Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4197|Trả lời: 7
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Poll 2016, Lakorn của năm

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Poll 2016, Lakorn của năm

Năm 2016 sắp kết thúc, cùng điểm lại những lakorn đinh của năm qua và chọn xem lakorn nào bạn cho là xuất sắc nhất nhé.
1. Piang Chai Kon Nee, Mai Chai Poo Piset
Ngay từ khi chưa lên sóng, bộ phim này đã rất được cộng động fan lakorn mong chờ. "Bà bầu" Ann Thongprason mát tay se duyên cho cặp đôi Mark-Kim, đã rất thành công khi chuyển từ vai trò diễn viên sang nhà sản xuất. Nhưng phim trước đây như Prachaya Kon Krua, Samee Teetra, Aeb Ruk Online đều rất thành công. Kim trở thành "con cưng" của Ann, lần thứ 3 xuất hiện trong phim của cô, lần này không phải cùng koojin Mark Prin mà là với James Ma. Kim tiếp tục vào vai 1 tiểu thư sang chảnh, lỡ đem lòng yêu chính con nợ của cha mình. Hai người kết hôn, mục đích để giúp nam chính trả nợ, nhưng thực ra đã đem lòng yêu mến nhau, dần dần trải qua bao hiểu lầm đã nhận ra bản thân thực sự yêu ai. Sự kết hợp gây cho khán giả sự tò mò thích thú ngay từ cái tên phim. Quả không ngoài sự mong đợi, phim xây dựng hình tượng "người chồng quốc dân" Sattawat cực kỳ được lòng chị em nội trợ. James Ma sau Khunchai Pee đã có thêm 1 vai diễn thành công, rất được yêu thích. Cặp đôi James-Kim cũng trở thành cặp đôi được yêu thích, liên tục được mời đi sự kiện chung, cùng như cùng đại diễn nhãn hàng thương mại.
2. Nakee
Sức hút của Nakee càn quét từ màn ảnh nhỏ Thái Lan đến ...khu tin tức của T-zone. . Taew vào vai cô sơn nữ Kamkaew hóa ra là hiện thân của nữ thần Nakee. Mọi chuyện rắc rối bắt đầu khi anh chàng kỹ sư khảo cổ Tolsapol đến lành và đem lòng yêu cô. Mọi chuyện dần dần được hé lộ, hai người yêu nhau từ kiếp trước. Tình yêu kiếp này mới chớm nở đã bị nhiều thế lực cản trở, hãm hại. Thân phận của Kamkaew cũng dần bại lộ. Liệu tình yêu có giúp hai người có được hạnh phúc? Liệu người và thần có thể ở bên nhau?????Có quá nhiều điều, quá nhiều kỷ lục để nói về bộ phim này. Cụ thể thì mời các bạn xem những tin tức cập nhập trong thời gian phim chiếu trong cùng khu vực. Điểm sơ lại như rating khủng ngay khi mới lên sóng, rating từng tập mới lại lập kỷ lục mới, rate khủng cho tập cuối, ost phim "bá chiếm" view utube,Taew ngày càng khẳng định tài năng, xứng đáng với danh hiệu nữ hoàng rating. Ken P cũng có 1 màn thể hiện ấn tượng, không thể không kể đến hiệu ứng kỹ xảo tuyệt vời của phim, Khun Off được lòng quá trời fan, thương hiệu "nhà sản xuất bao trọn rating" có vẻ đã quá vững khó ai có được.
3. Pitsawat
Bộ phim tưởng chừng chỉ là một dự án buộc phải hủy bỏ. Bằng những nỗ lực phi thường của đội ngũ sản xuất, sau 6 năm, khi được trình chiếu, Pitsawat đã chứng minh công sức của họ không hề uổng phí. Phim kể về hành trình đi hóa giải mối hận truyền kiếp của nàng Ubon. Vốn là 1 vũ nữ xinh đẹp, nàng chị chính chồng mình xích chân, chặt đầu, ép nàng thề độc phải làm linh hồn canh giữ báu vật quốc gia. Nàng ôm mối hận ấy qua mấy trăm năm tìm chồng để trả thù. Rốt cuộc thì nguyên nhân vì sao người chồng nàng yêu thương hết mực lại có thể ra tay tàn độc như vậy? Mời các bạn xem phim sẽ rõ. Phim đạt rating cao ở Bangkok, và nhiều khả năng sẽ giúp Noon giành được vai nữ chính xuất sắc nhất.
4. Karn La Krung Neung Nai Hua Jai
Bộ phim đầu tiên Pimmy đóng chính, và cũng nhanh chóng đưa diễn viên này lên hàng sao mới nổi. Mick có 1 màn trình diễn ấn tượng trong vai mafia HongKong nặng tình, hiệp nghĩa. Bên cạnh tình cảm nam-nữ, tình anh em trong giới giang hồ cũng rất được chú trọng mô tả, thậm chí còn được fan yêu thích không kém gì cặp chính.
5. Paddiwaradda
Bộ phim tái hợp của koojin James Ji-Bella. trong phim Salan ( JJ )đóng phải lấy Rin (Bella) dù đang yêu Duang ( Mint N). Bằng sự đức hạnh của mình, Rin đã chinh phục được trái tim người chồng của mình. Những phân cảnh ngọt ngào của cặp đôi này quả thực đã làm khán giả tan chảy rồi.
6. Tarm Rak Keun Jai
Pranang Nadech- Mew khá được trông đợi. Phim lùm xùm khi nữ phụ Diana Flipo vì để được đóng cho Lakorn Thai bên cạnh Nadech, đã từ bỏ cơ hội làm nữ chính bên cạnh Ken P, khiến cho dự án Wimann Mekkala phải đổi nam-nữ chính dù đã fitting. Nội dung phim kể về hành trình đi tìm bố của cô gái Noona, sau đó cô gặp và yêu Nai Singh do Nadech đóng. Ngoài cặp đôi chính, phim còn có sự phá cách khi để Diana thành đôi với ông chú Au Tanakon ( bố của Mew trong phim).
Các bạn bình chọn cho lakorn nào trong danh sách này, hay đã có cho mình sự lựa chọn riêng? Hãy nói lên suy nghĩ của mình nào.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-12-2016 22:19:17 | Chỉ xem của tác giả
mình là fan Taew nên chọn sẽ chọn Nakee
tuy nhiên vai Ubon của Noon có khả năng cao sẽ giành vai nữ chính xuất sắc nhât
trong list danh sách, mình thấy mỗi Nakee và Pitsawat là kịch tính, kịch tình, có chiều sâu nhân vật và thể hiện được tài năng diễn xuất của nữ chính nhất

Bình luận

năm nay đúng là k có nhiều phim hay  Đăng lúc 15-12-2016 09:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-12-2016 13:58:42 | Chỉ xem của tác giả
Bạn Hoa hoạt động tích cực quá!

Trong số các phim trên chỉ có Cổ tích chuyện tình là tui chưa coi. Phim đó ở Việt Nam hot kinh, hot hơn cả U-prince series nữa. Phim đưa Mick - Pimmy tiếp cận khán giả trẻ Việt. Tui hồi đó đọc cái tựa không là đã thấy sến một nùi rồi. Thôi em chạy, không coi. Đến giờ thỉnh thoảng newfeed vẫn xuất hiện phim hoặc 2 diễn viên nam - nữ chính nhưng mà tui vẫn chưa coi phim.

Trong số các phim tui đã coi, về mặt diễn xuất, vẫn như cũ, 1 phiếu cho Pisawat và chế Noon. Vốn dĩ tui cũng không coi phim này nhưng vì theo dõi 1 fanpage truyện tranh Nhật. Thế quái nào admin bên ấy lại post full phim Pisawat lên fanpage??? Mà ad ấy lại đang sống ở Mỹ mới ghê chứ. Và tui bị thu hút bởi cái gọi là "Luật nhân quả" mà ad ấy nhắc đi nhắc lại. Thật may, nhờ đó mà tui có dịp thưởng thức 1 bộ phim hay toàn diện như thế. Muốn diễn xuất có diễn xuất. Muốn nhan sắc có nhan sắc. Muốn thông điệp có thông điệp. Muốn kỹ xảo có kỹ xảo. Xét về chất lượng chuyên môn và bỏ qua cái gọi là hiệu ứng, hot này nọ thì Pisawat nhỉnh nhất trong 6 lakorn trên.

Về rating có lẽ Nakee không có đối thủ nhỉ? Đây là bộ phim duy nhất trong năm nay của Thái tui đu theo bản up nóng hầm hập ngay sau khi phim lên sóng của CH3. Khùng nhất là 8 phần đã up lên mà CH3 chơi chiêu, lúc nào cũng up phần 9 vào lúc gần 12h đêm. Ngặt cái, đấy lại là phần hay nhất. Tui phục tui luôn ). Thời gian đầu Kites chưa sud, tui chỉ coi hình, nghe tiếng và đoán nội dung. Bạn tui bẩu: Con này điên nặng lắm rồi. Ô hô, nó làm như nó hong điên ý, nó cũng đu live phim Hàn như thế mà nó chửi toai. Cơ mà vấn đề là tui không biết tiếng Thái còn nó thông thạo tiếng Hàn. Thôi kệ, điên cũng được. Phim hay mà, biết sao giờ???? )))

Nhưng về cái gọi là sự nổi tiếng ở trên mạng có phải là Piang Chai Kon Nee, Mai Chai Poo Piset  nhỉnh nhất trong 6 phim kể ở đây hong ta? Tui coi phim này cũng là vì người người bàn tán. Thời điểm đó, tui nhớ, cái phim U-prince series đang sốt hầm hập ở Việt Nam. Cái phim đưa fanpage của Push từ mấy trăm like lên gần 2 trăm nghìn like chỉ vài tháng .=. Và nói thật, trừ phim Cổ tích chuyện tình chưa coi thì tui không thích Piang Chai Kon Nee, Mai Chai Poo Piset nhất trong 6 phim kể trên. Phim làm tui khó chịu vì tính cách các nhân vật trong phim đều có gì đó quá cố chấp, cứ như là có vấn đề về thần kinh ý. Rõ là những con người của cuộc sống hiện đại mà thiệt kỳ cục quá! Mặc dù các tình tiết trong phim đều có thế lấy ra để giải thích cho sự phát triển tâm lý nhân vật có phần bất ổn đó có thể thuyết phục được người xem. Nhưng cái cảm giác khó chịu khi coi phim của tui vẫn không hết. Dù sao, thật lạ là tui vẫn đủ kiên nhẫn để xem đến kết phim ))). Sau này khi phim kết thúc và James Ma lẫn Kim đi sự kiện nhiều lên, mà mỗi khi có tin là fan của cặp này lại để cập đến phim và cảm giác của tui vẫn khó chịu y như thế. Dù sao James Ma cũng có vai diễn thành công và phim thành công, mặc dù trước đó ẻm cũng nổi tiếng nhưng phải đến phim này mới bùng lên. Nghe bảo, ẻm còn bị báo chí so sánh với sự nổi tiếng của James Ji vào năm 2013 và hiện nay là ăn đứt James Ji nữa mà. Báo lá cải của Thái quả lại, biết gây war ghê hồn luôn. Tạo hình phim này của Kim xấu nhất trong các phim ẻm đóng từ trước tới giờ. Ẻm đã già hơn James Ma mà còn chơi qả đầu vướt keo bóng lưỡng, rẽ ngôi giữa thiệt chứ, già chát luôn. Hồi ẻm đi tuyên truyền phim trên 3Zaap với James đẹp dễ sợ. Mắc gì dìm hàng ẻm tội nghiệp vậy không biết. Trang phục thì thua nhân vật nữ cả cây số luôn. Thôi thì đổ lỗi của tính cách nhân vật vậy. Phim này á, tui coi 1 lần rồi thôi, không xem lại đâu.

Bộ phim tui đánh giá cao về thông điệp truyền tải và giá trị nhân văn nhất là Padiwaratda. Tui đã coi phim này 3 lần rồi đó. Dàn diễn viên đẹp đồng đều. Diễn ok đồng đều. Tính ước lệ trong phim ảnh cũng được đạo diễn sử dụng tốt nhưng vẫn có một cảm giác hơi nông trong tay nghề của đạo diễn. Nếu tui nhớ không nhầm đạo diễn của Padiwaratda cũng là đạo diễn của Neung Nai Suang và Khun Chai Puttipat thì phải. Nếu đúng thì Padiwaratda, đạo diễn này có tiến bộ đó. Chứ các bộ phim trước, cảm giác, ông chỉ thích hoặc chăm chút các cảnh của cặp đôi chính. Còn các nhân vật hoặc câu chuyện phụ thì thường thường bậc trung. Kiểu làm phim này quá phiến diện, nó thích hợp với những shipper nam - nữ chính và thích họ càng nhiều cảnh càng tốt nhưng với những người coi phim thông thường như tui thì sẽ rất khó chịu. Rất may, Padiwaratda không sa vào hố đó, nam nữ chính cũng nhiều cảnh đấy nhưng cuộc đời các nhân vật phụ vẫn được chăm chút kỹ càng. Hơn nữa, vì thông điệp sâu sắc mà Padiwaratda có vẻ không hợp với những người trẻ tuổi ưa hường phấn (mặc dù tui đánh giá tính cách nhân vật Saran khi yêu cũng hường phấn, lỡn mợn quá chừng). Tui có giới thiệu phim với 1 số em nhỏ và các em ấy bỏ ngay từ tập 2 với ý kiến chung: lòng vòng, chậm chạp, cũ kỹ và không hiểu hết các ý tứ trong đấy, được cái nam chính đẹp (James Ji đúng là có vẻ đẹp hợp gu với đám trẻ). Nhưng với những người trưởng thành, nhất là phụ nữ thì sẽ bị phim cuốn hút và càng coi càng thích, càng muốn coi lại. Điển hình là tui . Coi phim này làm tui nhớ tới Wanida và giời ơi, sau khi kết phim tui lục lại Wanida để coi. Tuy nhiên, Padiwaratda truyền tải tốt và mạnh mẽ hơn về thông điệp, theo đúng tựa phim luôn. Tui cũng thích nhạc phim, đến giờ tui vẫn nghe 2 ca khúc chính trong phim. Cái tui không thích ở phim này là make up. Đùa chứ cái mặt James Ji đã bấy bì, ẻm đóng vai công an dày sương dặm gió mà môi hồng, môi đỏ đủ các kiểu, làm gương mặt ẻm như công tử nhà giàu ý. Mặc dù tay chân thì đen, to mà cái mặt trắng bông. Còn Bella cái đoạn ẻm bệnh, không muốn dìm cũng chìm, lần đầu tiên thấy Bella già đến thế. Và gương mặt ấy đặt bên cạnh gương mặt James môi đỏ, da trắng thì ôi thôi: chị em em nhà người ta chứ yêu đương cái gì. Haizzzzzz

Còn Tarm Rak Keun Jai thì lại có quá nhiều lỗ hổng? Từ kịch bản, đạo diễn cho tới diễn xuất, Nadech thật sự mang tới một hình thái mới, đẹp và phong trần hơn (tội lỗi, coi phim của ẻm từ 4 trái tim của núi tới phim này mới thấy ẻm đẹp ))). Phim này thì phim thứ 2 tui coi Mew đóng và mặc dù xây dựng 1 nhân vật có hoàn cảnh khác biệt nhưng chả hiểu sao vẫn thấy dáng dấp của Khun Ying năm nào. Đặc biệt, mối quan hệ giữa hai nhân vật phụ thật khó chấp nhận. Cha lấy em gái chồng. Con gái lấy anh trai vợ. Giời ời, chẳng lẽ, cứ nhất thiết phải xây dựng nhân vật của Diana là em gái nam chính sao? Có thể chọn 1 nhân vật khác mà không làm mất đi mạch chính của phim mà. Xét cho cùng, sức ảnh hưởng của nhân vật này đâu có phải là xương sống quyết định sự sống chết của phim đâu. Được cái phim tạo hình nhân vật tốt và tốt nhất mà các góc quay và màu phim. Thật sự, thỉnh thoảng bắt gặp tui vẫn lướt lại 1, 2 tập phim, vì màu phim đẹp và dễ chịu quá.

Nhân dịp bạn ad lên news tui cũng phóng bút đôi dòng. Nếu bảo bỏ phiếu thì tui sẽ chọn Pisawat và Padiwaratda. Nếu phải chọn 1 trong 2 thì là Padiwaratda. Và về mặt diễn xuất thì 1 phiếu tuyệt đối cho chế Noon. Kỷ xảo thì tui bầu cho Nakee.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 15-12-2016 16:00:43 | Chỉ xem của tác giả
Nói thế nào nhỉ. Đang chán, ngồi đăng tin cho nó vui 1 tý. Thực ra cũng vì cái Nakee thôi, nếu rate nó hẻo thì chẳng có chuỗi news và mấy cái tin như tin này đâu. Vì tui thích Ken. Lại nhớ, tui bắt đầu hoạt động tích cực ở khu T chính vì cái kỷ lục doanh thu của Pee Mak, phải nói bản thân ưa fame, , giờ chờ xem có kỷ lục nào mới thì đu tiếp.
Năm nay lakorn hẻo quá chừng, tui đi hỏi han mãi mới có được cái danh sách trên, thực sự trừ Piang Chai ra là thấy media hot, krasae (hiệu ứng) tốt thì chả thấy phim nào nổi nổi tý. Nói ngay như Nakee, rate cao thật, cũng gây xôn xao, nhưng theo nghĩa nào đó, vì phim hay, chứ không nâng tầm diễn viên lên, không tạo bão, không khiến ai thành sao, thành top. Tong Nuer Gao ngày xưa rate cao hơn mà còn chả có tý tỵ nào hiệu ứng hết. Thế mới thấy media cần trẻ trâu, cần fan não tàn như thế nào.
Tất nhiên đấy là nói trên phương diện người xem nói chung, còn fan riêng, ví dụ fan JJ, fan Na sẽ nghĩ khác.
Trong số 6 phim này, tui mới chỉ xem 3. Krang La Krung Neung đúng là khá được yêu thích tại Việt Nam. Nói chung gu người Việt mình vẫn ưa kiểu cổ, soái ca và bánh bèo à???? Cơ bản chả ấn tượng với nội dung, diễn xuất, tất tần tật của phim, được cái phim dễ xem, ai cũng xem được, không có chi tiết nào vô lý. Đúng chuẩn nội trợ, nhưng là nội trợ trẻ.
Na từng khiến bao nhiêu người thổn thức, khu news này khi đó còn nằm trong khu lakorn, từng bị 1 mod cũ oanh tạc, đến nỗi ngập lụt, các sếp phải cho lập box riêng, đúng là chuyện chưa từng có, đến cả bây giờ luôn. Chỉ tiếc là người xưa đã đi đâu mất, cảnh vật còn đây những điêu tàn. .Mình cũng từng quý mến Na như quý mến Mark, Boy,...chỉ tiếc là bạn ý dính lấy Ya nhiều quá nên chán. Trong Tam Jai, Na đóng với Mew, để râu ra vẻ phong trần, chỉ buồn là khi vô tình nhìn thấy ông bố vợ tương lai của bạn Na là Au Tanakon ngày trẻ, mình đã bỏ Na mà đi không quay lại. Khí chất từng làm điên đảo giới giải trí Thái Lan, càn quét ti vi bằng 40-50 quảng cáo, ông vua sự kiện, ông hoàng giải thưởng những năm 2012-2014 đã biến thành như thế, râu ria và chả còn tý "chất xưa" nào. Mew có vẻ là nàng thơ mới trong giới, vẻ đẹp thuần Thái, như người ta từng khen Aff, khen Taew, và quan trọng là giá catse rẻ hơn. Có điều mình chả thích nên cũng chả xem, nàng nhạt quá, chưa đủ trình như Taew, Taew diễn tốt như thế mà còn chưa thể có được cái gọi là fame như Yaya, Kim có, có lẽ nàng thiếu cái gọi là "hình tượng idol", Mew thì còn phải cố đi lên nữa, thật lạ là Mew chịu làm phụ khi đã lên chính, Mew phụ cho Taew nữa mới kích thích.
Phim của JJ- Bella, nếu có xem cũng chỉ vì Mint N thôi, cơ mà không xem. Chả thích. Nên không có gì để nói nữa.
Nakee thì thôi đi, nói nhiều rồi. Pitsawat cũng thế, đêm nào cũng xem, cũng khóc, suốt hơn 1 tháng nay. Lúc nào cũng "Tổ quốc để lại cho con cháu, trái tim dành cho nàng Ubon", rồi " Đất nước còn nhiều người tốt, sẽ có người cứu nước. Bản thân ta xin chết, vì ta không tìm ra lý do để sống, nàng chết ta chẳng muốn tồn tại trên đời nữa." Làm mình nhớ Tình yêu vượt qua ngàn năm, đại nhân Công Minh đã tự tử, vì việc nước mưu chẳng thành, người mình yêu thì vĩnh viễn chẳng thể gặp lại. Bi đát quá.
Năm nay hẻo, có mỗi cuối năm có Nakee thì bùng lên tý. Quốc tang nên không khí cũng buồn, không có vui.
Hóng năm sau đi. Vô vàn phim hay luôn. Haha, còn phim gì thì chờ news tui viết nhá. HAHA.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 15-12-2016 16:06:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa xem hết các bộ phim trong bảng bình chọn
Nếu để lựa chọn mình chọn Paddiwaradda. Phải nói rất thích xem phim ngày xưa của Thái. Nói chung, các phim xưa này nhân vật được chăm chút về hình ảnh, phục trang, tính cách nhân vật cũng rất hay. Trong Paddiwaradda, nam nữ chính cũng đẹp đôi dù chênh lệch tuổi tác. phim này Jame J đã có vẻ là người đàn ông chững chạc hơn.
Tiếp theo mình lựa chọn Tarm Rak Keun Jai mà thông điệp bảo vệ rừng của phim. Ngoài ra, nam nữ chính cũng đáng yêu mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 15-12-2016 18:58:06 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay không hiểu sao mà mình thấy lakorn thuộc dạng style cho giới trẻ nhiều quá , thấy không đậm chất lakorn như mấy năm về trước nữa nên số lượng phim hay đối riêng mình không nhiều , trong danh sách này chấm được Pit Sawat và Nakee nhưng vote 1 phiếu cho Pit Sawat nha , quá trời ấn tượng với Ubon
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 15-12-2016 19:15:21 | Chỉ xem của tác giả
Trong mấy phim bạn đăng mình thích nhất phim Piang Chai Kon Nee, Mai Chai Poo Piset của James Ma và Kim. Xem hay quá trời luôn. Ai đóng cũng hay hết từ dàn chính đến dàn phụ. Đây là phim đầu tiên mình thích nữ phụ hơn nữ chính. Phim đó chiếu tập nào là mình đu theo tập đó luôn. Phim hay tình tiết gây cấn hấp dẫn và đôi lúc hơi cẩu huyết một tí. Công nhận sis Ann làm phim là phim nào phim nấy hot quá trời luôn.
Cảm ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 26-12-2016 23:16:49 | Chỉ xem của tác giả
33 tuổi, 3 năm trở về trước thì suốt ngày ăn, ngủ, nghỉ, làm... song hành với phim Hàn, phim Thái thì lướt lướt chỉ xem các phim có Mak, Kim, Nadech, Yaya vì các em ấy quá đẹp còn nội dung và diễn xuất thật sự ko ấn tượng. 3 năm vừa qua thì hoàn toàn ko xem bất cứ 1 bộ phim nào (chỉ 1 vài phim ngoài rạp) chắc vì quá bội thực. Nhưng từ khi vô tình xem Karn La Krung Neung Nai Hua Jai thì bị mê hoặc luôn, đợi chờ từng tập, nghiền nát cả bộ mà không hiểu tại sao (cứ bị cuốn hút thôi) và hiện giờ thêm Cô nàng cử tạ nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách