Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: KimSooHyunFC
Thu gọn cột thông tin

Phỏng vấn Kim Soo Hyun trên tạp chí Esquire tháng 3: “Tôi không muốn bước đi trên con đường dễ dàng”

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-3-2014 14:22:47 | Xem tất
Nào giờ ít khi nào viết cho bé một bài thiệt đàng hoàng. Nào giờ cũng rất ít khi biện minh gì cho bé khi mà lũ bạn nói bé thế này thế kia. Nào giờ cũng khá ít khi comment, hay rate, hay like những bài viết về bé.
Vậy thôi chứ ai hỏi mình yêu diễn viên nào nhất thì tên bé sẽ hiện lên đầu tiên. Ai mình save hình về trong máy nhiều nhất thì cũng là bé, ai mình hăng say coi clip, coi phim hay tìm đọc tin tức nhất thì cũng là bé. Biết bé từ hồi coi Moon Sun thôi, vậy mà chắc phải yêu bé đủ thế nào đó mà dõi theo bé từng ngày, đến tận bây giờ, chưa xót ngày nào là chưa vào Kites để ngóng tin tức bé, rồi vào cả box của bé để coi mọi người ghi gì về bé, đọc xem họ viết về bé ra sao, để vui buồn cùng họ, đễ nghĩ và mừng cho bé. Ta nói mỗi lần đọc comment gì của chị Gem hay bạn Mitmit hay bạn Misshan… chỉ nhớ rõ nhiêu đó thôi là cười muốn chảy nước mắt. Càng theo dõi lại càng thấy an tâm vì bé có những con người luôn dõi theo bé như vậy, những fan trung thành với bé như vậy.
Ngoài bé ra thì mình còn thích Suju nữa. Không phải lôi Suju vào đây để so sánh gì nhưng thực sự mà nói thì ngoài Suju và bé ra thì chả có ai bên Hàn đủ để làm ảnh hưởng mình đến vậy. Mình sống cũng khá thực tế nên đôi khi từng giây phút cũng quý nên nếu không yêu thương đủ, không quan tâm đủ mình cũng chẳng sẽ vào xem làm gì. Vậy mà bao nhiêu thời gian dành cho Suju mấy năm trời thì từ Moon sun đến giờ cũng bỏ ra càng ngần ấy thời gian dành cho bé. Tin nào cũng đọc, cái gì có chữ Kim Soo hyun cũng vào xem. Gọi bé, vì thấy thân thương quá, dù là mình nhỏ hơn bé rất nhiều. Gọi bé vì thấy sự ngây ngô, ngơ ngơ, và đôi khi đến cả ngu ngốc của bé trong việc trả lời phỏng vấn hay  giao tiếp với người ta. Tất cả những cái đó để thấy bé thật chân thật, thật chân tình, có sao nói vậy, nghĩ sao thì mạnh miệng thốt ra vậy, chẳng cố ý đụng chạm ai, chẳng cố ý hại ai, chỉ là sống thật với chính mình. Cái bản tính đó thấy thương biết bao, thấy quý biết chừng nào, vì mấy ai sống trong sống nghệ thuật này mà vẫn giữ được cái nét hồn nhiên và ngây thơ như bé, để khi người ta nhìn vào bé là thấy rõ sự an tâm là bé chẳng phải đang dối trá hay dấu giếm cái gì, và nếu có thì cũng chỉ là giữ cho riêng mình để không tổn hại ai khác. Càng viết thì thấy mình càng sến nhưng lại thấy càng yêu bé thế nào. bé cứ vậy, đã theo dõi bé bao lâu rồi, vậy mà bé cứ vậy, cứ nụ cười đó, cứ ánh mắt đó, đến nỗi nhớ đến cách bé khóc cũng khiến mình có cảm giác nghẹn trong lòng.
Hồi đó có lần đọc tin người ta chỉ trích bé là thiếu suy nghĩ này kia, đọc vừa tức vừa thương bé, trách người ta độc mồm độc miệng, trách người ta lớn mà không biết thông cảm cho người khác, còn không thì trách người ta chắc là lũ ăn không ngồi rồi chỉ biết bới móc những sơ xuất của người khác. Càng nghĩ lại càng bực, thế nên lại cứ mặc định rằng thôi thì gia đình bé yêu bé là đủ, fan yêu bé là đủ và mình yêu bé là đủ, mặc kệ người khác. Ấy vậy mà mỗi lần thấy những bài báo thế này, những bài báo đề cao về bé, về hiện tại của bé, về cả tương lai tốt đẹp của bé lại thấy hạnh phúc vô cùng, rồi cả những lời bình luận tích cực về bé, những fans mới bênh vực bé, lại thấy trong lòng cứ như được xoa dịu cả tram cả ngàn lần.  (lại sến.)
Nói dài quá chứ mãi mong là bé cứ như vầy, cứ từ từ mà tiến, rồi được người ta yêu thương nhiều nhiều nhiều nữa. Thành công nào của bé cũng khiến mình tự hào, tự hào vì đã theo bé một quãng đường dài rồi và thấy bé lớn lên từng ngày, quen thuộc như thể là người thân trong nhà mình vậy. Cố lên nha bé, cố lên nha Kim Soo Hyun của tui. Thương dễ sợ luôn…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 14:26:41 | Xem tất
Chính vì Ngố như thế nên mới thích Ngố lắm đấy.
Trước MFTS chưa xem film nào của Hyunie, có chăng chỉ là liếc qua vài đoạn của Dream High or Moon Sun
nhưng hồi đó cũng ko có ấn tượng gì cả, vì cũng ko có tjan theo được cả bộ chiếu trên tivi
sau này thì tìm hiểu thêm về Ngố, xem Ẩn thân và RM142, Ngố thật đáng yêu
cảm giác rất ấm áp và nhiệt tình vậy nên đơn giản là THÍCH NGỐ thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 14:32:32 | Xem tất
đầu tiên em xin cảm ơn ss đã dịch tin ạ <3
Dù tin có dài thế nào thì vẫn căng mắt ra mà đọc từng chữ một, càng đọc lại càng không thể dứt ra
cả cái news cảm giác như nói hết lên cái tính cách của bạn Ngố vậy ^^
“Rất hân hạnh được gặp mọi người. Tôi xin lỗi vì đã đến trễ.”
Cậu ấy cúi đầu chào và bước vào văn phòng. Chỉ mới muộn có 5 phút.

Vâng, bạn Ngố là người lễ phép và hiểu chuyện vậy đấy, xem bất cứ cái BTS nào, mỗi khi quay xong là cúi 90 độ chào từng người một, từ bác Pd cho tới bất cứ 1 staff nào. Còn nhớ lúc quay The thieves, hết phân cảnh của mình, bạn còn lon ton ở lại xem mn quay rồi làm chân sai vặt
Nếu tôi thật sự là Do Min Joon, tôi có thể đi từ phim trường đến đây trong vòng chưa đầy 5 phút nhỉ.

mình đoán là nói xong câu này bạn lại lấy tay che miệng bẽn lẽn cười duyên đúng không
Cái độ hài hước và quái dị của bạn Bảo Bình này thì chẳng ai lạ gì rồi, bạn pha trò mỗi lúc mỗi nơi, trêu chọc cả bác Pd lúc đang quay "Vì sao" nữa ), nhiều lúc bạn ý còn nói luyên thuyên cái gì mà chỉ mình bạn ý hiểu mới hay chứ ^^
Khi người ta nhìn vào những tác phẩm mà tôi chọn lựa, có thể họ sẽ cảm thấy tôi là một người kỳ quái. Tôi không phải kiểu người muốn bước đi trên con đường dễ dàng. Thay vì thế, tôi là một người sẽ chọn những con đường chật hẹp, chông gai. Tôi chỉ mong được đi trên con đường mà bản thân muốn đi. Dù tôi không có tiền hay tiếng tăm cũng không sao cả, vì tôi vẫn còn trẻ. Có thể sau này tôi sẽ không còn nổi tiếng nữa. Nhưng, so với những tác phẩm phù hợp với độ tuổi của tôi, tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

Vâng, đây có lẽ là tính cách mình thich nhất của bạn đấy bạn Ngố, rất có chí, và là con người có nội lực, có nhiệt huyết và hoài bão, đã làm gì thì sẽ cố gắng hoàn thành thật tốt, vì vậy mình rất trân trọng cái cách bạn đầu tư cho mỗi vai diễn, Nếu là Sam Dong thì bạn sẵn sàng luyện tập ca hát cả mấy tháng trời , còn Donggu thì bạn dành gần 1 năm ở trường võ thuật, học cách cư xử sao cho giống 1 người ngốc nghếch nhất, và quả thực bạn đã làm rất tốt. Good job ^^
Mình nghĩ ở độ tuổi của bạn mà đã làm được những điều này không phải là điều dễ dàng gì, chọn một con đường chông gai để thử thách chính bạn thân mình.

"Dù tôi muốn hay không muốn thì những việc phải xảy ra vẫn sẽ xảy ra. Người Trái Đất gọi đó là định mệnh. Nếu có lý do phải gặp gỡ thì chẳng phải cuối cùng rồi cũng sẽ gặp nhau sao? Còn nếu như không thể thì có nghĩa là giữa chúng tôi chẳng tồn tại lý do nào để chạm mặt cả."

Biết bạn từ lâu rồi, hồi đó chẳng thèm ngõ ngàng gì tới bạn nữa cơ, không hiểu sao quay đi quay lại, lại đụng trúng ngay You came from the star, phải chăng đó là Định mệnh

Nếu mình mà ngưng đọng được thời gian, mình sẽ nói câu này hàng trăm, hàng tỉ lần: SARANGHEYO KIM SOO HYUN <3<3<3

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 14:38:39 | Xem tất
"Ngọn gió mang theo những cơn mưa bất chợt. Thời tiết hôm nay thật vô cùng khó đoán". Đây đơn giản một câu tả cảnh hay đang mô tả cậu hả câu?  Chị thik cái câu này, nó vu vơ nhưng rất chính xác, vì ngọn gió lành này đôi khi làm người ta thấy ấm áp, thấy yên bình, nhưng nhiều khi lại cảm giác gai gai người vì bị shock, bởi nội lực của cơn gió đó có thể cuốn phăng đi rất nhiều thứ và cái đầu tiên là cảm xúc, sau đó nó sẽ dẫn đến lưu dấu ấn trong tim khán giả.
"Cậu ấy nói, cậu ấy sẽ chọn lựa, và sẽ trân trọng sự lựa chọn của mình. Giữa thế giới mênh mông như biển của ngành diễn xuất, của làn sóng Hallyu, Kim Soo Hyun sẽ trung thành với giá trị của bản thân, thành thật và thân thiện với mọi người. Dù điều này không hề dễ dàng với cậu ấy."
. Để lựa chọn bao giờ cũng mất thời gian và phải hy sinh nhiều thứ nữa, tuy nhiên thay vì hối hận thì cậu lại lựa chọn một cảm xúc lạc quan hơn là trân trọng nó dù đúng dù sai, tức là thay vì đi con đường trải đầy thảm nhung, mượt mà thì con thỏ edward lại rẽ sang một hướng đầy sắc nhọn, đầy thử thách, sự trả giá vì thế mà cũng không ít...
"Khi người ta nhìn vào những tác phẩm mà tôi chọn lựa, có thể họ sẽ cảm thấy tôi là một người kỳ quái. Tôi không phải kiểu người muốn bước đi trên con đường dễ dàng. Thay vì thế, tôi là một người sẽ chọn những con đường chật hẹp, chông gai. Tôi chỉ mong được đi trên con đường mà bản thân muốn đi. Dù tôi không có tiền hay tiếng tăm cũng không sao cả, vì tôi vẫn còn trẻ. Có thể sau này tôi sẽ không còn nổi tiếng nữa. Nhưng, so với những tác phẩm phù hợp với độ tuổi của tôi, tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.
. Cả bài phỏng vấn, chị tâm đắc nhất là câu này, giống như mọi người nói, nó chín chắn, thông minh, hàm xúc, và thái độ dám vượt biển của cậu...nhưng chị lại nhìn ra một khía cạnh khác ở trong người cậu khi cậu phát biểu câu này: " đó là tinh thần của tuổi trẻ mà cậu đang sở hữu, nó tràn đầy nhiệt huyết, bản năng nhưng không vì thế mà không mang màu sắc của trí tuệ, khiêm tốn ở đây nữa...Cho nên vui vì phim cậu đóng đạt thành công thì ít mà mừng  vì sự trưởng thành qua từng vai diễn của cậu thì nhiều. Vì thế xin chốt một câu mà một MC đã nói về cậu thay : " Cậu ấy không phải là một mỹ nam mà là một diễn viên thực lực"
p/s : Cám ơn gem vì bài dịch hay mà còn làm rất nhiều trái tim phải thổn thức, không chỉ vì ngôn ngữ mà còn là hình ảnh kia nữa chứ. Cái ảnh cuối nó gợi tình, gợi cảm dễ sợ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 14:56:38 | Xem tất
Cô Gem vất vả quá rầu, bài dài quá *hug hug*

Khi đọc phỏng vấn các bạn diễn viên trẻ và idol, ko ít lần mình lắc đầu ngạc nhiên về tính thiếu nhất quán giữa các bài phỏng vấn của các bạn và thậm chí là trong cùng một bài phỏng vấn. Có lẽ sự thiếu kinh nghiệm và non nớt hoặc những ràng buộc khiến cho những câu trả lời của họ bị giới hạn và mâu thuẫn. Điều này mình lại chưa từng thấy ở những bài phỏng vấn nghiêm túc Kim Soo Hyun. Khi Star đi được nửa chặng đường thì mình ngồi lục lại những pv cũ của Soo Hyun để đọc khi rảnh rỗi, và cũng để tìm hiểu thêm về con người ẩn dấu nhiều khả năng đáng kinh ngạc này! Và quả thật, những câu trả lời của Soo Hyun nhất quán theo thời gian, phản ánh chân thực cảm xúc và thái độ làm việc của cậu. Mọi câu trả lời đều rất thẳng thắn và gãy gọn. Tôi ngạc nhiên vì cách diễn đạt tâm ý có phần "cụ non" của cậu, tôi cũng càng ngạc nhiên hơn với lối suy nghĩ vừa chững chạc cũng rất khiêm tốn của cậu. Hơn ai hết, cậu ý thưc rõ giá trị của bản thân cậu! Cậu ko tự ti, cũng ko vì sự nổi tiếng bất ngờ mà tự kiêu, tất cả những gì cậu có và đang làm đều thể hiện cá tính "tự tin" rất chuẩn mực. Cậu biết mình đang ở vị trí nào trong làng giải trí, cũng ý thức rõ ràng cái bubble dễ xì hơi của những lời tung hê và khen ngợi phù phiếm.

Cậu ấy nói, cậu ấy sẽ chọn lựa, và sẽ trân trọng sự lựa chọn của mình. Giữa thế giới mênh mông như biển của ngành diễn xuất, của làn sóng Hallyu, Kim Soo Hyun sẽ trung thành với giá trị của bản thân, thành thật và thân thiện với mọi người. Dù điều này không hề dễ dàng với cậu ấy.

Con người có ai mà ko có lúc bị choáng ngợp bởi những giá trị ảo, nhất là khi con đường đi đến thành công quả thật ko hề đơn giản. Để có thể giữ vững niềm tin và chân lý sống của mình, một ngôi sao trẻ như cậu quả thật đã kiên định như thế nào.

Nếu Kim Soo hyun muốn chinh phục trái tim khán giả vốn dễ thay đổi và hay xao nhãng, cậu ấy phải tiến lên một bước. Đặc biệt trong ngành công nghiệp giải trí Hàn Quốc, nơi mọi thứ thay đổi chóng vánh, chỉ sau một đêm có thể sẽ có một ngôi sao mới ra đời.

Tàn nhẫn thật đấy, nhưng nhận thức được sự thật đó đã là một khởi đầu đầy thành công của cậu. Chưa một vai diễn nào của cậu lại trở nên nhàm chán, ko một nhân vật nào trùng lặp với nv nào. VÀ tôi tin, cậu sẽ vẫn kiên trì với lựa chọn của cậu.

Khi người ta nhìn vào những tác phẩm mà tôi chọn lựa, có thể họ sẽ cảm thấy tôi là một người kỳ quái. Tôi không phải kiểu người muốn bước đi trên con đường dễ dàng. Thay vì thế, tôi là một người sẽ chọn những con đường chật hẹp, chông gai. Tôi chỉ mong được đi trên con đường mà bản thân muốn đi. Dù tôi không có tiền hay tiếng tăm cũng không sao cả, vì tôi vẫn còn trẻ. Có thể sau này tôi sẽ không còn nổi tiếng nữa. Nhưng, so với những tác phẩm phù hợp với độ tuổi của tôi, tôi muốn được đóng những bộ phim mà chỉ một mình Kim Soo Hyun có thể làm được.

Cái sự can đảm của cậu đâu chỉ là nói suông, trong từng câu chữ, trong suy nghĩ của cậu, đều rõ ràng và rành mạch đến thế. Cậu là Kim Soo Hyun, ko thể nhầm lẫn với bất cứ ai khác! Tôi vui vì cậu ko giấu cái tham vọng khiến mình trở thành "unique. Ko hề bắt chước ai, chuyên tâm học tập và vẽ nên sắc thái của bản thân! Một ngườ như vậy sao có thể ko yêu quí và ủng hộ!

Chúc Kim Soo Hyun của chúng tôi sẽ trưởng thành nhiều hơn nữa, sáng tạo nhiều hơn nữa và thành công nhiều hơn nữa trên con đường nhiều thử thách cậu đã chọn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 15:01:37 | Xem tất
Từ lúc nào mà canh cả ngày cái xó này ra đến trang thứ 3 rồi. Thôi thì ngóc ngách tí còn hơn là ko
Cái bộ ảnh này sao nó ưỡn ẹo quá vậy cụ, chả ra cụ cũng chả ra KSH, có khi là tương lai gần chăng (sẽ có vai diễn hình tượng như vậy )

Mong rằng sự nghiệp của cụ sẽ ngày càng bay cao bay xa, ko chỉ sự nghiệp điện ảnh truyền hình mà cả quảng cáo và âm nhạc. Tham lam quá chăng? bình thường thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 16:00:52 | Xem tất
Có mấy lí do like bạn này.

1) Có xem vài cái vid trả lời phỏng vấn, và qua cả bài phỏng vấn này thì thấy bạn ấy là một con người sống rất có niềm đam mê, có ý chí, có mục địch sống. Chỉ là một con người bt thôi thì đây cũng là một tính cách đáng quý vì thử hỏi xem bao nhiêu người chúng ta đang sống và đang trụ được với đam mê của mình.

2) Chính vì sự đam mê với nghề diễn nên bạn ấy k hề chọn cho mình một con đường bằng phẳng, bạn luôn đặt ra thử thách mới cho mình Cần phải vươn tới nên dù có chọn lựa KB bạn ấy cũng k ngại thử sức mình trên mọi tính cách của vai diễn. Vì bạn ấy mong mỏi đến sự toàn diện chứ k gò bó cho mình bất cứ một phong thái hình tượng nào cả

3) Trong cả bài phỏng vấn, mình thích nhất câu:" bạn ấy k có tiền, k có danh tiếng cũng k sao vì bạn ấy còn trẻ" câu này nghe rất hơi hướng của CSY khi cô ấy nhờ DMJ giúp đỡ đi kiện lại cty cũ . Vui tí vậy thôi nhưng câu nói này theo mình là  minh chứng cho một người thực sự yêu nghề vì dù thế nào họ cũng mạnh dạn thẳng tiến trên con đường họ đi  mà k quan tâm đến những suy nghĩ hay áp lực của người khác. Quan trọng nhất đối với họ là kết quả mà họ làm ra có tốt hay k, có chạm được đến trái Tim của khán giả hay k, có được khá giả công nhận hay k  mà thôi.

K biết tính cách của bạn ấy ngoài đời lắm vì chỉ xem mỗi phim YCFTS và qua tuổi xì tin này nọ rồi. Chỉ thấy một Tài năng như bạn ấy đúng một bảo vật, chúc bạn luôn thành công, lúc nào cũng đầy đam mê nhiệt huyết với nghề, mang lại những tác phẩm hay, quý giá cho khán giả  nhé. KSH fighting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 17:42:52 | Xem tất
Chủ thớt dịch một bài dài quá luôn.
Dạo này xem My love from the star và không thể không bị thu hút bởi cặp đôi cụ mợ.
Với movie “The Thieves” thì đất diễn của Soo Hyun chưa nhiều nên cũng khó nói, nhưng với “Secretly Greatly” thì khả năng biến hóa của Hyun đã đa dạng và hấp dẫn hơn. Tuy nhiên cái kết không làm mình hài lòng lắm, cách giải quyết hơi khiên cưỡng.
Tuy nhiên với drama My love from the star thì diễn xuất của Hyun đã một lần nữa được khẳng định. Nhìn Hyun rất là đáng yêu khi diễn cảnh tình cảm. Rất là thích.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 18:40:29 | Xem tất
cảm ơn ss Gem đã dịch 1 tin đầy tâm huyết như thế này <3 em đọc trên đt từ chiều giờ về nhà mới comt đc

phải nói là đọc tới đâu sướng và thấm đến đó luôn T^T

Ngố trả lời pv khiến người ta bao giờ cũng phải lục profile để xem lại độ tuổi của anh ấy, từng câu từng chữ luôn thể hiện sự thâm trầm và chững chạc *trái ngược với sự hiếu động tinh nghịch bên ngoài *

Ngay cả khi quản lý của cậu ấy gõ cửa báo hiệu đã đến lúc dừng cuộc phỏng vấn, Kim Soo Hyun vẫn không nghe tiếng gõ cửa mà chỉ tập trung vào phỏng vấn. Đây chính là cách cậu ấy trân trọng sự lựa chọn của mình.

Khi Kim Soo Hyun đã quyết định và hứa sẽ làm gì, cậu ấy sẽ làm cho đến khi thật hoàn hảo trước khi có thể thoát ra.

đọc đến đoạn này thấy tội Ngố kinh khủng T^T Dù đang rất mệt mỏi nhưng tinh thần chuyên nghiệp của anh ấy thật đáng kinh ngạc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-3-2014 18:42:29 | Xem tất
Cậu ấy nói, cậu ấy sẽ chọn lựa, và sẽ trân trọng sự lựa chọn của mình. Giữa thế giới mênh mông như biển của ngành diễn xuất, của làn sóng Hallyu, Kim Soo Hyun sẽ trung thành với giá trị của bản thân, thành thật và thân thiện với mọi người. Dù điều này không hề dễ dàng với cậu ấy

Nói thế nào nhỉ, đọc đoạn này mình thật sự rất tin tưởng con đường của KSH, cậu ấy còn trẻ có thể sẽ gặp thất bại hoặc những việc không như ý muốn, nhưng trong những lựa chọn cũng như nghề nghiệp, KSH đang sống thực với con người mình, hiểu giá trị bản thân , có thể cảm nhận được niềm vui và đam mê của KSH đối với diễn xuất. Tin vào giá trị bản thân, điều này thực sự rất quan trọng, nó thúc đẩy, phát triển khả năng diễn xuất của KSH, đồng thời cũng giúp KSH tự tin, vững chãi, mạnh mẽ hơn với lựa chọn của mình.

Ngoài ra tính cách thành thật , thân thiện của KSH lại càng quan trọng trong nghề nghiệp của mình, một bộ phim không thể chỉ một mình mình làm tốt là được, nó phải có sự tương tác, thấu hiểu , hợp tác giữa các đồng nghiệp, cùng giúp nhau tỏa sáng. Và chính sự khiêm tốn, tôn trọng, thân thiện sẽ làm điều này dễ dàng hơn. Không phải tự dưng mà KSH lại dành được nhiều lời khen ngợi chân thành như thế từ các động nghiệp.

Mặc dù không phải là fans của riêng một diễn viên nào cả, nhưng dõi theo những người trẻ này mình thấy bản thân học tập được rất nhiều , tràn đầy nhiệt huyết hơn. Chúc KSH sẽ luôn hạnh phúc khi diễn, tỏa sáng với giá trị bản thân của mình.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách