Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 4237|Trả lời: 78
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Park Yu Chun trên tạp chí Marie Claire Korea, số tháng 9.2015

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-8-2015 13:35:18 | Xem tất |Chế độ đọc
Phỏng vấn Park Yu Chun trên tạp chí Marie Claire Korea, số tháng 9.2015

Tạm biệt, Park Yuchun

Park Yu Chun tạm thời sẽ rời xa chúng ta một thời gian. Trong khoảng thời gian này chúng ta sẽ không nhìn thấy cậu ấy.

Hiện giờ cậu chỉ còn lại khoảng một tháng. Hầu hết các lịch trình đều đã kết thúc. Bây giờ đã hoàn thành hết mọi việc, cậu thấy nhẹ nhõm hơn rồi phải không?
Tâm trí tôi không nghĩ nhiêu như thế đâu.

Không lâu cách đây, cậu đã khóc trong buổi họp fan ở Nhật Bản.
Tôi không khóc vì sắp gia nhập quân đội. Tôi đã hoạt động ở Nhật hơn 10 năm, và ngày hôm đó tôi đã không kìm nén được cảm xúc dâng trào trong lòng. Tôi đã rất ngạc nhiên và vô cùng biết ơn khi chứng kiến tất cả những sự kiện mà fan hâm mộ đã làm cho tôi từ trước đến nay. Khoảnh khắc đó nhìn những fan hâm mộ thực sự rất xinh đẹp. Vì vậy, tôi cảm thấy muốn khóc.

Cậu ra mắt khi còn là một thanh thiếu niên, đến độ tuổi 20 và bây giờ là 30. Điều gì đã thay đổi?

Sau khi uống rượu, tôi tỉnh rượu chậm hơn vào ngày hôm sau. (Cười) Tôi thực sự uống rất nhiều vào độ tuổi 20.  Có lần, mỗi ngày tôi uống hết một thùng soju, và uống liên tiếp như thế trong 46 ngày. Tôi chỉ thích rượu. Nhưng tôi sẽ không bao giờ say. Cách đây không lâu, khi anh Jae Joong được nghĩ phép trở về từ quân đội, chúng tôi đã uống cùng nhau, anh ấy nói rằng trong quân đội họ ngủ rất sớm , tầm 10 giờ đêm là không nghe thấy bất kỳ tiếng động nào nữa rồi. Mặc dù thích uống, nhưng tôi cũng thích yên lặng ngồi nhìn họ uống và nghe tán gẫu. Lắng nghe những câu chuyện thường ngày của họ, tôi cảm thấy mình được an ủi. " À thì ra đây là thế giới mà mình đang sống." Cảm giác này thật tốt.

Chúng tôi rất tò mò về hình ảnh của Park Yuchun trong khi uống rượu.
Tôi nói rất nhiều nếu tôi ấn tượng bởi một cái gì đó. Tôi chỉ ra những sai sót trong cách ứng xử của người đối với người kia, và cố gắng hàn gắn giữa hai người họ nếu họ vẫn không tự hòa giải được.

Cho đến nay, đã có điều gì mà bạn chưa làm được và cảm thấy hối tiếc về điều đó?
Có nhiều. Gặp ba tôi một lần nữa trong cuộc đời của tôi. Gặp ông ấy khi ông vẫn còn sống. Đó là những gì tôi đã nghĩ đến. Tôi thực sự rất tiếc vì đã không có can đảm để gặp ông ấy.
Source: Marie Claire Korea
Translations by: rilanna of JYJ3 + yochwennie(1,2)
Vtrans by: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
susikg + 5 Tạm biệt, Park Yuchun

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 13:46:36 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

nhìn yuchun thiệt là đẹp trai quá tuần sau là nhập ngũ rồi
chắc  sẽ ít lên thớt lắm
tạm biệt yuchun
nam han vs bắc hàn nghe nói sắp có chiến sự, năm nay hết 4 gai nhập ngũ nữa, lo quá đê
thui pặc ca nhớ giữ gìn sức khỏe, mọi người sẽ vẫn ủng hộ anh fighting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 13:59:27 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Vậy là các fan sắp phải xa anh gần  2 năm rồi
Mọi người sẽ nhớ anh lắm đây
Nhớ giữ gìn sức khỏe và thực hiện tốt nhiệm vụ nhé Micky
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 14:09:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Thế là 2 năm nữa không được gặp Yoo Chun trên màn ảnh nhỏ rồi
Nghe thì có vẻ dài, nhưng rồ trôi qua cũng mau thôi
Nhìn hình đẹp như chụp họa báo vậy
Cũng ngạc nhiên vì biết thêm là tửu lượng của Yoo Chun cũng đáng kính nể đấy chứ? Nhưng dần uống ít thì sẽ tốt hơn.
Ra đi và mau chóng trở về nhé - Yoo Chun ah.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 14:24:56 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Dép lào oppa, vậy là sắp tạm thời không đc thấy mặt anh thường xuyên nữa, chưa gì đã thấy nhớ anh mất rồi, hic
mấy hôm nay coi thời sự thấy lo lắm. tình hình chính tri quân sự hiện tại của Nam Bắc Hàn đang căng thẳng, lỡ may có chuyện gì, anh có bị điều ra tiền tuyến không nhỉ??? chỉ mong anh đi nhanh ùi về nhanh mà thôi, hic, ôi cảm xúc thật là.
thanks bạn tran nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 14:54:41 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Sắp ko được nhìn thấy oppa thường xuyên nữa rồi
Chắc sẽ nhớ a chết mất
oppa nhớ giữ gìn sức khỏe , nhah nhah còn về vs fan nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 15:18:12 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Tự nhiên đọc bài phỏng vấn ngắn này của Chun hâm, cứ thấy đồng cảm thế không biết, hay vì bằng tuổi nhau, nên mình cũng cảm nhận được, cái sự thay đổi & trầm lắng của tuổi 20 và 30 mà bạn Chun đang nói tới ấy, rồi Chun sẽ nhập ngũ, và Su cũng nhập ngũ, JYJ đều nhập ngũ hết, Yunho cũng vào quân ngũ rồi, chỉ còn lại Changmin... mọi thứ vẫn cứ thế tiếp diễn mà không thay đổi

Đọc đến đoạn Chun bảo muốn gặp lại bố một lần nữa, tự nhiên thấy buồn vô tận, chắc có lẽ vì điều ấy không bao giờ xảy ra, nhưng người ta vẫn cứ mơ. Chun dép lào ngây thơ lúc nào cũng nhạy cảm mong manh ), đúng là Soulmate của Jea mà, 2 bạn vẫn tiếp tục đi bên nhau như này để lại mình Su ú mải mê yêu đương là sao ((.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 15:29:02 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Sắp ko được  thấy anh thường xuyên nhưng sẽ lôi phim của anh ra coi lại zậy! Sẽ nhớ anh, chờ anh trở lại với nhiều dự án hơn nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 15:47:44 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Chun của 20 tuổi đã sống và cống hiến hết mình. Giờ Chun sắp vào quân ngũ rồi, hi vọng bạn Chun sẽ giữ gìn sức khỏe, thỉnh thoảng có cập nhật tin tức cho fan mừng.
Fan gơn luôn ủng hộ Chun mọi lúc mọi nơi
Thank bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-8-2015 15:51:25 | Xem tất

Trả lời thưởng +2

Như vậy là cuối cùng ngày này rồi cũng tới, các fan hâm mộ sắp phải chia tay để Park Yoo Chun làm nghĩa vụ của mình và phải hai năm sau mới có thể gặp lại. Giờ chỉ còn 1 tháng có lẽ Yoo Chun sẽ tranh thủ khoảng thời gian ngắn ngủi còn lại cho người thân và bạn bè những người mà ngày thường Yoo Chun khó có thể có thời gian dành cho họ. Khi vào quân đội điều mà Yoo Chun nhớ nhất có lẽ là tình cảm của người hâm mộ đã dành cho cậu ấy. Những người mà trong suốt 10 năm qua đã luôn ủng hộ và mang lại động lực làm việc cho cậu ấy. Và tình cảm này cũng sẽ giúp cho Yoo Chun có thể vượt qua khoảng thời gian huấn luyện vất vả trong quân đội.

PS: Đọc bài báo này mới biết tửu lượng của Park Yoo Chun không phải dạng vừa. Nhưng mà cái vụ uống hết thùng soju trong 46 ngày hay là 1 ngày uống hết 1 thùng soju và uống như thế trong 46 ngày vậy bạn chủ thớt. Tại đoạn đó mình đọc thấy hơi khó hiểu chút.

Bình luận

Trời ơi uống gì mà khiếp vậy. Không biết 1 thùng soju là bao nhiêu chai nhỉ? nhưng mà uống liên tục 46 ngày thì tửu lượng không phải dạng vừa đâu.  Đăng lúc 23-8-2015 09:23 PM
1 ngày uống hết 1 thùng soju và uống như thế trong 46 ngày đó bạn,  Đăng lúc 23-8-2015 09:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách