Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tuan1993tl
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 3 ngày 31/1: Defendant tăng mạnh

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-2-2017 20:55:02 | Xem tất
http://www.readersnews.com/news/articleView.html?idxno=53542

Is Hong Gil-dong a character in a novel or a real person? Some see him as a real person, others think it is fiction. Hong Kil Dong of the Joseon Dynasty was definitely there. He was born in 1440 in Jangseong-nye, Aokagok, Jeolla province. The family tree is sure. The father is the father of the Buddha, and his mother is parasitic. The half-breed is Hongdongdong and Hongdongdong. Hong Il-dong was a senior advisor in the early stage of the Joseon Dynasty.

Records of Hong Gil-dong are also found in the Chosun Dynasty Records. It is the contents to get him in the coffin. However, it is not known whether there is a correspondence between Hong Gil - dong in the novel of Hur Gyun and a character in the annals. It can not be asserted that Hong Gil-dong, the writer of Hong Sang-jong, was a model for the novel.

Nonetheless, it is a heart that the real Hong Gi - dong is a real person. In the storytelling era, it is not as much of a heart as his story. I think of Hong Gil-dong in the novel, Hong Gil-dong in the annals, and Hong Gil-dong in the genealogy of the Joseon Dynasty. There is a lot of anecdotes in the Hong Ildong, which has the possibility of the Hong Gil-dong in the novel.  

Mình k thấy tập 1 có phần nào k mượt cả, đứa con trai, bà mẹ và ông bố diễn xuất của ai cũng tuyệt vời.

Lẽ ra k lên chiếu phần tương lai. Trong các phim cổ trang trước như moon sun, dong yi chẳng hạn, phần trẻ con vẫn chiếu tầm 4-6 tập mà k cần phải chèn thêm chút tương lai nào cả. Có lẽ MBC k đủ tự tin vì thực sự 4 diễn viên chưa phải là tên tuổi nổi tiếng hằn. Từ khi bắt đầu câu chuyện mình thấy tất cả mọi thứ đều ổn, ngay cả đến âm nhạc cũng ổn.

Bình luận

Thực ra có nói nữa thì cái nhìn "không mượt" của bạn ấy cũng chẳng biến thành "mượt" đươc đâu. :)) Nên thôi ai về nhà nấy cho rồi. :))  Đăng lúc 1-2-2017 11:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 21:05:08 | Xem tất
Chúc mừng Defendant, chúc mừng Ji Sung. Hy vọng rating bộ phim sẽ càng tăng mạnh trong tương lai.
Cảm ơn bạn dịch tin nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 21:30:35 | Xem tất
daynci gửi lúc 1-2-2017 08:55 PM
http://www.readersnews.com/news/articleView.html?idxno=53542

Is Hong Gil-dong a character in a nove ...

Cái phần ko mượt ở tập 1 với mình là khúc mở đầu, mình đã nói ở bài post đầu tiên rồi. Lúc trưởng thành bắn tên và gặp vua trên ngựa ấy. Nó có vẻ kịch, giả giả và làm quá. Tất cả các bình của mình nói về sự ko mượt thì là nói về đoạn đó. Phần tuổi thơ thì ko có vấn đề gì. Tất nhiên đó chỉ là cảm nhận cá nhân và nó có thể thay đổi khi mình xem các tập tiếp theo.

Hong Gil Dong chỉ là một truyền thuyết dân gian và nhân vật tiểu thuyết mà thôi, như Thánh Gióng hay Thủy Hử vậy, một ước muốn có thế lực anh hùng đứng lên che chở bảo vệ người dân khỏi áp bức khổ đau thời xưa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 22:09:46 | Xem tất
hwarang mà đẩy diễn biến nhanh thêm tí nữa có phải khá khẩm hơn không
Thank bạn đăng bài nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-2-2017 17:03:28 | Xem tất
Sau Entertainer không mấy nổi bật thì cuối cùng Ji Sung đã chọn được kịch bản phù hợp rồi
Năm mới phong độ lên lên lên
Mỗi tập phim xem đều kịch tính và cảm giác ngắn lắm ý
Rất thích Defendant và mong sau này được xem phim cùng bản sub của kites
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-2-2017 11:44:15 | Xem tất
Phim mới của Ji Sung chắc sẽ hot lắm đây. hi vọng thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách