Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 3347|Trả lời: 76
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Park Bo Gum trên Harper Bazaar số ra tháng 5/2016 (Phần bổ sung)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Không kén ăn

Trong chương trình “Youth Over Flowers”, có thể thường xuyên nhìn thấy hình ảnh Bo Gum ăn bánh mì liên tục, cho nên tôi không nén được tò mò đã hỏi về mức độ ưa thích bánh mì của cậu ấy. “Bởi vì thứ có thể ăn ngoài bánh mì ra thì chẳng còn gì nữa ạ, đồ ăn rất hạn chế, chúng em lại chẳng có bao nhiêu tiền để tiêu, bánh mì chính là thức ăn chính của tụi em, hơn nữa vốn dĩ em cũng rất thích ăn ạ.” Khi được hỏi về món ăn cậu ấy thích nhất, Bo Gum nhìn thẳng vào tôi và nói: “Thứ gì em cũng ăn được cả, cho em ăn thứ gì thì em sẽ ăn thứ đó ạ”, khi nhìn thấy tôi tỏ vẻ hoài nghi câu trả lời của mình, cậu ấy lập tức nhấn mạnh: “Thật đấy ạ, em không có món ăn ưa thích nhất, vì món nào em cũng thích cả”, rồi sau đó cậu ấy bắt đầu chất vấn tôi: “Lẽ nào chị không thích món ăn nào sao ạ? Chị đã từng ăn bao nhiêu món ăn Hàn Quốc rồi? Món chị thích ăn nhất là món gì?...” Cuối cùng cậu ấy nồng nhiệt tiến cử món canh gà hầm sâm cho tôi được xem là “món ăn đến Hàn Quốc nhất định phải thưởng thức”.

Ăn uống tốt như vậy, không biết Bo Gum luyện tập thế nào để quản lý cơ thể nhỉ? Câu trả lời của cậu ấy chắc sẽ khiến cho nhiều người đố kỵ về sự bất công của thượng đế lắm đây: “Vận động ấy ạ? Thực ra em không phải là kiểu người để ý đến việc dành thời gian tập luyện thể thao đâu ạ, thi thoảng em có học múa ba lê trên trường, nếu có thời gian em sẽ đi bộ, em thích đi tản bộ thôi, chứ không phải tập luyện gì cả.” “Thế cậu không cần giảm cân sao?”, “Đúng ạ, em không giảm cân, vì em thích ăn mà.” “Nếu bắt buộc phải nói ra cách quản lý cơ thể, thì em thường hay hạn chế ăn các món có chứa nhiều tinh bột ạ.”

Sau đó người quản lý của cậu ấy đi mua bánh gạo cay, cậu trai thích ăn uống ấy đã rất vui.

Khi ấy vốn dĩ tôi muốn dùng món cơm trộn bibimbap làm đạo cụ, nhưng địa điểm quay phim ở Bukchon, quanh đó không có quán ăn, tôi đã lục tung tất cả những quán ăn có dịch vụ chuyển phát thức ăn nhưng họ đều không đồng ý giao đến nơi này, cuối cùng đành phải chạy đi mua qua loa một phần cơm trộn bình dân, dùng một cái bát sành thủ công tại địa điểm quay phim đựng tạm. Khi bắt đầu quay, cơm đã để đó hơn một giờ đồng hồ thành ra nguội ngắt, vốn chỉ muốn bảo cậu ấy làm ra vẻ như đang ăn thôi, nhưng rốt cuộc Bo Gum lại ăn rất nhiệt tình và không có dấu hiệu dừng lại, còn gắp cả kimchi bỏ vào cơm ăn cùng nữa, nhìn dáng vẻ thế này chắc cậu ấy phải đói lắm. Khi quay xong rồi, mới chỉ kịp ăn vài miếng nên cậu ấy chau mày, chu miệng lẩm bẩm một câu: “Ngon cực luôn, tiếc ghê.”

Tái bút

Tôi xin bổ sung thêm một vài điểm tôi nhớ. Trước khi phỏng vấn Bo Gum, tôi chưa từng xem qua “Reply 1988”, tuy có nghe nói đến nhưng bản thân không mấy hứng thú với thể loại phim này, sau khi xem xong “Youth Over Flowers in Africa” tôi mới bắt đầu viết đề cương phỏng vấn, rồi tổng hợp ý kiến của cư dân mạng, liệt kê ra mấy chục câu hỏi, câu hỏi quan trọng nhất cũng là câu được mọi người quan tâm đến nhất chính là câu hỏi về mạng xã hội weibo, sau đó đề cương được gửi đến cho công ty quản lý của cậu ấy, thông tin phản hồi cuối cùng chính là chỉ xóa đi câu hỏi về weibo đó khiến tôi lấy làm khó hiểu. Vào ngày phỏng vấn tôi không tinh ý buộc miệng hỏi lại, người quản lý cũng không can thiệp vào, sau đó như các bạn đã biết, tôi và Bo Gum đã thảo luận về weibo hơn nửa ngày trời, tôi cho cậu ấy biết Ryu Jun Yeol cũng có weibo, còn gửi ảnh của cậu ấy lên đấy nữa làm cho tính tò mò nơi cậu ấy trỗi dậy, đồng thời tôi nhấn mạnh thêm là em nhất định nhất định phải mở weibo đấy, cuối cùng thì tôi đã hoàn thành nhiệm vụ mà các fan Bo Gum nhờ vả, thật may tôi đã không khiến họ thất vọng.

Bo Gum nói chuyện cực kỳ ấm áp, là mẫu con trai Seoul điển hình, nếu là người Busan nói chuyện thì khá là cứng nhắc. Đây là lần đầu tiên tôi dùng tiếng Hàn để phỏng vấn, cũng khá là hỗn loạn, vừa bắt đầu tôi liền nói rõ cho cậu ấy hiểu hoàn cảnh của mình, mong cậu ấy lượng thứ, trái lại Bo Gum lại bảo mình không tốt, đáng ra phải nói tiếng Trung mới hợp lẽ, rồi cứ thế xin lỗi tôi mãi, khiến cho tôi không biết phải nói thế nào cho phải nữa.

Bởi vì đi Châu Phi bị cháy nắng nên gần đây Bo Gum đã sử dụng rất nhiều sản phẩm làm trắng da. Tôi hỏi da cậu ấy đã trắng lại chưa, cậu ấy lập tức duỗi thẳng hai tay ra cho tôi xem, bảo là vẫn còn đen lắm, gương mặt do đã được trang điểm, kiểu trang điểm sáng bóng mà các chuyên gia trang điểm Hàn Quốc hay dùng, cho nên không để lộ ra làn da sạm đen. Tôi hỏi cậu ấy bình thường chăm sóc da thế nào, cậu ấy hỏi ngược lại tôi chăm sóc da thế nào, còn nói da dẻ tôi trông đẹp hơn cậu ấy nhiều, tôi bảo tôi không có cách chăm sóc gì đặc biệt cả, cậu ấy tiếp tục nhìn tôi chăm chú rồi khen da tôi thật sự rất đẹp. Với ánh nhìn chăm chú của cậu ấy thế này thì dù có muốn tiếp tục câu chuyện đi nữa, tôi cũng xấu hổ đến mức nín thinh không biết trả lời thế nào, đến cả gương mặt của cậu ấy tôi cũng chẳng dám nhìn, tôi cúi đầu rồi nhanh chóng chuyển sang câu hỏi tiếp theo.

Credit: [email protected]
Photo credit: 时尚芭莎@weibo.com
Vtrans: [email protected]

Mình xin đính chính đôi chút về bài phỏng vấn Bazaar phần bổ sung mình post ở trên: thật ra là mình đã có dịch đầy đủ cả bài và post lên trước đây, chắc các bạn cũng đã có đọc cả rồi phải không nè. Do mình thấy có bản scan được post trên weibo, và cũng theo lời các bạn fan Trung nói là bản scan này đầy đủ nên tụi mình dịch luôn cho các bạn đọc, nhưng sau đó khi bản chính thức của Bazaar China được đăng lên thì mình phát hiện ra còn thiếu một số phần, đó là lý do có thêm phần bổ sung này. Vậy các bạn cùng đọc nhé!

Cho những bạn chưa đọc PART 1PART 2.

P/s: Bạn nào quan tâm đến Bo Gum xin mời gia nhập fanpage trên facebook với chúng mình để cùng chia sẻ mọi thứ về cậu bạn đáng yêu này nghen ^^

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
[Y]ang + 5 =)))))))))))))))))
alonebadchick + 5 Ủng hộ 1 cái!
nh0k_k0j + 5 Vô rate cho Suz <3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 30-5-2016 11:33:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

bạn này có sở thích ăn uống thú vị quá nhỉ

thật là mong đợi bộ phim sắp tới của anh ấy Moonlight Drawn

thanks bạn trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 30-5-2016 11:41:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Haha, bạn nhỏ dễ thương ấm áp
lại còn dễ nuôi
trời ơi tôi là tôi hóng cái bts lúc quay film
để xem hai anh em nhà này có tụ tập ăn uống ko đó nha
gái kia cũng ham ăn lắm
hai anh em gặp nhau thì ai cản được bây giờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 30-5-2016 12:03:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Park Bo Geum trả lời phỏng vấn rất thật nhé
Hóng phim của cậu bạn này lắm luôn, nguyên dàn mình thích
Còn xem Youth Over Flowers thì quá là vui luôn
Cảm ơn bạn đã dịch tin nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 30-5-2016 12:06:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Bo Gum trẻ nhưng rất dễ thương - sở thích ăn uống cực dễ tính
Nói chuyện thì cực kỳ ấm áp, là mẫu con trai Seoul điển hình
Hơi bị chuẩn đấy Bo Gum ah, mà xem cậu ấy diễn xuất cũng rất tự nhiên nữa
Mong chờ xem drama sắp tới Moonlight Drawn của Bo Gum
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-5-2016 12:26:24 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cái đoạn nói về chăm sóc da ấy, đọc mà cũng cười chết thôi
Rồi cả sở thích ăn uống nữa, Gum dễ thương thật đó,
Hiện tại anh đang là diễn viên xu thế mới, hãy tiếp tục phấn đấu và trông đợi vào vai diễn mới cùng Yoo Jung trong MDBC sẽ thành công
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-5-2016 12:33:25 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Ăn bánh mì mà không sợ mập à
Sao lại có những người ăn mãi mà không tăng cân thật gato quá đi
Gum tham gia làm guest cho FM vs Ki thấy dễ thương lắm, phim mới cũng sắp quay rồi
Chúc Bo Gum thành công nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 30-5-2016 12:40:34 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

“Thứ gì em cũng ăn được cả, cho em ăn thứ gì thì em sẽ ăn thứ đó ạ”
=> câu trả lời rất hồn nhiên mà đầy tính chân thật về tính háu ăn của bạn nhỉ luôn )

Thanks thớt trans new nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 30-5-2016 12:40:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Em này rất dễ ăn.
Người dễ thương, ngoan, hiền.
Sau reply , em này nổi như cồn.
Mong sự nghiệp em ngày càng phát triển. Đang hóng phim của em với bé Yoo Jung.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 30-5-2016 12:43:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Tui coi Youth Over Flowers mà thấy bạn Gum ăn như hạm í chứ ngồi đó mà kén ăn. Ăn không những nhiều mà còn nhanh nữa

Thật chứ lão cao vậy, ăn khỏe vậy cũng tốt

"tôi cho cậu ấy biết Ryu Jun Yeol cũng có weibo". Mong là 2 anh em Ryu với Bo Gum mãi thân thiết với nhau
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách