Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nguyendo97_ftu
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 2 ngày 29/8: "Moonlight Drawn By Clouds" tăng gần gấp đôi lượng người xem// "Moon Lovers" khởi đầu thuận lợi

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-8-2016 08:15:34 | Xem tất
Chúc mừng 2 bạn trẻ nha, một phát nhảy gấp đôi luôn, quá dữ
Trong 2 siêu Trăng thì mình hóng Moonlight nhất, nhg đâu dè đụng nhau mà đôi thanh xuân này lại áp đảo thế đâu
Xem chừng lời hứa rating của bé Bo Gum sắp thực hiện đc rồi
Thnx bạn dịch tin nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 08:16:01 Từ di động | Xem tất
Moonlight tăng đáng kinh ngạc, nhưng mà thấy vui cho 2 bạn trẻ Bo Gum và Yoo Jung.
Lâu lâu KBS lại lấy lại thanh thế rồi, xin chúc mừng.
Phải tranh thủ coi bộ này thôi.
Mặc dù có anh Gà nhưng vẫn e ngại với phim mới của anh quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 08:18:52 | Xem tất
hóng hớt cả 2 phim luôn. Moonlight làm tốt quá.
dân tình chuyển qua xem chuyện tình của đôi bạn trẻ í mà.
Moon lover thì sang tập 2 thấy có tắng hơn rồi.
chúc cả 2 phim đều thành công nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 08:23:01 | Xem tất
Quá buồn vì tạch game

Má ơiiiii. Sao mà rating có thể đột biến dữ vậy??? @@
Kỳ thực, nội dung phim hơi trẻ con, mặc dù couple dễ thương nhưng mà cũng ko quá đặc sắc. Nội dung tập 3 thì chuyển biến nhưng mà tăng thế này thì đúng là quá tuyệt luôn ấyyyy.

Anyway, chúc mừng Mây hoạ ánh trăng nhé. 2 bạn trẻ cố lên, đoàn phim cố lên. Tuần sau lề 20% luôn là phim vô sử sách = Yoo Jung còn bé thế có phim 20% để đời luôn ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 08:55:41 | Xem tất
Vẫn biết Doctor kết thúc thì MDBC cũng sẽ có biến động rating nhưng chưa bao giờ mình nghĩ tới rating lại tăng khủng đến thế tận hơn 7,5%, hôm qua lúc đọc tin bên soompi vê rating real time vẫn chưa dám tin nhưng sáng nay có tin xác nhận rồi thì chỉ còn biết chúc mừng MDBC thôi, còn mình tạch game rồi, tạch nhưng vẫn vui lắm . Hôm qua lúc xem live thì thấy MDBC hơi nhiều cảnh chính trị, ở góc độ vịt nghe sấm thì thấy ko hấp dẫn bằng 2 tập đầu nhưng diễn xuất của PBG thì công nhận rất ấn tượng, những cảnh khóc và cảnh diễn bộc lộ nội tâm đều rất có thần, có lẽ phải chờ đến lúc có sub sẽ cảm nhận đầy đủ hơn về tập hôm qua.

Hôm qua mình đu live MDBC nên không xem Moon Lover nhưng sau đó có xem online lại, cảm nhận chung là kịch bản khác nguyên tác BBKT rất xa, ngoài tình tiết xuyên không về một triều đại khác thì mọi thứ đều thay đổi, tính cách nhân vật, bối cảnh và mối quan hệ giữa các tuyến nhân vật cũng thay đổi hoàn toàn, ở góc độ khán giả mà không cần bận tâm đến nguyên tác thì mình thích sự thay đổi này. Nhưng qua 2 tập ngày hôm qua thì thấy LJK đang gánh team rồi, diễn xuất của LJK thì không có gì phải bàn cãi, nhưng còn sự liên kết giữa các tuyến nhân vật còn lại thì vẫn hơi rời rạc thật.

Hôm qua chỉ là bước đầu trong cuộc chiến rating giữa các nhà đài thôi, còn nhiều yếu tố ảnh hưởng như là lượng khán giả tò mò MDBC, lượng khán giả xem thăm dò ML coi có hấp dẫn không, từ hôm nay khi mọi thứ ổn định mới chính thức biết được rating thế nào. Dù rating thế nào thì cái mình quan tâm nhất vẫn là nội dung phim và diễn xuất của các diễn viên, đối với cá nhân mình cảm nhận thì  xét về nhạc phim ML đang nhích hơn, còn về sự đồng đều trong diễn xuất của các nhân vật thì MDBC đang nhích hơn.

Bình luận

Rất thích LJK nhưng thực sự phân vân khi lựa chọn xem phim này. MDBC tuy k được PR rầm rộ nhưng diễn xuất của cả dàn cast đều ổn và tương tác tốt.  Đăng lúc 30-8-2016 02:01 PM
Đúng, IU có thế mạnh ngoại hình trẻ, nhí nhảnh. Nói chung hợp phim học đường kiểu Dream High thôi. Các bạn khác thì để mình xem phim xong mới nx khách quan đc  Đăng lúc 30-8-2016 01:58 PM
IU chỉ có DH là mình hài lòng, 1 phần vì hiệu ứng couple đẹp, 1 phần vì vai đó đúng tuổi của e ấy. Còn tựu trung thì biểu cảm k linh hoạt, giọng k hay  Đăng lúc 30-8-2016 01:54 PM
Đúng là ngoài LJK thì Kang Ha Neil diễn cũng ok nữa, không phải Bát aka thâm sâu của BBKT nhưng là Bát Hoàng tử thâm tình của ML, cũng được =))))  Đăng lúc 30-8-2016 01:52 PM
Thực ra IU mình thấy cổ diễn mấy cảnh lí lắc dễ thương thì đạt hơn Lưu Thi Thi, nhưng giọng nói của IU thì thật sự là điểm yếu khi diễn cổ trang  Đăng lúc 30-8-2016 01:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 08:57:49 | Xem tất
Vui quá trời luôn, sáng ra nhìn news mà không tin vào mắt mình luôn ý
Moonlover khởi đầu như vậy thuận lợi rồi mà nhỉ
Không biết tập tối nay sẽ thế naò
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 09:04:32 | Xem tất
Đọc update ratting mà bị shock luôn, tăng gần gấp đôi, tui đang định bụng là gần hết phim rồi coi chứ chờ đau khổ lắm, vậy mà giờ nhà nhà người người khen, bạn bè anh chị em rủ coi, lại hot bên Hàn như vầy chắc tui xách đít đi coi Trăng Mây quá Hai bô cổ trang tui đang hóng nhất :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 09:07:00 | Xem tất
đu cả 2 dự án Moonlight và Moon Lover nên rất mừng khi Moonlight có mức tăng rating choáng váng như vậy.
Moon Lover mới lên sóng 2 tập đầu nên mức rating như vậy cũng khá thuận lợi rồi, chỉ mong những tập tiếp theo con rết sẽ mập mạp lên. mặc dù cũng biết diễn xuất của IU còn hạn chế nhưng vẫn hy vọng em ý có thể diễn tròn vai là may rồi chứ không mong chờ đột phá, thực lòng không muốn Lee Jun Ki lại một mình gánh team một chút nào TT_TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 09:08:52 | Xem tất
Dù là cuộc chiến nào thì phim nào cũng hay. Cái chính còn ở việc bán phim ra nước ngoài nữa thì cái bạn người tình bán với giá cao ngất ngưởng rồi. Như Uncontroll Fond tuy là rating càng ngày càng tụt nhưng bên Tung cửa vẫn đứng đầu lượt xem với con số hơn tỷ người theo dõi nên doanh thu vẫn là cao và vẫn coi là thành công với đoàn làm phim đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 09:14:11 | Xem tất
Có trang nào làm vietsub để xem ko vậy mấy bạn ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách