Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 10532|Trả lời: 28
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 3 ngày 12/7: "Doctors" tăng trở lại, "Let's Fight Ghost" ổn định

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo thống kê của Nielsen Hàn Quốc, tập 8 Doctors tăng nhẹ 0.4% lên mức 19.2%, đô thị đạt 21.1%. Chỉ còn cách 0.8% nữa bộ phim sẽ cán mốc 20% và chúng ta cũng đang mong chờ điều đó.

Monster tăng mạnh 0.7% lên mức 11.2% giữ vững phong độ ổn định của mình trong suốt những tập vừa qua.
Beautiful Mind cũng tăng mạnh 0.8% lên mức 4.3% nhưng vẫn còn một khoảng cách rất xa so với những đối thủ còn lại.

Let's Fight Ghost ổn định mức người xem ở mức 4.1% giống tập trước nhưng khu vực đô thị giảm mạnh xuống còn 4.5%. Liệu bộ phim có thể bứt phá trong tuần tới hay không, chúng ta hãy cùng chờ xem!

Nielsen Rating
Truyền hình mặt đất

1. [SBS] Doctors 18.8→19.2
2. [MBC] Monster 10.5→11.2
3. [KBS2] Beautiful Mind 3.5→4.3

Truyền hình cáp
1. [tvN] Let's Fight Ghost  4.055→4.063

Source: AGB
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-7-2016 05:30:36 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tỉnh cái là em phải vào hóng rết rủng ngay
hqua em đu live đã biết sẽ tăng mà. trời ơi coi cái khúc cuối mà quắn hết cả quéo với 2 thầy trò, tình muốn chết, lãng mạn muốn chết, vừa xem mà miệng cứ vừa cười, chắc mẩm nay sẽ tăng trên 20% mà cớ sao vẫn chưa qua vậy huhu
thiệt là cảm ơn bạn chủ thớt vì luôn dịch rating news từ rất sớm ạ, sáng nào e dậy cũng thấy có tin rồi
mong là tuần sau sẽ tăng tăng tăng để vượt mốc 20% ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-7-2016 06:30:04 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
doctors tăng tiếp đi...hóng phim...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 13-7-2016 07:10:04 | Chỉ xem của tác giả
Doctors tăng lại rồi hí hí, tăng nhẹ cũng vui rồi
Tập tối qua phần đầu hồi hộp, kịch tính, phần sau vui vẻ, ngọt ngào, hạnh phúc vô bờ bến mà
Tuần sau là một chặng đường mới, hứa hẹn sẽ còn nhiều điều để chờ đợi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 13-7-2016 08:03:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng Doctors giữ vững rating nhé. Mình ko biết tại sao rating lại chững lại chứ ko tăng mạnh đều đặn nữa, có lẽ đã đến gần cực hạn rating của nó chăng, giống như 5children, tuần nào cũng có rating xấp xỉ 30. Nói chung là phim này khá nhất trong các phim đầu tuần rồi. Tuy thế, ko hiểu sao mình thấy hơi vô lý khi cho một nàng mà quá nhiều anh yêu thích như vậy, nó có thể làm giảm tính đa dạng của khán giả theo dõi bộ phim, vd DOTS có rất nhiều cặp và nó có rating khủng có lẽ 1 phần cũng vì có nhiều cặp, khán giả đồng cảm với cặp nào thì theo phim vì cặp đó mà ko phải đấu miệng với khán giả khác. Phim mà có một nàng nhiều anh thì sinh ra lắm thuyền, hơi mệt. Mặt khác, nam chính cũng ko có vẻ gì chín chắn và trầm ổn hơn sau nhiều năm như vậy, anh ta phải hơn 40, ở độ tuổi trung niên con người đáng lẽ phải khác lúc còn trẻ. Ko phải là vẻ ngoài, mà quan trọng là ở tính cách và sự tự kiềm chế, người già đi sẽ ko nóng hổi cười thoải mái ko chút suy tư lo lắng nào như vậy. KRW diễn ko ra được dấu ấn của thời gian lên nam chính, hơi tiếc.

Trong những phim mình xem gần đây thì The Good Wife đang rất có tiềm năng. Kịch bản khá chặt chẽ, sinh động và thú vị. Lâu rồi mới có một bộ phim luật sư - điều tra ổn như vậy, hy vọng là biên kịch tiếp tục làm tốt chứ ko rơi vào đầu voi đuôi chuột. Nữ hoàng Cannes Jun Do Yun và trai Oldboy lừng danh một thời Yoo Ji Tae, có lẽ vì chuyên đóng movie nên biểu cảm của họ đều rất tinh tế, từng cái nhíu mi ánh nhìn và khóe môi đều rất duyên. Vai thẩm phán và vai điều tra viên của Nana cũng rất thú, công tố viên đối thủ của nữ chính cũng rất ổn.

Bình luận

Đó là tính cách rồi đó bạn. Hồi 5 tuổi mình tưởng tượng mình 22 tuổi chín chắn lắm mà giờ 25 rồi đang nghĩ chắc 40 vẫn tưng tửng quá -_-  Đăng lúc 14-7-2016 01:17 AM
đúng rồi, đó là t.c đặc trưng ấy, nếu xem phim sẽ thấy ngoài cv thầy rất hay cười và vui vẻ, kể cả cách nhìn nhận của thầy với vấn đề chính trị  Đăng lúc 13-7-2016 10:42 AM
Còn lúc làm việc hay phẫu thuật thì nghiêm túc ko cần bàn ^^  Đăng lúc 13-7-2016 09:27 AM
Bạn xem kỹ Doctors sẽ để ý, vai diễn của KRW yêu cầu nó như vậy, khi yêu đương con người ta trẻ con hơn nên nhân vật của anh ấy rất hay cười :D  Đăng lúc 13-7-2016 09:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 13-7-2016 08:10:37 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng rating Doctors đã tăng trở lại, hơi khó hiểu vui vẻ, hạnh phúc mà sao chỉ tăng ít vậy
Và lại không có preview, thật mong ngóng những diễn biến mới gì sẽ chờ đợi ở những tập sau mà
Hi vọng tuần sau phim sẽ tiếp tục tăng, trên 20% ngay và luôn nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 13-7-2016 08:42:26 | Chỉ xem của tác giả
Doctors tăng rồi, nếu tăng mạnh lên chút nữa, vượt 20% thì mừng lớn hơn,
Thật may là anh SC đã qua khỏi, BK làm đúng lắm,
Đôi chính của tui tuần này hạnh phúc quá nhể, chắc sắp có biến
Mong 2 tập tuần tới lên 20% ăn mừng nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 13-7-2016 09:07:27 | Chỉ xem của tác giả
Tăng nhẹ là cũng mừng rồi
Vui vẻ, thân mật, hẹn hò lãng mạn được khen nhiều vậy mà tăng có xíu chắc dân Hàn thích ngược mới thích đây  
Không hiểu sao mình cũng có chung suy nghĩ với nhiều bạn là một diện mạo mới, một bắt đầu mới sẽ đến trong tuần sau, No Preview nữa chớ
Thanks chủ thớt dịch new trong tâm trạng khóc muốn chớt vì không tăng lên 20 nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 13-7-2016 09:49:28 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 13-7-2016 08:03 AM
Chúc mừng Doctors giữ vững rating nhé. Mình ko biết tại sao rating lại chững lại chứ ko  ...

Bạn ơi

Trong tình cảm , quan niệm của Hong Ji Hong là :"Điều tôi ghen tị nhất trong quan hệ yêu đương chính là tìm được một người nào đó có thể cùng mình làm những trò con nit .Sự ngây ngô trong tình yêu thật là tốt. Tôi muốn thể hiện điều đó như món quá tuyệt nhất cho cô ấy  ". (đây là đoạn độc thoại của JH ở đầu ep8 nha ) Bởi thế anh ta không hề bị thu hút bởi nhân vật In Joo cũng như Seo Woo vì họ luôn đòi hỏi anh phải chín chắn , phải thực tế . Vì vậy  khi yêu anh như một đứa trẻ-lớn-xác không e ngại , không che dấu, không chần chừ . Sự đồng cảm  Ji Hong và Hye Jung một phần là do cả hai đều thiếu vắng tuổi thơ , nên họ thích nhau qua mấy trò ấu trĩ cũng bình thường thôi .

Nhưng ở Ji Hong , 40t thể hiện ở sự bình tĩnh khi làm việc . Đó là lúc đặt ống dẫn không cần định vị , khi giám sát ca mổ của Hye Jung và cả trong hai ca mổ lớn ep8 hôm qua , khi tất cả tưởng là sẽ thất bại , người ngồi trên thì la hét , người phụ cùng thì hoảng hốt ,nghi ngờ , máu thì văng tứ tung , anh vẫn tập trung vào việc mình làm , không để tâm trí dao động . Nhất là lúc ngồi trên xe cấp cứu chuyển anh giao gas tới bệnh viện , lúc đó Ji Hong như một thầy giáo thật sự , kêu Hye Jung kìm nén lại , chỉ dẫn cô làm từng bước từng bước cấp cứu nạn nhân ... Anh cũng không cả nể Seo Woo mà gọi cô đến mắng một trận vì làm bệnh nhân hoảng sợ trong ca mổ , khi SW hỏi lại :"Nếu là Hye Jung thì thầy chửi vậy không "- câu trả lời vô cùng dứt khoát không đắn đo :"Có"

-> Thể hiện hai mặt khác nhau của một người đàn ông , KRW đã diễn-như-không-diễn quá đạt rồi ( nhất là cách thoại )

Còn về việc nhân vật nữ chính được nhiều người thích mình thấy chẳng có gì vô lí cả , bởi vì chữ "thích" đâu chỉ có nghĩa là "tình cảm giữa đàn ông với đàn bà"
Thầy Hong và bác sĩ trẻ thì khỏi nói ha .
Ji Soo : thu hút vì sự chất chơi hồi trẩu tre , sau trở thành quý mến như người bạn chí cốt.
Boss : thích sự cá tính .
Ông chú : cua gái chơi chơi.
Tóc cam : ngưỡng mộ tiền bối.
Đa số người viết báo cứ kêu tình tay năm , tay tư này nọ , tui chẳng hiểu là họ có coi phim không hoặc là giật tít cho vui ..

Bình luận

@Kun: :))) lúc mình viết cái này kites chưa ra sub ấy , nên mình dịch từ engsub ra :))) đê "chửi " nghe cho kịch tính :))  Đăng lúc 14-7-2016 02:55 AM
Haha ""chửi'' =)) Mắng thôi mà. ''đây là công việc''. Híc híc Seo Woo trẻ con quá mà làm bác sĩ ngoài đời thật thì tui có hơi run nha :'(  Đăng lúc 14-7-2016 01:20 AM
chuẩn rồi. TT.TT thật sự như bạn mới là "xem" phim ấy, cảm nhận về phim quá hay lun ấy, chứ ko bề nổi như bạn kia, thiết nghĩ chắc b ấy ko để tâm lắm   Đăng lúc 13-7-2016 10:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 13-7-2016 09:51:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim nào cũng tăng là vui rồi.
Preview 1 của Doctors khiến ai cũng hồi hộp, nghĩ chuyện không hay sẽ xảy ra. Tung Pre 2 thấy mọi chuyện êm xuôi nên hết hấp dẫn Hàn phải không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách