Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nguyendo97_ftu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 3 ngày 12/7: "Doctors" tăng trở lại, "Let's Fight Ghost" ổn định

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 13-7-2016 10:15:53 | Chỉ xem của tác giả
Hồi sáng đọc rồi thấy thốn quá nên ngủ tiếp.
Giờ đọc lại cũng thấy thốn như thường ) còn có 0,8% thôi đó
Rating gì mà lầy lội quá vậy !!!! Bận sau bỏ nha con rate kia !!
Cả SBS bỏ kiểu tung highlight trước khi chiếu đi , mất cả sự hồi hộp ...
Cảm ơn thớt đã dịch tin , tui ko hiểu tâm trạng bạn khi dịch thế nào chứ tui cảm thấy nó rất là ...Thốn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 13-7-2016 10:28:06 | Chỉ xem của tác giả
@thaobinh @blackkey ừ mình chưa xem 2 tập gần nhất nên cũng có thể như bạn nói là sự chín chắn nghiêm túc của nam chính thể hiện trong công việc nhiều hơn trong đời thường.

Nhưng có một điều, có lẽ là cái gu đi, mình ko thích cái sự ấm áp có vẻ đào hoa của nam chính từ đầu. Anh ấy làm cô bạn thân lẫn nữ thứ hi vọng rồi phải tan vỡ trong tình cảm. Mình muốn nói rõ ở chỗ đó. Nó ko phải là sự trẻ con, mà nó giống như cái gì đó thuộc về lựa chọn cách sống. Hãy lấy vd, như lúc nữ chính muốn tra hồ sơ bệnh án của bà, nam chính đã phản đối và xé tờ giấy. Anh ấy có vẻ là tuýp người thích dĩ hòa vi quý, trong nhiều trường hợp sẽ lựa chọn cho qua chứ ko làm rõ hay thể hiện lập trường vững chắc. Cái sự mập mờ và cho qua ấy ko phải lúc nào cũng giải quyết được sự việc mà nó chỉ ém lại rồi chờ cơ hội bùng phát tồi tệ hơn, như với tình cảm của nữ thứ. Và ko phải lúc nào người khác cũng thích hay đồng ý với cách xử lý tình huống như vậy, như mình. Mình cũng cho rằng trong công việc như phẫu thuật anh ấy rất nghiêm túc. Nhưng với đời tư và nhiều vấn đề phát sinh đột ngột, anh chưa rút ra bài học gì tốt hơn trong cách xử lý. Lẽ dĩ nhiên nhân vật ko có thể lúc nào cũng làm vừa lòng hết tất cả mọi người, nên có thể xem mình ko thích một phần nào đó của anh này cũng là việc bình thường.

Còn về nữ chính, mình cũng chỉ nói vậy thôi. PSH diễn rất tốt. Chỉ là biên kịch ưu ái cô ấy quá mà thiếu khai thác nội tâm và quá trình hình thành lối sống của các vai nữ khác, nên hơi tiếc vậy mà. Như nữ thứ đi, mình muốn biết liệu cô ấy có điều gì đó để mình hiểu và đồng cảm hơn ko, hay cô ta chỉ có sự ganh tị và tự ti ngầm mà thôi, liệu cô ta có vì cạnh tranh với nữ chính mà quyết tâm nỗ lực để giỏi giang hơn ko. Thế giới chỉ xoay quanh nữ chính thôi thì hơi đáng tiếc. Ko phải là tình nam nữ ko thôi, mà còn có nhiều thứ khác, xây dựng một nhân vật muốn hay thì các đối thủ của nó cũng phải xứng tầm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 13-7-2016 11:21:48 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 13-7-2016 10:28 AM
@thaobinh @blackkey ừ mình chưa xem 2 tập gần nhất nên cũng có thể như bạn nói là sự  ...

Ừa , mình rất đồng ý với bạn về phần tính cách thầy Hong thuộc kiểu dĩ hoà vi quý . Anh ta không muốn làm tổn thương ai nên chọn cách " cái gì cho qua được thì qua" . Nhưng đôi khi điều đó lại phản tác dụng thật   Nhưng chỉ đúng với trường hợp Seo Woo thôi vì cho rằng lời tỏ tình của cô là con nít , ko chấp nên cũng không cần thiết phải nói rõ lời từ chối, chỉ bóng gió :"... không có Chocolate nên không tính .." . Còn cô bạn thân thì mình cứ có cảm giác cố đấm ăn xôi ấy . Bao nhiêu lần bày tỏ là bấy nhiêu lần bị gạt đi còn gì mà cứ cố xong rồi trách người ta tàn nhẫn ...

Nói thêm , mình rất tò mò không biết có cảnh flashback nào về quá khứ giải thích sự " cho qua " của JH ở đây không ? Vì ở cảnh đầu tập 6 , khi chứng kiến Hye Jung bị tên trộm đè lên và máu chảy ra , Ji Hong đã nổi điên lên quát mắng Yoon Do ,khiến chính bản thân anh cũng bất ngờ . Phải chăng đó là mới là con người thật ??? À ,lúc đó có một đoạn độc thoại như này :"...tôi ghét những thứ phá vỡ cuộc sống thường ngày của mình" Vậy nên mình vẫn hi vọng kịch bản chắc sẽ đề cập một  tác động nào đó khiến JH trở thành con người "sợ hãi phải phá vỡ những quan hệ xung quanh " ???
Và lạ một điều ở phim này ( cho đến lúc này nha ) là cả hai nam chính/phụ đều không tha thiết đến chuyện tranh giành quyền lực , họ thích chứng tỏ bản thân qua công việc và tình cảm hơn . Cái này thì mình khoái , đã medical rồi còn thêm politics vào nữa thì có mà bể não Không biết mấy tập sau anh bác sĩ trẻ ra sao ???
Còn về SW , ý kiến cá nhân mình , sau hai tập hôm qua thì không còn gì để cảm thông . Quá cố chấp Cô ta sẽ không bao giờ xứng tầm với Hye Jung đâu nếu cứ như vậy ...
Rảnh thì bạn vô thread trao đổi tiếp nha Nói nhiều ở đây quê chết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 13-7-2016 11:52:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
húc mừng doctor lại tăng rat
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 13-7-2016 12:40:33 | Chỉ xem của tác giả
@thaobinh thì cũng bởi vì nhiều thuyền nên mình thấy mệt, và ko muốn nói nhiều, tranh cãi mình cũng ko thích, xem phim mà tự nhiên mất vui vì chuyện ko đâu. Như bạn thấy đó, đâu phải ai cũng suy nghĩ giống ai, vì thế mình luôn tôn trọng ý kiến của người khác và cũng mong người khác tôn trọng mình dù cho có bất đồng ý kiến.

Ờ cô bạn thân cố đấm ăn xôi thật Chắc có lẽ vì nam chính chưa có bạn gái nên cô ta vẫn kiên trì như vậy, với lại mình nhớ có một đoạn nam chính nhờ cô tìm luật sư cho vụ hỏa hoạn của nữ chính ấy, cô ấy có nói một câu đại khái là nam chính ấm áp hay chân thành thế nào đó nên cô ko bỏ được, ko nỡ quyết tâm dứt khoát từ bỏ được (dù bị từ chối n lần). Thì cũng bởi cái sự tạm gọi là ko tàn nhẫn của nam chính đi. Điều mình muốn nói là, nếu thật sự muốn tốt cho một người, đôi khi chúng ta phải tỏ ra cứng rắn một chút, chứ mềm lòng thì họ vẫn nuôi hy vọng vô ích hoài là ko nên. Có thể trách cô bạn thân ấy dại dột, nhưng mình ko ghét cô ấy.

@anhnguyen81196 ừ mình chưa xem 2 tập gần nhất vì chưa có thời gian.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 13-7-2016 12:52:18 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 13-7-2016 08:03 AM
Chúc mừng Doctors giữ vững rating nhé. Mình ko biết tại sao rating lại chững lại chứ ko  ...

Mình coi phim Doctors đến giờ ko phải do nội dung phim, vì kiểu nhẹ nhàng tình củm ko hạp gu mềnh, thêm là biên kịch có vài phần ko chắc tay. Chỉ là thực sự bị cuốn hút bởi lối diễn của Kim Rae Won và nhân vật Hong Ji Hong. Có thể là do vừa coi Punch nên cực kì ấn tượng KRW thay đổi nhân vật khác hoàn toan, đặc biệt lối diễn xuất bằng mắt. Nhân vật Hong Ji Hong là một nhân vật thú vị, luôn đặt cuộc sống của mình trong trạng thái cân bằng. Ji Hong nhìn có vẻ là một nhân vật tươi sáng, nhưng mà cách nhìn đời rất rõ ràng, sống rất lý trí (như tình tiết Ji Hong nói về quan điểm chính trị trong tập 8). Có thể nói nhân vật Hong Ji Hong kiểm soát mọi việc rất tốt, cách sống tích cực nên cách thể hiện nhất quán là đúng. Kiểu trưởng thành trong lối suy nghĩ chứ ko phải thay đổi tính cách do tác động của thời gian. Chưa kể sau 13 năm thì bắt đầu yêu đương, có khi tuổi tâm hồn phải rút thêm ít nữa )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 13-7-2016 13:30:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
whiteblack gửi lúc 13-7-2016 12:52 PM
Mình coi phim Doctors đến giờ ko phải do nội dung phim, vì kiểu nhẹ nhàng t ...

Thật thú vị là cùng một nhân vật mà góc nhìn khác nhau, sở thích khác nhau nên người xem có thể nhìn nhận đa dạng như vậy.

Bình luận đầu tiên của mình có lẽ chưa nói rõ ràng, nên mình cũng có nói thêm ở trên rồi.

Có thể, cuộc sống cần có sự cân bằng nên người trưởng thành đôi khi chọn ko trực diện chống lại mà chọn cách giải quyết nhẹ nhàng, mình đồng ý rằng có thể xem đó là một cách làm văn minh và ôn hòa. Nhưng ko phải sự ôn hòa, nhượng bộ, bỏ qua lúc nào cũng hiệu quả và tốt nhất. Có khi cái ác sẽ lấn lên đầu chúng ta nếu chúng ta cứ nhượng bộ hoài, và sự thơ ngây u mê của người khác sẽ ko trở thành sự sáng suốt thấu hiểu nếu chúng ta cứ lựa chọn lờ đi và ko dùng biện pháp gì làm họ tự tỉnh ra. Mình nghĩ rằng sự ôn hòa của nam chính, có nhiều người sẽ thích, nhưng với mình, nếu trong sự ôn hòa ấy, có sự quyết đoán được che giấu bởi vẻ ngoài ôn hòa, sẽ càng tuyệt diệu hơn. KRW diễn rất thu hút, ánh mắt rất tốt. Mình tiếc ko phải vì anh ấy diễn ko hay, mà mình tiếc vì đó ko phải là gu của mình.

Ko phải là thay đổi tính cách, mà là sự sâu sắc đa dạng trong tính cách. Con người có thể vẫn ôn hòa tươi sáng, nhưng trong sự ôn hòa ấy, vẫn có thể tích lũy thêm sự thâm trầm do kinh nghiệm và tuổi tác đem lại. Mình muốn thấy bề sâu nội tâm của nhân vật nhiều hơn nữa. Mà thôi, có thể sau khi xem 2 tập gần nhất mình sẽ có cái nhìn khác ko chừng.

@thaobinh về nữ thứ thì mình chỉ thấy tiếc cho nhân vật này thôi, những phim hiện đại thường cố gắng cho vai phản diện ác một cách có cá tính, ác có tâm lý, ko hiểu sao phim này lại muốn ác hóa nữ thứ theo cách dễ dàng gây phản cảm như vậy. Lúc ban đầu cô ta cũng ko tệ. Nói chung là mình ko thích kiểu vai ác trắng trợn, cái này làm phim bị kéo tầm xuống lắm, ác mà đơn giản là ác thì chẳng thú vị nữa.

Bình luận

Giàu, giỏi,xinh.... Tui thấy cổ cũng có cá tính đấy : lì , thẳng thắn và biết tranh giành . Ghét cái là giành ko được thì đạp đổ :))  Đăng lúc 13-7-2016 04:49 PM
Tuy nhiên , vì sinh ra trong gia đình đó nên cổ bị cái gọi là ATSM nên lúc nào cũng nghĩ là người khác phải thua mình,mình phải là thứ người khác thèm muốn vì:   Đăng lúc 13-7-2016 04:47 PM
Nói theo ngôn ngữ teen thì cũng thấy thốn cho cô ta , yêu ai , thích ai là đều bị từ chối để theo người mình ghét :))  Đăng lúc 13-7-2016 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 13-7-2016 13:41:40 | Chỉ xem của tác giả
Let's Fight Ghost  xem hài hước quá
Rating khởi đầu quá tốt rồi
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 13-7-2016 14:57:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình sẽ xem let's fight ghost để ủng hộ Soo Hyun Mong là phim làm tốt, như School 2015 mình không hài lòng chút nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 13-7-2016 15:49:31 | Chỉ xem của tác giả
Rating tăng là mừng rồi, phim tuần này hai tập hay kiểu nhẹ nhàng, hài hước, đề cao tình cảm, thiên về tình yêu nên chưa tới 20% cũng dễ hiểu, đối với mình thì thích sự tự nhiên và dễ thương nhẹ nhàng của hai tập tuần này.
Nhưng sóng gió cũng sẽ lại ập đến sớm thôi, mong tuần sau Doctors sẽ đạt được 20%.
Doctors figting! PSH fighting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách