Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 18700|Trả lời: 32
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating thứ 2 ngày 1/8: "Doctors" cần sự đột phá? "Let's Fight Ghost" thấp kỉ lục

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Theo thống kê của Nielsen Hàn Quốc, tập 13 Doctors ghi nhận tỉ suất người xem đạt 18.5% giảm nhẹ 0.2% so với tập trước. Có thể thấy rằng bộ phim luôn có một lượng người xem rất ổn định và những tập gần đây con số chỉ dừng lại ở mức xấp xỉ 19%. Chắc hẳn điều khán giả cần là sự kịch tính hơn trong tình tiết cũng như những cảnh phim đột phá hơn nữa để kéo thêm lượng người xem mới.

Giống Doctors, Monster của MBC tập này giảm còn 10.7% đúng bằng thứ 2 của 2 tuần vừa rồi. Bộ phim cũng có một lượng người xem rất ổn định.

Với tình hình không khả quan cộng với làn sóng phẫn nộ từ người xem khi cắt giảm 2 tập xuống còn 14 của Beautiful Mind, tập 13 giảm mạnh 1.1% xuống mức thấp kỉ lục chỉ 2.8%.

Let's Fight Ghost tập này cũng chịu chung số phận khi tỉ suất người xem giảm mạnh 1% từ 3.4 xuống còn 2.4%.

Nielsen Rating
Truyền hình mặt đất

1. [SBS] Doctors 18.7→18.5
2. [MBC] Monster 11.3→10.7
3. [KBS2] Beautiful Mind 3.9→2.8

Truyền hình cáp
1. [tvN] Let's Fight Ghost  3.379→2.393

Source: AGB
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 2-8-2016 07:54:17 | Chỉ xem của tác giả
Không biết hôm qua ngày gì mà đồng loạt giảm nhỉ, thấy TVN còn giảm mạnh hơn nữa. Đối với mình Doctors nhẹ nhàng, tình cảm, vừa xem vừa cười tủm tỉm là thấy hạnh phúc rồi, h cũng k cần đấu đá chi cho mệt tim, quay hai nhân vật chính nhiều nhiều cho tui là  được rồi. Nói chớ tập hôm qua coi mà sâu răng luôn, dễ thương không chịu nổi, hai mẻ toàn làm trò con bò không hà. Doctors fighting

Bình luận

Bạn giống mình haha thể loại slice of life mà nhiều ng đòi hỏi đột phá cái chi k biết nữa. Cứ đáng yêu như thế này giùm tui là dc rồi nè :))))  Đăng lúc 2-8-2016 09:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 2-8-2016 08:00:54 | Chỉ xem của tác giả
Doctor kịch bản thiếu kịch tính
BM thì đúng ko hợp thị hiếu dân Hàn rồi trong khi Monster vẫn rất ngon nghẻ
Nói thì tội thị Mưa chứ LFG đúng nhảm luôn, xem mà nản vật vã

Bình luận

LFG mình xem thì k thấy tệ lắm cx hay cơ mà dường như nd các tập đang bị lặp lại liên tục k có gì mới. có khác là biến chuyển tình cảm của 2 nv chính thôi  Đăng lúc 2-8-2016 11:57 AM
LFG tệ lắm hả bạn? mình vân chưa xem mà lên f thấy pr quá trời.  Đăng lúc 2-8-2016 11:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-8-2016 08:12:03 | Chỉ xem của tác giả
Doctors đúng là cần thêm nhiều xung đột, đấu đá, giật gân hơn nữa, khi ấy chắc chắn sẽ lên được 20 như mong muốn, phim vẫn khá hay nhưng còn an toàn, hi vọng phim có thể đạt được đến mức đầu hai
Let's Fight Ghost sao giảm ghê vậy, tội dàn cast trẻ.
Mà đồng loạt cả bốn phim giảm chứ, không rõ có vụ gì làm ảnh hưởng đến lượng người xem TV hôm qua không khi mà Olympic còn chưa đến?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-8-2016 08:16:18 | Chỉ xem của tác giả
mình coi doctors được vài tập rồi drop nên cũng không biết diễn tiến thế nào
nhưng nếu dựa trên mấy tập mình xem thì phim có hơi thiếu muối. Biên kịch biết tạo tình huống đó, nhưng cách diễn tiến lại không thu hút
BM bị ghẻ lạnh rồi nên không nói
LFG thì theo mình đúng kiểu phim coi cho vui, chán thì xem cho đỡ buồn, chứ không thuộc dạng khiến người ta hóng từng ngày, không ming rate tăng chỉ mong ổn định ở mức 3-4% là được rồi mà coi bộ trụ không nổi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-8-2016 08:35:08 | Chỉ xem của tác giả
Doctors nhẹ nhàng, tình cảm, xem dễ chịu và mình rất thích chemistry của Ji Hong và Hye Jung , mình chưa coi sub tập mới nhất nhưng rất thích hai tập phim tuần trước, đặc biệt là tập 12.
Mong tập phim hôm nay sẽ có kết quả tốt, rating sẽ tăng trở lại, fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 2-8-2016 09:13:07 | Chỉ xem của tác giả
Doctors xem ko được lôi cuốn, mình chỉ xem khi rảnh, còn thì ko có hứng thú theo dõi. Hiện tại có W và Good Wife là mình thấy kịch bản hấp dẫn. lôi cuốn, tạo bất ngờ, khiến người xem buột phải dõi theo. Thanks bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-8-2016 09:32:37 | Chỉ xem của tác giả
Ai thích tình cảm, nhẹ nhàng và hài hước thì thích Doctors, mà dù có thêm phần đấu đá thì chắc cũng không gây cấn, hãi não nhiều đâu. Phim đưa ra tình huống rồi giải quyết êm đẹp. Mình thích nhẹ nhàng nên vậy ok rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 2-8-2016 09:34:33 | Chỉ xem của tác giả
Một nguồn tin là tối qua có 1 trận đấu bóng chày trùng thời điểm các phim đang chiếu nên rating đồng loạt giảm, chắc hẳn là đúng rồi
Không biết tối nay có nữa không, dẫu sao vẫn mong rating của Doctors tập tối nay sẽ tăng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 2-8-2016 09:41:36 | Chỉ xem của tác giả
Kịch bản Doctors thật sự cần đột phá nhưng lượng người xem giữ 18-19%thì khá ổn định rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách