Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7912|Trả lời: 45
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ năm ngày 30/7: "Mask" kết thúc chinh phục nấc thang mới // Phản ứng của netizen về tập cuối

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo thống kê từ AGB, "Mask" đã hoàn thành cuộc đua với việc chinh phục mốc 13% khi đạt 13.6%, cao hơn tập trước 2.1%. Thành tích cao nhất này đã giúp "Mask" vượt mặt "Pinocchio" (tập cuối 13.3%)  trở thành bộ phim có rating cao nhất từ đầu năm 2015 đến nay ở khung giờ thứ 4 - thứ 5 chỉ sau "Unkind Women" (tập cao nhất lên đến 13.7%) .  Được chắp bút bởi biên kịch "Secret", "Mask" xuất sắc khi dẫn đầu ngay từ tập 1 đến tập cuối với nhiều lần xác lập kỉ lục mới liên tiếp. Tập đầu của bộ phim là tập có tỷ suất người xem thấp nhất và tập cuối cùng là tập có tỷ suất cao nhất. Thành tích này đã giúp bộ phim có rating trung bình 10.8%

Trong khi đó, 2 bộ phim còn lại đều giảm mạnh trước sự ảnh hưởng của tập cuối "Mask". "Scholar Who Walks the Night" giảm 0.5% và "Assembly" giảm 0.2%

AGB Rating:

Toàn quốc:

1. SBS Mask 11.5→13.6
2. MBC Scholar Who Walks the Night 7.9→7.4
3. KBS2 Assembly 5.0→4.8

Seoul:

1. SBS Mask 12.2→14.2
2. MBC Scholar Who Walks the Night 8.3→7.8

TNmS Rating:

Rating online

Tuần sau, "Yong Pal" sẽ thế chân "Mask" tham gia vào cuộc đua. Với sự tham gia của Joo Won và Kim Tae Hee, liệu bộ phim có thể kế thừa vị trí dẫn đầu của "Mask" hay "Scholar Who Walks the Night" và "Assembly" sẽ vươn lên? Chúng ta hãy chờ xem

Cre: tổng hợp
[email protected]

PHẢN ỨNG CỦA NETIZEN VỀ TẬP CUỐI

Tiêu đề: 'Mask' Soo Ae và Joo Ji Hyoon sinh  một bé gái... 'happy ending' khi họ trở thành 1 gia đình

Source: OSEN via Nate

1. [+187, -3] Chỉ 4 năm sau nhưng em bé trông lớn hơn 4 tuổi ^_^

2. [+180, -3] Bé tên Minsook ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ Tôi đã rất nghi ngờ đôi tai tôi khi nghe điều đóㅋㅋㅋㅋㅋㅋ Họ lấy một âm tiết của Minwoo và Jisook ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

3. [+141, -2] Cái quái gì em bé lại tên Minsook ㅜㅜ Biên kịch nên đổi thành JiWoo

4. [+17, -0] Chắc chắn đã hơn 4 năm rồi đúng không? Đứa trẻ trông lớn hơn làm tôi nghĩ họ giữ giúp một người bạn ㅋㅋㅋㅋㅋ

5. [+12, -3] Đứa trẻ chẳng giống 2 người tí nào ㅋㅋ Chắc đã có một buổi casting vội vã ~

-
Source: Naver

1. [+4,348, -60] Cơ bản bộ phim này gồm Joo Ji Hoon và Soo Ae , 2 diễn viên hàng đầu..

3. [+2,819, -48] Tập cuối cùng với những âm mưu được đẩy nhanh chóng mặt...

4. [+2,617, -45] Biên kịch... làm thế nào mà hoàn thành được tác phẩm 'Secret'?.. ㅜ

5. [+2,255, -24] Chỉ có kết thúc có hậu cho 2 người

6. [+635, -31] ㅋㅋㅋㅋㅋㅋ Cái quái gì tên đứa trẻ lại là MinSook.. Mặt của nó...

7. [+556, -23] Một kết thúc ngẫu nhiên.. ai là đứa trẻ xấu xí này?... Có chuyên gì xảy ra với Seokun-ssi và tôi cảm thấy tồi tệ cho Miyeon;;; việc casting đã cứu bộ phim này.

8. [+510, -10] Làm thế nào đã hoàn thành được nửa bộ phim và rồi đứa trẻ tên là Minsook... Có vẻ biên kịch không dồn tâm tư vào điều này.

9. [+511, -17] Một kết thúc viên mãn thật sự, có nhiều cảnh mong muốn. Tôi nghĩ tôi thật sự thích Yun Jung Hoon... đưa tôi ra ngoài bản năng của một người mẹ.. làm tôi rất buồnㅜㅜ sob sob, Yoo In Young... Yun Jung Hoon.. tại sao.. Tại sao chỉ ㅜㅜ

10. [+479, -4] Cơ bản là Jisook đã được hạnh phúc còn Miyeon thì nhận được một kết thúc ngắn ngủi. Tôi đã khóc khi thấy sự khao khát của cô với Seokun đến tận phút cuối cùng.

11. [+414, -14]  Dàn diễn viên thật phí phạm với bộ phim này ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

12. [+399, -6] Kết thúc làm tôi không còn trung thành với bộ phim nữa... Cảm thấy tồi tệ cho Yun Jung Hoon và Yoo In Young ㅠㅠ

13. [+356, -10] Tôi rất ngạc nhiên khi đây là người đã viết kịch bản cho 'Secret'

* Một số phản ứng của netizen đã được loại bỏ khỏi news

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
|Invisible| + 5 Vất vả rồi ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 31-7-2015 07:20:34 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt cú mèo... 1 cái kết có hậu.
Chúc mừng đoàn làm phim.
SE chị ơi, hết phim này, chị nhận nhận nhiều nhiều dự án đi nha, để em còn được gặp chị chứ hông chị lặn mất tiêu biết tìm ai ngắm nụ cười tỏa nắng đây.hiu hiu

Bình luận

mình thấy JJH ko hợp với chị. nên mình ko có ý mong muốn 2 người này thành cặp ngoài đời thực ^^  Đăng lúc 2-8-2015 07:46 AM
là chị không à, một tiếng cũng chị hai tiếng cũng chị thì k có hi vọng gì đâu. Thường mà nếu nam có tình ý với nữ thì dù có hơn 5,6 tuổi họ cũng k gọi là chị.   Đăng lúc 1-8-2015 07:03 PM
Ship làm gì cho đau tim bạn ơi, chỉ cần trên phim họ diễn ăn ý là tốt rồi. Chứ ngoài đời dù Soo Ae chỉ hơn Ji Hoon có 2 tuổi nhưng mà chàng này lúc nào cũng gọi   Đăng lúc 1-8-2015 07:02 PM
mình cũng ko ship đâu, ship chỉ tội lập thuyền thôi hehe  Đăng lúc 1-8-2015 05:14 PM
bộ tứ hoàn hảo này nên tập hợp lại tạo nên 1 tác phẩm kinh điển nửa thì tốt biết mấy. cơ mà mình ko ship nổi JJH cho chị SA iu zấu của mình được  Đăng lúc 1-8-2015 04:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 31-7-2015 07:21:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem tập cuối nhưng thấy rết to khủng thế chắc có bed scene gì đó rồi
scene cuối ep trước đúng là khiến dân tình mát lòng mát dạ quá mà
hi vọng ep cuối cũng đc xem thêm ít skinship của anh chị
đôi này nhìn ngọt ngào như thật, nhưng hình như anh Hoon có Ga In rồi còn chị Soo Ae chưa thấy Dispatch nói gì
năm nay mấy chị đầu 8x với cuối 7x xuất kho hết là đẹp, chị Hee có rồi, chị Min Ah cũng thế, còn có chị Ae này với chị Song nữa, lấy chồng đi thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 31-7-2015 07:22:44 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vâng, 2 tháng xem phim, từ khi có news chị Ae đóng phim thì tổng cộng khoảng thời gian theo phim là 4 tháng, vậy mà cứ như là đang bị lừa vậy Cứ nghĩ tập cuối rate chắc lại giảm, cầm điện thoại tra bảng ngược từ dưới lên nào ngờ con rết nó béo vậy Dù sao cũng chúc mừng đoàn làm phim, mọi người vất vả vì cái kịch bản quá rồi. Mong 4 anh chị sớm comeback sau phim, nhất là chị Ae, lặn luôn không tới cả lễ mừng công nữa. Với rating này chắc chắn cuối năm Mask sẽ càn quét SBS award thôi, không trao giải là em cho đài SBS biết tay đó. Tạm biệt cặp Minsuk, đẹp đôi và thật tình cảm. Giá như 2 anh chị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 31-7-2015 07:38:11 | Chỉ xem của tác giả
ôi mị còn tưởng con rết hôm nay sẽ còn 1 con số thôi chớ nào ngờ tăng đột biến thế kia à
hay do càng tò mò, càng bức xúc dân Hàn coi nhiều hơn
nói gì thì nói em đã ghim bác BK vào lòng rồi đó
em đợi đến giờ chót là chả thấy một cái bedscense thậm chí cả cái kiss cũng không có luôn
thôi thì hy vọng không gặp bác lần sau nữa đâu

Kết thúc phim rồi nhớ dàn cast lắm, hy vọng cuối năm cả đoàn dẫn nhau đi thảm đỏ nhé
love Mask

thanks bạn dịch news nhé, bạn vất vả rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 31-7-2015 07:45:15 | Chỉ xem của tác giả
hu hu thế là hết được gặp đôi vợ chồng cute này nữa rồi
phim hay quà cơ, xem một tập rồi là không dứt ra được
soo ae ss ơi, em chờ dự án tiếp theo của chị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 31-7-2015 07:51:48 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ta nói ngày xưa Dã Vương bị chửi suốt, rate tập đầu lẹt đẹt, về sau duy trì ổn định ở mức quanh 16 %, tập cuối lên tận 25,8%
Mình ko hài lòng với cái kết của Mask, nhưng rate tập cuối cao thì ko có gì phải bàn cãi. 2 phim gần đây của Soo Ae nhà em rate tập cuối luôn cao nhất
Giờ xem nốt 2 ep để ngắm chị, chứ chán cái kết quá rồi

Bình luận

đâu sẽ nghĩ lại về cái kết, mình thấy nó cũng khá ổn đấy.  Đăng lúc 31-7-2015 12:39 PM
bên Mi Yeon rồi. Hôm qua mình xem tập cuối cũng khóc sụt sùi với cảnh đôi vợ chồng lớn đó. Đoạn 2 vợ chồng xúc động lắm, bạn đợi sub rồi xem đi biết  Đăng lúc 31-7-2015 12:38 PM
khi quản giáo thấy ảnh Mi Yeon kẹp trong quyển sách, ông ấy hỏi là ai thì Suk Hoon trả lời là người mà tôi sớm gặp lại. Vậy là cuối cùng SH cũng quyết định ở   Đăng lúc 31-7-2015 12:36 PM
trước khi Suk Hoon biết được Mi Yeon là người quan trọng với mình. Suk Hoon cuối cùng cũng khóc vì Mi Yeon và có lẽ cũng sẽ đi theo cô ấy đấy. Vì đoạn cuối  Đăng lúc 31-7-2015 12:35 PM
Theo mình thì ngoài vụ thiếu mấy cảnh mọi người ngóng từ đầu đến giờ cái kết khá ổn chứ. Hơi tội cho Mi Yeon vì đã quyết định tìm đến cái chết  Đăng lúc 31-7-2015 12:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 31-7-2015 07:52:59 | Chỉ xem của tác giả
lúc tối nhìn rate onl đã thấy thần thánh lắm rồi, sáng ra thấy news này muốn bổ ngửa luôn
thôi em giữ lời nói ban tối, lạy bác biên kịch một lạy vì đã hy sinh chịu ăn chửi cho con rết hôm nay
chưa bao giờ đụng phải phim có cái kết vớ vẩn như thế này. Thật uổng phí thời lượng của 19 tập phim trước đó, uổng phí luôn cả dàn cast đầy thực lực
đầu phim viết cho rình rang cuối phim kết thúc còn teo tóp hơn cả đuôi chuột
thôi nhé, đây sẽ là phim cuối cùng của bác biên kịch này mà mình xem, không có lần nữa đâu
*quẩy mông lăn về nhà*

Bình luận

với mình thì là cái kết cực nhảm, nhưng với một số bạn khác thì họ lại hài lòng về cái kết này. Nếu có thời gian bạn tự xem để đánh giá vẫn tốt hơn :))   Đăng lúc 31-7-2015 02:07 PM
bác BK này phim Secret Love hay mà, k biết phim này ra sao, mình mới xem có 4ep :]]]]]]]]]]]]]]]  Đăng lúc 31-7-2015 09:50 AM
opssssssssss cái kết thế nào bạn, mình chưa rãnh xem tiếp nghe vậy hơi choáng :)))))))  Đăng lúc 31-7-2015 09:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 31-7-2015 07:55:52 | Chỉ xem của tác giả
Tập hôm qua nếu có nhiều đoạn ngọt ngào hơn như kiss hay bed scene thì đã có thể lên 15% là chuyện có thể đó BK ơi, sao không có chứ.
Nhưng rate này là rất ấn tượng và tuyệt rồi.
Dàn cast đã vất vả suốt thời gian dài để tạo ra một bộ phim hay rồi.
Mong sớm gặp lại mọi người trong SBS drama awards 2015 nhé.
Nhất định là phải trao giải Best couple đấy nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 31-7-2015 08:13:43 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng thành công của Mask nhá
Đợi mãi cũng tới ngày phim ra tập cuối để luyện cho đủ bộ
Không bik kết thúc phim sẽ như thế nào nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách