Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 13710|Trả lời: 29
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ Tư ngày 20/4: "Hậu duệ của Mặt trời" tập đặc biệt vững vàng vị trí số 1, cơ hội bứt phá cho loạt phim MBC, SBS

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-4-2016 04:47:44 | Xem tất |Chế độ đọc

Theo thống kê của Nielsen Hàn Quốc, tập đầu tiên của bộ phim truyền hình mới của SBS Entertainer đạt mức rating 6.2%. Mức rating này thấp hơn 0.4% so với khởi đầu của Come back Mister nhưng lại cao hơn 3.6% so với tập cuối bộ phim tiền nhiệm. Hi vọng rằng với sự góp mặt của Ji Sung, Hyeri, Kang Min Hyuk...rating bộ phim sẽ tiếp tục tăng hơn nữa

Trong khi đó, Goodbye Mr. Black của MBC sau cơn sốt "Hậu duệ mặt trời" đã có màn bứt phá ngoạn mục khi rating tập mới nhất đạt 8.1%, cao hơn tập trước đến 4.3% và đã lập kỉ lục cao nhất của mình đến thời điểm hiện tại.

Trong khi đó, dù đã kết thúc nhưng Descendants of the Sun vẫn chưa hề giảm nhiệt. Tập đặc biệt của bộ phim lên sóng tối qua đạt rating 17.7% và vững vàng vị trí dẫn đầu, ngay cả tập cuối khi chiếu lại của bộ phim cũng đạt mức ngất ngưởng tận 12%. Hi vọng 3 tập đặc biệt sẽ khiến fan thỏa lòng mong mỏi và làm hài lòng mọi người vì đã dành những tình cảm đặc biệt cho bộ phim cũng như toàn thể dàn cast, đoàn làm phim

TỔNG HỢP RATING
1. [KBS2] Descendants of the Sun 17.7% *Special Episode*
2. [MBC] Goodbye Mr. Black 3.8 → 8.1%
3. [SBS] Entertainer 6.2% *NEW*

P/s: 2 tập đặc biệt đầu là cảnh tình củm các anh chụy lên sóng 10:00pm 20-21/4 còn tập thứ 3 là cảnh NG lên sóng 9:25pm 22/4 chị em nhé )

Source: starnews, osen
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2016 06:26:19 | Xem tất
Đúng nhiều phim nhọ vì DOTS
Thôi thì chúc mừng GMB qua tăng mạnh như thế
Đang hóng phim của Ji Sung luôn, Rating khởi đầu chưa tốt lắm hy vọng tập 2 bức phá mạnh hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2016 06:43:13 Từ di động | Xem tất
DOTS kết thúc rồi, mọi phim cũng bắt đầu khởi sắc rồi. Bản thân mình thì vẫn đang hóng tập đặc biệt của DOTS nên chưa thể bỏ sang phim khác. Từ đó suy ra người xem bên Hàn cũng vậy thôi .
Tập 16 kết thúc may còn có tập đặc biệt. Khi tập đặc biệt hết, mình biết xem gì nhỉ? Sẽ rất nhớ Đại uý và cô bạn gái siêu lầy . Đành cày lại phim trong lúc đợi phim mới vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2016 07:53:24 | Xem tất
GMB sau khi đối thủ mạnh đã chiếu hết thì cũng đang bứt phá, thành tích này xứng đáng với phim.
Én khởi động cũng khá ổn, hy vọng sẽ cứ tiếp tục tăng qua từng tập phim.
Tập đặc biệt của DOTS mà rating vẫn rất khủng, chúc mừng đoàn phim.

Bình luận

nay mới thấy cái quần, chicken chicken kentucky =)))  Đăng lúc 21-4-2016 11:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2016 08:00:07 | Xem tất
Goodbye Mr Black đã gặp đối thủ quá mạnh. Giờ rating lên vì Hậu duệ mặt trời kết thúc. Tăng những 4% thì chắc 4% này theo dõi cả 2 bộ phim nhưng xem Hậu duệ mặt trời khi chiếu và theo dõi Goodbye Mr Black trực tuyến hoặc khi chiếu lại rồi. Mình tò mò rating hôm nay có lên được hai chữ số không nhỉ. Và tuần tới với bộ phim mới, đường đua đến gần đích sẽ như thế nào?
Tập đặc biệt mà rating khủng quá đúng là cơn sốt vẫn chưa hạ nhiệt. Mình chờ tập chiếu hôm thứ sáu vì mới có cảnh bị cắt, NG các thứ.
Entertainer khởi đầu như vậy là không tồi, quan trọng là sẽ tăng hay giảm trong tập hôm nay và tuần tới, sẽ quyết định cho cả quá trình phim.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 21-4-2016 08:11:22 | Xem tất
jjsweeter gửi lúc 21-4-2016 08:00 AM
Goodbye Mr Black đã gặp đối thủ quá mạnh. Giờ rating lên vì Hậu duệ mặt trời kết th ...

Thực ra là bên Hàn nó cũng thế ý ) vì đến tận tập thứ 3 nó mới có cảnh NG các thứ, bên netz Hàn nó cũng bảo  không hài lòng lắm vì nó giống như tập recap lại ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2016 08:13:19 | Xem tất
Hậu duệ của mặt trời hay vật chắc chắn là gửi vị trí rating số 1 rồi, chắc khó có phim nào quan mặt được phim này, phim hay quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2016 08:25:49 Từ di động | Xem tất
Trời ạ, hôm qua là tập cut lại mấy đoạn nổi tiếng mà con rate kìa -_- hại não thật đấy. Kbs lầy dễ sợ thiệt, nếu ko có tập đặc biệt có khi Mr Black chạm đc hai con số luôn ý chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2016 08:34:07 | Xem tất
Sau Dost kiếm đâu phim có anh Ki đóng đây, hại não quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-4-2016 08:44:07 | Xem tất
GMB tăng rồi, mong tập sau sẽ tăng lên 2 chữa số
Thanks chủ thớt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký