Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 1187|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

Park So Dam chia sẻ về khó khăn khi bắt đầu diễn xuất và hình mẫu diễn viên muốn hướng tới

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 29-8-2016 08:51:07 | Xem tất |Chế độ đọc
Nữ diễn viên Park So Dam chia sẻ câu chuyện đằng sau sự nghiệp diễn xuất của mình vào ngày 27 tháng Tám trong sự kiện mang tên “Medici 2016” tại Dongdaemun Design Plaza.

Cô chia sẻ: ”Khi tôi còn học trung học, tôi đã đi xem vở nhạc kịch “Grease” .Vào lúc đó tôi nghĩ rằng những người nghệ sĩ trông rất hạnh phúc khi được ca hát trình diễn trên sân khấu cho dù lúc đó họ phải chạy vòng vòng xung quanh và chảy rất nhiều mồ hôi. Khoảnh khắc đó cũng là lúc tôi quyết định bản thân mình muốn làm điều gì. Tôi nghĩ: “ Tôi muốn có cuộc sống tràn đầy niềm vui và hạnh phúc giống như họ và tôi bắt đầu giấc mơ về diễn xuất.”

Park So Dam đã kể về cuộc hành trình đầy khó khăn của mình để trở thành một nữ diên viên, cô gái trẻ chia sẻ : “Khi tôi bắt đầu thực hiện ước mơ , trong hai năm rưỡi tôi hầu như đã đi đến tất cả các buổi thử vai mà một diễn viên tân binh có thể đến. Trong vòng một tháng tôi đã thử giọng cho 17 dự án. Tôi đã bị từ chối tất cả trong khoảng thời gian đó, lúc đó tâm trạng tôi thực sự đi xuống. Tôi đã tự hỏi rất nhiều rằng phần dự thi của mình như thế nào, tôi đã thực sự làm tốt chứ, thay vì có thể tự chọn các dự án cho bản thân thì tôi lại làm những việc này việc nọ."

Khi được hỏi hình mẫu diễn viên của mình bởi khán giả, nữ diên viên trả lời : “Đó là tiền bối Kim Hye Soo . Tôi có sự tôn trọng to lớn dành cho cô ấy. Tôi nghĩ rằng chị ấy rất ngầu với kinh nghiệm phong phú trong các vai diễn của mình. Và tôi muốn được như thế.”

Cuối cùng nữ diễn viên chia sẻ về khẩu hiệu của sự kiện “Không có gì là sự thật”, cô nói: “Sự thật là tôi muốn thưởng thức bất cứ điều gì tôi làm. Mục tiêu và mục đích của tôi là sống một cuộc sống thú vị. Tôi luôn luôn tận hưởng những điều tôi làm, bởi nếu không có niềm vui cảm xúc thực sự thì người xem sẽ không cảm nhận được điều đó."

“The Medici 2016” , được lấy ý tưởng đặt tên theo dòng họ Medici nổi bật trong thời kì Phục Hưng của Ý. Đây là một chương trình văn hóa và nghệ thuật, nơi mà các chuyên gia và người mới bắt đầu trong các lĩnh vục khác nhau cùng nhau tụ họp và chia sẻ những hiểu biết của họ với nhau để giúp một thời kì Phục Hưng mới phát triển.

Với khẩu hiệu “Không có gì là sự thật”, sự kiện đặc trưng năm nay đã mời một loạt các nghệ sĩ và những người làm nghề sáng tạo, trong đó có nữ diễn viên Park So Dam, những người này đến để nói về công việc của họ.

Source: Soompi.com
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 10:42:08 | Xem tất
Diễn xuất của chị ấy chưa nổi trội lắm, hy vọng diễn xuất của chị ấy sẽ tiến bộ trong phim chuyện tình lọ lem. Thanks bạn đã trans
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 10:46:34 Từ di động | Xem tất
Park So Dam và Kim Go Eun là 2 cái tên nữ tân binh sáng giá của nền phim ảnh Hàn gần đây. Nhiều người thường thắc mắc tại sao mình có cái nhìn khắc khe đối với họ. Đó là vì mình ko đánh giá họ như tân binh nữa mà như những diễn viên thực lực tiềm năng, do đó có kỳ vọng cao hơn và khắc khe hơn - ko ngừng nâng cao tiêu chuẩn là một thể hiện của sự kỳ vọng lớn lao mà khán giả đặt lên người diễn viên có danh tiếng rộng rãi.

Thật ra thì PSD và KGE có diễn xuất bản năng khá nặng. Kết quả là với những vai họ diễn có gây ấn tượng mạnh, nhưng nó có phải là đủ sâu sắc để lột tả hết trọn vẹn nhân vật hay ko thì câu trả lời là lúc có lúc ko. Lúc họ may mắn nắm bắt được nhân vật ko phức tạp hoặc những vai hợp với khí chất tự nhiên của họ thì họ sẽ làm tốt, nhưng với những vai phức tạp hoặc có sự khác biệt với khí chất sẵn có của họ thì họ sẽ gặp phải những luồng phản hồi trái chiều từ khán giả. Một vấn đề khác là do thành danh khi còn khá trẻ nên họ cũng sẽ thiếu cái ẩn ý hoặc sức nặng khi xử lý nhân vật mà chỉ có ở những diễn viên dày dặn kinh nghiệm và sự từng trải qua tuổi đời mới có được, nên những khán giả khó tính cũng sẽ thấy ko bị thuyết phục bởi diễn xuất của họ.

Vd như KGE với phim cổ trang Memory of sword đã thể hiện rõ sự non nớt trong diễn xuất của cô ấy khi diễn một vai vượt khả năng xử lý sức nặng tâm lý của nhân vật. PSD trong phim kinh dị The Priest thành công nhờ vào kỹ xảo đồ họa và trang điểm nhiều hơn là nhờ vào diễn xuất, nếu một diễn viên bình thường khác vào vai của cô ấy thì cũng có tác dụng gây sốc tương tự mà thôi.

Dĩ nhiên là mình đánh giá họ có tiềm năng cao hơn những tân binh khác nên mới khắc khe với họ chứ ko phải vì ghét họ. Danh tiếng là thứ rất phù du, hôm nay họ nổi tiếng thì chưa chắc ngày mai họ sẽ ko thất bại. Mà chưa chắc thất bại là điều ko tốt với diễn viên trẻ. Như Yoo Ah In, để đạt được thành công như hôm nay, cậu ấy cũng nhờ có thất bại của Fashion king mà quyết tâm mạnh mẽ vươn lên hơn; hay Kim Soo Hyun diễn rất tốt nhưng vẫn bị chê diễn lép vế khi đứng cạnh sự dày dặn tinh tế của Jun Ji Hyun trong Star man, nhưng khi diễn cạnh Gong Hyo Jin và IU trong Producer thì mới thấy khả năng diễn xuất của cậu ấy là rất tốt.

Sự lép vế của Kim Soo Hyun trước Jun Ji Hyun nó ko phải là chê diễn xuất của KSH mà là một lời khen cho diễn xuất đỉnh cao của JJH và một sự kỳ vọng cao dành cho KSH, mong mỏi rằng sẽ có một ngày cậu ấy đạt tới trình độ xuất sắc như vậy.

Thì tương tự, có những lời chê PSD và KGE lặp lại phong cách trong các bộ phim của họ, nếu nghiêm túc xem xét sẽ thấy nó ko phải là ko tồn tại. PSD hợp vai diễn cute đơn thuần và trực tiếp, nhưng chẳng lẽ cả đời cô ấy chỉ dậm chân tại chỗ với loại vai dễ dàng và non nớt này? KGE có thần thái mơ mộng nhưng oan ức và một chút mãnh liệt, nếu xem cô ấy bê thần thái đó hết phim này tới phim kia, khán giả có thể còn nghĩ cô ấy tài năng sao hay bắt đầu nghĩ cô ấy đang ăn mày vào khí chất tự nhiên của mình thay vì nỗ lực khắc họa và đem lại sự khác biệt cho mỗi nhân vật cô đóng?

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 12:19:38 | Xem tất
Cảm giác của tôi đối với Park So Dam là một cảm giác với rất nhiều cảm tính. Tình cảm của tôi bắt đầu với Dam từ gương mặt không đẹp mỹ miều mà lại ẩn chứa rất nhiều ngây thơ cùng nhiệt thành hăm hở. Cái khí chất làm tôi nhớ lại tuổi hai mươi chưa xa của mình, tôi cũng là con vịt thô vụng, với ánh mắt khao khát được bay như thiên nga như vậy. Cái tuổi chưa xa mà bây giờ nhìn lại, tôi bỗng thấy mình già quá đỗi, bởi tâm hồn đã cằn cỗi đến không ngờ từ những thất bại sớm nếm trải, bởi sự tự ti nặng nề về thân phận con vịt bầu của mình. Và nỗi sầu khổ không có đôi cánh thiên nga, đã trở thành môt sự cam chịu lặng lẽ.

Nhưng khi tôi nhìn thấy nàng thơ bé con của tôi, sự thô vụng đó, ánh mắt khao khát đó, và cái khí chất hăm hở em đổ vào vai diễn của mình. Tôi nhìn thấy em và nhìn thấy hy vọng. Nhìn thấy sự dũng cảm tôi đã mất. Sự dũng cảm của con vịt biết mình là con vịt và vẫn tin vào đôi cánh thiên nga.

Đó là một cảm giác thuần cảm tính và vô cùng, vô cùng chủ quan cá nhân.

Nhưng trong chuỗi ngày phải làm việc không ngừng nghỉ này, tôi bỗng nhiên thấy rằng, mặc kệ lý trí đi, mặc kệ chuyên môn chuyên miếc gì đi, tôi cứ thích một người cho tôi sống lại những ngày xanh thơ mộng của tôi, những phút giây tôi còn tin rằng đời này không mệt mỏi, không đòi hỏi gì cả, và ta có thể sống để cống hiến bằng hết con tim khờ dại của mình cho một giấc mơ, chứ không phải là để trả nợ cơm áo gạo tiền.

Park So Dam, ngày nào đó em sẽ già dặn đi, sẽ uyển chuyển và chuyên nghiệp đi, sẽ không còn bị khí chất tự nhiên của mình trói buộc vào những vai diễn nhất định. Thì tôi vẫn sẽ giữ lời của mình đã nói hôm nay, rằng tình yêu tôi dành cho em bắt đầu từ cái khí chất tự nhiên của em đó, chưa đủ khéo léo, còn quá cứng nhắc, vân vân và vân vân, bao nhiêu khuyết điểm, mà đổi lại chỉ là một gương mặt có nét gì ngây ngô, vụng về, và một sự nhiệt tình, cũng trẻ con và thô ráp như vậy.

Nếu em có thể thành thiên nga bay vào trời rộng, tôi thật lòng chúc phúc cho em. Nhưng mà, tôi không yêu con thiên nga vì nó sinh ra đã là thiên nga, tôi yêu nó chính bởi vì nó vốn là con vịt xấu xí, nó chỉ có duy nhất sự hăm hở và sự chăm chỉ muốn học bay như thiên nga mà thôi.

29/8/16. Làm việc suốt đêm. Bỗng muốn thà yêu lầm thì cũng cứ yêu cho tâm hồn nó được êm dịu. Mệt quá rồi.
Ladyvitvit

Bình luận

Chín người mười ý mà bạn. Nhưng mình thích ai vì con tim mình nó bảo thế, thì mình cứ đồng ý rằng nó là như thế, thế thôi.  Đăng lúc 30-8-2016 12:32 AM
Đọc xong bài viết của bạn mình đã hiểu vì sao mình lại có nhiều thiện cảm với PSD như vậy sau khi bị phản pháo tơi bời vì chót khen em ý trong Beautiful mind.  Đăng lúc 29-8-2016 01:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2016 13:05:46 | Xem tất
Bạn ý đang làm rất tốt trong phim mới mà
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 08:14:59 | Xem tất
Chỉ mới biết Park So dam qua Beautiful mind và C4K
Thích vẻ trẻ trung, hồn nhiên của PSD
Còn diễn xuất thì chưa có gì nổi bật, nhưng có lẽ do kịch bản thôi
Bạn ấy còn rất trẻ - chặng đường còn dài lắm nên chắc sẽ có nhiều cơ hội để chứng minh năng lực của mình
Chúc Park So dam sẽ thành công hơn nữa nhé  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2016 22:52:31 Từ di động | Xem tất
chỉ mới biết cô ấy gần đây, nhan sắc thì cũng chỉ ưa nhìn, diễn xuất thì còn non quá...cố gắng hơn ở những dự án tiếp theo nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách