Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2096|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Park Yoochun gửi tới người hâm mộ lá thư đầy chân thành trước khi gia nhập trại huấn luyện quân đội

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Park Yoochun gửi tới người hâm mộ lá thư đầy chân thành trước khi gia nhập trại huấn luyện quân đội.

Xin chào các bạn, tôi là Yoochun đây.
Chắc khi các bạn đọc được những dòng này tôi đã ở trong trại huấn luyện rồi nhỉ?Ừm … Các bạn sẽ không phiền nếu như tôi nói chuyện thoải mái hơn chứ? Bởi vì chúng ta đã quen biết nhau lâu vậy rồi mà. ~^^(Anh bắt đầu sử dụng từ “ít trang trọng” hơn, như cách nói chuyện giữa những người bạn với nhau ấy) .
Um. Trước khi gia nhập trai huấn luyện, tôi thực không để tâm suy nghĩ nhiều về sự thật là sắp phải nhập ngũ đâu. Chỉ khi tham gia các buổi chụp hình và phỏng vấn tôi mới sực tỉnh ra, khi đó mới bắt đầu suy nghĩ : “A, mình sắp nhập ngũ rồi, mình sẽ không phải làm việc trong một khoảng thời gian … đã lâu lắm rồi mình chưa được nghỉ ngơi lâu như này nhỉ.”

Tôi đã biết mình sẽ phải thực hiện nghĩa vụ công dân từ cách đây lâu lắm rồi, nhưng thời gian cứ thế trôi đi và tôi thậm chí dần quên mất nó. Tôi cũng đã quyết định là sẽ không có bất kì sự hối tiếc nào trước khi tôi đi. Nhưng tôi nghe nói có rất nhiều fan muốn hỏi tôi rằng điều gì tôi cảm thấy nuối tiếc nhất trước khi nhập ngũ, nhưng tôi nghĩ sẽ tốt hơn nếu như chú tâm vào những điều mình thấy biết ơn và dễ chịu hơn là những thứ tôi còn vấn vương tiếc nuối, bởi vì bạn đâu có thể quay ngược lại thời gian để sửa chữa hay thay đổi những điều đó đâu.

Tôi luôn mang theo suy nghĩ rằng tôi thật sự biết ơn vì đã nhận được rất nhiều tình yêu thương của mọi người, và có được niềm vui trong công việc. Cảm ơn các bạn rất nhiều ^^

Có rất nhiều điều nhưng không thể diễn tả hết thành lời, nhưng đây là những lời muốn nói từ con tim, tận sâu thẳm trái tim mình, tôi luôn cảm nhận và thấu hiểu mọi sự đồng điệu giữa chúng ta. Chân thành cảm ơn các bạn.

Bây giờ, tôi sẽ cố gắng trả lời một số câu hỏi của các bạn. Tôi đã chọn một vài câu từ rất nhiều câu hỏi mà các bạn đã gửi.

Sẽ thế nào nếu như tôi không phải là một người nổi tiếng? Tôi nghĩ tôi có thể sẽ là một nhạc sỹ, hoặc có thể là một tiểu thuyết gia …? Ưm, tôi nghĩ có thể là như vậy lắm.

Có rất nhiều bạn hỏi tôi về món ăn tôi sẽ nhớ khi ở trong trại huấn luyện, nhưng anh Jaejoong có nói với tôi rằng ở trong đó ăn bất cứ thứ gì cũng thấy ngon hết cả. Vậy nên tôi không nghĩ là mình sẽ thèm ăn món gì đó ở trong doanh trại đâu...

Tới câu hỏi về thể loại phim mà tôi muốn đóng sau khi hoàn thành nghĩa vụ quân sự. ồ … Cách đây không lâu tôi có đi uống với anh Kyunggu, anh ấy nói là chúng tôi nên hợp tác trong một bộ phim điện ảnh sau khi xuất ngũ. Bởi vì có rất nhiều điều cần phải học hỏi để trở thành một diễn viên thực thụ như anh ấy, và bởi anh ấy luôn đối xử với tôi như một người anh trai ấm áp chân thành, nên tôi thực sự có suy nghĩ và mong muốn được làm việc cùng anh ấy trong một bộ phim.

Người mà tôi nhớ nhất luôn luôn là cha của mình. Càng trưởng thành, trách nhiệm đặt lên vai tôi lại càng lớn, và có rất nhiều điều tôi muốn hỏi ông, tôi cũng muốn gặp ông nữa, nhưng bởi vì ông ấy đã không còn trên cõi đời này, nên tôi luôn luôn thấy nhớ ông.

Bài tập về nhà tôi dành cho fan trong kì nghỉ này là mạnh khỏe và hạnh phúc. Còn tôi thì muốn học thêm tiếng Trung và đọc thêm nhiều cuốn sách nữa.

Ồ, liệu tôi trả lời chừng đấy câu đã đủ chưa nhỉ…? Anh Jaejoong của chúng ta … anh ấy nói là muốn ra ngoài để nhìn mặt tôi lần cuối trước khi tôi đi nhưng cuối cùng, chúng tôi lại kết thúc cuộc nói chuyện thông qua điện thoại. Tôi muốn nói, tôi cảm thấy rất tự hào về anh ấy.

Junsu, là người bạn, người mà tôi thực sự yêu quý. Là chiến hữu của tôi, mặc dù cậu ấy có thể sẽ thấy cô đơn nhưng tôi hi vọng cậu ấy sẽ tìm thấy sức mạnh và động lực để đi tiếp.

Gửi tới người hâm mộ của tôi, thực sự cảm ơn các bạn rất nhiều, tôi sẽ trở về bình an như lời chúc của các bạn dành cho tôi. Thật tuyệt khi được nhìn thấy các bạn ngày hôm qua, một ngày trước khi nhập ngũ, tôi cảm thấy thật yên lòng và cảm động, tâm trạng của tôi thật sự rất tuyệt vời. Tôi nghĩ sẽ thật tuyệt vì tôi sắp được gặp gỡ những người bạn mới và trải nghiệm những điều mới mẻ.

Chúng ta không chỉ không được gặp nhau trong một khoảng thời gian ngắn, mà sẽ khá dài đấy. Dẫu vậy tôi vẫn hi vọng chúng ta sẽ trải qua một khoảng thời gian tuyệt vời, sẽ thật vui khi gặp lại nhau, sau khi chúng ta cùng nhau trưởng thành hơn chút ít. Tạm biệt ~~~~~~~~~!!!! ^^

Source: JYJ Facebook Official
Etrans by Yochwennie + dongbangdata
Vtrans by [email protected]
Via Chunlovers – Park Yoochun VietFans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 28-8-2015 08:40:38 | Chỉ xem của tác giả
Tuy biết nghĩa vụ là cao cả
Nhưng nhìn anh bị cắt tóc thế kia
Nhìn thương dã man
Đọc những dòng thư mà bâng khuâng cảm xúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-8-2015 08:48:45 | Chỉ xem của tác giả
Ồ, liệu tôi trả lời chừng đấy câu đã đủ chưa nhỉ…? Anh Jaejoong của chúng ta … anh ấy nói là muốn ra ngoài để nhìn mặt tôi lần cuối trước khi tôi đi nhưng cuối cùng, chúng tôi lại kết thúc cuộc nói chuyện thông qua điện thoại. Tôi muốn nói, tôi cảm thấy rất tự hào về anh ấy.

Ối đừng nói lần cuối nghe buồn quá anh ơi, tình cảm với 2 anh trong JYJ nhiều quá
Cắt quả đầu mới rồi, trước khi lên đường nhắn nhủ mấy phen
yêu thế không biết.
cám ơn bạn đưa news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 28-8-2015 09:21:18 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự m đã khóc khi đọc bài viết này, không hiểu vì sao
Một chàng trai tình cảm và ấm áp, cảm giác a mang đến mọi ng luôn là vậy
mong a vào đấy giữ gìn sức khỏe, khi ra chỉ đc béo lên chứ k ddc gày đi đâu nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 28-8-2015 10:02:11 | Chỉ xem của tác giả
Yoochun à, hãy giữ gìn sức khỏe và tập luyện tốt khi nhập ngũ nhé
mong anh sẽ luôn khỏe mạnh và trở về bình an với các fan nhé
không biết có được ko nhưng mong anh gặp Jaejoong trong quân ngũ và huấn luyện cùng nhau, cơ mà chắc ko sắp xếp được như thế đâu
chốt lại là sẽ nhớ yoochun lắm luôn, 2 năm thôi, sẽ qua nhanh thôi mà, phải không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 28-8-2015 10:15:38 | Chỉ xem của tác giả
Đi mạnh khỏe nhé anh Chun
Thích quả đầu mới của anh lắm
Trước khi nhập ngũ anh đã đạt được thành công nhất định cả drama lẫn movie rồi
hứa hẹn quay về sẽ hoành tráng hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 28-8-2015 10:53:23 | Chỉ xem của tác giả
Anh lúc nào cũng khiến mọi người xung quanh mình cảm thấy ấm áp như vậy, Yoo Chun ạ
Bởi vì anh thực lòng yêu thương họ, những người luôn sát cánh bên anh
Em không biết đâu, giờ em cứ khóc thôi, ai bảo anh tốt vậy
Lại còn cái bài tập về nhà kia nữa, sao anh vừa đi mà em đã buồn vậy, nhưng để trở thành một người hâm mộ nghe lời, em nhất định sẽ mạnh khỏe và hạnh phúc, em hứa.
Nhìn nụ cười kia của anh, em yên tâm, đọc những dòng này của anh, em càng yên tâm (mặc dù có lẽ e ko có tư cách ấy :p).
Nguồn sáng của em, anh ở trong ấy giữ gìn sức khỏe, 2 năm nữa hi vọng em có thế nhìn thấy anh càng hạnh phúc hơn nữa
Cám ơn Mọt dịch tin nha <3

Bình luận

*ôm lại*, chắc dịch tin này vừa khóc vừa cười nha  Đăng lúc 28-8-2015 11:31 AM
s iu của em *ôm ôm*  Đăng lúc 28-8-2015 11:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 28-8-2015 11:06:08 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn quả đầu cua của anh hài quá ta
Tiếc là các fan lại phải đợi anh gần 2 năm
Đọc thư mà cảm thấy buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 28-8-2015 11:50:17 | Chỉ xem của tác giả
hjxhjx, con người thân thiện, tình cảm đó, sẽ nhanh thôi anh à.
Tóc cắt lại mọc, kết thúc nghĩa vụ sẽ trở về
Sân khấu, khán giả, tất cả luôn chờ đón anh.
Hi vọng sớm nhận được những điều ý nghĩa từ anh khi ở trong quân ngũ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 28-8-2015 11:54:50 | Chỉ xem của tác giả
Đọc thư buồn quá.
Anh cười tươi thế kia mà thấy vẫn buồn.
Anh đi giữ gì sức khỏe 2 năm sau quay trở lại hoàng tráng nha anh
Hy vọng trong quân ngũ vẫn có hình ảnh tin tức của anh

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký