Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nguyendo97_ftu
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 5 ngày 14/7: "Lucky Romance" kết thúc lặng lẽ, "Uncontrollably Fond" giảm mạnh

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-7-2016 15:09:01 | Xem tất
UF phải là người thích melo xem mới thấy phim hay dc chứ dạo này m thấy hàn chuộng kiểu phim triển khai nhanh gọn nên kiểu UF tính ra lại ko hợp, nhất là mùa hè nữa, nhưng bên hàn thế thôi chứ ở quốc tế UF lại khá đc lòng vì kiểu nhẹ nhàng đang cười có thế khóc. M cũng nghĩ W sẽ đạt rating lí tưởng hơn nhưng ss làm gì cho mệt, mỗi phim 1 đối tượng khán giả, cứ hay thì coi thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-7-2016 22:12:29 Từ di động | Xem tất
Arsene gửi lúc 15-7-2016 09:30 AM
Mình vẫn không tin là chỉ bởi có KWB và Suzy đóng chính mà hơn 10 nước chịu mua bản ...

Mùa và thời tiết theo mình cũng có ảnh hưởng đến việc xem phim bi. Mình thấy khi trời lạnh lạnh như mùa xuân mình cũng muốn trùm mền xem phim buồn lãng mạn, mùa hè quá nóng ko đủ kiên nhẫn để xem phim chậm và phim bi. Mình cũng thấy mùa xuân là mùa dễ có rating cao, chắc là nghỉ tết rồi đầu năm nên người ta ko bận rộn và áp lực nhiều. Mùa hè là mùa thường có rating thấp trong năm, thích hợp cho các phim hài hơn bi.

Nhưng phải nói là nó vẫn còn vấn đề về PD và diễn xuất. Theo mình ko phải phim bi là phải chậm phải rườm rà. Có nhiều phim bi rất súc tích gay cấn. Việc khống chế nhịp điệu phim là ở PD, PD của UF làm chưa tốt nên phim ko liền mạch và gây bực mình khó hiểu với nhiều khán giả.

@khanhkhungvui Người ta thường nói dân Hàn thích xem phim buồn, nhưng mình thì thấy họ thích xem sự lãng mạn nhất, bi hay hài mà lãng mạn là họ thích hà. Vd như Moon embraces Sun, Star man, DOTS đều ko phải phim bi nhưng đều rating cao ngất, trong khi gần đây nhiều phim bi ko có rating cao vì đều đi vào lối mòn, và cái thời mà phim bi lãng mạn tung hoành như Trái tim mùa thu hay Tình ca mùa đông chắc ko còn trở lại mạnh mẽ được vì chúng gây mệt mỏi ở đời sống hiện đại nhiều áp lực hơn ngày xưa. Tất nhiên là kịch bản phải hay và thú vị là quan trọng nhất, diễn xuất rung động và dàn diễn viên đều tay, mọi nhân vật đều tỏa sáng là quan trọng thứ 2. Vd kinh điển là DOTS, lãng mạn, hồi hộp, kịch bản và dàn diễn viên chính phụ đều làm tốt, cảnh quay đẹp, trang phục nhìn duyên dáng - tổng thể tốt nên rating đỉnh. Vd khác, Remember của Yoo Seung Ho mọi nhân vật chính phụ đều tỏa sáng nên rating lên 20%, còn Kill me heal me chỉ có một mình Jisung tỏa sáng nên rating lên voi xuống chó có khi hơn 10 nhưng nhìn tổng thể thì nhiều khi chỉ có một chữ số mà thôi. Lối mòn và cảm giác lạnh lẽo là điều đáng sợ nhất đối với phim buồn lãng mạn, vd phim 2 nhân cách Hyde &Jekyll của Hyun Bin thất bại thảm về mặt rating, sở hữu nam nữ chính là sao khủng vẫn ko cứu vớt nổi kịch bản nhàm và dàn diễn phụ ko sáng giá. Vai trò của đạo diễn, đạo diễn giỏi có thể biến kịch bản tầm thường thành một phim thành công, nhưng kịch bản tệ thì đạo diễn giỏi cũng ko cứu nổi; ngược lại, kịch bản ko tệ mà rơi vào tay đạo diễn non tay thiếu kinh nghiệm cũng sẽ biến nó thành sự dài dòng nhàm chán, có thể ko quá thảm rating nhưng sẽ ko thành công như kỳ vọng ban đầu. Dù sao thì vai trò của kịch bản hay vẫn lớn nhất. Phim ko lãng mạn mà buồn và gay cấn như Wanted thì dù được đánh giá cao nhưng người ta vẫn ít xem hơn nên rating mới dưới 10.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-7-2016 11:24:55 Từ di động | Xem tất
Lucky romance thì chịu kết thúc buồn vì kịch bản trung bình . UF nếu kịch bản kg tốt thì xịt cũng phải chịu thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-7-2016 09:10:52 | Xem tất
trangvicky gửi lúc 15-7-2016 01:33 PM
2 tâp đầu thì UF công nhận là hơi chán, nhưng vì diễn viên đẹp quá nên vẫn đu the ...

Mình xem thử rồi nhưng không phải gout của mình thì phải. Kể cả Beautiful Gongsim cũng thế, rat cao thế nhưng cứ thấy không hợp kiểu gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-7-2016 17:33:34 | Xem tất
Tự dưng dạo này quan tâm vụ rating này, thây rating của UF giảm mà buồn quá trời. Mình thấy 2 bạn diễn chính đóng dễ thương vậy mà nhỉ. Phim nhịp hơi chậm, cũng dễ theo dõi, diễn biến từ từ, ít nhất không có nhịp nhanh thật là nhanh mấy tập đầu rồi xong cứ vòng vòng. Cũng có cái để mình muốn theo tiếp mà sao rating lại thấp vậy. huhu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách