Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 9916|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 3 ngày 25.4: Whisper giảm mạnh

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo thống kê Nielsen Korea, Whisper giảm 3.6% xuống 11.9%; khu vực đô thị đạt 12.5% và  rơi xuống vị trí thứ 2

Rebel: Thief Who Stole the People tăng nhẹ 0.3% lên 12.4%; khu vực đô thị đạt 12.7%

Perfect Wife tăng 0.1% lên 4.9%

The Liar and His Lover tăng 0.208% lên 1.592%, khu vực đô thị đạt 2.015%.

Nielsen Rating:

Truyền hình mặt đất
1.[MBC] Rebel: Thief Who Stole the People: 12.1→12.4
2.[SBS] Whisper: 15.5→11.9
3.[KBS2] Perfect Wife: 4.8→4.9       

Truyền hình cáp:
1.[tvN] The Liar and His Lover: 1.384→1.592

tổng hợp
[email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 26-4-2017 06:33:07 | Chỉ xem của tác giả
Trời, không thể tin được là rat của Whisper lại giảm mạnh đến thế? Đây là tập có rat thấp nhất từ đầu đến giờ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 26-4-2017 07:53:34 | Chỉ xem của tác giả
Sao raing của Whisper giảm thê thàm quá vậy trời
Cảm ơn bạn dịch tin và tổng hợp nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-4-2017 08:03:01 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Whisper giảm là có lý do vì mới đến tập 10 mà mọi thứ gần như đã biết kết cục hơn nữa phim chỉ có xóay vào vụ án duy nhất của bố nữ chính nên tình tiết chỉ xoay quanh có vậy cứ lặp đi lặp lại ko đột phá . Có vẻ sbs nên xem xét lại các dự án phim pháp luật sắp tới của nhà đài. Hết phim này là 1 lọat phim pháp luật khác lên sóng khán giả bội thực kiểu phim này rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-4-2017 08:39:54 | Chỉ xem của tác giả
Oài whisper giảm mạnh quá. Chặng đường còn những 7 tập nữa cơ, ko biết còn giảm đến đâu. Giảm nhiều thế này là báo động đỏ rồi. Phim Hàn cứ bị đầu voi đuôi chuột. Như phim strong woman Do Bong Soon cũng thế, nửa đầu thì hay mà nửa sau cũng bị dàn trải quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 26-4-2017 08:49:53 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ khán giả Hàn cũng như mình, đã không thể kiên nhẫn nổi với  Whisper nữa rồi.
Chỉ một vụ giết phóng viên Kim Sung Sik mà ngâm lâu đến 10 tập như vậy thì họ chịu sao nổi.
Mình xem cũng thấy quá dài dòng.
Họ nên kết thúc chuyện này và xoay sang vấn đề khác thì có lẽ khán giả thích hơn. Giải quyết một chuyện nhỏ mà làm cho 10 tập phim cũng không đưa ra kết luận được, lằng nhằng như vậy nên nó yếu phim đi, mất đi tính hấp dẫn vốn có của chính nó.
Bản thân mình xem phim cũng thích nó kết thúc ở tập 8 để sang vấn đề khác, pháp luật đâu có thiếu chuyện để làm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 26-4-2017 09:18:28 | Chỉ xem của tác giả
trùi ui
nhìn con rết mà choáng luôn
sao Whisper giảm mạnh dữ vậy trời
tập 10 là tập có rating thấp nhất từ đầu đến giờ
buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-4-2017 09:20:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem mấy tập gần nhất của Whisper nên ko biết kịch bản xoay tới đâu rồi. Nhưng quả thật là có một điều như thế này, lòng háo hức ưu tiên xem phim này của mình ngày càng suy giảm. Nếu tính ra thì kịch bản đấu trí là thể loại ưa thích của mình, nhưng đấu hoài mà ko có chỗ đột phá để vượt lên trên vòng lẩn quẩn thì cũng có chút phiền. Kịch tính ko thể chỉ dùng đấu trí ở trạng thái giằng co mà thu hút được, nó sẽ trở nên nhàm và mức độ bất ngờ cũng ko còn cao nữa. Mình nghĩ nó hơi chán ở một chỗ nữa là nhiều lúc phe chính phô trương lộ liễu tính toán của họ quá, quá tự tin như thắng lợi tới nơi trong khi họ thuộc phía bất lợi đủ điều và quyền lực yếu hơn, cái này làm giảm sự đồng tình của khán giả giành cho họ bởi con người thường có tâm lý đồng cảm với người trí tuệ mà khiêm tốn, thận trọng hơn là kẻ tự phụ vào trí tuệ của mình. Ko biết người khác thấy thế nào, chứ mình thích thứ trí tuệ linh động và ko quá phô trương, và kỳ binh (mưu kế ẩn, độc đáo) mới càng phê khi thắng lợi. Những đòn phản kháng trước hết cần nhất chính là hiệu quả, nếu làm nhiều như vậy mà chỉ thành đánh trở về vị trí ban đầu thì dễ làm người ta thấy bực mình vì thiếu sự tiến triển.

Lúc ban đầu, phim này thu hút mình vì nhân vật nữ rất có cá tính và sự độc lập, nhưng mà trong tim mình lại cũng thích sự nữ tính và sâu lắng của người phụ nữ nữa, nên chỉ cá tính thôi thì sẽ ko đủ và hơi khô khan - cân bằng giữa 2 cực mới là đẹp nhất. Ko biết nói gì ngoài chúc Whisper sớm lấy lại phong độ và có chuyển biến mạnh mẽ hơn nữa, độc đáo hơn chính nó đã từng. Liệu biên kịch có vượt được cái khung phong cách của ông để tạo nên sáng tạo mới hay ko? Mình đã từng có chút kỳ vọng, khi thấy phim này khác với mấy phim trước của ông (vốn thường tập trung mạnh vào nam chính, còn nữ chính thì mờ hơn nhiều).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-4-2017 09:37:26 | Chỉ xem của tác giả
Hoacuc gửi lúc 26-4-2017 08:49 AM
Có lẽ khán giả Hàn cũng như mình, đã không thể kiên nhẫn nổi với  Whisper nữa rồi. ...

Đồng ý với bạn. Mình háo hức xem phim vì nam nữ chính, nội dung những tập đầu cũng rất gay cấn nhưng đến tập 8 vẫn kg có bước tiến cho vụ án pv Kim. Hai phe lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm nhưng mình thấy xây dựng tình tiết vụ án kg đến mức quan trọng để những người nằm trên đỉnh quyền lực phải đấu đá đến mức đó. Thêm nữa vẫn biết là phim đề tài hình sự, nhưng hỡi ôi đến tập 10 vẫn kg thấy có chút diễn biến tình cảm nào từ nam nữ chính, chemistry giữa hai người vốn rất tốt nhưng mà mỗi tập phim kg đến 5 phút cho những cảnh của 2a/c. Qúa buồn, thấy bảo phim tăng lên 17 tập, hi vọng những tập sau mạch phim cao trào, lấy lại phong độ )

Bình luận

Cũng kg biết là chuyển sang vụ khác hay mỗi vụ này mà đến cuối phim í chứ :))  Đăng lúc 26-4-2017 10:35 AM
Ừ, mình mong diễn biến nhanh hơn, giải quyết gọn lẹ để sang cái khác, thế thì có hứng xem hơn  Đăng lúc 26-4-2017 09:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-4-2017 10:28:58 | Chỉ xem của tác giả
Sao Whisper giảm mạnh thế nhỉ
Mong tuần sau rating lại tăng típ
Tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách