Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5617|Trả lời: 52
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Rating 27-28/11/2015: "Reply 1988" phá kỉ lục đàn anh, rating online xấp xỉ 80%

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Phim truyền hình cáp "Reply 1988" đã phá kỉ lục đàn anh "Reply 1994" chỉ sau 8 tập. 2 tập 7 và 8 lần lượt ghi nhận tỷ suất người xem đạt 11.1% và 11.3%, tăng khoảng 2% so với tuần trước. Đồng thời  rating online cũng ở ngưỡng cao ngất 79.8% ở tập 7. Rating được dự đoán sẽ tiếp tục tăng, nhưng điều quan trọng là bộ phim có thể cán mốc 15% hay cao hơn là 20% hay không.

"My Daughter, Geum Sa Wol" giảm còn 25.9% nhưng cao hơn 2% thứ bảy tuần trước. "All About My Mom" giữ vị trí thứ hai với 24.7%, giảm 6% so với tập trước nhưng tăng 2.3% so với tuần trước. Còn "I Have A Lover" sụt giảm chỉ đạt tỉ suất người xem 6.8%, giảm 0.6% so với tập trước.
THỨ SÁU 27/11

1. [tvN] Reply 1988 9.263→11.035

THỨ BẢY 28/11
Truyền hình mặt đất
1. [MBC] My Daughter, Geum Sa Wol 26.7→25.9
2. [KBS2] All About My Mom 30.7→24.7
3. [MBC] Mom 18.4→16.6
4. [SBS] I Have A Lover 7.6→6.8

Truyền hình cáp
1. [tvN] Reply 1988 10.035→11.293
2. [jTBC] Awl 1.582→1.389

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 29-11-2015 09:14:26 | Chỉ xem của tác giả
Reply phần nào cũng thành công từ nội dung chuyện phim chứ chẳng phải từ dàn dv ngôi sao nào cả
Với tình hình kỉ lục liên tiếp này  chắc tvN đang ấp ủ làm reply 1980 và rep 1900 luôn quá
Thanks bạn đăng news

Bình luận

chết cười với bình loạn của bạn @wrong83 thoai =)))))))))))))))  Đăng lúc 2-12-2015 09:37 PM
reply 1900 thì chắc nói về thời hiện tại là lúc bốc mộ mất  Đăng lúc 30-11-2015 08:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 29-11-2015 09:31:55 | Chỉ xem của tác giả
Daebak Reply 1988, chúc mừng toàn bộ dàn cast và PD, BK-nim, một bộ phim hết sức ý nghĩa.
Mình xem mà có những lúc vui buồn lẫn lộn.
Một tác phẩm xuất sắc giống 2 phần trước.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-11-2015 09:40:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Quá vuiiiii hi vọng là Reply 1988 sẽ tiếp tục phá vỡ rating nữa, chúc mừng toàn bộ dv, bk...đã mang đến 1 tác phẩm hay như vậy. Tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 29-11-2015 09:57:45 | Chỉ xem của tác giả
series Reply chưa từng làm mình thất vọng, từ nội dung phim đến dàn diễn viên, tất cả đều rất tuyệt vờiiiiiiii
mỗi ngày đều mong đến thứ 6, thứ 7 để hóng phim, hi vọng sẽ cán đến mốc 20% luôn
cảm ơn bạn dịch tin nha ~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-11-2015 10:12:11 | Chỉ xem của tác giả
bị bấn Reply mấy ngày hôm nay không học hành gì sất
định ủ 2 tập sang tuần cày luôn 4 tập cơ mà tình hình thế này thì không ổn rồi :3
chúc mừng bộ phim <3 hot gì mà hot dữ dội khói lửa
thanks bạn dịch ha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 29-11-2015 10:18:15 | Chỉ xem của tác giả
Sáng sớm vào đọc còn tưởng nhìn nhầm nữa chứ )
Ôi thật là con số không tưởng đối với nhiều bộ phim, cả rating online và rating TV đều ngất ngưởng thế này. Chúc mừng đoàn làm phim. Dạo này tVN làm nhiều phim hay quá
Chưa coi nhưng vẫn luôn mong chờ bộ phim vì 2 phần trước rất thích rồi. Chờ phim ra gần hết rồi mò vào coi chứ không chơi trò đu phim như SWP nữa, đuối lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 29-11-2015 10:18:47 | Chỉ xem của tác giả
Đây là 1 trong những series film có tính nhân văn nhất mà mình từng xem, mong chờ thứ 6, thứ 7 hàng tuần để được coi film này. Chưa kể dàn biên kịch quá xuất sắc khi tái hiện lại 1988 đầy tình làng nghĩa xóm, tuy mình sinh năm 1992 nhưng thật sự khi coi về film này nhớ lại những lúc bé, thường sang nhà hàng xóm chơi, chờ đến lúc ăn cơm mẹ gọi mới về đến nhà.
Nhớ lúc có đồ ăn ngon lại mang chia nhau cả xóm, nhớ lúc ấy cả nhà chỉ có 1 cái tivi, thế là đến giờ tụ tập lại vừa ăn cơm vừa xem tivi, chứ k phải như bây giờ.
Nhớ những lúc mấy đứa trong xóm rũ nhau k ngủ trưa chạy ra xóm phá làng phá xóm. Càng coi film kí ức càng hiện về.
Chưa có film nào mà mỗi tập xem lại có thể khiến mình khóc rồi chuyển cảnh lại cười như con dở người như film này.
Biên kịch quá xuất sắc, mà dàn diễn viên cũng không kém, ai nấy đều diễn tròn vai. Nếu bảo biên kịch xuất sắc mà dàn diễn viên diễn k được thì cũng ko có được rate như ngày hôm nay. Dàn diễn viên quá tuyệt. Mình thích 1 Hyeri diễn tròn vai DukSun, cảnh e ấy khóc đoạn k được tổ chức sinh nhật riêng, đoạn bảo cũng muốn ăn trứng mình đã khóc theo. Thật sự khiến mình khóc tức tưởi, cảnh khóc ấy khiến mình hiểu được cảm xúc e ấy muốn truyền tải cho mọi người xem đài.
Một Bora ngoài cứng trong mềm, ngoài lạnh trong nóng, càng coi càng thích 1 Bora như vậy, có chủ kiến riêng, nhưng vì mẹ mình chảy máu chân lại ngay lập tức nhận tội rồi viết thư biết sai lầm dù trước đó có bị bố mình mắng chửi như thế nào cũng đơ mặt ra ko thèm để ý.
Một JungHwan độc mồm độc miệng, lạnh lùng nhất nhưng lại nhận ra sự thay đổi của bố mẹ mình, lại chịu làm trò với bố, lại muốn dỗ dành mẹ theo cách riêng.
Một SunWoo như vậy, yêu thương mẹ và em gái, là 1 người anh, người con chính chắn. Là 1 người thích Bora như vậy, chỉ làm thiên sứ, bảo vệ lẫn những cử chỉ quan tâm đơn giản từ cách đem ô theo chờ để che cho Bora, mẫu người bạn trai ấm áp như thế đó.
Một Dong Ryong luôn quan tâm đến Taek từng chi tiết nhỏ (suýt nữa mình ship 2 đứa với nhau), quân sư cho Duk Sun lẫn Jung Hwan lúc 2 đứa chúng nó cần.
Một Taek ngu ngơ nhưng lại là cao thủ trong cờ vậy, quan tâm đến bố mình như vậy, mỗi ngày đều nhớ đến mẹ mình, ngoan ngoãn.

Bộ film đã cho mình thấy được tình bạn thật ý nghĩa của 5 người đó, cảnh Taek thua trận, bố mẹ 5 đứa bảo đừng nhắc đến, nhưng 4 đứa kia vẫn như thường, nhắc đến còn bảo nó phải giải toá nổi buồn, đó là tình bạn thân thiết, đi đâu cũng có nhau. Ở đời người đó là niềm mơ ước của bao người, có chuyện gì xảy ra lại có bạn thân bên cạnh giúp đỡ.

Mình thích Replay 1988 ở những điều bình dị, nhỏ nhặt, đơn giản nhất nhưng lại góp phần làm hoàn thiện thêm cho bộ film.

Bình luận

Hay quá! Mình vẫn chưa dám xem vì sợ ghiền như 2 phần trước ngóng chờ, hồi hộp chứ không phải sợ nó không hay vì tin vào tay nghề của BK. Bạn làm mình háo hức quá!   Đăng lúc 3-12-2015 01:26 PM
@phanemheodang: Tự dưng có hứng com nhiều :)))))  Đăng lúc 30-11-2015 01:50 AM
@Dungsusu: Thế hệ 8x vs đầu 9x là thật sự trải nghiệm hết luôn ấy, càng coi càng như kiểu xuyên không về thời ấy :).  Đăng lúc 30-11-2015 01:43 AM
có lẽ cái thế hệ 8x và 9x đời đầu như chúng ta đã sống và trải nghiệm qua thấy gần gũi như được quay trở về thời ấy nhỉ. tập nào t xem cũng khóc  Đăng lúc 29-11-2015 10:01 PM
wow,còm hơi bị ấn tượng nhá. Thích đọc những dòng tâm sự chân thành này của bạn =))  Đăng lúc 29-11-2015 01:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 29-11-2015 11:19:03 | Chỉ xem của tác giả
Quá sức bất ngờ nhưng cũng đầy mãn nguyện
Mottj con số rating đáng mơ ước của rất nhiều phim của đài chính
Ôi trời kiểu này người ta rủ nhau sàng đài cáp hết rồi còn đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-11-2015 11:30:21 | Chỉ xem của tác giả
tập 12 hình như rating tv lên 12.2 luôn đó b^^