Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 14576|Trả lời: 25
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 3 ngày 31/1: Defendant tăng mạnh

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 1-2-2017 07:21:17 | Xem tất |Chế độ đọc

Theo thống kê Nielsen Korea tập 4 Defendant tăng mạnh 1.4% lên 18.7%, khu vực đô thị lên tới 20.6%
Còn theo TnMS bộ phim cũng tăng mạnh 2% lên 14.8%; khu vực đô thị đạt 17.8%

Rebel: Thief Who Stole The People tăng 1.1% lên 10%, khu vực đô thị ở mức 10.2%
Còn theo TnMS bộ phim tăng 0.1% lên 8.4%; khu vực đô thị đạt 9.3%

Hwarang giảm 0.6% xuống 9.1%;theo TnMS tăng 0.1% lên 7%, khu vực đô thị đạt 7.6%

Nielsen Korea:
1.[SBS] Defendant: 17.3→18.7
2.[MBC] Rebel: Thief Who Stole The People:8.9→10.0
3.[KBS2] Hwarang: 9.7→9.1

TnMS Rating:
1.[SBS] Defendant: 12.8→14.8
2.[MBC] Rebel: Thief Who Stole The People: 8.3→8.4
3.[KBS2] Hwarang: 6.9→7.0

cre: tổng hợp
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 08:11:35 Từ di động | Xem tất
Hihi biết ngay thế nào Defedant cũng tăng mk :3 Rebel hình như cũng tăng nhẹ nhỉ. Có mỗi Hwarang là chật vật với rating cám ơn bạn dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 08:16:27 | Xem tất

Bình luận

cái 9.5% bạn nói là 'Person Who Gives Happiness'  Đăng lúc 1-2-2017 10:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 10:41:33 | Xem tất
Hwarang thế này lại bị nói là bom xịt hic
phim của Ji Sung công nhận hay
Rebel thì mới mấy tập đầu chưa biết tn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 10:54:58 | Xem tất
Nhìn rating Hwarang buồn ghê cơ á Lúc lên lúc xuống (((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 11:12:58 | Xem tất
Chả hiểu nổi mấy nhà đài lựa phim kịch bản tiền sản xuất kiểu gì nữa. Tốn kém chi phí rồi để đó xịt. Trừ DOTS ra có bộ nào thành công đâu.
Defendant kì này tiếp tục cho SBS thống trị rating rồi. Rồi tới khi Defendant hết thì Whisper lên thay thống trị tiếp.
Không ưa nổi kiểu PR của Rebel, cứ để tên tuổi Kim Sang Joong lên câu người xem dù chả phải nhân vật chính.
Hwarang xịt xong rồi Perfect Wife cầm chắc thất bại rồi. KBS không còn hi vọng gì khung giờ này nữa.

Bình luận

đều là tiền sản xuất mà  Đăng lúc 2-2-2017 12:01 PM
so chi với DOTS mà khập khiễng vậy bạn? =)) MÀ DOTS thành công 70% đâu phải vì kịch bản đâu =))  Đăng lúc 2-2-2017 12:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 12:10:25 | Xem tất
Giờ này rồi mà chị em còn nhìn rết của Hwarang làm gì, người xem cũng xem rồi, người ở lại cũng ở lại rồi, mà người ra đi thì cũng đã đi từ lâu rồi Vậy nên thôi đừng buồn rating làm gì, mình thích thì mình cứ xem thôi :">

Rebel cố lên
Defendant duy trì phong độ

Cám ơn bạn đăng tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 12:16:13 | Xem tất
khanhkhungvui gửi lúc 1-2-2017 11:12 AM
Chả hiểu nổi mấy nhà đài lựa phim kịch bản tiền sản xuất kiểu gì nữa. Tốn kém chi  ...

Do Rebel Hong Gil Dong có dàn cast chính trẻ và lần đầu đóng chính đó mà, nam 2 cũng ko phải nổi bật lắm. Nên phải đẩy tiền bối thực lực ra để pr thôi. Mình đã kỳ vọng vào biên kịch quá nhiều thì phải, xem thấy mở đầu đột ngột quá, ko đồng cảm được. Đáng lẽ họ ko nên đẩy giữa truyện lên lên ngang xương đầu phim vậy, mà còn cho nam chính nữ chính éo le thế, mới vào phim chưa biết gì hết về các nhân vật mà, muốn gây ấn tượng thì cũng phải lựa cảnh nào thú vị hay tình người ấm áp chớ làm vậy nó ngỡ ngàng quá, ko thiện cảm chút nào. Ko khí phim cũng hơi rời rạc nữa, ko được nhuộm đẫm. Phim này làm mình hơi thất vọng vì đã kỳ vọng nó mới mẻ cuốn hút thú vị như Moonlight drawn by clouds hay Jumong ấy nhưng kết cấu kể chuyện như vầy thì ko bật câu chuyện lên được rồi, thêm dàn cast có chemistry khá là ngượng ngượng và khô khan, góc quay thì cũng ko mấy ấn tượng. Chẳng hiểu tại sao lại như vậy, nhưng theo mình thì vấn đề nằm ở đạo diễn. Ông ấy dường như ko hợp hoặc ko có kinh nghiệm chỉ đạo phim cổ trang. Cái cảm giác này giống như khi xem Dr Jin vậy, ko hòa hợp. Có lẽ phim này rating sẽ ổn định như một phim tầm trung, 10% trở lên, dù sao thì dân Hàn vẫn rất thích cổ trang chính kịch nghiêm túc nên Rebel có lẽ sẽ vẫn đè Hwarang một đầu. Hơi tiếc cho dàn cast chính, họ quá trẻ để có thể gồng được cái ko khí chính kịch nặng nề ngay từ đầu phim như vầy, đáng lẽ nếu chọn cast trẻ thì biên kịch nên tăng cường thêm một số cảnh lót nền tâm lý nhẹ nhàng ở đầu phim thì hơn để họ quen dần ko khí bộ phim.

Thích Defendant vì phim khá kịch tính hấp dẫn, diễn xuất tuyệt vời của Ji Sung vẫn gây rùng mình như mọi khi. Dù nhiều tình tiết anh hùng làm hơi quá nhưng vẫn ở trong mức độ chịu được.

Hwarang tươi trẻ nhưng thiếu chiều sâu, rating như vậy là phản ánh đúng tầm của nó rồi, may nó là phim cổ trang, chớ là phim hiện đại thì rating đã rớt sấp mặt xuống dưới 5 như Cử tạ rồi.

Bởi mới nói phim tiền sản xuất phải có kịch bản mạnh và mới mẻ, chớ ko thì khó bật lên được, mà do quay xong cả rồi nên nếu ko đáp ứng được kỳ vọng của khán giả thì cũng ko có cơ hội sửa chữa nhiều nữa rồi. Đến cả phim cuốn chiếu có top star như Legend of the blue sea còn sất bất sang bang mém lật thuyền từ đầu phim mà lị, chứ nói gì đến nguy cơ ko hợp cao như phim tiền sản xuất, ko có top star mà kịch bản thì cũng chẳng phải xuất sắc hàng đầu gì cho cam...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 12:28:09 | Xem tất
Defendant lại tăng nữa rồi chúc mừng JS và đoàn phim
Hwarang thì vẫn chật vật rating nhưng mình xem vẫn rất thích
thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-2-2017 12:33:12 | Xem tất
roseskissdarl gửi lúc 1-2-2017 12:16 PM
Do Rebel Hong Gil Dong có dàn cast chính trẻ và lần đầu đóng chính đó mà, nam 2 cũn ...

YKS và CSB công nhận họ trẻ nhưng hai đứa nó toàn nhận được cảm tình bên Knet chứ không phải kiểu tầm tầm bình thường đâu ạ. Mà hai bạn nói là đẩy tiền bối thực lực ra để PR vậy cho mình hỏi ủa đẩy chỗ nào vậy? Mình theo bộ này từ lâu và thấy hoàn toàn bình thường. Bố Gil Dong là nguyên nhân khiến cho Gil Dong trở nên mạnh mẽ và bảo vệ những con người cùng khổ với mình, là hình tượng, là niềm đau của Gil Dong xuyên suốt quá trình trưởng thành của cậu. Vậy không phải nhân vật chính thì ai là nhân vật chính? Kể cả hai người đóng phản diện cũng tính là nhân vật chính, còn Gil Dong là nhân vật trung tâm nhé.
Đây là phim đề tài báo thù máu me kiểu cổ trang nên sao bạn lại trông mong nó thú vụ kiểu Moonlight?Từ trailer của nó đã chứng tỏ không khí u uất chứ không phải là kiểu thanh xuân yêu đương nhảy nhót như Moonlight. Éo le hay thú vị ấm áp tình người thì cái nào chã gây được ấn tượng. Cơ bản là ở chỗ người xem thôi.  
Mình chỉ muốn nói hai cái đó thôi, còn những cái khác là do cảm nhận mỗi người lúc xem phim và mang tính chủ quan nên mình không tranh cãi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách