Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2822|Trả lời: 23
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 5 ngày 9/2: Cả 3 bộ phim đều tăng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo thống kê Nielsen Korea, tập 6 Chief Kim tiếp tục tăng 1.2% lên 16.7%, khu vực đô thị lên tới 17.6%

Trong khi đó Saimdang, Light's Diary sau nhiều tập giảm đã tăng mạnh 1.3% lên 12.0%, khu vực đô thị đạt 12.5%
Missing Nine cũng tăng 0.6% lên 4.4%

Nielsen Rating:
1.[KBS2] Chief Kim: 15.5→16.7
2.[SBS] Saimdang, Light's Diary: 10.7→12.0
3.[MBC] Missing Nine: 3.8→4.4

cre: tổng hợp
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-2-2017 07:00:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
chúc mừng cả 3 bộ phim nhé
hy vọng saimdang vượt mốc 15%
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-2-2017 07:49:02 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng cả 3 bộ film nhé, Samdong tăng mạnh quá ^^
Cảm ơn bạn tổng hợp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-2-2017 08:17:55 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cuối cùng thì Saimdang cũng đã tăng rồi
Mong là phim càng ngày sẽ càng hay hơn chứ tác phẩm comback của cả 2 mà rating giảm cũng buồn lắm
Công nhận là mấy tập đầu hơi chậm nhưng nội dung phim khá hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-2-2017 08:35:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thật vui mừng khi thấy rating cả 3 phim đều tăng. Đặc biệt là Saimdang và Missing 9.

Saimdang mình nghĩ là có lẽ nhờ biên tập hậu kỳ đẩy nhanh cốt truyện đã cho thấy hiệu quả tốt hơn và câu chuyện chặt chẽ hơn. Diễn xuất của ss Lee Young Ae thật tuyệt vời, và cuộc đời nhân vật ss đóng thật quá éo le đáng thương, hy vọng là họ sẽ tìm được cơ may để phản công mạnh lại sự hãm hại hèn hạ của người khác. Dù ko theo phim này nhưng mình có xem thử 2 tập, thì công bằng mà nói phim này nó ko tệ như nhiều người chê, có thể nó ko hoàn hảo và có những chỗ gây bực mình thật nhưng vẫn có những điểm sáng khác về nội dung và diễn xuất tương đối đáng xem. Thật may là họ chịu lắng nghe phản hồi khán giả để chỉnh sửa lại mạch phim, và cũng thật may khi phim có nội dung phong phú và chỉnh thể câu chuyện còn tương đối xem được, nên dù có sửa thì cũng ko phải quá khó khăn.

Missing 9 mình rất ấn tượng với cái duyên của Jung Kyung Ho khi diễn hài, anh ấy nên đóng phim hài nhiều hơn nữa, hợp phết. Bất cứ tập nào có anh cũng thú vị hết, riêng tuần rồi vai Joon Oh của anh bị tai nạn mất tích nên ít xuất hiện làm phim bớt vui hẳn. Cảnh anh ấy đạp phải mìn là tuyệt vời nhất trong số những cảnh hài của các phim mà mình xem gần đây. Đến nỗi chỉ cái sự la làng khi cầm cục xương của anh nó cũng thú nữa Trùm phản diện Tae Ho thì ác đến nỗi người ta muốn cào vào mặt, diễn rất tốt. Vai So Hee diễn cũng tốt nữa, dù đó là một nhân vật gây ức chế, nhưng nhìn vào mắt cô ấy thấy rất chân thật, đóng đạt thì phải khen thôi. Vai ông chủ tịch hói đầu gần đây rất được. Nữ chính cũng ổn, có những cảnh tiềm thức trong thôi miên được dựng rất đẹp, mình rất thích. Yeol thì hy vọng là ko chết và mau comeback, cậu ấy cũng diễn tương đối ổn. Nói chung là diễn xuất và quay phim của bộ này khá ổn. Vấn đề có lẽ nằm ở đề tài và kịch bản nên rating nó mới thảm vậy. Đề tài này ko là đề tài được ưa chuộng thì phải, sinh tồn + chuyện giới giải trí. Các phim về giới giải trí trừ những phim dàn cast mạnh và bk vàng thì còn lại thường có rating thấp, ngay cả Entertainer có Ji Sung và King of dramas có Kim Myung Min mà rating còn lao đao nữa là phim này với dàn cast ko phải sao hạng A. Rồi nội dung thì cũng ở mức tạm được thôi, chứ chưa khai thác mạnh về năng lực sinh tồn, như các quần áo và thức ăn lẫn nhà cửa thì là hơn một nửa gần như có sẵn và dễ nhặt được nên ko có phê như phim Mỹ đầy khó khăn và phải tự tìm đường sinh tồn, nên tính chân thật của phim này bị giảm bớt một chút. Tuy nhiên vì là đi đầu khai thác thể loại này nên làm được như vậy cũng là khá đáng khen rồi.

Cuộc chiến rating là 1 mà cuộc chiến với bản thân mình lại tới 10. Mỗi phim phải tự vượt lên chính mình, khắc phục những hạn chế và tiến tới ngày càng đáng xem hơn thì tự khắc sẽ chiếm được sự tôn trọng của khán giả dù cho phim của họ có ko dẫn đầu đi nữa. Rating ngoài phản ánh cái hấp dẫn của phim còn phản ánh nhiều thứ khác như thể loại yêu thích của người xem, công nghệ pr, độ mạnh của đầu tư, xu hướng nào (vd phim bi, hài, hành động, lãng mạn...) đang dẫn đầu tại một thời điểm trong năm... Nhất là với những phim đề tài lạ và nhánh phim thuộc dạng kén khán giả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-2-2017 09:29:00 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng cả 3 phim, nhất là Missing Nine. Mừng ghê. Cuối cùng phim cũng tăng , hy vọng sẽ càng tăng mạnh hơn.
Saimdang tăng mạnh ghê rồi, hy vọng nó sẽ thành bom tấn như được kỳ vọng ban đầu. Sự trở lại của chị Lee Young Ae mà phim thất bại thì buồn lắm.
Chúc mừng Chief Kim trên đà tấn tới.
Cảm ơn bạn dịch tin nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-2-2017 09:55:16 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc chiến rating coi như ngã ngũ rồi
chúc mừng anh Nam Gong Min
bộ film thứ hai thành công của anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-2-2017 10:08:48 | Chỉ xem của tác giả
Tăng hết là tốt quá rồi
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-2-2017 10:10:36 | Chỉ xem của tác giả
Ôi Nam Goong Min, bị ấn tượng từ nhân vật Nam Kyu Man, là nhân vật phản diện mà không hiểu sao cứ thấy thích, lại còn đẹp trai, hack tuổi.
Mình cần phim nhiều sao, kịch bản tốt, diễn xuất hay là được, đôi khi không nổi tiếng, k đẹp trai xinh gái, nhưng  khi bị phim cuốn hút, mình lại thấy họ xinh đẹp lên 1 cách thần kỳ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-2-2017 10:32:18 | Chỉ xem của tác giả
khung giờ này phim nào cx hay ý
thank bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách