Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 43799|Trả lời: 80
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 5 ngày 21/7: "W" và "Wanted" tăng mạnh, "Uncontrollably Fond" giảm mạnh

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tập 2 của W tăng mạnh tỉ suất người xem vào đêm qua. Theo thống kê của Nielsen Hàn Quốc, tập 2 ghi nhận rating đạt 9.5% tăng 0.9% so với tập trước. Còn theo thống kê của ATAM rating thông minh đêm hôm qua (được lấy mẫu từ 700 hộ Seoul) đạt 15.15% cao nhất đạt 18.31% lúc 23:02 tăng mạnh so với đêm trước (lần lượt đạt 12.44% - 14.11%).
Với kịch bản mới lạ và hấp dẫn cùng diễn xuất chắc tay và nhận được rất nhiều lời khen từ phía khán giả, liệu tuần tới W có thể vươn lên?

Dù vẫn giành vị trí số 1 nhưng tập hôm qua Uncontrollably Fond đã bất ngờ giảm mạnh. Tập 6 ghi nhận tỉ suất người xem đạt 11.1% giảm mạnh 1.8% so với tập trước. Đang nhận được những phản hồi tốt từ phía khản giả, liệu bộ phim có thể bứt phá trong những tập tiếp?

Dù tăng mạnh 1.1% lên mức 6.5% nhưng xem ra Wanted khó có thể rút ngắn khoảng cách so với 2 đối thủ mạnh còn lại.

Nielsen Rating
Nationwide
1. [KBS2] Uncontrollably Fond 12.9→11.1
2. [MBC] W - Two Worlds 8.6→9.5
3. [SBS] Wanted 5.4→6.5
Metropolitan
1. [KBS2] Uncontrollably Fond 14.0→11.5
2. [MBC] W - Two Worlds 10.4→10.7
3. [SBS] Wanted 7.4

TNmS Rating
Nationwide
1. [MBC] W - Two Worlds 9.9→10.1
2. [KBS2] Uncontrollably Fond 10.9→10.0
3. [SBS] Wanted: Không lọt top 20
Seoul
1. [MBC] W - Two Worlds 11.3→11.5
2. [KBS2] Uncontrollably Fond 11.4→10.9
3. [SBS] Wanted 8.7

Source: AGB, TNmS
V-trans: [email protected]

-0-0-0-0-0

PHẢN ỨNG NETIZEN (Cái này bonus thêm cho news thôi mình dẫn lại bên Lee Jong Suk Vietnam Fanpage)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-7-2016 05:15:06 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng Wanted và W. Mong Wanted sớm tăng đến mức ban đầu và kết thúc ở 8% trở lên, phim ko thuộc đề tài lãng mạn nên rating thấp, tuy thế nội dung gay cấn hồi hộp và diễn xuất cũng tuyệt, SBS có vẻ khai thác thể loại này tốt hơn KBS.

Lúc đầu phân vân ko biết có nên xem W ko, nhưng khi xem một tập thử thì thấy vô cùng hấp dẫn. Đúng là biên kịch chuyên viết đề tài xuyên ko có khác, lần này là xuyên sách, đề tài khá mới mẻ trong phim ảnh. Đạo diễn làm rất tốt, nhịp phim co giãn lúc hồi hộp lúc hài hước nhẹ nhàng, góc quay cũng đẹp. Đồ họa có vẻ chuyên nghiệp và mình thích sự chuyên nghiệp này, cảm giác họ rất tôn trọng khán giả, giống như sự chuyên nghiệp khi phim OHY mô tả nghề nghiệp đạo diễn lồng tiếng của Eric - nếu có thứ gì đó mình ghét nhất trên đời thì đó là sự nhàm chán  ko chuyên nghiệp và tự mãn. Hy vọng W giữ được sự thú vị hấp dẫn này cho đến tập cuối.

@nguyendo97_ftu @khanhkhungvui Wanted chắc sẽ tăng dần trở lại thôi, dù có thể ko cao nhưng mình nghĩ ở 6-7% chắc là Wanted sẽ làm được. Mình nghĩ một phần do hôm kia tập 1 W lên sóng nên Wanted mới có cú giảm rating sốc vậy.

Bình luận

Wanted bên TNmS hqua lên tận 8.7 kìa :3  Đăng lúc 22-7-2016 08:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 22-7-2016 06:23:11 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nhìn con rết UF lên xuống thấy thường mà tui cũng muốn tăng xông theo@@ Có điều ko sao cả, chụy ủng hộ tới cùng. Mạch phim ngày càng hấp dẫn và cuốn hút. UF cố lên ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 22-7-2016 06:29:10 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hehe, W tăng rồi. Thứ 4, thứ 5 của 3 đài đợt này đều  đủ điều kiện cạnh tranh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 22-7-2016 06:33:06 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Uf mạnh mẽ lên nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 22-7-2016 06:34:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua đu live UF tập 6 là đã biết chắc chắn rating giảm rồi. Ai nói tập này hay chứ mình thì thấy bình thường, nó cứ chầm chậm, đều đều, rõ ràng chỉ có cái đoạn cuối phim là tạm được.

Rết của UF cứ béo rồi lại gầy, khổ ghê nơi Rating AMTM cũng thông minh quá đấy, hôm qua đọc rating cứ nghĩ W sẽ tăng mạnh mẽ lên 12, 13 gì cơ, ai ngờ Không theo dõi W nhưng với phản ứng đông đảo của khán giả thì chắc ngôi đầu bảng sẽ là của W thôi. #TeamOnlyUF

Chủ thớt có tâm lúc nào cũng dậy sớm update, chẳng biết có ở VN không nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 22-7-2016 06:51:25 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Uf vẫn đầu bảng sao còn 11,1% nữa . Chờ Tuần sau sẽ là W thế chỗ . Mong tuần sau lên hai chữ số nhé W.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 22-7-2016 06:55:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Hú đêm qua t mơ Uf nhà t phải nhường cho W . Uf lúc tăng lúc giảm lúc ổn định muôn màu sắc thái . Tập 6 vui vỡi chỉ có đến đoạn cuối hơi ngược chắc phải chờ tập 7 nếm mùi ngược.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 22-7-2016 06:58:55 | Chỉ xem của tác giả
Wanted tăng những 1,1%. Chúc mừng bộ phim nhé.

W tập hôm qua đã chạm môi rồi sao Sớm dữ vậy. Mình thấy tập hôm qua gay cấn. Ông bố nhìn hơi biến thái ._. Phim cứ như có năng lực siêu nhiên í. Mong là rating tuấn tới còn tăng nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 22-7-2016 07:00:28 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
ATAM 1 sự ảo lòi ko hề nhẹ . teamUF lúc tăng lúc giảm . đáng yêu vl ..Tập 6 hài hước lắm . đoạn cuối bắt đầu ngược
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách