Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rainbow_cosy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phản ứng của Netizen: “Beautiful Mind đang trong cuộc thảo luận về việc rút ngắn… vẫn chưa có quyết định”

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 21-7-2016 11:45:29 | Chỉ xem của tác giả
Đối với các bộ drama chiếu trong năm nay, mình không có thời gian xem hết cả, BM là một trong những bộ hiếm hoi mà mình sẵn sàng dành chút thời gian để theo dõi. Thực sự đối với mình BM là một bộ phim rất rất tuyệt vời, từ biên kịch, PD, cast chính lẫn phụ đến cả nhạc phim. Nội dung phim truyền đạt nhiều ý nghĩa mà theo sự hiểu biết của mình thì hình như chưa có phim nào đề cập đến.

Bố cục của một tập phim được sắp xếp rất logic, tình tiết hợp lý không thừa không thiếu. Mỗi đầu phim là đoạn flashback ngắn như một mẫu ký ức hằn sâu trong trái tim một nhân vật. Những cảnh này thật sự gây ấn tượng mạnh với mình. Diễn xuất của Jang Hyuk thì khỏi phải bàn cãi, Lee Young Oh như được viết ra cho riêng Jang Hyuk vậy, Park So Dam cũng đang làm rất tốt, đặc biệt Baek Seung Hwan - em chính là tương lai của nền điện ảnh Hàn Quốc, và diễn xuất dàn cast phụ từ vai bác sĩ, bệnh nhân đến người thân đều rất hay và cảm động.

Từ tập 1 cho đến bây giờ, sự lôi cuốn đang tăng dần theo cấp số nhân, mình không hiểu vì sao con rate lại thấp như vậy trong khi phản hồi knet rất tốt. Mong KBS hãy có một quyết định đúng đắn, đừng vì rate thấp mà chính tay bóp nghẹt "đứa con" của mình khi nó đang "phát triển" rất vững vàng.

Bình luận

phi vào trang của Hyuk gáo thét đi bạn :((((( - chết mất  Đăng lúc 21-7-2016 12:20 PM
*đập tay* YEY!!!  Đăng lúc 21-7-2016 11:57 AM
totally agreeee  Đăng lúc 21-7-2016 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 21-7-2016 12:20:20 | Chỉ xem của tác giả
Huhu, ko biết nitizem Hàn có lao vào băm bổ nhà đài ko chứ vì con rết kia mà giết cả bộ phim và công sức của cả 1 tập thể

Nó chán đã đành, đằng này xác định nó rất xuất sắc. Hyuk ko bàn vì đúng là Viết ra dành cho Hyuk, cơ mà dàn diên phụ lẫn chính đều rất ok! Ai chê SoDam chứ mình chả chê - diễn theo ý đồ BIên Kịch, bạn í làm làm tốt vai diễn của mình - càng nhìn bạn í càng ngọt, cái người đó mới nguy hiểm - chứ nhìn phát ngọt luôn sau này nhạt tếch ))

Nói chung là hi vọng KBS ko ác như thế, như như thế thì ác hơn thú!

Bộ phim mà mình để yên ko tua khi xem phim, duy nhất của hiện tại, ko xem phim nào nữa  )) duy nhất từ trc đến h với phim Hàn huhuhu

Ôi tôi đi chết đấy, muốn đập bàn qá huhuhu >..< >..<

Bình luận

mình anti từ trc mà h ghét hơn =]]]  Đăng lúc 21-7-2016 12:29 PM
huhuhu, anti KBS từ bây h luôn huhuhu  Đăng lúc 21-7-2016 12:24 PM
nói chung chắc cũng đã quyết r == vì muốn cắt phải báo BK dể còn thay đổi KB ==  Đăng lúc 21-7-2016 12:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 21-7-2016 14:29:26 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay mà lại bị cắt sao
Thật tội cho ekip phim và dàn dv
Phim được khen nhìu mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 21-7-2016 18:51:59 | Chỉ xem của tác giả
Lượn Naver thấy tin này từ chiều tối hôm qua, gg trans ko hiểu mấy, quắn quéo bứt rức tới tận giờ. Đọc tin thấy cực kỳ bực mình cái cách làm ăn thực dụng và vô trách nhiệm của KBS. Thật sự mình thấy rất khó hiểu 1 dự án phim như BM, đc đặt kế hoạch sản xuất từ lâu, casting qua năm lần bảy lượt mà vẫn đc lên sóng thì hẳn là nhà đài phải nhận ra cái hay của nó mà quyết tâm theo chứ? Đằng này KBS lại giết đứa con đẻ của mình bằng cách xếp lịch một phim hay nhưng khá kén người coi như Beautiful Mind lên sóng cùng với một phim cùng đề tài y khoa nhưng nhẹ nhàng, dễ xem hơn nhiều. WTH??? Và giờ thì sao? Phủi tay nhẹ nhàng, cắt tập trong lúc phim nhận đc bão lời khen chỉ vì rate lẹt đẹt quanh mức 3 - 4% Xin lỗi chứ KBS cho tui cười phát nha! Nếu rate thấp, phim bị chê tơi bời như Moorim thì cắt tập đã đành, đằng này phim đc người ta khen ngợi ko ngớt cơ mà Còn đòi hỏi gì nữa?? Nhà đài thì sao? Có quyền sinh sát, yêu cầu này nọ, khinh thường công sức của diễn viên, của đoàn làm phim chắc??   Làm ăn theo cách của KBS, phim rate cao thì bắt kéo tập, rate thấp thì cắt ko nương tay thì thiết nghĩ NHỮNG BỘ PHIM HAY LÀM ƠN ĐỪNG TÌM ĐẾN KBS ĐỂ KHỎI PHẢI CHỊU SỐ PHẬN CỦA ĐỨA CON GHẺ Iêm khuyên chân thành luôn í

Còn một vài bạn vô thread bảo PD quay rất tầm thường, ko nghệ thuật; dàn diễn viên phụ dở, ko tạo đc sự hấp dẫn cho phim??? Vậy thì hẳn là các bạn có con mắt nghệ thuật tinh đời lắm! Hí hí Dí cái máy quay vô sát mặt diễn viên, quay để mà người xem xem xong phải giật mình thắc mắc "Ủa vậy lúc vui, lúc bối rối, lúc nói dối mình vậy thiệt hả?!" hoặc hốt lên màn hình nguyên cái não với cái hộp sọ (bonus thêm quả âm thanh khoang sọ kích thích thính giác nữa ) làm người ta vừa sợ, vừa ghê, vừa tò mò vừa hứng thú là chưa đẹp, là tầm thường. Ờ, tầm thường quá! Ahihi Thiệt tình là thấy tự xấu hổ luôn khi chỉ mấy cảnh bác sĩ rửa tay hay đơn giản là cái vòi sen xả nước trong ep 4 hay ep 5 gì đó của 1 PD tầm thường đã là tui thấy đã mắt r À quên, trong phim Gye Jin Sung có nói với Lee Young Oh một câu như này: " Trong những câu anh thường nói, ban đầu dường như nghe thì rất chính xác, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì lại thấy không đúng", mấy bạn hãy nói sao để người ta vừa nghe thấy vô lý nhưng phải vắt óc suy nghĩ ròi nhận ra là lời nói đúng,  đừng có như Lee Young Oh nha

Dù sao cũng lỡ thích BM và cạch mặt KBS ròi nên ekip cố lên, Beautiful Mind cố lên! Tui sẽ chống mắt lên coi BM sẽ sống KIẾP CON GHẺ CỦA KBS như nào Jang Hyuk - Lee Young Oh tuy ko đc Daesang của KBS nhưng chú (muốn gọi là anh lắm nhưng thôi, ngại chết! Hí hí =)) ) đã đc Daesang trong lòng người xem r! *From Vietnam with love. pặc pặc =)) *

Tén kều chủ thớt rất nhèo vì bài dịch và cũng là mở ra topic để con khùng như mềnh vô nói nhảm =)) Cái hình kẹp tóc cư tê bá cháy luôn í Nhìn hình ai mà biết ổng bị rối loạn nhân cách chống xã hội =)) =))
#Team_Dr_Lee_Young_Oh #Team_say_nắng_ông_chú_đẹp_zai #Team_couple_OhSung_biến_thái_cute =))

Lảm nhảm vậy đủ r, tui về bệnh viện để bác sĩ Lee Young Oh đẹp dzai chữa bệnh đây   =))  =))

Bình luận

góp gạch ném KBS đê!!!!!!!!  Đăng lúc 22-7-2016 12:09 PM
số phận con ghẻ quá bạc bẽo =))))  Đăng lúc 21-7-2016 11:48 PM
uhuhu si nghĩ vắt óc mà ko biết xếp baek sung hwan vô góc nào nên thoi đó ss Sum ơi :'(  Đăng lúc 21-7-2016 10:55 PM
http://forum.kites.vn/thread/-kbs-2015-beautiful-mind-jang-hyuk-yoon-hyun-min-park-se-young-459919-25-1.html đây nè, cơ mà ko sối động lắm đâu =))  Đăng lúc 21-7-2016 10:54 PM
haha viết xuất sắc quá =))) cho cưng 1000k likes cưng thiếu Baek Seung Hwan của ché  Đăng lúc 21-7-2016 10:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 21-7-2016 19:54:35 | Chỉ xem của tác giả
vớ va vớ vẩn

làm ăn như shit

16 tập đã là ngắn rồi, giờ còn muốn gì nữa

có hàng tá bộ phim ko hay mà vẫn giữ nguyên số tập, trong khi 1 bộ phim hay nội dung sâu sắc như vậy thì lại muốn giảm

mẹ KBS nghĩ mình là ai mà làm cái chuyện điên rồ như vậy, coi thường khán giả

công sức của cả đoàn làm phim, dù rating thấp mà diễn viên vẫn nỗ lực cho từng tập, công sức của anh Jang cho cả 1 bộ phim, bảo cắt thì ai chịu đc

tẩy cmn chay cái đài KBS này đi, bực cả mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 21-7-2016 20:56:37 | Chỉ xem của tác giả
Nghe tin phim này có thể bị cắt mà buồn buồn. Thật sự là phim quá hay luôn. Tiếc cho một tác phẩm có giá trị.

Thật ra ban đầu lúc mới xem tập 1 mình có đôi chút phản cảm bởi vì mình cảm thấy nam chính quá lạnh lùng vô tình, ỷ ta đây là giỏi, chính là cái thể loại hot boy tự cao tự đại hay gặp trong truyện tranh, quá siêu thực. Hoàn toàn không phù hợp với hình ảnh của một bác sĩ. Bác sĩ là phải biết thương yêu bệnh nhân còn ông này thì lại... Hì hì! Cũng vì mình xem phim mà ko tìm hiểu trước nội dung phim, nghe bạn quảng cáo phim hay có yếu tố ly kỳ trinh thám thì nhào vô xem nên mới bị ngợp lúc đầu. Cũng may nội dung hấp dẫn nên mình đu tiếp qua những tập tiếp theo và chính thức bị bỏ bùa luôn. Thiệt là có biết đâu anh bác sĩ bị điên, ổng có cảm xúc đâu mà đòi phải "lương y như từ mẫu" )). Còn chị nữ chính ko đẹp theo tiêu chuẩn chung, thêm cái tính "nhiệt tình cộng bất tài trở thành phá hoại" trong mấy tập đầu gây ức chế cho phần đông khán giả nên có lẽ một lượng lớn người xem bỏ cuộc với phim. Cộng với nội dung vốn kén người xem nữa nên rating không cao.

Chứ cùng là nội dung đó, mà trai xinh gái đẹp đóng thử xem, giống như "W" nè, đảm bảo fan đu rầm rầm. Nhưng thích nhất ở phim này chính là không quan trọng trai xinh gái đẹp, mà bản chất của mỗi nhân vật, cái hay của từng diễn viên đã toát lên vẻ đẹp rồi. Từ việc phim nói về một anh bác sĩ điên điên, ko biết đồng cảm với bệnh nhân mà tên phim là Tâm hồn tươi đẹp (Beautiful Mind) là đủ hiểu đây là bộ phim của những sự đối lập và trái ngược, tận cùng của lạnh lùng biết đâu lại chính là ấm áp? Nam chính xuất sắc khỏi bàn, anh ấy đã trở thành linh hồn của bộ phim luôn rồi. Về chị nữ chính, nhiều bạn chê nữ chính diễn dở chứ cá nhân mình cảm thấy chị này diễn rất tốt, khắc họa được đặc trưng của nhân vật, bởi vì nhân vật của chị ấy ban đầu gây ức chế và phản cảm, chị ấy diễn làm bạn ghét được thì chứng tỏ chị ấy đã thành công rồi. Theo kịch bản càng về sau thì nhân vật càng trở nên đáng yêu hơn, cũng vì bản chất chị này tốt bụng chính nghĩa, chỉ là nông nổi và cảm tính nên hay làm hỏng việc, nhưng một khi đã có nam chính chỉ đường cho chị ấy bước thì rõ ràng chị ấy làm một cộng sự, một trợ lý rất tuyệt vời. Trang phục mấy tập đầu làm chị ấy trông có vẻ béo nhưng trang phục mấy tập gần đây thì đẹp hơn rồi, tóc để mái lưa thưa trông càng xinh xắn, dễ thương hơn. Ai nói couple chính gượng gạo thì không hiểu phim rồi. Một chị gái mới lớn chưa từng yêu, một ông chú bị bệnh tâm lý ko có cảm xúc thì bảo sao ko gượng gạo hay phải có chemistry ngay từ đâu cho được? Rõ ràng theo mạch phim thì nam nữ chính ngày càng gần gũi tự nhiên hơn, cũng như con quái vật bên trong bác sĩ Lee ngày càng bị thuần hóa. Cảm xúc ngây ngô khi mới biết yêu được cô ấy thể hiện rất chân thực. Quả thực diễn xuất của Park So Dam rất tuyệt, đặt bên cạnh Jang Hyuk ko hề bị chênh hay đuối. Nhiều bạn không phân biệt được yêu ghét tính cách nhân vật với diễn xuất của diễn viên hay sao ấy. Ghét nhân vật đó là mặc định người ta đóng dở luôn. Còn về vì sao nữ chính lại có tính cách này thì mình nghĩ hoàn toàn là ý đồ của biên kịch. Để thuần hóa một ông chú không có cảm xúc, chỉ sống bằng não không bằng tim thế kia thì phải cần một em gái sống kiểu cảm tính, chỉ nghe tim không nghe não chứ. Đó là quy luật bù trừ. Nếu cô nào thông minh, lý trí quá thì lấy gì sưởi ấm trái tim lạnh lẽo của Dr. Lee đây? Nói chung rất thích chị nữ chính.

Về dàn cast phụ mình cũng rất thích luôn. Mỗi nhân vật có nét đặc trưng riêng. Không lẽ cứ vai phụ là phải cute dễ thương, làm mấy trò con bò, chọc phá gây cười mới là hay? Dù nguyên dàn phụ không hào nhoáng, mà hình như cả phim này đều thế, nhưng họ vẫn rất hay ho. Có anh nam phụ đầy nhiệt huyết nhưng phải bất lực đầu hàng trước mặt tối của xã hội, có chị nữ phụ xinh đẹp, thông minh nhưng vì mặc cảm bối cảnh xuất thân và bị xã hội chèn ép nên cuối cùng chịu thua và đánh đổi tình yêu của mình. Ông bác sĩ Lee cha đúng kiểu nghiêm khắc và liêm khiết, không khoan nhượng, giám đốc Shin đã mất thì là kiểu lãnh đạo ôn hòa. Ông bác sĩ ác thì dù cười tươi vẫn thấy đểu ngầm. Nhân viên bệnh viện còn có một cô y tá mập ú, ko đẹp như nhiều y tá phim khác, nhìn vào là biết dân nhiều chuyện, một anh bác sĩ trẻ tuổi, lười biếng và nhác việc, một cô bác sĩ tim mạch luôn tỏ vẻ khó chịu và mệt mỏi, một cô bác sĩ gây mê bất chấp tất cả vì con gái, một anh bác sĩ kỹ thuật hình ảnh rất biết nhìn người, một anh bác sĩ thần kinh thích khoe mẽ, lại có anh bác sĩ khác râu ria, quần áo lượm thuộm, nhìn vào là biết nghèo rồi... nói chung trong một bước tranh đa sắc mỗi người họ đã tạo nên một xã hội bệnh viện thu nhỏ rất sống động. Cảnh tập 1 lúc ca phẫu thuật thất bại, thằng bé câm gào khóc, cả dàn bác sĩ lặng người (tất nhiên trừ anh nam chính bị điên ra :3 ), cảnh đó phải nói rất xúc động, họ diễn rất hay.

BỆNH VIỆN CÓ PHẢI ĐỂ CỨU BỆNH NHÂN KHÔNG? Câu hỏi của Dr. Lee hỏi cảnh sát Gye, cũng là bài học cuộc sống làm người xem đau đáu, những góc tối và góc khuất trong bệnh viện vị vạch trần. Nhưng không phải tất cả đều là màu xám. Vẫn còn đó tình người và những trái tim người thầy thuốc, có thể có lúc họ bất lực, họ thỏa hiệp nhưng rồi họ sẽ có lúc đấu tranh. Bài học về lòng tin trong cuộc sống, về động lực mang đến cho bệnh nhân trái tim khỏe mạnh, về người thân bị bệnh là gánh nặng hay hy vọng cho ngày mai, về nạn phân biệt giàu nghèo trong điều trị, về bạo hành gia đình và sự thiếu quan tâm của cha mẹ dành cho con cái... Cứu một bệnh nhân sắp chết để rồi người thân của bệnh nhân đó phải trở thành sát nhân là đúng hay sai? Bộ phim có rất nhiều giá trị nhân văn chứ không phải chỉ là một câu chuyện giật gân, gây cấn đơn thuần. Chặng đường đã đi hơn một nữa, cuộc đấu tranh dai dẵng vẫn còn dài. Đồng tiền và lương tâm. Để xem cuối cùng ai sẽ thắng?

Cảnh quay phim cũng rất đẹp, đến cả cảnh bác sĩ rửa tay trước khi phẫu thuật, cảnh vòi nước từ từ chảy ra nhìn cũng đậm chất nghệ thuật. Phông nền cũa bộ phim từ cái không khí u tối ngột ngạt những tập đầu dần dần trở nên thoáng đãng và tươi sáng hơn. Cũng như nội tâm của nam chính cần mở rộng và tháo đi xiềng xích bó buộc chính bản thân mình. Những tập đầu cuộc sống của anh chỉ quanh quẩn bên trong bệnh viện, ra ra vào vào phòng phẫu thuật nhưng rồi tất cả đã thay đổi khi bước ngoặt sự thật bị phơi bày, ai bị xua đuổi, xa lánh và đẩy đến tận cùng để từ đây anh đến một không gian khác, cảm nhận hơi thở cuộc sống rất khác. Miền quê nhỏ của nữ chính với bầu trời xanh ngắt, mặt biển mênh mông, với những con người quê chân chất, chân thành... Ở đó anh đã chạm tới giới hạn của tâm hồn và bắt đầu cuộc thay máu trở thành một tôi rất khác. Sau đó, ngoại cảnh phim bắt đầu có chất thiên nhiên hơn. Cảnh cuối tập 10 là một buổi hoàng hôn rất thơ mộng và lãng mạn bắt đầu cho một mối tình, một khởi đầu mới.

Hy vọng nhà đài sẽ thay đổi suy nghĩ. Hay ít nhất phim có bản uncut tung trên mạng cho dân chúng xem.

Bình luận

Ức muốn chựi thề ràu :((((( >..<  Đăng lúc 21-7-2016 11:39 PM
korean showbiz news > New Korean drama project  Đăng lúc 21-7-2016 11:21 PM
Nó ở mục nào thế? Tớ ko copy đc, phải vào mục để tìm :(  Đăng lúc 21-7-2016 11:15 PM
Dọn nhà qua http://forum.kites.vn/thread/-kbs-2015-beautiful-mind-jang-hyuk-yoon-hyun-min-park-se-young-459919-25-1.html chơi đi mấy thím  Đăng lúc 21-7-2016 11:08 PM
Phim hay thì người xem cũng sẽ có tâm xứng đáng với bộ phim. Nói chung là thích phim này quá. Hối hận vì đã xem sớm. Biết trước chờ full rồi xem cho bớt đau tim   Đăng lúc 21-7-2016 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 21-7-2016 23:32:55 | Chỉ xem của tác giả
roseskissdarl gửi lúc 21-7-2016 10:26 AM
Theo giới thiệu thì bộ phim lấy cảm hứng từ tiểu thuyết y khoa giả tưởng nổi tiếng c ...

Mình nghĩ b nên xem từ đầu đến cuối và không tua khi xem thì b sẽ có cảm nhận khác bây giờ b nói.
1. B bảo đạo diễn không giỏi và không kinh nghiệm nhưng cả cốt truyện,mạch phim và diễn xuất đều cực tốt.
2. B bảo diễn viên phụ diễn không mấy rung động thế thì m chịu b luôn.

Bình luận

Mà khổ, mem BM đã rất Polite là ko nhận xét j về Doctors òi, muốn nói cảm nhận cực nhưng tự biết ko nên nói, nhung mà thánh này cứ phun ầm ầm về BM! Vãi thánh ;))   Đăng lúc 22-7-2016 10:19 AM
bạn đó fan Doctor nhưng mọi mặt trận có bài về BM đều thấy dấu răng, dù là bài độc lập về BM, éo liên quan gì đến phim kia. Nên cứ bơ đi cho khỏe  Đăng lúc 22-7-2016 10:14 AM
Nên next những còm này bạn ah :(! Hik! Thánh phán này từ nhiều thớt rồi nên đọc coi như ko thấy! Thêm ức chế! Như xem hết mà viết như thánh!  Đăng lúc 21-7-2016 11:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
 Tác giả| Đăng lúc 21-7-2016 23:54:26 | Chỉ xem của tác giả
Thật đáng tiếc cho một bộ phim hay nhưng phát sóng không đúng lúc
Nghe nói đây là dự án ấp ủ đã lâu, việc tìm dv chính cũng rất khó,
nhiều người từ chối, thậm chí lúc quay trailer đầu tiên cũng chưa có nữ 9
Buồn không thể tả...
Nhiều người nghĩ bộ phim sặc mùi thất bại bởi sự làm vội làm vàng của nó..
Vậy mà lúc ra mắt, tất cả đã thay đổi,
từng cảnh quay, từng nhân vật được chăm chút tỉ mỉ,
Căn phòng của YO, phòng phẫu thuật, quê nhà của JS,
tất cả đều hài hòa và giống như được chuẩn bị kỹ lưỡng,
Vậy mà bây giờ phải đối mặt với việc cắt bỏ..
Thật đau lòng..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 22-7-2016 10:51:18 | Chỉ xem của tác giả
Theo giới thiệu thì bộ phim lấy cảm hứng từ tiểu thuyết y khoa giả tưởng nổi tiếng c ...

Vì bình luận không đủ dài, và mình cũng muốn rep hẳn một cái để những người khác đều hiểu một chút về phim dù không xem, cũng như tôn trọng người viết ra hẳn một cái bài post dài như bạn.

Mình tôn trọng việc bạn không thích phim. Chuyện này quá hiển nhiên. Mình cũng có vài người bạn không thích phim, và mình cũng không mất công thuyết phục họ làm gì. Vì đây là quan điểm cá nhấn của mỗi người. Thế nhưng, với mình, dù là chê một cái gì đó thì cũng phải có căn cứ. Chí ít, cần phải đúng thông tin cái đã. Thế nên, mình chỉ đính chính một số thông tin sai mà không biết bạn lấy từ đâu ra thôi. Đừng quá gay gắt nhé!.

1. Nhắc lại, Beautiful Mind được Kim Tae Hee viết dựa trên cảm hứng từ nhân vật "Frankenstein" nổi tiếng - một vị bác sĩ lập dị không có cảm xúc. Không phải cảm tác trên cả tác phẩm hay "chuyển thể.".  Thế nên mọi so sánh với tác phẩm kia là không có căn cứ.

2. Bộ phim ngay từ đầu được giới thiệu. (từ những ngày chưa có cast được ai) trên trang chủ KBS là phim y khoa mang giá trị nhân văn về con người. Qua góc nhìn và sự so sánh tương phản giữa kẻ được cho là điên và người thường. Và phim cũng nói lên được tinh thần "Ai đó giết người, ai đó cứu người, ai đó truy đuổi, ai đó bị truy đuổi." Hơn hết, nếu dịch sang tiếng anh sẽ thấy được phim  về Psychopath, Medical và "một chút" Thriller. Ở đây, mình mong bạn tự tìm hiểu Thriller. Nó không phải dạng kinh dị máu me rùng rợn như bạn nghĩ nha. ==.

3. Mình là người khá ghét việc đánh giá diễn xuất của một ai đó qua đám đông. Nhưng dù sao đây là góc nhìn của bạn nên mình không bàn đến. Chỉ là bạn có thông tin hơi sai. Park So Dam đầu tiên bị nói về dáng vẻ bề ngoài không bắt mắt. (Đây là nói nhẹ, Knet có vài bình luận còn ghê hơn). Sau đó bị nói rằng nhân vật của cô quá ngớ ngẩn, quá ngu. Và nhiều người tự hỏi BK có vấn đề hay không. Thế nhưng sau khi ep 6 phát sóng thì hẳn ai cũng hiểu là đó là ý đồ của BK. Và nó hợp lí, về mặt xây dựng nhân vật và cả tâm lí. Knet cũng đã không gay gắt, thậm chí nhiều comment ở top cũng cho rằng vai của Park So Dam là ổn và  cũng dần yêu thích nét đẹp của vai này trong những tập gần đây. Cái mà BK muốn xoáy vào là giá trị tâm hồn chứ không phải sức mạnh trí tuệ. Ngoài ra, chỉ có 1 cơ số ít dù không thích vẫn chấp nhận. Ngay cả ở mọi diễn đàn của VN, những bình luận cho phim gần đây đều rất tích cực.

4. Góc quay, cách dựng phim của BM chỉn chu và nghệ thuật. Vì mình làm truyền thông nên phần nào hiểu được. Còn việc bạn cho rằng nó chưa rùng rợn thì xem lại cái số 2 mình giải thích. Còn bạn vẫn không thấy hay thì mình tôn trọng bạn vì đây là vấn đề về sở thích cá nhân. Tuy nhiên đừng vì sở thích cá nhân mà "dập" PD và BK không thương tiếc khi không google kĩ về họ. Các tác phẩm của họ. Và khi đã thấy rồi cũng kho đánh giá được họ, vì bạn ở VN làm sao biết được họ đã làm công việc của họ thế nào. Nên xin bạn hãy bình luận văn minh dù là dưới góc độ chủ quan. Chứ đừng dùng từ ngữ và thái độ phê phán và chắc mẻm như vậy. (Đây là góp ý, bạn không thích cũng không sao)

Cuối cùng, để phê phán một cái gì cần dựa trên không gian, thời gian và chủ thể. Để nói về giá trị nghệ thuật, nhân sinh thì phải dựa vào nhiều thứ khác. Đó là lý do vì sao khi mình muốn chê cái gì, trước tiên phải xem và nhịn nhận thật kĩ. Đây là bàn về " quy tắc hùng biện hay nhận định". Còn nếu chỉ đơn giản nêu ý kiến chủ quan. "Phim đó dở, không coi, thấy quay không đẹp, nhảm,.." thì không ai nói gì cả. Nhưng một khi đã nhận xét kĩ hơn về những vấn đề cần phải được chính xác thì mong bạn chăm chút thời gian cho nó chứ không phải cứ vài tiếng thì vào edit chỉnh sửa comment của mình.

Thân.

Bình luận

bó tay r. bạn ấy bỏ đi roài. Mất 1 tiếng cuộc đời gõ chữ. == Thiệc quá buồn, Vẫn chưa hết buồn. Giờ làm xao chỉnh KB đâyyyy  Đăng lúc 22-7-2016 11:30 AM
Mời về với Doctors của Thánh - ôi giời ơi, chết mất! Next hộ tôi thành phần này cái ak ak  Đăng lúc 22-7-2016 11:20 AM
Thánh phán là chỉnh sửa ah - mắc mệt qá trời! Thánh ko cảm được film, ko xem hết đc tình tiết thì mời thánh lướt hộ cái - ở đó mà oánh giá loằng ngoằng,  Đăng lúc 22-7-2016 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 22-7-2016 23:21:31 | Chỉ xem của tác giả

Xin phép chủ thớt cho mình làm 1 post để rep lại bạn này

Bạn roseskissdarl, tôi đọc post của bạn có lẽ từ lúc bạn chưa sửa gì. Phải nói là lúc đó thấy nực cười lắm í nhưng tôi méo thèm cafe ý kiến gì hết. Cơ mà chẳng biết bài post của bạn làm tôi lên cơn thần kinh kiểu gì mà tôi rất siêng đọc lại nhờ đó phát hiện ra bạn sửa rất nhiều từ chỗ đọc vào là thấy vô lý đùng đùng tới chỗ có thể thấy có lý một chút nếu là người ko xem BM, kiểu lái suy nghĩ dư luận ấy mà Nhưng tôi thì thấy bạn càng sửa càng mắc cười thôi Tới mức méo chịu đc nữa mới phải post bài này Khổ nhắm cơ

Xem phim í, mỗi người một cảm nhận riêng, chẳng ai giống ai, ờ đúng! Ở một diễn đàn dành cho dân xem phim như kites thì chuyện bày tỏ cảm nhận, quan điểm về phim là chuyện dĩ nhiên, chẳng ai cấm. NHƯNG! Khi cảm nhận hay bày tỏ quan điểm gì của cá nhân, ít ra nên bày tỏ với thái độ khách quan một chút, có ý kiến đóng góp một chút và đừng có tỏ thái độ khinh miệt quá đáng . Tôi thấy bạn bảo một số bạn ko biết cách chấp nhận ý kiến trái chiều về bộ phim, nhưng trước hết, bạn hãy xem lại thái độ của bạn khi nhận xét về BM đi! Bạn cho rằng phim ko hấp dẫn?? Ko sao cả. Đối với bạn góc quay của PD ko đẹp, biên kịch viết ko hay? Ok thôi! Nhưng gì cơ? Bạn đánh giá rằng PD quay RẤT TẦM THƯỜNG và ko nghệ thuật??? Tôi thật sự rất rất tò mò rằng bạn có phải là nhà phê bình nghệ thuật tầm cỡ vũ trụ ko đấy! Bạn nói như thể tát vào mặt người đọc vậy! Động cơ bạn nói như vậy là gì?? Để KHOE MẼ ta đây có mắt nhìn nghệ thuật?? Cho tôi cười phát nhé! Phê bình cần thẳng thắn nhưng phải với thái độ lịch sự thì người ta mới phục chứ! "Lời nói chẳng mất tiền mua/ Lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau". Bạn có cái thái độ khinh thường với phim mà rất rất nhiều người yêu thích như vậy thì sao lại trách người ta tức giận với bạn? Đó là chưa kể bạn bạn nêu ra rất nhiều thứ nhưng chẳng liên quan cũng chẳng nhằm mục đích phê bình BM trong bài post của mình. Khi người ta ý kiến thì bạn đuối lý, chối bay chối biến. Vì ý của bạn ấn tượng quá nên tôi nhớ luôn đấy! Bạn "có gan" lớn tiếng phán rằng PD quay TẦM THƯỜNG và không nghệ thuật thì sao ko dám đứng ra tiếp nhận phản hồi về nó mà thấy người này ý kiến người kia chỉ trích rồi xóa, rồi chỉnh sửa theo ý khác?? Người sau vào đọc bài nói tôi vu khống cho bạn thì tội tôi quá! =)) Việc chỉnh sửa đó có thể làm bạn đẹp hơn trong mắt những ai đọc sau nhưng với tôi, với những ai đã đọc post của bạn từ đầu sẽ chỉ thấy nực cười hơn thôi! =)) Bài post của bạn ý thay đổi nhiều đấy nhưng có 1 cái ko thay đổi - BASH! Thêm nữa nhé, tôi thấy bài post của bạn nói đến rất nhiều phim, rất nhiều nhân vật. À ừ! Ý định của bạn là lấy nó làm dẫn chứng cho suy nghĩ của bạn. Nhưng tôi thấy nó cứ sai sai thế nào ấy =)) Cá luôn là ko phải mình tôi thấy như vậy =)) Có cần thiết phải trưng ra cho thiên hạ biết rằng bạn coi nhiều phim, tinh thông kiến thức thế giới như vậy ko =)) Những bạn khác trong thread này sao tôi ko biết chứ tôi đọc bài của bạn vừa tức vừa cười đấy =)) Chẳng thấy thuyết phục cái quần gì luôn =)) Bạn nói phim lấy cảm hứng hay chuyển thể cũng như nhau cả thôi? Cho cười cái nữa nhé! Ahihi =)) Thiệt phục khả năng định nghĩa lại thế giới của bạn luôn =)) Sao ko nói là bk đạo nhái ý tưởng nhưng ko làm tới nơi nên bị flop dập mặt luôn đi =)) Tôi cá là bạn chưa tìm hiểu kỹ thông tin về phim, chỉ xem lướt vài phút cho có và nhào vô "thể hiện" vậy thôi. Tôi nói thật, may ở đây là kites, có quy định này nọ chứ ở những nơi khác thì bạn bị chửi cho tối tăm mặt mày rồi!=)) (tôi ko muốn dùng từ nặng hơn, nhé! =)) )

Bạn ko thích xem, cảm thấy phim chưa xứng với trình độ cảm thụ nghệ thuật của bạn thì mong bạn đừng lãng phí thời gian của mình vì bộ phim này. Đời người quá ngắn mà đúng ko? nên nếu thích hãy tận hưởng phim học đường nhí nhảnh hay phim tình cảm bánh bèo sướt mướt nghệ thuật đỉnh cao cho đến khi nào còn có thể nhé! Hãy để những phim tầm thường này cho lũ tầm thường chúng tôi, vậy nhé! Phim bị cắt tập tụi này cũng điên lắm r nên đừng làm tụi này tụt mood nữa, nhé! Chào thân ái và quyết thắng! (Ủa mà thắng cái quần gì nhỉ?! Mà thôi kệ =)) )

"Trong những câu anh thường nói, ban đầu dường như nghe thì rất chính xác, nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì lại thấy không đúng"

Cơ mà cho hỏi thêm câu nữa! Bạn có coi phim Beautiful Mind ko vậy? =)) =))

Bình luận

Bản than tớ nói next nhưng cứ có bài nào phản pháo là phải nhảy vô sướng cùng :))  Đăng lúc 23-7-2016 08:48 PM
nhiều khi muốn next mà cứ bức rức í =))))) chịu ko nổi phải phản pháo lại :v  Đăng lúc 23-7-2016 08:41 PM
Đọc vài câu đầu biết bạn này đang ở đâu roài, next cho nhẹ bụng ^^  Đăng lúc 23-7-2016 10:25 AM
Ai trộm đĩa bay bạn đó đề nghĩ giả lại đê! Haiza! May cái là tớ chả bao h đủ kiên nhẫn đọc hết bài post của bạn í vì....  Đăng lúc 23-7-2016 10:24 AM
thiệt đau lòng vì phim hay như nào lại rơi vào tay KBS. BM xứng đáng là CON CƯNG ở 1 đài khác chứ ko phải là CON GHẺ ở cái đài này!  Đăng lúc 23-7-2016 07:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách