Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tuan1993tl
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 7 ngày 7/1: Goblin giảm nhẹ

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 8-1-2017 10:14:06 | Xem tất
tuan1993tl gửi lúc 8-1-2017 09:49 AM
mình không hề sai nhé

do hôm qua và hôm nay trang Nielsen  Korea đều đưa sai nên mìn ...

Điều này thật sự là khó hiểu. Thông thường mà nói chỉ có báo đưa tin sai chớ chính AGB Nielsen là nguồn công bố thì họ khó mà sai được. Các báo thường đẩy tin/ tham khảo tin của nhau nên sai một loạt là điều có thể xảy ra, vd như Naver tổng hợp tin từ nhiều nguồn giống Zing News/Báo Mới của ta vậy, nguồn nó lấy từ báo nếu sai thì thành cả dây bị sai luôn khi các báo khác lấy tin sai đó - trong trường hợp nguồn Nielson là chính xác và báo là sai. Vì sao bạn nghĩ Nielson đưa số liệu sai, nó là cái nguồn đầu tiên để báo xem mà viết bài ấy chứ, mình thấy lý do này theo lẽ thường có vẻ ko được hợp lý lắm?

Riêng bạn @bougain : Mình ko nói rating theo tnms, trước giờ chúng ta đều ưu tiên dùng rating theo AGB Nielsen làm rating chính thức.

Bình luận

Một lý do nữa để mình nghĩ web AGB Nielson ko sai là họ có thể nhầm một ngày, nhưng nếu là cả 2 ngày thì ko thể nào. Chỉ có báo nhiều khi trộn lẫn số liệu thôi.   Đăng lúc 8-1-2017 10:38 AM
bạn có thể hỏi bạn @khanhkhungvui. chớ h mình cũng không biết giải thích như thế nào nữa  Đăng lúc 8-1-2017 10:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 10:22:47 | Xem tất
Cứ coi như rate của OGS tăng cho mừng
Thank bạn đăng bài nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 12:13:39 | Xem tất
goblin gay cấn mà
trời ơi cái hình của hai ông bà dễ thương quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 13:04:37 | Xem tất
Rating tập trc với tập này cũng k nhỉnh với nhau quá nhiều, mong là tuần sau biên kịch-nim sẽ cho thêm vài tình tiết đột phá, phá đảo rating
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 13:22:19 | Xem tất
[url=home.php?mod=space&uid=352537]@tuan1993tl [/url]  @roseskissdarl
Hôm qua mình đã thấy kì kì và hôm nay càng kì hơn nên mình đã quyết định đi tìm hiểu.
Cả 2 bạn đều đúng. Số liệu của rose là lấy từ trang của Nielsen nên đúng hơn.
Số liệu của tuan, sau khịch tạm dịch vài trang thì ra như thế này

Hoặc http://news.heraldcorp.com/cultu ... 01080311599538218_1 có bao gồm mô tả sau "According to Nielsen Korea on July 7, 11 TVN 'Dokkaebi' broadcasts at 8 pm on June 6 were 15% and 17.2% on average, based on ratings of pay-per-view TV platforms that integrated cable, satellite and IPTV."  
Các trang ghi rõ số liệu này được thống kê theo Pay TV (truyền hình trả phí) cộng dồn truyền hình vệ tinh, cáp và IPTV (truyền hình theo yêu cầu) nên nó cao hơn số liệu chuẩn của tvN (15% - 13.9%).
Tuy nhiên số liệu này thiếu tính chính xác bởi vì nó cộng thêm cả IPTV, truyền hình theo yêu cầu, mà các phương pháp đo cũng không thể xuể nổi, giả dụ Cô dâu 8 tuổi đi, phát vào lúc 8h mà mẹ mình không muốn xem quảng cáo nên xem từ 8h30 ~ 8h45, xem tới khúc quảng cáo rồi xả, xả rồi lại xem. Chính sự nhập nhằng ấy đã dẫn đến việc thiếu chính xác trong phép đo. Tuy nhiên theo sự phát triển của IPTV (chiếm tới hơn 50% ở Việt Nam), nên các nhà đo rating cũng phải cố gắng đo cho bằng được nên để một bên như một số liệu tham khảo cho các nhà quảng cáo.
Dù sao thì cảm ơn bạn tuan đã chăm chỉ up news rating ạ, vụ này cũng có rất nhiều trang nhầm lẫn nên không sao đâu. Mong bạn tiếp tục cống hiến hết sức có thể của mình cho cộng đồng nhé.

Bình luận

Thanks :) Mình thấy số liệu hơi lạ nên thắc mắc thôi chớ cũng ko có gì.  Đăng lúc 8-1-2017 04:23 PM
cảm ơn bạn đã giải thích cụ thể  Đăng lúc 8-1-2017 02:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 14:29:56 | Xem tất
Hóng Goblin tuần sau quá đi mất
Cảm ơn bạn tổng hợp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 15:11:03 Từ di động | Xem tất
Mong phim giữ phong độ cho đến cuối phim. Cố lên. Cảm ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 16:37:38 | Xem tất
Golbin sắp hết rồi mong là rat sẽ tăng lên chứ đừng giảm xuống nữa
Cảm ơn bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 17:37:44 | Xem tất
Thứ 7 chắc dân Hàn ra quảng trường biểu tình và chơi cuối tuần nên thường hay giảm rết nhỉ.
Còn ít tập nữa thôi, mong Goblin sẽ phá được kỷ lục mới.
Thank bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-1-2017 19:16:43 | Xem tất
Các show tang het luôn kìa
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách