Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2131|Trả lời: 20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Phản ứng của Netizen: “Beautiful Mind đang trong cuộc thảo luận về việc rút ngắn… vẫn chưa có quyết định”

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

[+7738 -261] Là một đài trung ương, các người định giảm số tập phim để phát sóng Olympics chỉ vì nó có rating thấp sao. Chuyện này thật bất công đối với những khán giả đang theo dõi bộ phim, tôi rất tức giận.

[+6727 -427] Đây là bộ phim duy nhất mà tôi đang theo dõi trong ba đài lớn. Rating thấp là lỗi của KBS... đối thủ cạnh tranh là một bộ phim lãng mạn.. Còn bộ phim này có cảm giác như "Lie to Me" + "House", nó nói về những bệnh nhân tâm thần, đem lại nét đẹp của con người, một bộ phim hoàn toàn riêng biệt.  Các người nên nhấn mạnh điểm khác biệt này từ đợt quảng bá đầu tiên. Doctors được chiếu lại vào ngày tiếp theo hơn ba lần, Beautiful mind hầu như không có phát lại lần nào cả.  

[+5430 -367] Tôi thấy đây là một bộ phim siêu đẳng, khó hiểu vì sao người ta không xem nó... Tôi phản đối việc rút ngắn... Có rất nhiều người xem cuồng nhiệt đang theo dõi, các người không thể làm điều đó được.  

[+4610 -180] Cứ làm theo như kịch bản ban đầu đi, đừng có phá hủy nó chỉ vì lòng tham của các người.  

[+4582 -214] Đối với tôi nó là một bộ phim hay, làm ơn đừng cắt giảm nó...

[+1107 -45] Nó chỉ có 16 tập vậy mà vẫn muốn cắt bớt, KBS thật sự thiếu lương tâm...

[+1105 -52] Đoàn làm phim cố lên… đừng làm vậy, đây là một bộ phim hay!

[+951 -45] Vì bộ phim này nên tôi mới còn hy vọng vào 3 đài lớn...

[+896 -54] Lâu rồi tôi mới kiếm được một bộ phim xem được như thế này… thật sự rất đáng tiếc.

[+849 -42] Tại sao? Các người không thấy tập hôm qua hay như thế nào sao? Rating không phải là tất cả …

[+748 -29] Tôi ngất đấy.. bộ phim này khá hay… phản đối việc rút ngắn!

[+693 -34] Diễn xuất của Jang Hyuk và tất cả những cảnh trong bệnh viện đều rất tuyệt vời... cốt truyện cũng hay, tiếc thật.

[+697 -38] Phản đối việc cắt ngắn này! ~~ Bộ phim này rất hấp dẫn. đừng có đánh giá mọi thứ bởi vẻ bề ngoài của nó, thật đáng tiếc.

[+656 -30] Đương nhiên phải chống lại việc rút ngắn này!

[+620 -25] Ngất mất... chuyện này thật buồn cười …  Các người cắt ngắn một bộ phim chỉ vì rating thấp? Các người có nghĩ tới cảm giác của những ai đang xem bộ phim không? Cứ giữ nguyên 16 tập đi... Rating không phải là tất cả.

[+575 -29] ôi trời ơi tại sao ㅠㅠㅠㅠBộ phim này hay mà ㅠㅠㅠ đã lâu lắm rồi chúng ta mới có dịp xem một bộ phim y khoa được làm hay như thế  ㅠㅠㅠ

Source: soompi, naver
Vtrans: [email protected]

Mình xin phép được up bức ảnh "Jang Hyuk và cái kẹp tóc của anh ấy"
Mọi thứ vẫn đang trong thảo luận nên chưa có gì chắc chắn cả, mọi người hãy cố gắng chờ đợi kết quả :'(

cre sidus
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 21-7-2016 09:30:54 | Chỉ xem của tác giả
KBS là vậy đó rất thực dụng mà
Hồi " Luật sư kì quặc "  rating cao thì bắt đoàn phim tăng tập khi dàn diễn viên đều đã có lịch trình
tăng 4 tập ko  dc thì tăng 2 dàn dv vẫn ko đồng ý thế là kêu thôi ráng tăng 1 tập cũng dc , dàn dv vẫn từ chối

Đầu năm nay Morim shool cũng  đã bị cắt 4 tập vì rating rồi
Và khi  lo lắng của fan Beautiful Mind khi rating ko tốt sợ KBS cắt tập đang có nguy cơ thành sự thật

Cảm ơn bạn trans

Bình luận

KBS ko đọc phản hồi của khán giả hay sao đó , BM rating ko cao nhưng phản hồi rất tốt . từ ep 1 tới nay knet toàn khen phim  Đăng lúc 21-7-2016 09:39 AM
m đang xem luật sư kì quặc nè, hơi muộn ^^ mong là BM sẽ ko bị cắt, nếu cắt thì câu chuyện sẽ bị sửa như thế nào :(  Đăng lúc 21-7-2016 09:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 21-7-2016 09:44:56 | Chỉ xem của tác giả
Mình ủng hộ ý kiến của netizen. Đây là 1 bộ phim hay, chỉ tiếc là ra ko đúng thời điểm. Đáng ra KBS nên dời lại lịch chiếu khi thấy việc casting diễn viên chưa hoàn thiện thay vì cứ một mực giữ nguyên lịch chiếu như đã định.
Cá nhân mình thấy đây là phim y khoa của Hàn ổn nhất mà mình đc xem những năm gần đây. Dù lúc đầu xem có thể thấy mạch phim hơi chậm nhưng đó là do phim ko chỉ khai thác vấn đề liên quan đến 2 nv chính mà còn vấn đề liên quan của các nv khác nữa <- cực thik điểm này, 2 tập gần đây là điểm sáng trong toàn bộ mạch phim chậm và ngấm dần như thế
[+5430 -367] Tôi thấy đây là một bộ phim siêu đẳng, khó hiểu vì sao người ta không xem nó... Tôi phản đối việc rút ngăn... Có rất nhiều người xem cuồng nhiệt đang theo dõi, các người không thể làm điều đó được.  
[+4610 -180] Cứ làm theo như kịch bản ban đầu đi, đừng có phá hủy nó chỉ vì lòng tham của các người.  
[+4582 -214] đối với tôi nó là một bộ phim hay, làm ơn đừng cắt giảm nó...
[+896 -54] Lâu rồi tôi mới kiếm được một bộ phim xem được như thế này… thật sự rất đáng tiếc.
[+620 -25] Ngất mất... chuyện này thật buồn cười …  Các người cắt ngắn một bộ phim chỉ vì rating thấp? Các người có nghĩ tới cảm giác của những ai đang xem bộ phim không? Cứ giữ nguyên 16 tập đi... Rating không phải là tất cả.

16 tập, chỉ có 16 tập thui, cut nữa thì hủy phim đi cho xong. KBS làm ơn xem xét kĩ đi. Rating ko phải là tất cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 21-7-2016 10:17:22 | Chỉ xem của tác giả
Trời, còn có 6 tập nữa thôi làm ơn đừng cắt dùm đi.
Mình thích phim này lắm luôn. Mặc dù rating không cao nhưng nội dung rất hay và ý nghĩa.
Diễn xuất của Jang Huyk trong phim phải nói diễn tả được nhân vật rất chân thật. Xem mà nghĩ đó là Young Oh luôn chứ không phải là Jang Huyk đang diễn nữa.
Buồn một nỗi là rating thấp quá. Tiếc cho công sức của đoàn làm phim bỏ ra để có một bộ phim hay như vậy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-7-2016 10:17:41 | Chỉ xem của tác giả
Bên Hàn ngày càng giống bên Mĩ, quá chú trọng rating.
Bên Mĩ rating thấp dưới 1% thì phải là cắt phim luôn, còn giờ bên Hàn cũng đang làm thế.
KBS nói vậy đúng là cắt ngắn rồi. Dù mọt phim nói gì cũng không nghe đâu, chả trách hèn gì teaser của MLDBC không viết ngày mấy chỉ viết tháng 8.
Hiện tại phim đang quay không kịp nên muốn cắt thì cắt khá dễ dàng.
Giật thót dòm lại con rate mới đây của Wanted
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 21-7-2016 10:24:02 | Chỉ xem của tác giả
Ôi xời ơi.
Phim nó nhiều tình tiết thế kia, nội dung nó hấp dẫn thế kia. Tôi thấy tăng thêm mấy tập mới giải quyết cho thỏa đáng cho nó hợp tình hợp lý thì còn nghe hiểu được, đằng này còn đòi cắt bớt không biết có khi nào tập tiếp theo cho anh Oh của tui bị xe của cảnh sát Gea đâm chết xong hết phim cũng nên. . Lâu nay mới coi được cái bộ phim mà phải căn từng chữ của nhân vật nói để ngẫm xem có cái ý tứ gì trong đó không, xem mà không sót một giây nào cơ, hết phim thì ôi thôi tụt hết cả mood, và mood tăng lại vào ngày thứ 3 hàng tuần .
P/s: Fan cuồng bác sĩ Oh.

Bình luận

Tớ thầu củi với lửa nhá! Bao nhiêu cũng có cho KBS sáng nhất luôn :))))  Đăng lúc 21-7-2016 10:57 PM
=)) a Oh bị đâm xe =))))) kbs mà cắt thì knet đốt nhà luôn đó =)))  Đăng lúc 21-7-2016 09:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 21-7-2016 10:26:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Theo giới thiệu thì bộ phim lấy cảm hứng từ tiểu thuyết y khoa giả tưởng nổi tiếng của Anh, nên nó có cái nền nội dung hấp dẫn. Đáng tiếc, phim được giao cho một đạo diễn ko giỏi và ko giàu kinh nghiệm, các bộ phim trước đây của ông hầu hết đều mờ nhạt và ko thành công lắm (ông cũng thường làm đồng đạo diễn nhiều hơn tự đạo diễn một bộ phim nên kinh nghiệm cũng ko hoàn chỉnh), và một dàn cast phụ diễn xuất ko mấy rung động.

Thay vì cắt tập, mình cho rằng sẽ hiệu quả hơn nếu mời thêm một đạo diễn thực lực nhiều kinh nghiệm vào làm đồng đạo diễn, nhằm thổi luồng gió ấn tượng hơn vào bộ phim, cameraman cũng có thể tăng cường thêm người giỏi hơn để góc quay đẹp hơn và xúc động hơn nữa. Lời nói thật, mình đã phải bỏ đõ nửa chừng vì sự nhàm chán của dàn diễn phụ, và cảnh quay khi so sánh với những bộ phim đầu tư kỹ càng về cảnh nền khác thì xem BM thấy trở nên rất tầm thường, góc quay cũng ko có chút nghệ thuật nào.

Về Park So Dam, có nhận xét cho rằng nhân vật cô diễn vài tập đầu gây phản cảm vì là nhân vật vụng về mà nhiệt tình, ko chuyên nghiệp- do đó thành ra người xem ghét lây diễn viên. Ko phải như vậy, người diễn viên tài năng thì dù diễn vai ác thì người ta vẫn thấy tài, như vai cảnh sát trưởng độc ác của Jang Hyun Sung trong Signal hay vai người chồng nửa chính nửa tà của Yoo Ji Tae trong The good wife. Mình ko đánh giá cao PSD ko phải vì ghét vai của cô, mà vì cách cô diễn ko đem lại rung động cho mình, về ánh mắt về biểu đạt nội tâm lẫn cơ mặt, ko có gì vượt trội, ở mức chấp nhận được chứ ko gọi là xuất sắc.

Góc quay đặc biệt ko thú vị, bạn có thể bất ngờ với những cú lia cận mặt rùng rợn, nhưng với mình như vậy vẫn chưa đủ đô khi phim được quảng bá là một phim có màu sắc kinh dị  bí ẩn. Mình nghĩ rằng nó ko thể so sánh với những movie có đề tài kinh dị, bí ẩn hay khác được, xử lý như vậy với mình chưa đủ sức ấn tượng.

Tất nhiên đó là những nhận xét mang tính chủ quan của cá nhân mình, gu mỗi người mỗi khác nên cái mà mình thấy ko hay có khi trong mắt người khác lại là hay toàn diện, xuất sắc ko có gì để cải thiện ko chừng. Có lẽ sẽ có bạn thấy bực mình khi mình chê một phim mà các bạn ấy thấy hay. Nhưng cũng bình thường thôi nếu như sở thích khác nhau mà người ta nhìn vấn đề với cảm nhận khác nhau. Vd như một số bộ phim lãng mạn nổi tiếng, có nhiều người rất thích, có người lại thấy sến sẩm nhảm nhí khó chịu vậy. Bạn cho rằng như vậy, nhưng với người khác thì ko, thế thôi, chẳng có gì phải căng thẳng cả.

Có một điều mình đồng ý là BM ko được duy trì việc pr tốt. Ban đầu có pr, nhưng về sau có lẽ rating thấp mà nhà đài chẳng thấy pr gì nữa. Sắp lịch chiếu cùng khung giờ với Doctors một phim y khoa nhẹ nhàng dễ xem hơn mình cũng nghĩ đó là một sai lầm. Thêm vào đó mình có nghe nói rằng Doctors được chiếu lại vào ngày hôm sau những 3 lần, trong khi BM thì ko - mình cho rằng việc chiếu lại nhiều lần cũng góp phần vào việc cải thiện rating, vì giúp người xem bắt kịp nội dung phim nếu họ bỏ lỡ vào tối hôm trước.

Nhưng trên hết, theo mình dân Hàn có vẻ ko thích style làm phim này cũng như đề tài phim. Phim về một người bác sĩ có tài nhưng ko có cảm xúc, cách tiếp cận thì u tối và lạnh lẽo. Nó đem lại cảm giác lạnh lẽo và xa cách tương tự một bộ phim khác mà mình đã xem (ko phải đề tài y khoa) là The great seer của Jisung, phim này cũng ko thành công về mặt rating.

Chúc nhà sản xuất BM sớm có quyết định hợp lý và hiệu quả. JH diễn rất hay, anh ấy đặc biệt hợp với áo sơ mi đen với áo vest trắng phủ bên ngoài.

P.S Cảm nhận ko dựa trên thông tin về phim hay ý kiến của netizen, mà dựa trên việc chính mình xem phim và cảm nhận về độ hấp dẫn của câu chuyện và mức độ đồng cảm dành nhân vật. Mình thấy phim ko hấp dẫn thú vị vì nó ko hợp gu và ko phù hợp suy nghĩ của mình về việc thế nào là một bộ phim hay và hay toàn diện. Tất nhiên cảm nhận chỉ là cảm nhận thôi, đừng đòi hỏi nhiều quá vì mình rất tầm thường ko thể nào làm hơn được nữa.

Bình luận

Từ đầu đến cuối mình chỉ nói đến thông tin về phim, netizen và diễn viên phim thôi. Bạn sai thì chỉnh là bt, và mình cảm ơn hẳn hoi nhé =))  Đăng lúc 22-7-2016 01:52 PM
Cho dù là cái post sau cùng cũng phải nhắc lại. Bạn ghi sai thông tin, bị ng khác chỉnh, tự thấy sai edit post sửa lại =)). Co2nc ái cảm nhận bàn ai care đâu nè. =))   Đăng lúc 22-7-2016 01:50 PM
Ai công kích cá nhân? =)) bạn mắc cười quá. bạn xuyên tạc giới tính của toai toai còn chưa nói gì nha. =)) tự sửa bài vì ghi sai mà giờ đá qua Park So Dam thôi hả.   Đăng lúc 22-7-2016 01:46 PM
Tôi đã quá lịch sự với loại người như bạn =)) Nói ko lại rồi bắt đầu công kích cá nhân hả.Ý thì vẫn vậy,quan trọng là ý chứ mấy thông tin bạn tự reply dc=))   Đăng lúc 22-7-2016 01:30 PM
Bạn cẩn thận khi dùng từ nha. Bài tôi thì tôi có quyền sửa, nực cười. Nó sẽ được sửa nữa nếu tôi thấy còn muốn thêm ý.  Đăng lúc 22-7-2016 01:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 21-7-2016 10:43:27 | Chỉ xem của tác giả
Xin đinh chính cho nhiều bạn, BM là tác phẩm của riêng Kim Tae Hee, nhân vật Lee Young Oh chỉ lấy cảm hứng từ "nhân vật Frankenstein" mà thôi. Lee Young Oh hoàn toàn khác Frankenstein. Va BM không chuyển thể hay cảm hứng từ cả cuốn tiểu thuyết đó.

Cá nhân mình đây là bộ phim hiếm hoi của KBS có kịch bản vô cùng hay và PD lẫn BK và dàn cast đều quá xuất sắc. Xuất sắc từ góc quay, khung hình, cách sắp xếp mạch phim và chỉ đạo diễn xuất. Từ tập 6 trở đi mỗi tập phim đều xoáy vào 1 vấn đề và giải quyết ngay trong tập trên nền 1 vụ án chính dưới góc nhìn của 1 người "điên". Mọi thứ vô cùng mới lạ và lấy được nhiều cảm xúc từ mình. Có lẽ nhiều bạn đã quá quen và thích nhịp phim của Hàn thì sẽ không cảm được và không hiểu ý đồ của PD. Beautiful Mind có kiểu quay và dựng phim khá giống phong cách truyền hình Mỹ. (như Breaking Bad). Cá nhân mình thì mình khá thích kiểu dựng phim và góc quay của PD. Với mình Beautiful Mind quá tuyệt vời dưới bàn tay của Mo Wan Il và BK Kim Tae Hee.

Về nội dung, có thể 5 ep đầu Beautiful Mind còn khiến nhiều người khó hiểu nhưng từ ep 6 thì mọi thứ như vỡ òa và phim được nâng lên một đẳng cấp khác biệt khi vấn đề được giải đáp. Mội tập phim sau đó đều đặt ra vấn đề và là một thông điệp về y khoa, tình người, lương y và hơn hết là nó quá chân thật.

2. Ngay từ đầu KBS đã PR một cách sai lầm và quá chủ quan. Thế nên nếu có trách rate quá thấp xuống tới mức dưới 4% và không gỡ gạc lại được thì nện tự trách mình thay vì cắt giảm đi công sức của 1 tập thể theo cách này. KBS trong mắt mình luôn là 1 nhà đài làm ăn bê bối, truyền thông không chuyên nghiệp và không có trách nhiệm với mọi sản phẩm mà mình phát sóng.

3. Cho dù có cắt tập thì với mình BM vẫn là một trong những bộ phim hay nhất nửa đầu năm nay, từ diễn viên, BK, PD và cả ekip quay, hóa trang,...

P.s: Mo Wan Il không hề là cái tên "thiếu kinh nghiệm". Và Beautiful Mind vẫn nhận được phản hồi tích cực từ những người đang xem nó. Nếu không thích, có thể ngừng xem và trước khi phát biểu cái gì, mong người phát biểu hãy tìm hiểu thông tin kĩ.

Thanks bạn dịch, cơ mà nghe là BM ban đầu 20 giảm còn 18 mà. == Vì dính 1 tuần Olympics.

Bình luận

nhưng rốt cuộc phim lại hay vượt ngoài mong đợi, mặc dù rate ko cao, thật là buồn quá đi...  Đăng lúc 21-7-2016 11:44 PM
Còn không thì nên đợi có nữ 9 xác nhận rồi thì quay.. lúc đó có cảm giác như BM chỉ là phim thế chỗ trống thôi í, ai cũng nghĩ p sẽ ko hay vì làm quá gấp,  Đăng lúc 21-7-2016 11:43 PM
Lúc chưa tìm đc nữ 9, KBS vẫn cho quay trailer mà ko có nữ 9 luôn ấy @@ nếu đã nhất quyết đến như thế thì nên pr tốt hơn chứ, cứ như con ghẻ -.- ko hiểu nổi   Đăng lúc 21-7-2016 11:41 PM
Phim này cần phải PR đúng, thế mà có vẻ KBS k lên chiến dịch cho đàng hoàng. == Trong khi phim có quá nhiều thứ có thể PR dc  Đăng lúc 21-7-2016 10:55 PM
mình theo dự án này từ khi nó còn loay hoay chưa cast dc ai. Lúc đó lên xem tin Hàn của KBS thì 20 ep. còn sau này thì mình k biết nữa huhu :((  Đăng lúc 21-7-2016 10:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-7-2016 10:58:17 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay thế mà lại định giảm à
Diễn xuất quá tuyệt vời
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 21-7-2016 11:08:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
K còn j để nói nếu BM bị cắt ngắn vì cái rết của nợ kia huhu ! Phim nội dung lẫn diễn xuất siêu hay và nhân văn mà đi cắt! Đồ KBS thực dụng

Bình luận

Siêu ức chế huhu  Đăng lúc 21-7-2016 11:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách