Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 8511|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 6 ngày 14.4: Chicago Typewriter và Strong Woman Do Bong Soon đều giảm

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo thống kê Nielsen Korea, Chicago Typewriter giảm 0.587% xuống 2.235%, khu vực đô thị đạt 2.555%

Strong Woman Do Bong Soon giảm 0.763% xuống 7.834% khu vực đô thị đạt 8.773%
Show Youn’s Kitchen giảm nhẹ 0.107% xuống 11.191%, khu vực đô thị đạt 11.837%

Nielsen Rating:
8:00 PM
1.[tvN] Chicago Typewriter: 2.822→2.235
9:20 PM
1.[tvN] Youn’s Kitchen: 11.298→11.191
11:00 PM
1[jTBC] Strong Woman Do Bong Soon: 8.597→7.834

tổng hợp
[email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 15-4-2017 06:28:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Giảm 0.7% là 1 sự tuyệt vời đó. Bình thường t7 sẽ giảm đến hơn 1%. Không dám đòi hỏi rating ep 16 sẽ đạt 2 chữ số nhưg vẫn mong tập cuối bộ phim sẽ lập kỉ lục cho riêng mình <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-4-2017 07:57:23 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua sao chương trình nào cũng đều giảm vậy
Bong Soon sắp hết rồi,hy vọng tập cuối sẽ có kỹ lục mới
Cảm ơn bạn trans tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 15-4-2017 08:06:45 | Chỉ xem của tác giả
Đà này thì Do Bong Soon không cán mốc 10% được rồi nhưng cũng mong tập cuối sẽ có kỉ lục cao nhất, phim mới của Yoo Ah In thấy cũng không khả quan mong mấy tập sau sẽ khởi sắc hơn, thanks bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 15-4-2017 09:25:40 | Chỉ xem của tác giả
Chicago Typewriter làm mình nhớ đến W, vận động viên bắn súng, fan hâm mộ, bản thảo như ma. Ko hẳn là đạo văn, nhưng cũng hơi thiếu tính sáng tạo một  chút. Cách triển khai với người khác có thể là hấp dẫn nhưng với những người thích xem phim giả tưởng (như mình) thì nó chẳng ấn tượng gì mấy. Gần đây yếu tố kinh dị trong drama Hàn cũng nhiều, cộng thêm nhiều bộ hình sự/pháp lý đang chiếu nhan nhản nên thần kinh khán giả được tôi luyện nhiều rồi, nên muốn gây hấp dẫn và ấn tượng với họ thì khó hơn xưa nhiều rồi, ko dễ ăn rating... Một vấn đề nữa là, theo kinh nghiệm cho thấy thì các vai kiểu fan/antifan/lép vế trước nam chính dành cho các ảnh hậu thường hay rước lấy chê bai ko nhỏ, có lẽ vì vai ko thử thách kỹ năng diễn xuất nhiều nên khán giả ko thấy được tài năng của họ, hoặc có thể vì họ cố tình giảm bớt khí tràng để nhường sự nổi bật cho bạn diễn hay để ko quá chênh lệch bạn diễn nên thành ra chính họ lại bị giảm ấn tượng. Do đó mình nghĩ rằng các ảnh hậu khác cần suy nghĩ thận trọng hơn khi nhận các vai kiểu như vậy, bởi nó có thể khiến họ lâm vào tình thế ko mấy vui vẻ cho sự nghiệp của họ. Thôi thì ưu tiên nhận các vai nặng ký phức tạp tí khi comeback drama cho chắc ăn vậy. Ngay cả diễn hay như Jun Ji Hyun mà cũng một phen khổ sở trong LOTBS (nhất là lúc đầu phim), hay ảnh hậu Rồng xanh Han Hyo Joo cũng bị ăn gạch tới tấp trong W. Nam diễn viên top star/ảnh đế diễn vai khùng khùng/cute thì được khen thậm chí là thấy mới mẻ (vd Goblin, Secret garden), nữ diễn viên top star/ ảnh hậu thì cũng vai gần như vậy lại dễ bị chê ko có chiều sâu này nọ hơn, vì con mắt người đời nó thường bất công như vậy (nhất là nữ giới đối với diễn viên nữ, nếu ko phải fan thì thường rất bất công). Cách giải quyết khi đã lỡ dấn thân vào nguy cơ thì chỉ có kịch bản tăng cường khai thác chiều sâu nhân vật nữ hơn, hoặc chính nữ diễn viên dùng kỹ năng của mình để ám chỉ cho khán giả vai của cô có nhiều tầng tâm lý phức tạp thông qua những lời chưa nói trong biểu cảm và ánh mắt...

Bình luận

Sai lầm này là do cấu trúc đối xứng của câu nên bị kéo theo quán tính ảnh hậu. Ý tưởng của m là tìm vd về dv thực lực vế trước để nhấn mạnh vế sau.  Đăng lúc 15-4-2017 06:21 PM
Đó là một sai sót trong dùng từ. Cụ thể hơn là nam dv top star, lúc đó vì chưa nghĩ ra từ chính xác. Lúc đó mình cũng tra rồi. Cảm ơn.  Đăng lúc 15-4-2017 05:51 PM
Lần đầu tiên mình nghe Gong Yoo là ảnh đế đấy :))) bạn nên tìm hiểu kĩ lại nhé, có thể check trên wiki của Rồng Xanh, Baeksang, GrandBEll xem có GY ko  Đăng lúc 15-4-2017 04:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 15-4-2017 09:26:30 | Chỉ xem của tác giả
Cả 3 đều giảm nhỉ
Mà Bong Soon quy luật roài t7 giảm chủ nhật lại tăng thoai
Tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 15-4-2017 10:10:03 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 15-4-2017 09:25 AM
Chicago Typewriter làm mình nhớ đến W, vận động viên bắn súng, fan hâm mộ, bản thảo n ...

Thật sự thương Ji Hyun kinh khủng. Đóng LOBS có phải dễ dàng gì đâu, chịu bao nhiêu khổ cực luôn ấy. Cảm giác như mọi người phủ nhận hoàn toàn công sức bả bỏ ra.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 15-4-2017 10:20:30 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 15-4-2017 09:25 AM
Chicago Typewriter làm mình nhớ đến W, vận động viên bắn súng, fan hâm mộ, bản thảo n ...

Thấy có 1 bộ phận fans của các ảnh hậu ảnh đế luôn lớn tiếng chê bai diễn viên xu hướng rằng họ chỉ đẹp zai xinh gái và nổi tiếng chứ ko biết diễn. Nhưng ko phải diễn viên xu hướng nào cũng vậy và càng ko phải cứ ảnh hậu ảnh đế diễn drama là sẽ được khen như khi họ đóng movie. Drama sẽ gíup diễn viên nâng cao danh tiếng độ phủ sóng ng ng nhà nhà quen mặt còn movie thì sẽ khẳng định diễn xuất và tranh giải. Cá nhân tui thấy bộ phim này của Yoo Ah In ko hấp dẫn mạch triển khai giữa 2 thời kì nó kiểu ko liên quan giống Saimdang ấy. Kéo lại là góc máy đẹp và có ảnh hậu ảnh đế cùng dàn diễn viên thực lực
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 15-4-2017 11:27:46 | Chỉ xem của tác giả
Có khi lại do tình hình thời sự bên đó mà các phim và show đều có giảm
Tình hình bên ấy dạo này căng thẳng, rối ren mà
Tks bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 15-4-2017 12:04:43 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
yumidiep gửi lúc 15-4-2017 10:20 AM
Thấy có 1 bộ phận fans có của các ảnh hậu ảnh đế luôn lớn tiếng chê bai diễn viê ...

Ừ. Về diễn xuất giữa drama và movie. Muốn thấy cái hay trong diễn xuất thì phải có cảnh nội tâm, nhưng đòi hỏi độ sâu và tần suất cảnh nội tâm trong drama và movie lại khác nhau. Thứ 2 là, có cảnh nội tâm rồi mà dv thực lực nữ chuyên movie vẫn ko chinh phục được khán giả drama, thì mình nghĩ rằng do sự khác biệt trong cách quay phim và chỉ đạo diễn xuất của đạo diễn drama nữa, trong movie thì nhấn mạnh vào khía cạnh tâm trạng và nội tâm (nhất là nội tâm ko thoại) nên họ quay rất kỹ và đòi hỏi nữ dv diễn sâu trong cảnh nội tâm đó, còn trong drama thì thông qua thoại để thể hiện cảm xúc nhiều hơn, chính đạo diễn cũng ko đòi hỏi/nhắc nhở sự khác biệt này nên nữ dv ko quen chẳng hạn. Thứ 3, cái chênh lệch này càng rõ giữa những vai nặng ký và vai nhẹ nhàng trong drama, khi mà trùm của các biểu cảm cute dễ thương là các dv drama, còn trùm nội tâm là các dv movie. Có thể các dv nữ mới nổi gần đây trong drama diễn nội tâm chẳng sâu như giới thực lực, nhưng ngược lại, giới thực lực chưa chắc diễn ra cái cute bằng người ta. Đặc biệt là vai nào hơi nhẹ nhàng thì càng khó bề làm rõ năng lực diễn xuất, do đó mới dễ phát sinh tranh cãi về đánh giá. Thứ 4, cái này có sự khác biệt trong tiêu chuẩn đánh giá về năng lực diễn xuất, vd nếu một người xem coi trọng cute thì họ cho rằng diễn ổn cute thì chính là diễn hay, người khác cho rằng diễn mạnh nội tâm mới là hay thì sẽ coi thường những người chỉ giỏi diễn cảnh cute chẳng hạn. Lại có khán giả khó khăn hơn, vd đòi hỏi cả cảnh sinh hoạt và nội tâm đều phải diễn tốt, hoặc người dễ dàng hơn, cho rằng tạo được cảm xúc nhất định khi xem là ok rồi và ko quá coi trọng độ sâu sắc trong diễn xuất, còn có người thích dv có ngoại hình hoặc có phong cách hấp dẫn còn diễn xuất tàm tạm cũng đủ hấp dẫn họ... Vì nó phức tạp và mỗi khán giả có tiêu chuẩn/gu riêng khi nhìn diễn viên, cho nên mới có sự khác biệt khi đánh giá, rồi lại có hiệu ứng bầy đàn/trào lưu nữa. Cho nên với người này có thể phim ko hấp dẫn, với người khác thì ngược lại.

Thật ra người khác thích hay đồng quan điểm với bạn hay ko ko quan trọng, quan trọng là bạn có thích phim đó và có quan điểm cá nhân của mình hay ko. Nếu bạn thích nó, bạn sẽ nỗ lực thuyết phục người khác có đánh giá tích cực về phim hoặc nỗ lực làm sáng lên những điểm hấp dẫn của phim. Còn lại thì kệ thôi, ai nói gì thì tuỳ lập trường của họ, vd như có những người thích nghệ sĩ ko scandal/lối sống lành mạnh thì những người đó sẽ ko thích nghệ sĩ đời sống phóng túng phóng đãng chẳng hạn. Mình thật lòng cũng ko thích những ý kiến coi trọng dv thực lực rồi xem thường dv khác dù họ diễn cũng ko đến nỗi nào, vì mình coi trọng sự nỗ lực bên cạnh năng lực nữa. Tuy nhiên nếu họ ko thích thì nói ko thích thôi, chỉ cần họ đủ tôn trọng ý kiến người đối thoại với họ và ko công kích cá nhân là mình sẽ tôn trọng ý kiến của họ. Thậm chí nếu họ đủ tôn trọng ý kiến người khác dù cho người ta bất đồng quan điểm với họ thì mình còn sẵn lòng hỗ trợ cho nghệ sĩ ưa thích của họ khi cần. Ở forum thì ghét nhất chính là công kích cá nhân, chớ ko ghét ý kiến trái chiều.

@AngelaLoveDBSK Nói về JJH và LOTBS thì có một lần SBS trao cái giải ăn giỏi làm mình ức chế dễ sợ. Nhưng mà vì ko muốn mọi người trong nhà bị cuốn vào điều đó làm ảnh hưởng tâm trạng nên mình xử lý lạnh chuyện đó. Ôi ta hận trao cái giải đầy mỉa mai, ko tôn trọng công sức và nỗ lực của diễn viên. Người ko xem LOTBS hoặc xem ko kỹ dễ nói vai kép đó dễ diễn, thật ra diễn xuất 2 vai đó có sự tinh tế và sâu lắng chớ ko phải đùa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách