Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cobekiquac_92
Thu gọn cột thông tin

Phẫu thuật ngoài trời? "Hậu Duệ Mặt Trời" lại gây tranh cãi về mặt y học

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 26-3-2016 00:54:29 Từ di động | Xem tất
Ai mà ngồi soi mấy cái này đúng là rảnh, quá rảnh, max rảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 07:41:45 | Xem tất
Bản thân mình thấy hợp lý mà. Những mối lo ngại khi phẫu thuật ngoài trời trong phim Yoon Myung Joo đã đề cập đến rồi mà. Vì ko còn lựa chọn nên bắt buộc phải liều lĩnh làm thế thôi mà. Có cơ may sống sót, còn hơn chờ phòng vô trùng ko kịp rồi chết trc khi vô. Phim thì phải có sạn rồi, nhưng với mình tình tiết hợp logic là ok. Đâu phi lý đến nỗi mà ko chấp nhận đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 08:38:25 | Xem tất
toàn diễn viên mình thích, toàn gái đẹp không ah kaka
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 10:01:48 | Xem tất
Í của các bạn í là phải làm theo nguyên tắc, nguyên tắc, nguyên tắc là để cho bệnh nhân chết mới đúng khoa học.
Thế những lúc chiến tranh nổ ra ầm ầm, người ta cưa tay cưa chân ngay tại chỗ, ko có cả gây tê, gây mê thì sao. Đã nói là cực chẳng đã nói phải thế. Mấy ông bà cứ làm theo nguyên tắc rồi chôn cho đúng thủ tục luôn nha
Thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 15:51:23 | Xem tất
Lúc ấy làm gì còn lựa chọn tốt hơn chứ. Phòng mổ, thiết bị y tế đều bị hư hỏng, lấy đâu ra phòng vô trùng để mà mổ. Không mổ ngoài trời thì bệnh nhân chết. Mà trước đó Myung Joon cũng can ngăn rồi BS Kang giải thích rồi còn gì. :3. Nghĩ đi nghĩ lại chả thấy chỗ nào không logic cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 19:44:10 | Xem tất
Phim hay nhưng sao không tránh những tình tiết y học vô lý đi, mổ bụng mà gây mê bằng bóp bóng, phơi nội tạng ra thế kia thì trên thực tế là sau mổ nhiễm trùng mà chết!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 19:51:22 | Xem tất
Lúc xem đoạn này đã thấy có nó hơi phi thực tế một chút vì khi mổ phanh điều bác sĩ lo sợ nhất là bệnh nhân sẽ bị nhiễm trùng hoặc mất máu trong quá trình phẫu thuật, nhiều người chỉ vì vết thương nhỏ do nhiễm trùng cũng dẫn đến cái chết rồi. Tuy nhiên, do bác sĩ Kang cũng đã giải thích cặn kẽ nguy cơ xấu khi phẫu thuật ngoài trời rồi nhưng chị Myung Joo vẫn quyết tâm làm nên có lẽ hạt sạn này cũng ko to lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2016 22:18:45 | Xem tất
thực ra phim này có hơi hướng fantasy drama, cho nên mình nghĩ không cần thiết phải đi moi móc từng hạt sạn như vậy. Lúc đó bác sĩ Kang cũng đã nói buộc phải phẫu thuật thôi, nếu không bệnh nhân sẽ chết. Nếu có thể cứu được thì dẫu nguy hiểm 1 chút nhưng cứu được mạng sống thì không phải cx đáng thử lắm sao ?
còn về chi tiết hô hấp nhân tạo thì thực sự không phải chuyên môn của mình, cho nên lúc xem chỉ cần tự động bỏ qua
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-3-2016 23:59:53 | Xem tất
haizzz, đại khái là đồng chí Yoon Myung Joo đã có lên tiếng nói là phẫu thuật ngoài trời là blab blab blab và sau đó thì bác sĩ Kang Mo Yeon cũng đã lên tiếng là do trường hợp bất khả kháng blab blab blab rồi kia mà, người ta đã hợp lý hóa cái chuyện đó rồi mà tại sao lại cứ vạch lá tìm sâu nhỉ????
Còn cái chuyện hô hấp nhân tạo thì lại quá nhảm ruồi, đây là phim truyền hình mang tính chất mô phỏng chớ đâu phải phim nghiên cứu học thuật đâu mà cần đúng 100% các động tác, haizzz, quá sức hà ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-3-2016 02:54:58 | Xem tất
Nói chung là mình xem diễn xuất nên mấy chi tiết này mình k để ý lắm (Có để ý thì cũng có biết gì đâu hehe)
phim mà. Thỉnh thoảng hư cấu chút có sao đâu
Thôi kệ đi. Ai ghét cứ ghét, ai thích cứ thích
Hậu duệ mặt trời muôn năm haha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách