Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: khanhkhungvui
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ năm 18/8: "W" tiếp tục giảm mạnh // "Wanted" kết thúc trong nuối tiếc

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 19-8-2016 09:05:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
thấy 3 phim này đều làm t hoang mang . chẳng lẻ phải xem cả 3 . Uf tăng đc cũng khá tài đấy tưởng nó giảm cơ . huhu tuần sau ko biết như nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 19-8-2016 09:06:38 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thực ra thì...mình vào cmt chỉ để lấy....gió thui, chứ nội dung ý nghĩa thì các chế ở trên đã nói hộ lòng iem rùi ^^ love Eul - love Joon Young - love Uf!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 19-8-2016 09:06:42 | Chỉ xem của tác giả
Sao W lại giảm rate thế nhỉ nhưng dù sao thì tỉ suất vẫn cao hơn so với các phim khác là mừng rồi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 19-8-2016 09:09:12 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng UF tăng rating gữa giông bão
Dù cùng thích Bin , vịt nhưng xem phim thật sự thích Melo hơn nên mong UF tăng  , W gần đây hường phấn nhiều quá ,  mà đặc trưng fim của MBC nó hay vậy màu hường khắp nơi
Tuần sau ss SBS lên sóng nữa mới gay cấn thật sự
Cảm ơn bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 19-8-2016 09:13:06 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu cũng mê W vs dàn cast hơn. Nhưng biên kịch hình như đang ngày càng đẩy tình tiết quá nhanh nên giờ thấy rối như tơ vò quá, ko còn thấy hấp dẫn như hồi đầu. Sau 1 ngày đẹp trời ngó thử xem film Suzy, mấy tập đầu công nhận chán nhưng các tập sau càng hay. Đang bỏ bê chưa xem tập 9 của W để coi UF cái đã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 19-8-2016 09:16:11 | Chỉ xem của tác giả
Cứ tưởng hôm nay lại giảm hóa ra tăng, UF fighting. Cứ thế mà tiến thôi, ko hi vọng về 1 đâu, tăng rating là vui rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 19-8-2016 09:16:52 | Chỉ xem của tác giả
tiếc cho Wanted. fim có thông điệp hay, nhưng kén khán giả quá, lại đụng nhiều dự án lớn, nên rating cứ thấp, tuần sau fim của chị Gong lên sóng, dự là cạnh tranh còn khốc liệt hơn nữa

W KB càng ngày càng rối rắm rồi, rating lại còn giảm, BK hãy bớt thách đố khán giả, tập trung vào 1 vấn đề thôi, ôm đồm nhiều thứ quá nên thành ra thất bại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 19-8-2016 09:17:02 | Chỉ xem của tác giả
Phim JI (cái tên gì mà dài ngoằng khó nhớ) của Gong Hyo Jin rất dễ xịt.
Không hiểu sao mà mình thấy cái chủ đề của nó nham nhảm sao đó. Có lẽ dân Hàn sẽ không thích, cái vụ 2 tình tay ba đó.
Mà phim 24 tập cũng có nhiều cơ hội và thách thức hơn, có thể tránh W và UF nhưng cũng có thể xịt thảm hơn.
Cơ mà cái tỉ lệ màn hình cảnh quá khứ giống Signal nhỉ, chắc mốt mới
Wanted như hôm qua mình đã nói là biết con rate sẽ không lên nổi rồi, mà ít nhất cũng không phải giậm chân tại chỗ (tập cuối mà rate thấp kỉ lục là phim xịt thảm luôn)
W tập 8 đã kịch tính hơn (dù có một số phân đoạn dài dòng và có thể đoán được tình tiết KC sẽ làm gì đó để cứu mọi người). Cơ mà mình thắc mắc tên sát thủ đã giết nhân viên bên webtoon rồi sao, thấy dấu thắt cổ trên cái cổ.
Không hiểu sao mình ngày càng ghét nhân vật Yeon Joo, tại sao lại lo lắng cho mẹ mình và Soo Bong bị giết mà không lo cho cha mình (người mới đáng lo nhất khi tên hung thủ xổng chuồng).
Cái đoạn giải thích tên hung thủ không sát hại người vô tội mình không thấy hài lòng cho lắm, vậy tại sao lại giết bà nhân viên bên webtoon?
Mà lúc đầu cứ nghĩ sau này hung thủ lấy body của kang chul hoặc tự vẽ / ai đó vẽ body mới đẹp trai cho hắn, tự nhiên lại lấy body của tác giả, có thù thì thù nhưng mất cơ hội ngắm thêm trai đẹp rồi     
Thấy biên kịch vẽ ra nhiều tình tiết thế là biết phim happy ending rồi đấy.
Còn một cái sạn nữa là bộ truyện nào cũng có cao trào và kết thúc, vậy tác giả muốn nhân vật kết thúc thế nào, rõ ràng cuộc đời kang chul trong truyện chỉ mới nhớn, mới mấy tập đầu của một bộ phim makjang truyền thống, sau này mới trả thù đồ dữ dội đồ mới happy end chứ? Chẳng lẽ tác giả không biết mình sẽ kết thế nào sao?

Bình luận

Sao tui thấy xây dựng tên sát thủ ảo quá ảo, cho nó nhiều quyền năng vậy trời mà chả hợp lý khỉ gì.  Đăng lúc 20-8-2016 10:42 AM
Tập 9 là tập đỉnh nhất từ trước tới giờ. Còn YJ thì lúc ổn (cảnh hài) lúc khó hiểu (cảnh nội tâm) nhưng thôi kệ cổ đi. KC đỉnh quá sức đỉnh.  Đăng lúc 19-8-2016 10:35 AM
Ừ tập 8,9 sung và nhanh lại rồi, phê nhất là tập chính. Người diễn vai tác giả và tên sát nhân mag mặt tác giả quá đỉnh, vai cậu học việc cũng diễn tuyệt vời   Đăng lúc 19-8-2016 10:32 AM
ko bít BK mix loại phim siêu tưởng + kinh dị + romantic + romcom = ?, hoang mang làm não mình tuột xuống chân rồi.  Đăng lúc 19-8-2016 10:06 AM
chưa , mà xem clip cut cái khúc lấy mặt của tác giả  Đăng lúc 19-8-2016 10:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 19-8-2016 09:26:18 | Chỉ xem của tác giả
W giam mnh the,Wanted hay the ma tiec ket thuc tiec the.chi co UF co ve kha quan,hy vong tuan sau het olympic cac phi se tang tro lai.cam on chu thot
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 19-8-2016 09:28:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
2 tập tuần này w bắt đầu chậm lại và nhiều chi tiết khó hiểu, hack não người xem. Xét về tập hôm qua thì chỉ có nửa sau mới quay trở về mạch ban đầu, chứ nửa đầu vẫn chậm. Việc hoãn chiếu vô cùng nguy hiểm, đáng ra mbc ko nên hoãn hãy để tập hường phấn 7,8 cho tuần trc và tuần này trở lại mạch cũ thì hay hơn.

Bình luận

Mình thì thấy tập 9 chỉ hơn nửa sau mới trở về mạch cũ, gây cấn kịch tích thôi, do có xem qua review nên mình cũng bik dc ông tác giả ko sao  Đăng lúc 19-8-2016 02:00 PM
Lúc đầu tập tên sát thủ bóp cổ ông tác giả mình tưởng ổng bị hắn bắt đi luôn rồi ấy.  Đăng lúc 19-8-2016 10:40 AM
Tập 9 nhanh và gay cấn vậy mà b nói chậm ư =))  Đăng lúc 19-8-2016 10:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách