Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4004|Trả lời: 30
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ hai ngày 25.7 : Doctors ổn định nhất trong số các phim lên sóng tối qua

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-7-2016 06:40:51 | Xem tất |Chế độ đọc
Doctors có thể coi là drama duy trì mức rating ổn định nhất trong số các bộ phim lên sóng tối qua khi mà tất cả đều ghi nhận rating giảm, trong đó "Doctors" của đài SBS có mức giảm ít nhất.

Theo số liệu thống kê của Nielsen, rating tập tối qua của "Doctors" đạt 19,2%, giảm nhẹ 0,1%, Doctors đã duy trì mức ổn định rating trong nhiều tập liên tiếp. Tập phim tối qua của "Doctors" với những diễn biến đáng chú ý trong đó là cái chết của chủ tịch bệnh viện Kook Il - cha nuôi của Ji Hong ở cuối phim khiến nhiều người đau xót.

Liệu với preview tập 12 vô cùng hấp dẫn, chủ đạo là cảnh hôn thân mật của Ji Hong (Kim Rae Won) và Hye Jung (Park Shin Hye) ở cuối preview, khán giả đang háo hức chờ đợi sự bùng nổ mạnh mẽ và bứt phá trong tập tối nay, rating của Doctors sẽ vươn đến 20% hay không?

Trong khi đó, ở diễn biến còn lại, MBC "Monster" giảm 0,4% so với tập trước còn 10,7% và KBS2 "Beautiful Mind" chỉ còn mức rating 3,4% giảm 0,5% so với tuần trước, một kết quả hết sức đáng buồn..

Chiếu ở khung giờ kế sau, bộ phim của đài tvN "Let's Fight Ghost" đạt rating 3,5%, giảm 0,4% so với tập trước.

Rating các đài ngày 25.7

10PM

1. SBS "Doctors" : 19,2% (-0,1%)
2. MBC 'Monster' : 10,7% (-0,4%)
3. KBS2 'Beautiful Mind' : 3,4% (-0,5%)

11PM

tvN Let's Fight Ghost : 3,5% (-0,4%)

Preview EP12 "Doctors"

Cre: Tổng hợp
Vtrans by mark1234
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 07:18:24 | Xem tất
Sau 11 tập phim chắc hẳn fan Doctors ai cũng trong ngóng con rate vượt ngưỡng 20% nhỉ? Cần thêm 1 chút gay cấn để phim có thể bứt phá lên con số ấy. Hi vọng các tập tiếp theo sẽ làm được điều này. Mình ko coi phim nhưng thấy nhiều cảnh cut giữa 2 nhân vật chính rất ấn tượng, nhất là cảnh 2ac khiêu vũ dưới mưa ấy, đẹp kinh khủng. Chúc phim gặt hái được thật nhiều thành công nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 07:23:59 | Xem tất
Tập tối qua cảm giác buồn man mác và nhất là khúc cuối nên cũng đoán trước là rating sẽ giảm
Cái preview tập 12 nó quá gây tò mò và kích thích, dân tình đang rất mong đợi cảnh kiss hoặc hơn thế của đôi chính, thật hồi hộp với con rate mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 07:31:02 | Xem tất
Tập hôm qua xem raw mà buồn quá. Cả tập film cứ như 1 dòng suối nhỏ, róc rách, len lỏi vào lòng. Rõ ràng cả tập phim chỉ có cảnh khóc cuối cùng khi Ji Hong nấc lên như 1 đứa trẻ lúc bố ra đi mà chẳng hiểu sao từ những giây đầu tiên, lòng mình đã trầm xuống. Có lẽ là bởi nhân vật nào cũng mang theo nét buồn, hoặc có thể là linh cảm về một điều gì đó sẽ xảy ra
Cái preview thì quắn quéo quá chừng, hi vọng về hành động giữa một người đàn ông và một người phụ nữ thật bùng cháy. Nói thế thôi chứ vẫn thấy buồn, bởi nỗi đau bố thầy ra đi quá lớn, cho cả Ji Hong và cho cả Hye Jung. Cái khung cảnh kiss tình quá trời, sbs đừng có troll con dân đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 07:40:51 | Xem tất
Có người nói rating ko nói lên điều gì, điều này có đúng hay ko? Mình cho rằng rating ko nói lên tất cả, nhưng nó nhất định nói lên một điều gì đó. Nhiều năm qua, theo dõi các bộ phim và rating của nó, thì khi rating dưới 7% nghĩa là phim đó đang có vấn đề ở khâu nào đó và rating đang cảnh báo cho nhà sản xuất hồi chuông thứ nhất để họ phải làm cái gì đó để cải thiện. Khi rating dưới 4, đó ko còn là một vấn đề mà là đa vấn đề nghiêm trọng cần phải đồng lúc tháo gỡ, rating khi đó là một hồi chuông báo động liên hồi mà nếu nhà sản xuất bỏ qua thì có thể cơ hội cứu chữa sau cùng cũng biến mất.

Lời khen của netizen nhiều khi là một liều thuốc mê. Và người ta chỉ lựa những comment nằm trong top vote up nên có thể đã bỏ qua những ý kiến chân thực hơn nằm ở phía sau với vote thấp hơn, những lời chê thường làm cho chúng ta khó chịu, nhưng ko phải tất cả chúng đều ko hữu ích. Vd như Lucky romance, nửa sau của bộ phim đi vào vòng lẩn quẩn và các vấn đề do bk đặt ra ở đầu câu chuyện bị lờ đi như thể bk bế tắc hoặc ko hề mong muốn giải quyết, câu chuyện trở nên chơi vơi và chỉ còn câu kéo thời gian của khán giả bằng sự lãng mạn - lúc đó bình luận của netizen Hàn thì những vote up cao được dịch toàn là những lời khen, trong khi nhiều người xem phim tỏ ra nản lòng và bực bội vì họ mong muốn xem một câu chuyện hoàn chỉnh và sâu sắc hơn, muốn các vấn đề được giải quyết chứ ko chỉ là sự lãng mạn - và rating của LR từ hơn 10 đã tuột giảm xuống còn khoảng 6%.

Chúng ta biết rằng dân Hàn thích sự lãng mạn, và thường quy kết rằng nếu một phim ko có yếu tố lãng mạn thì phim sẽ rất ít người xem. Điều đó ko hoàn toàn đúng. Nếu chỉ có sự lãng mạn cũng ko níu chân được khán giả, vd như trên với LR chỉ ở mức 6%. Điều mình muốn nói là, còn có rất nhiều thứ quan trọng khác bên cạnh sự lãng mạn, như một câu chuyện hấp dẫn gay cấn, sự logic và khai thác triệt để sâu vào các vấn đề đã đặt ra, quay phim đẹp mắt, nhịp phim ko làm người xem nhàm chán bởi sự ko liền mạch và thiếu tinh tế, nhạc nền thú vị, diễn viên hòa hợp vào nhân vật và đối diễn với nhau ko chênh lệch nhiều, pr ấn tượng và liên tục... Như với Wanted, bộ phim ko lãng mạn, nhưng rating của nó vẫn thường nằm trong khoảng 7-8%, xem như là một thành công khi các đối thủ của nó là khá mạnh. Hay Punch, phim thiên về đấu tranh quyền lực nhưng vẫn có rating khá tốt ở tầm 10% với diễn xuất sâu sắc và câu chuyện gay cấn. Tại sao những bộ phim có đề tài khó xem như vậy ko bị rating khủng hoảng dưới 4%, nó nói cho chúng ta rằng khi sự tự mãn với những lời khen hoặc ko chịu làm tốt hết sức có thể ở nhiều mặt thì ko phải đối thủ đang giết chết bạn mà là bạn đang tự giết chết chính mình.

Thật là nuối tiếc khi một diễn viên tài năng đi cùng một ekip ko vẹn toàn. Mình đã thích anh ấy từ cái thời xa xưa khi đóng chung JNR trong Cô gái thông minh.

Bình luận

thôi làm ơn tha cho nhau đi, tự sướng là được r, qua đây làm chi, chúc đằng ấy 1 cuộc đời bình yên và ko hẹn gặp lại, ngưng cmts lại, ok!  Đăng lúc 26-7-2016 05:30 PM
mà nói nghe đằng này ko care nhưng về hiểu biết nắm bắt tầm nhìn vẫn còn hơn chán bên đó, từ trước đến h vai cũng công nhận vậy chứ chẳng làm quá ;))  Đăng lúc 26-7-2016 05:28 PM
hay ghê, chỉ Hàn thôi sao, vậy với đằng đấy thì Trung Quốc, HK, ĐL, NHật, ĐNA ngay cả VN này chắc cũng nhỏ bé r =))  Đăng lúc 26-7-2016 05:27 PM
bớt make drama và làm lố, tán thưởng tự sướng đi, có tốt đẹp đâu cho cam mà kêu ko xấu, đây còn chưa nói ghét mà miệng đã oang lên :))  Đăng lúc 26-7-2016 05:25 PM
@LinhFilan : nước này thì chẳng còn gì nữa r, đã ko nể nhau trước thì đằng này cũng chẳng cần mềm mỏng, có quen nhưng giờ thì là người dưng rồi, ok!  Đăng lúc 26-7-2016 05:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 08:04:11 | Xem tất
Rating của Doctors tập hôm qua cũng nằm trong dự đoán của mình, từ cuối tập 10 đã biết cảm cúc tập 11 sẽ là những nỗi buồn, và quả không sai, cái kết thật cảm động, nhìn thầy nỗ lực thế nào nhưng không thể làm gì hơn,
Tập 12 mang một sứ mệnh, đó là chữa lành vết thương, Hye Jung - chỉ có cô ấy mới có thể làm dịu bớt phần nào nỗi đau đang chứa đựng trong lòng Ji Hong- người vẻ ngoài thì mạnh mẽ, tự tin nhưng cũng yếu đuối trước những người thân yêu.

Hi vọng Doctors sẽ có kết quả như mong muốn, fighting!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 08:14:27 | Xem tất
Đúng là những người lãng mạn sẽ thích những phim có nhiều yếu tố lãng mạn.
Tôi cũng vậy. Nhưng nếu thiếu những kịch tính, những điểm nhấn sâu sắc thì bộ phim sẽ rơi vào nhàm chán.
Giống như bửa ăn, nếu ngọt quá thì sẽ nhanh ngán. Ta phải thêm hành, tiêu, tỏi, ớt... vào thì nó sẽ hài hòa.
Ý kiến riêng.
Let's go Doctors!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 08:45:54 | Xem tất
Tối nay hãy bù đắp những mất mát trong tập hôm qua và rating thẳng tiến
Phải đợi sub 2 tập ra cho cảm xúc trọn vẹn, mong 20% để có tâm trạng hơn ))
Doctors fighting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 08:56:44 | Xem tất
Rating vậy là nằm trong dự đoán của mình, ko sao cả, vẫn ở mức ổn định là ok rồi, sang tập hôm nay hi vọng có những đột phá mới, tình tiết mới để cùng bùng nổ với quả rate này.
Mình chưa xem raw và xem sub của tập 11, vì mình hóng hóng màn đột phá trái tim của thầy JH đối với HJ, bây giờ HJ đã mở lòng hoàn toàn ra với thầy rồi, thầy hãy cho HJ niềm tin vào tình yêu, vào hạnh phúc mãi mãi đi thầy.
Ep 12 let's go go!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2016 08:59:31 | Xem tất
roseskissdarl gửi lúc 26-7-2016 07:40 AM
Có người nói rating ko nói lên điều gì, điều này có đúng hay ko? Mình cho rằng rati ...

@LinhFilan ơi, kệ người ta đi bạn ơi , giải thích chi cho mệt vậy bạn .

Bình luận

:D mình có post trong thread í  Đăng lúc 26-7-2016 11:27 AM
Cái link của bạn dài dã man ấy :))  Đăng lúc 26-7-2016 09:21 AM
tham gia nhé :D  Đăng lúc 26-7-2016 09:14 AM
https://www.change.org/p/let-the-kdramafans-worldwide-respect-and-be-heard-petition-to-withdraw-shortening-of-orig-episodes?recruiter=578307314&utm_source=share_petition&utm_medium=facebook&utm_cam...   Đăng lúc 26-7-2016 09:14 AM
ko phải giải thích đâu :) cơ bản là muốn cho ng ta biết rằng fans Hàn quay lưng với BM thì vẫn có fans quốc tế ủng hộ, vậy thoi :) tại mình bao đồng quá mà =))   Đăng lúc 26-7-2016 09:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách