Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nguyendo97_ftu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 5 ngày 4/8: Khoảng cách 4.1%

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 5-8-2016 09:46:56 | Chỉ xem của tác giả
tình hình của W thế này ko biết có tăng lên hơn 20% được không nhỉ

rating các fim cứ lên xuống thế này, nhưng Uncontrollably Fond có vẻ không tăng lên lấy lại phong độ no,1 dc nửa đâu

bản thân mình thì đang theo dõi Wanted, fim khá kén khán giả, nhưng thể loại trinh thám như này khó mà có rating cao dc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-8-2016 10:01:07 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Với W có cảm giác vai chính của LJS còn chính hơn vai chính của HHJ, nếu như Kang Chul chiếm những cảnh quan trọng tới 6-7 phần thì Yeon Joo chiếm chừng 2-3 phần, phần còn lại là dành cho tuyến phụ (nhất là ông tác giả). Tập 6 thiếu Kang Chul một cái là nó trở thành một tập đệm liền, nội dung ko có bùng cháy như hồi tập 3 hay 5. Nhưng đừng lo, nhà sản xuất nói tập 7 và 8 sẽ rất đỉnh, cao trào lại sắp tới rồi đây

Mình là người khó tính và sẵn sàng chê bai thẳng thừng nếu thấy ko hay. Nhưng với diễn xuất của LJS mình lại ko chê được gì luôn cho đến giờ phút này. Cái cảnh đối chất với ông tác giả trong tập 5, và cả trong nhà sách nữa, cậu ấy diễn nội tâm quá rung động luôn. Một số bạn khác cực thích khi cậu ấy cool như nháy mắt, cười, đánh nhau - còn mình cực thích những cảnh nội tâm, cơ mặt co giật nhìn phát sợ luôn, nỗi đau và phẫn nộ của một KC cảm thấy giận dữ và trống rỗng...

Bình luận

Phim của biên kịch này tập trung vào nam chính nhiều hơn nữ chính mà chế, 2 phim xuyên không trước cũng thế, nam chính bị hành te tua luôn.  Đăng lúc 5-8-2016 10:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-8-2016 10:05:58 | Chỉ xem của tác giả
Túm váy là phải lạy biên kịch 1 lạy. Diễn biến nhanh và không bị giới hạn bởi vấn đề thời gian không gian. Cơ mà tập 6 xem hơi chan chán thật. Lee Joong Suk thì xem tập 5 mình vô cùng thất vọng về các màn đánh nhau của bạn ý. nhìn không có sức chút nào, rất rời rạc. Bạn này chắc chắn không đóng phim hành động được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 5-8-2016 10:06:26 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là UF và W mình đều đu, hay thì xem, cũng muốn ủng hộ nên mong cả hai đều tăng, nhưng xét một cách khách quan thì W có phần trội hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 5-8-2016 10:06:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình theo dõi cả hai phim Uncontrollably Fond với W thấy phim nào cũng hay hết, bất chấp rating mình vẫn đu theo, cứ chờ bản dịch của Kites thì bay vào coi liền ngay và lập tức.
Phim hay thì phải coi thôi. tình tiết phim W không thể đoán được còn UF thì buồn quá, ngược tâm dễ sợ
Mặc kệ rating :v
Cảm ơn chủ thớt đã đăng tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 5-8-2016 10:12:20 | Chỉ xem của tác giả
giảm để chuẩn bị bùng nổ vào tuần sau đây mà...
nsx cũng nói là tập 7-8 hay lắm mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 5-8-2016 10:15:26 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
W hay, nhưng nên cho Han Hyo Joo nhiều đất diễn hơn. Chị ấy là diễn viên giỏi, nhưng trong phim lại không có mấy cảnh giằng xé nội tâm gì đấy nên chưa được đánh giá cao. Mong là ep7, 8 thực sự như mong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 5-8-2016 10:17:31 | Chỉ xem của tác giả
snow_angel001 gửi lúc 5-8-2016 09:46 AM
tình hình của W thế này ko biết có tăng lên hơn 20% được không nhỉ

rating các fim c ...

Mình cũng đang theo dõi "Wanted", phim hay hơn mình mong đợi rất nhiều. Cũng mong rating của film lên cao chút cho dàn diễn viên và ekip của bộ film vui lòng. Mình nghĩ rating của Wanted được tầm 8-9% là thành công, 5-6% thế này thì cũng buồn nhiều lắm.
Bạn xem "Signal" không? Mình vì xem xong film ấy, máu mê qua mà chạy sang với nhà "Wanted" "đu bám". Hai phim cũng không liên quan nhiều nhưng mình thấy có một số vấn đề, nếu "Wanted" làm được tương tự như "Signal" thì có lẽ con rết đã mập mạp hơn bây giờ.
1. Vấn đề dễ nhận thấy nhất là dàn cast. Cast bên "Signal" thì khủng quá rồi, một bộ film không phải trọng điểm của sbs như "Wanted" thì chúng ta cũng không thể đòi hỏi như thế. Mình thấy dàn diễn viên của "Wanted" dừng ở mức ok, tức là không quá nổi cũng không quá chìm, diễn xuất đa số vừa vặn. Mình chỉ tiếc chị Kim Ah Joong. Chị đẹp đúng kiểu một minh tinh Hàn như kịch bản miêu tả, diễn đa số cảnh rất ok. Mình chỉ không biết ngoài đời chị có con chưa? Cảm giác những scene miêu tả nỗi đau mất con, nó chưa được đẩy đến cao trào, chưa "chân thực" lắm.
2. "Wanted" và "Signal" đều có một mạch phim chính và những câu chuyện nhỏ qua mỗi tập phim. Nhưng mình cảm giác, các câu chuyện nhỏ của "Signal" kết thúc rành mạch hơn, mối quan hệ phát triển của mạch chính cũng đơn giản, rõ ràng hơn bên "Wanted". Có lẽ bởi câu chuyện chính của 2 bên là khác nhau, cách xâu chuỗi câu chuyện theo kiểu móc xích là đặc trưng làm nên điều hấp dẫn của "Wanted". Nhưng điều đó đồng nghĩa, nếu chúng ta bỏ qua một vài tập nào đó của "Truy lùng", sẽ rất khó để bắt được vào câu chuyện sau đó. "Wanted" sẽ có hạn chế là có một lượng khán giá trung thành theo dõi, phấn khích cùng film. Nhưng sẽ "bỏ qua" một lượng người xem vãng lai, không trung thành với bộ film nào, chọn xem một bộ bất kỳ tùy ý. Bộ film cũng đi gần hết chặng đường rồi, 14 tập film, con số rating hiện nay cũng là điều dễ hiểu. Nhưng vì khá thích film nên mình vẫn mong "Wanted" sẽ kết thúc với con số rating mơ ước tầm 8-9%. Ôi, mộng đẹp. Hãy mau mau thành hiện thực
3. Bối cảnh ngành giải trí hay bên cảnh sát điều tra của "Wanted" không cầu kì, hoành tráng. Điều buồn cười với mình là mình nhiều lúc rất thích cái dung dị đời thường này của bộ film mà biên kịch, đạo diễn vẽ lên. Có lúc lại mong nó hoành tráng hơn để người xem tăng thêm phấn khích.
Nói chung, "Wanted" là một bộ film hay. Nhiều lúc mình đã rơm rớm nước mắt với nó. Nếu bạn nào đang phân vân chưa biết chọn phim gì để xem thì mình vote một phiếu cho "Wanted". Bước qua tầm 30 phút đầu tiên, bạn sẽ thấy mạch film hiện ra. Sẽ rất tuyệt vời bởi bản thân bạn sẽ nhận ra bộ film đã làm được nhiều hơn cả những gì bạn mong đợi

Bình luận

phim đó 16-20 tập gì mà bạn  Đăng lúc 5-8-2016 04:48 PM
@littleduck2512 Mình cũng thấy nhiều người giới thiệu phim đó hay lắm. Nhưng 50 tập thì hơi thiếu động lực để xem.hi  Đăng lúc 5-8-2016 04:04 PM
Wanted cũng không hề có một loveline nào, Signal có loveline nên phim nhẹ đô hơn nhiều  Đăng lúc 5-8-2016 12:00 PM
Xem 14 ngày của chị Lee Bo Yoing đi bạn, đảm bảo hay luôn, cảm động nữa  Đăng lúc 5-8-2016 11:03 AM
me too  Đăng lúc 5-8-2016 10:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 5-8-2016 10:18:09 | Chỉ xem của tác giả
ooi ôi sao lại giảm vậy huhu tập tối quá W hay bá cháy mà sao lại giảm mạnh vậy trời ơi
coi preview thì tập tuần sau còn đỉnh hơn nữa
thật sự mong W tuần sau sẽ tăng mạnh nhé huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 5-8-2016 10:28:47 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là sự ảnh hưởng của Olympic đã bắt đầu rồi và trong 2 tuần tới sẽ rõ rệt hơn cho tất cả các phim và chương trình giải trí. Rating sẽ lung lay chút rồi.
Mà cũng không nói trước điều gì. Có thể nó lại có tác động ngược lại
Đạo diễn hứa hẹn là tập 7 và 8 tuần tới là bước chuyển của bộ phim và rất đáng mong đợi.
Ngóng quá đi mất. Xem tập 5 & 6 mà tim đập loạn nhịp. Phim quá hay. Lâu lắm mới có phim làm mình dán mắt vào màn hình từ đầu đến cuối như thế sau Signal.
W cố lên! Tiến lên 15% nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách