Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 889|Trả lời: 11
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Park Bo Young nói về việc cô sẽ làm gì nếu có năng lực như Do Bong Soon

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Nữ diễn viên Park Bo Young chia sẻ về nỗi buồn của cô đối với sự cố chìm phà Sewol.

Trong phần kết thúc buổi phỏng vấn "Strong Woman Do Bong Soon" vào ngày 17 tháng 4, Park Bo Young nói rằng cô sẽ nhấc chiếc phà Sewol lên khỏi đáy biển nếu cô có sức mạnh như Do Bong Soon. Cô nói thêm, "Khi mà nhân vật Dong Bong Soon là một cô gái vô cùng hồn nhiên, tôi e rằng điều này nghe cũng có vẻ hồn nhiên. Nhưng tôi là một trong nhiều những người dân cảm thấy đau đớn sau khi nghe tin tức về phà Sewol."

Nữ diễn viên tiếp tục, "Tôi không hiểu vì sao mọi người lại chần chừ khi nói về sự cố chìm phà. Phà Sewol không phải là một vấn đề thuộc về chính phủ. Tôi có thấy một trích dẫn online nói rằng "Chúng ta không thể quên vì nó chưa hề kết thúc." Thực sự vẫn còn đó những học sinh chưa thể trở về trong vòng tay gia đình. Tôi không nghĩ rằng chúng ta nên quên đi sự việc để ủng hộ những học sinh xinh đẹp có mặt trên phà Sewol."

Park Bo Young có nhắc đến việc một lần bộ phim được quay gần địa điểm có những ngọn nến cầu nguyện được thắp lên cho phà Sewol. Trong quá trình quay phim có thể nghe thấy những lời hô hào của mọi người, nhưng không ai làm ầm ĩ về nó," cô giải thích. "Mọi người đều nghĩ rằng nó là một điều đáng mong đợi."

Cuối cùng, cô nói,"Tôi tin rằng tất cả mọi người đều cảm thấy như vậy về sự cố chìm phà Sewol. Trái tim tôi vẫn luôn nhói đau mỗi lần tôi đi qua Gwanghwamun."

Source: Soompi
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 18-4-2017 07:37:04 | Chỉ xem của tác giả
Tai nạn chìm phà đúng là nỗi đau mãi mãi của người Hàn
Cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 18-4-2017 09:53:38 | Chỉ xem của tác giả
Sự cố chìm phà gây ra mất mát quá lớn, và khi nhiều nạn nhân chưa tìm thấy thi thể thì càng đau lòng hơn,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 18-4-2017 10:10:53 | Chỉ xem của tác giả
Vụ chìm phà là một nỗi đau lớn
Cảm ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-4-2017 10:12:37 | Chỉ xem của tác giả
Tai nạn chìm phà Sewol để lại mất mát quá lớn mà
Mong sớm tìm ra được sự thật
Tks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-4-2017 11:43:45 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
ng dân hàn lúc nào cũng nhớ đến vụ chìm phà dù nó đã qua đi rất lâu rồi^^ thật là tấm lòng ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-4-2017 12:15:06 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
gần đây người dân Hàn Quốc đang tưởng nhớ tới những nạn nhân xấu số trong vụ chìm phà vài năm trc mà. Mấy nghệ sĩ cũng bày tỏ lòng tiếc thương nhiều lắm. Mong ước của chị Bo Young cũng phần nào chia sẻ nỗi đau đó... Mong họ có thể ra đi yên nghỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-4-2017 12:39:19 | Chỉ xem của tác giả
đây là một nỗi đau mà người Hàn không thể quên
thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 18-4-2017 13:10:44 | Chỉ xem của tác giả
Vụ chìm phà này quá đau đớn ấy. Mình nhớ hồi năm 2014 lúc mới có tin về vụ chìm phà này, TV còn đưa tin những học sinh còn sống nhưng không thoát được đã gửi tin nhắn về nhà cho bố mẹ. Lúc đấy nghe mà cũng thấy thương nữa. Đến 3 năm sau phà chìm mới được vớt lên mà thậm chí còn chưa tìm được thi thể nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 18-4-2017 16:03:21 | Chỉ xem của tác giả
Tai nạn ấy sẽ mãi là 1 nỗi day dứt trong lòng người dân HQ
Dù thời gian có trôi qua nhưng nó như vết sẹo chỉ có thể mờ chứ k biến mất
Mỗi lần nhắc đến ai cũng thấy đau lòng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách