Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yuwol
Thu gọn cột thông tin

Phía Park Yoo Chun công khai nội dung phản tố: “Người đầu tiên tố cáo Park Yoo Chun đã yêu cầu thoả hiệp 1 tỉ won”

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-6-2016 10:42:16 Từ di động | Xem tất
@chunnieluvu Bên mương 14 mới đăng ghi âm nội dung dàn xếp giữa cjes và cô 1, theo bản dịch thì phía cjes lại chính là người trước tiên đòi hòa giải bằng tiền. Nếu bản ghi âm và dịch là sự thật thì Cjes và YC thật sự  gây thất vọng. Bởi vì nó sẽ dẫn dắt lại mối nghi ngờ ban đầu là YC có qhtd với cô 1 nên mới chấp nhận sự uy hiếp của cô ta.

Trùng lịch hay ngày tháng trong vụ thứ 2 mới là tin đồn, chưa có nguồn xác minh. Hơn nữa trong quá khứ cô ta cũng từng báo cảnh sát và gặp bác sĩ, chẳng lẽ dàn xếp mà đến mức đó thì cũng quá tinh vi rồi.

Cái mà mình muốn nói nhiều lần, đó ko chỉ là vấn đề luật pháp. Dù chỉ là qhtd tự nguyện, nếu có, thì cũng đủ gây thất vọng rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2016 02:02:59 | Xem tất
roseskissdarl gửi lúc 22-6-2016 10:42 AM
@chunnieluvu Bên mương 14 mới đăng ghi âm nội dung dàn xếp giữa cjes và cô 1, theo bản ...

Lâu rồi mình không vào kites, mà phải đăng nhập vào để thắc mắc mộtt í, bạn bao nhiêu tuổi mà thật vọng vì idol của mình 30t quan hệ tình dục tự nguyện vậy
Đọc mấy comt của bạn làm mình liên tưởng đến mấy cô gái không biết gì về đời và sáng đi học tối về với mẹ vậy, và dù mình cũng sáng đi làm tối về với mẹ nhưng mình cũng biết nhu cầu nam nữ là chuyện bình thường như đi gội đầu làm móng của nữ giới thôi...
Mình nghĩ bạn không nên nói thêm hoặc nhấn mạnh cái câu: "Dù chỉ là qhtd tự nguyện, nếu có, thì cũng đủ gây thật vọng rồi." Nhiều lần như vây. Nó làm bạn trở thành trò cười cho mọi người đó...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-6-2016 09:22:29 | Xem tất
roseskissdarl gửi lúc 22-6-2016 10:42 AM
@chunnieluvu Bên mương 14 mới đăng ghi âm nội dung dàn xếp giữa cjes và cô 1, theo bản ...

Em này chắc là còn nhỏ ha? Nên nhớ Chun đã 30t rồi nhen em gái. nếu có tự nguyện thì đó là hoàn toàn bình thường.

Hơn nữa tất cả mọi thông tin đều chưa có thông cáo chính thức từ phía cảnh sát. mà chỉ là tung tin được đưa ra bởi báo chí mà thôi. Đưa ra khi chưa có chứng cứ thì sau này C-jes có thể kiện ngược đó. Em k biết vụ Dispatch bị kiện thua vì dám đưa tung tin JYJ đánh fan đó à. Báo chí có sức mạnh vô cùng khủng khiếp nhưng mà k phải lúc nào báo chí cũng đúng. Nhất là 1 hiện tượng hot như Chun, co thể bị giật dây để che đậy các vụ bê bối của các tập đoàn, của chính phủ

Chỉ thương Chun bị thí tốt như thế.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-6-2016 11:23:40 | Xem tất
roseskissdarl gửi lúc 21-6-2016 12:56 AM
Ngay từ đầu mình đọc phản ứng của cjes là đã thấy Yoochun có qhtd với cô Lee đó r ...

Thấy bạn viết một bài dài như vậy chắc là cũng rõ lắm nhỉ. Vốn là thời kì nhạy cảm và tất nhiên là phải chờ phán xét cuối cùng của toà nhưng nếu bạn không theo dõi đầy đủ thông tin thì xin đừng đăng một bài dài như thể mình hiểu rất rõ và khiến những người không biết sẽ hiểu sai khi đọc những lời bạn viết ))
Thứ nhất, bạn đọc được phản ứng quá CJes sao?Như thế nào vậy?Và JYJ DC Gallery  vốn cũng chẳng phải fandom lớn gì đâu bạn ạ ) Fandom đó bình thường cũng chỉ như support Jaejoong mà thôi rồi. Mà bạn biết sao không? Ngay sau khi đăng thông báo sẽ không ủng hộ PYC nữa, mem trong fancafe đó đã tỏ thái độ phẫn nộ ngay lập tức nhé. Mà nếu đã như vậy tụi tớ cũng chẳng cần bạn ạ, kể cả đỏ là fandom lớn và theo anh hơn 10 năm nhưng vì vụ án chưa có phán quyết rõ ràng và còn quá nhiều điểm đáng ngờ trong lời khai của các nạn nhân mà đã quay lưng với anh thì đáng lẽ nên ra đi từ lâu rồi Không ai giữ và cũng k ai cần. Bạn nói Fan quay lưng lại với anh ư? Xl nhé không có đâu. Khắp nơi người ta đang làm các ProJect #BelieveInPYC và#JusticeForYoo kia kìa? Ngay hôm đầu tiên kêu gọi chữ ký đã có tới hơn 30000 chữ kí từ khắp nới trên thế giới gửi về kia kìa. Bạn bảo sang PYC chỉ còn nước sang Trung đóng phim và cũng sẽ bị ghẻ lạnh sao? Làm ơn hãy tìm hiểu thông tin rồi hãy nói. Hơn cả tức giận, tôi cảm thấy rất đau lòng vì những lời nói làm tổn hại PYC của chúng tôi
Thứ hai, bạn bào là PYC đi vào nhà chứa sao? Và anh hành xử kém cỏi khi đang thực hện nvqs? Xin nhấn mạnh là cảnh sát đã vào cuộc và Khẳng định đó là một quán bar và PYC là một nhân viên hoạt động cộng đồng. Nếu như theo tới thông tin bây giờ từ cảnh sát thì PYC hoàn toàn không vi phạm pháp luật. Theo pháp luật HQ thì hết giờ làm việc, nhân viên cộng đồng hoàn toàn có thể đi bar. Và tại sao qua cách bạn nói cứ như thể đã khắng định PYC phạm tội? Còn truyền thông HQ thì thối rữa khỏi nói rồi, tất cả báo đài tin tức đưa tin trước cả khi cảnh sát biết chuyện? Bạn nói CJes và PYC phản ứng chậm chạp?Không hiệu quả? Đó là bởi bì CJes và PYC chỉ biết tin khi báo chí đã làm rùm beng lên hết cả. Mãi tận một tuần sau mà cành sát vẫn không hề triệu tập PYC đến để điều tra? Cưỡng bức là một tội nghiêm trọng vậy mà cảnh sát lại không biết gì và không hề thông báo cho CJes. Vì sao? Vì vụ án không đủ bằng chứng và còn quá nhiều điểm đáng nghi. Theo như những gì bên cảnh sát điều tra được thì quán bar đó rất có khả năng đã yêu cầu tống tiền PYC và anh đã không đồng ý. Tới giờ anh vẫn  hoàn toàn vô tội
Thứ ba, vậy bạn có biết về bao nhiêu chuyện lục đục và các vụ tham quan hối lố nghiêm trọng trong giới chính trị HQ đang làm rùm beng lên không? Nhất là vụ của Lotte. Một nhà báo nổi tiếng luôn làm tin và phóng sự về tình hình chính trị HQ đã đăng stt Cảm ơn PYC khi nhắc đến vụ Lotte? Theo bạn thì điều này có ý nghĩa gì không )
Cuối cùng," Đi phục vụ công ích đã là nhẹ nhàng và bị mỉa mai là 2 năm nghỉ dưỡng thay vì 2 năm cực khổ rồi, đáng lẽ phải khiêm tốn và tự hạn chế bản thân đi, ai đời lại càng gây thêm phẫn nộ và thất vọng " Ý bạn là sao? PYC bị HEN XUYỄN RẤT NẶNG. Và Anh đã xin đi NVQS tới 2 lần nhưng đều bị từ chối. PYC đã thật sự rất muốn đi nhập ngũ. Đâu ra cái kiểu không biết gì lại chỉ dựa vào thông tin một phía từ bảo đài đã đánh giá nhân cách của anh như vậy? Truyền thông đã bị chi phối và kiểm soát hoàn toàn rồi và bên V-net thì chỉ dựa vào mấy bài trans từ K-net mà phát xét thôi
Chúng tôi không phải cuồng mù quáng mà bênh vực PYC. Chúng tôi- những người đã theo anh 13 năm chỉ là đang bảo vệ idol mình trước những tin vô căn cứ . Chúng tôi cũng theo tin tức của báo đài và cũng tự tìm nguồn tin của mình. Bên Hàn có cái goi là Stalker , và bạn biết họ đáng sợ như thế nào.Phải tìm thông tin từ hai phía bạn ạ. PYC sẽ phải chịu sự trừng phạt của pháp luật nếu như  kết án là có tội trước toà án HQ. Vậy nên mong bạn hãy theo dõi cẩn thận tới cuối
Và cho tới lúc đó,Cassioepia vẫn đang và sẽ luôn ở bên sát cảnh bảo vệ ủng hộ Park Yoo Chun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-7-2016 14:33:00 | Xem tất
Sức mạnh báo chí, đúng là vô thực mà hữu hại...
chỉ mong anh YC sẽ vượt qua được cơn bão tố này
nam diễn viên của Missing you mình từng rất hâm mộ.
mong các anti fan hay tỉnh táo mà phán xét, đừng tự cho mình là thám tử mà ngồi suy luận với những thong tin lẻ tẻ từ báo lá cải.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách