Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3608|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating ngày 3.9: "Yong Pal" tăng nhẹ trở lại

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

"Yong Pal", bộ phim về đề tài y khoa của đài SBS, đã có rating tăng nhẹ ở tập 10. Theo thống kê của Nielsen thì tập phim ngày 3 tháng 9 đạt 17.4% trên toàn quốc, tăng 0.4% so với tập 9.

Tập phim ngày 3 tháng 9 của "Yong Pal" đề cập đến việc thiên tài lang băm Kim Tae Hyun (Joo Won) quay trở lại  làm việc ở tầng 12 của bệnh viện Han Shin. Tae Hyun đã để Han Yeo Jin ở lại nhà mục sư, còn mình thì ở bệnh viện chăm sóc cho người mẹ di cư bất hợp pháp và đứa con mới sinh của cô ấy. Anh ấy trở lại bệnh viện, nơi mà anh đã gặp Yeo Jin.

Tae Hyun đã vô cùng kinh ngạc về cái chết của với y tá Hwang (Bae Hye Sun) và viện trưởng Shin (Cha Soon Bae). Anh ấy đã tức điên lên khi phát hiện ra em gái mình đã được đưa đến tầng 12 của bệnh viện, dưới sự chăm sóc của tập đoàn gia đình Han Shin chứ không phải được đưa sang Mỹ điều trị.

Bộ phim về ma cà rồng của đài MBC "Scholar Who Walks the Night"  đạt 7.9%, giảm 0.1% so với tập trước.

Tập 18 đánh dấu một bước ngoặt của bộ phim, khi mà Gwi (Lee Soo Hyun) đã lên ngôi và cố gắng thuyết phục các thần dân của nước mình rằng mình không phải là một ma cà rồng.

Ông vua bị lật đổ (TVXQ's Changmin) đã gia nhập cùng với Sung Yeol để lãnh đạo cuộc chiến cho nhân loại.  Sung Yeol cũng đã nhận ra rằng máu của Seo Jin (Lee Yoo Bi) là chìa khóa để đánh bại Gwi.

Phim "Assembly" của đài KBS2 đạt 6.0%

Nguồn: http://www.kdramastars.com/artic ... to-17-4-percent.htm
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 4-9-2015 13:05:35 | Chỉ xem của tác giả
YP tăng nhẹ là vui rồi, biến cố đã đến và hạnh phúc đã không được trọn vẹn.
Chờ đợi xem tiểu thư quay lại sẽ hành động gì tiếp theo, mà mình nghĩ là trưởng khoa lee sẽ nhập phe tiểu thư.
Mà TSWWTN tập trước 8,0 thì phải giảm 0,1 % chứ.

Bình luận

ok bạn  Đăng lúc 4-9-2015 05:58 PM
không thể sai theo họ được  Đăng lúc 4-9-2015 05:57 PM
à mà sửa lại thông tin đi bạn ơi  Đăng lúc 4-9-2015 05:57 PM
có sao đâu bạn, nhưng khi dịch news thì nhớ kiểm tra kĩ càng thông tin, những nhà báo Hàn nhiều lúc rất ẩu  Đăng lúc 4-9-2015 05:56 PM
@khanhkhungvui:sáng ra mò vào coi có news bạn dịch để biết con rết thế nào mà mãi ko thấy nên lọ mọ đi tìm news  Đăng lúc 4-9-2015 05:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 4-9-2015 13:39:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim cứ tăng là cảm thấy vui rồi
Hai tập tuần này của Yong Pal chắc không gay cấn mấy nên hơi thấp
Mong rằng tuần sau phim sẽ gay cấn hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-9-2015 13:55:55 | Chỉ xem của tác giả
Tăng ít quá
Đang khí thế hừng hực như vậy mà đột nhiên giảm mạnh
Giờ tăng nhẹ trở lại thấy vẫn không thỏa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-9-2015 14:15:12 | Chỉ xem của tác giả
Assembly đang huy động lực lượng Yong Pal bỏ phim đây...
Từ tập 7 phim đã dở đi rất nhiều, quá nhàm chán. Nhưng không hiểu tại sao rating cao thế.

Edited: chỉ là cảm nhận của mình thôi nhé, mỗi người có 1 sở thích khác nhau, ví dụ khi xem phim thì mình thường xem 2 tập đầu có hay hay không sẽ đu theo. Còn Yong Pal mình thấy 2 tập đầu rất tuyệt vời.  đến tập thứ 4 rất tốt nếu bỏ đi mấy chi tiết (mà theo mình không gây cười gì cả). Mong mấy bạn thông cảm. Nhu cầu của mình lúc cao lúc thấp, phim hành động mà mình xem còn ngán nữa mà ><

Bình luận

nhu cầu bạn này khá là cao, kiểu chắc xem phim gạo cội lắm rồi đây, nên mới có thể nhận xét phim rành mach được như vậy..  Đăng lúc 5-9-2015 12:42 PM
coi ở mấy trang sub khác, ở diễn đàn mình không được nói tên những trang đó đâu, cứ search Assembly Vietsub thôi  Đăng lúc 4-9-2015 08:56 PM
Ko coi cho lanh chuyen, khan gia la o cung chi vi ho that vong YP so vowi luc dau the thoi.Khanhkhung , em coi Assembly o dau vay ? thong cam c ko go dc TV.  Đăng lúc 4-9-2015 07:35 PM
Mình biết đề tài chính trị kén người xem và cái dớp KBS nên Assembly rating flop là dễ hiểu, dạo này bọn Hàn nó không thích lãng mạn mà chỉ thích gay gấn đau tim thôi   Đăng lúc 4-9-2015 02:37 PM
Mà tập 10 kịch tính hơn nhiều rồi, rating YP vẫn cao và sẽ tăng. Dù chưa coi Assembly và cũng không biết diễn viên phim đó nhưng nó vẫn chỉ quanh quẩn 5-6% thôi.  Đăng lúc 4-9-2015 02:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-9-2015 14:40:04 | Chỉ xem của tác giả
Yong Pal càng lúc càng bí hiểm. Không thể đoán được mọi sự sẽ như thế nào luôn
Dự là máu sẽ đổ nhiều nữa đây, vợ chồng nhà chủ tịch sẽ kịch chiến vì chàng bác sĩ đa tài kia
Thanks bạn dịch news nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-9-2015 14:46:16 | Chỉ xem của tác giả
khanhkhungvui gửi lúc 4-9-2015 02:15 PM
Từ tập 7 phim đã dở đi rất  ...

Mình cũng không muốn gây war nhưng bạn nói vậy thật hơi quá.
Đúng là từ giữa tập 7 đến cuối tập 9 YP diễn biến hơi chậm không được như kì vọng của dân Hàn nhưng nó khá hợp lý.
Sau 3 năm mới được thấy ánh sáng thì việc tìm nơi an bình để hồi phục của YJ là hoàn toàn hợp lí, BK muốn đẩy nhanh tình cảm của đôi trẻ là có dụng ý và điều gì đến cũng đã đến sau khi hết tập 10.
Chắc bạn chưa coi tập 10, YJ đã quay lại bệnh viện và quyết tâm trả thù để bảo vệ những người cô yêu thương còn lại trên cõi đời này.
Mình không nghĩ mạch phim chậm đi là dở vì phim lúc nào cũng phải có lúc nhẹ nhàng lúc kịch tính, tóm lại mình tin tưởng vào BK sẽ triển khai tiếp sau tập 10.
Và cũng một lý do nữa Yong Pal là drama đầu tiên rating TV trên 15% chứ chẳng nói gì là 20% sau You came from the star nên K-net kì vọng rất cao, lúc nào cũng muốn phim gay gấn hại não nhưng mà phim cũng như cuộc đời phải có lúc nhanh lúc chậm chứ.
Tóm lại mong BK sẽ xử trí tốt để không phụ sự kì vọng của mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-9-2015 15:20:18 | Chỉ xem của tác giả
Tập 10 hôm qua của YP hay, mình cũng đoán là sẽ tăng nhưng ko cao ngay được, cứ tăng từ từ mà ổn định thì hơn. Yong Pal fighting! JW fighting!

Thank bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-9-2015 15:37:48 | Chỉ xem của tác giả

thấy cái signature của bạn thiếu mất Yong Pal là biết có vẻ như bạn đã ko còn mặn mà với YP nữa rồi

Mình thì mình chưa xem cả YP và Assembly nên coi như phát biểu ko mang tính xét nét hay đánh giá gì đi. Cá nhân mình thấy cả YP và Assembly dàn cast đều tuyệt vời, biên kịch cũng ổn. Biên kịch của Assembly từng có bộ Jeong Do Jeon rất khủng bên KBS, biên kịch của YP thì mới hơn nhg phim Reset theo nội dung và rating thì mình thấy cũng ko tồi. Có điều kịch tính của YP đã đc đẩy lên ở những tập đầu nên mạch phim hiện tại chậm đi 1 chút là hợp lý. Thường những tập ở đoạn giữa này ko có quá nhiều ấn tượng như 1-2 tập đầu hoặc những tập cuối. Có điều là chắc vì bk chưa chắc tay nên làm cho nhiều bạn đang theo mạch phim nhanh cảm thấy hụt hẫng, mình đoán vậy thôi

Nếu đc chọn bộ phim mình có thiện cảm hơn thì mình thích Assembly hơn, dù chưa xem, nhg mình ấn tượng vs dàn cast phim này. Từ cô Song Yoon Ah cho đến chú Jae Young đóng movie Plan Man, rồi cả cô Kim Seo Hyung và bạn Tẹc nữa. Nhg mình nghĩ là nhà sx cũng như cast đã đoán trước đc là rating Assembly sẽ ko quá cao, vì nội dung cũng hơi căng thẳng theo kiểu chính trị và đấu với YP đc đầu tư lớn hơn, nhất là về độ hot của dàn cast. Có rất ít phim đề cập đến vấn đề chính trị đạt đc rating cao và nhiều giải thưởng lớn như Punch

Mọi người ra sức khuyên là mình nên xem YP vì phim rất hay. Mình đồng ý là YP rất hot, nhg thôi cứ thong thả mà tiến thôi, ko phải chạy theo xu hướng làm gì, với lại mình ko có ấn tượng vs nội dung phim lắm, thêm 1 điểm nữa là mình chỉ thích Joo Won thôi, còn Kim Tae Hee ngoài bộ Harvard và 1 nửa My Princess ra thì mình chưa xem phim nào khác của Tae Hee, ko thấy thích lắm

Rating cao phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bạn hay dịch news rating nên bạn biết rồi đó. Phim hay ko đồng nghĩa vs rating cao và phim dở ko đồng nghĩa vs rating thấp, thiên thời địa lợi nhân hòa thôi, ko nên bức xúc quá. Ngày trước mình thích phim It's Okay It's Love kinh khủng, rating phim cũng ko quá tệ nhg ko cao như kì vọng, nhg mình cũng kệ thôi, đc đến đâu thì đến

cảm ơn bạn vì những news rating tổng hợp mà bạn đóng góp cho khu K-news nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 4-9-2015 16:59:37 | Chỉ xem của tác giả

Trước hết xin cám ơn những ai đã luôn update về rating
Nói ra điều này thì chắc các tín đồ film Hàn sẽ không hài lòng. Nhưng sự thực vẫn là sự thực, khi nền công nghiệp giải trí Hàn đang xuống dốc trầm trọng, không chỉ trong nước mà còn ở quốc tế. Nếu so với vài năm trước đây các drama Hàn hầu như là thống lĩnh ở các kênh truyền hình nước ngoài, thậm chí luôn được chiếu ở khung giờ vàng. Thì ngày nay, khán giả xem phim hầu như không còn mặn mà gì đối với phim Hàn,thậm chí những tín đồ đã từng cuồng phim Hàn, đã quay lưng và luôn nghe những lời: "Lại là phim Hàn quốc nữa à, hết phim gì chiếu sao cứ vòng đi vòng lại phim Hàn thế, thật chán, tivi giờ không có gì xem, suốt ngày Hàn quốc..." Và câu hỏi đặt ra là vì sao phim Hàn thành nhàm chán như thế.
Nội dung phim không còn gọi là hấp dẫn, cũng vòng đi vòng lại việc mẹ chồng, gia đình chồng đối xử tàn nhẫn với con dâu, vì hết mực yêu thương ai đó nhưng bị phản bội -> trả thù, vì tranh giành địa vị xã hội của các chính trị gia Hàn quốc, hay những phim cổ trang Hàn quốc đầy sến súa"
Thứ 2: Nếu trước đây người ta xem vì thấy diễn viên đẹp trai xinh gái, nhưng ngày này họ đã bật ngửa khi cô A, anh B là sản phẩm của công nghệ, người nào, người nấy mặt cứng đờ như tượng sáp.
Thứ 3: do sự cạnh tranh của nền công nghiệp giải trí của các quốc gia khác như: Thái Lan, Ấn Độ, Philipppineslàm cho giải trí Hàn không còn sức hút,
Vì vậy: hiện nay khi xem phim Hàn dừng quá đặt  nặng rating, có thể bộ phim đó là tôi thích nên tôi xem, không thích không xem. Hay như bạn NHAT.HA.1510 xem phim Yongpal bởi vì thích anh Joo Won, còn vấn đề khác thì miễn bàn.
Còn riêng bản thân tôi, tôi xem phim Hàn với 1 lý do duy nhất là có KIM TAE HEE, phim nào có chị ấy là tôi xem, không cần biết chị diễn chung với ai, xấu trai hay đẹp trai, diễn như thế nào, nội dung phim nhàm chán hay hấp dẫn. Chỉ cần chị ấy đóng chung với ai thì cộng đồng fans của KIM TAE HEE sẽ ùng hộ người đó. ĐƠN GIẢN THẾ THÔI.

Bình luận

@ ss: chỉ xem film Hee, nên ko biết cái quái gì về Hàn quốc. Nhưng cũng nhờ có Hee, mới biết đến tánh đê tiện của các thánh gato, luôn sống trong ghen tỵ và ít kỷ.   Đăng lúc 4-9-2015 11:55 PM
Xem phim Mỹ nhiều, sẽ cảm thấy càng nhàm chán với phim Hàn hơn. Dù ko thích trung quốc nhưng ss vẫn cảm thấy diễn xuất của diễn viên bên họ rất tuyệt,  Đăng lúc 4-9-2015 10:39 PM
Viết hay lắm bé, hihi, nhiều người cứ nói xem phim vì diễn xuất tuyệt vời với hoàn hảo, xét co cùng nếu thực sự vì diễn xuất thì sẽ ko chọn phim Hàn  Đăng lúc 4-9-2015 10:35 PM
Đồng quan điểm với bạn, mỗi người mỗi gu xem phim, có người vì nội dung mà xem, có người vì đơn giản phim có người mình thích nên sẽ xem vô điều kiện!!  Đăng lúc 4-9-2015 07:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách