang già đi, sau này lại bị bệ ...

Lần nào bạn trả lời mình cũng up hình lên hết làm mình muốn trả lời bạn hoài:lol
Mà không trả lời bạn mình cũng ngại.
Mình thấy phim ofice girls ratings cũng cao (= yêu em sau cơn say) mà không thấy subteam dịch nhỉ.
Mình đang chờ xem bộ này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 22-9-2011 19:33:22 | Chỉ xem của tác giả
lucky4u gửi lúc 22-9-2011 19:06
Lần nào bạn trả lời mình cũng up hình lên hết làm mình muốn trả lời bạn hoài
...

Office Girls xem vui lắm bạn ah {:3_52:} Có thời gian thì xem nha {:291:}

KSTC hiện đang cho ra nhiều đầu phim quá nên hiện tại cũng chẳng làm thêm phim nào mới đâu.
{:288:}
Khưu Trạch trong phim nyaf rất dễ thương, đôi khi nghịch nghịch rất trẻ con (như những lúc ở bên Hạnh Nhân) nhưng có những lúc cần cũng rất trách nhiệm á

Nhân tiện bạn bcmx post ít ảnh một bài thôi nhé, 4-5pic là ok rùi, bạn post nhiều quá kéo mãi ko hết 1 post hic hic =.={:310:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách