Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5407|Trả lời: 69
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Park Bo Young: "Khi còn là tân binh, tôi đã bị mắng rất nhiều"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Đã tròn 10 năm từ ngày cô ra mắt

Được debut trong bộ phim tuổi teen vào năm 2006, Park Bo Young sau đó đã được phong tặng danh hiệu "Em gái quốc dân" thông qua movie  "Speed Scandal". Kế đó, cô không đặt bản thân mình trong bất kì rào cản an toàn nào mà còn dấn thân mình vào nhiều tuyến nhân vật khác nhau, thường xuyên xuất hiện trên TV và màn ảnh rộng cũng như tham gia nhiều lĩnh vực. Bằng những điều mà cô gặt hái được, cô đã xây dựng nên sự nghiệp vững chắc cho chính bản thân mình mà khó có nữ diễn viên 9X nào đạt được.

Chúng ta lại có thể một lần nữa bắt gặp Park Bo Young trên màn ảnh rộng thông qua movie "You Call It Passion" sắp tới. Đây là bộ phim nói về cuộc đối đầu giữa hai nhân vật Do Ra Hee (Park Bo Young), một phóng viên thực tập mới vào nghề và cấp trên của cô Ha Chae Kwon (Jong Jae Young), được coi là một cấp trên khó tính với cô.

Cô đã cho thấy diễn xuất tự nhiên không khuyết điểm khi đặt tự đặt áp lực lên vai và đãm nhận vai diễn một Do Ra Hee, "lính mới" năng nổ những thiếu kinh nghiệm trong xã hội.

Không biết phải bắt đầu từ đâu. Nhưng nhật vật Do Ra Hee được đảm nhận đầy chân thật và dường như cô phóng viên này càng hoàn thiện hơn khi kết hợn cùng nhân vật Ha Chae Kwon (Jong Jae Young). Cô thiếu nữ 17 tuổi ngày nào chúng ta thấy trên TV giờ đây đã trở thành một diễn viên nổi tiếng đầy quyến rũ. Cô ấy đã khiến cho chúng tôi cảm nhận được sự trưởng thành của một nữ diễn viên 10 tuổi nghề và vượt qua cả danh hiệu "Em gái quốc dân" đã được trao tặng mà bày tỏ rằng: "Việc đối diện với khán giả thông qua màn ảnh là lựa chọn cuối cùng của bản thân tôi". "Không gì ngoài việc tự bản thân phải chịu trách nhiện về diễn xuất của mình".

Dẫu cho có một chút chậm chạp nhưng sự nghiệp của cô không phải là một mầm cây chỉ đâm chồi kết trái theo một hướng nhất định, cô muốn nó được phát triển trọn vẹn hơn. Đối với diễn viên Park Bo Young, dù là tác phẩm hay hay không, cô vẫn không ngần ngại để cho mình một thử thách mới bằng động lực rằng dẫu là gì thì sẽ trở thành một bài học đáng trân trọng trong sự nghiệp diễn xuất của mình.

Q: Bình thường bạn cũng có mối quan tâm nào về mảng báo chí không?

A: Tuy được làm phỏng vấn giống như lúc này thì thật là thú vị nhưng mà luôn cũng có những khó khăn. Phỏng vấn như đối với tiền bối Ha Chae Kwon thì thật khó quá đi. Anh ấy cũng đã nói rằng: "Đương nhiên rồi. Nếu cái này mà dễ quá thì còn nói làm gì". Thông qua việc diễn xuất vai một phóng viên thực tập trong suốt 3 tháng qua và tôi cũng không biết hết được tất cả những điều về nghề nhà báo nhưng đượ tìm hiểu đôi chút như thế là đủ với tôi rồi.

Q: Nhưng nếu có thần tượng bạn muốn phỏng vấn giống như trong phim thì sao?

Để xem đã. Có vẻ như phỏng vấn sẽ rất khó khăn đấy nhỉ. Vì vậy phải học hỏi thật nhiều để sao cho phỏng vấn hay mới được. Việc này quá khó và đòi hỏi phải nghiêm chỉnh.

Q: Nhưng nếu phải nói rằng bạn được làm phóng viên đi săn tin tức của nghệ sĩ ở ngoài đời thì bạn nghĩ như thế nào?

A: Aigoo. Tôi đang rất hạnh phúc với nghề nghiệp hiện tại của bản thân rồi (Cười)

Q: Bạn thấy khía cạnh nào mình giống nhân vật Do Ra Hee?

A: Ngay cả Ra Hee tôi cũng không bằng (Mỉm cười). Nhưng dẫu sao thì đến bây giờ tôi đã dần dần được bày tỏ lên ý kiến của mình. Ngày trước, dẫu rằng đứng trong tình huống muốn hay không tôi đều không thể cất tiếng nói nhưng rồi tôi đã nhận thức được rằng một lúc nào đó mình cần phải có chút gì đó bướng bỉnh hơn mới được. Hình tượng của bản thân trên màn ảnh chẳng phải là do chính tôi đảm đương sao. Hay nói cách khác, diễn xuất là do tôi làm chủ. Cho nên nếu giống thì cả hai chúng tôi đều có khía cạnh là sẽ cố gắng hết sức có thể để nói lên những ý kiến của bản thân mình.

Q: Vậy trong movie lần này, bạn có được bày tỏ quan điểm của mình đến với đạo diễn không?

A: Trên thực tế tôi muốn việc đi săn tin trong phim sẽ sử dụng notebook chứ không phải là sổ tay. Tôi đã nói với đạo diễn rằng: "Ngày nay các kí giả đi săn tin đều dùng notebook không thôi". Tuy thế, bác đạo diễn đáp lại rằng: "Do Ra Hee tuyệt đối phải dùng sổ tay mới được chứ". (Cười). Cũng trong cảnh quay các ký giả đưa ra câu hỏi chất vấn trong buổi họp, tôi đã tự giới thiệu rằng:"Tôi là kí giả Do Ra Hee của tờ báo Dongmyeong Sport" mà đáng lẽ không có trong kịch bản. Bác đạo diễn ở phía trước tuy có hơi nhăn mặt nhưng lại không nói gì (Cười). Tôi luôn tự hỏi rằng việc nói khoa trương ở một chừng mực nào đó nhằm tạo ra chất riêng cho bộ phim là cần thiết".

Q: Làm phóng viên tin tức mới vào nghề có vẻ như sẽ nhắc bạn nhớ đến khỏang thời gian bạn còn là một tân binh

A: Tuy tôi vẫn chưa trải qua cuộc sống trong chốn văn phòng những dẫu gì thì tôi cũng đã thử giao tiếp ngoài xã hội rồi. Nhưng việc tìm thấy sự đồng cảm thì vẫn còn tùy. Cũng giống như vai diễn phóng viên mới vào đời, khi tôi còn là một tân binh cũng đã phải chịu đựng không ít những phiền não và những điều tương tự thế. Giả sử như là tiền lương đóng phim. Vì lúc đó còn là một gương mặt mới nên những điều mà bạn phải chờ đợi là không hạn định. Dẫu cho tôi bây giờ không còn là một tân binh đi nữa. Trong những người bạn thuở tiểu học của tôi, có rất nhiều người đi làm ở công ty. Dù cho là tôi không vì bộ phim này đi nữa, thì chúng tôi cũng rất thường xuyên gặp gỡ nhau và cùng trò chuyện về những vấn đề trong cuộc sống. Tôi đã hình dung lại những khó khăn của bạn bè tôi phải đối mặt ở chốn văn phòng và diễn xuất.

Q: Dẫu sao bằng một cách gián tiếp, bạn cũng đã nếm qua những khó khăn của người làm văn phòng.

A: Dẫu cho những việc bạn làm là những việc khẽ khàng từng nào đi nữa thì cũng phải dòm ngó ánh mắt lạnh như băng của mọi người xung quanh mình. Cảm thấy mình giống như hạt bụi. Tôi tự hỏi sao họ có thể cắn răng chịu đựng được những điều này mỗi ngày cơ chứ? Có lẽ tôi sẽ không thể hòa hợp được với kiểu sinh hoạt ở chốn văn phòng đâu. Dù cho đó những điều mà cấp trên không nói ra thì càng phải để ý đến ánh mắt hơn nữa. Các phóng viên như anh cũng chắc là thích đi ra ngoài hơn là làm việc ở trong văn phòng đúng không?

Q: Cũng giống như Do Ra Hee, Park Bo Young khi còn là tân binh đã bị mắng rất nhiều

A: Đương nhiên. Thật sự là bị mắng nhiều lắm đấy. Hầu hết thời gian đó là tôi đều bị khiển trích. Tuy bây giờ vẫn còn bị nhiều chỉ trích nhưng nếu xét về số lần bị đem ra nói, cường độ và sự chỉ trích cũng đã vơi đi nhiều khi so sánh với trước đây.

Q: Lương tháng đầu tiên của Do Ra Hee là 976,900 Won. Thế tiền thù lao diễn lần đầu của Park Bo Young là bao nhiêu?

A: 200,000 Won (Cười). Khi tôi còn là học sinh năm 2 trung học, đó là thù lao tôi nhận được khi tham gia vào drama "Secret Campus" của đài EBS. Tôi và công ty chia nhau 200,000 Won đó và trừ vào tiền thuế. Sau đó tôi đã đưa hết số tiền còn lại cho mẹ. Vì lúc đó tôi thấy chỉ cần xuất hiện trên TV đã là sung sướng lắm rồi. Sau đó tôi đã thưa với mẹ rằng: "Mẹ ơi! Cho con 5000 Won để đi hát karaoke với bạn nhé" (cười)

Q: Park Bo Young cũng có đôi khi muốn không màng đến khuôn khổ. Vậy nên cũng có những thời khắc muốn thôi không diễn xuất nữa?

A: Cứ mỗi khi tôi hoàn thành xong mỗi một tác phẩm, tôi lại tự đắn đo rằng mình có hợp với nghề diễn viên không. Nhưng dẫu gì thì diễn xuất cũng là một nghề gắn theo rất nhiều trọng trách, không phải chỉ cần trong lòng bạn nghĩ mình sẽ thôi không làm nữa là có thể thực hiện được ngay đâu.

Q: Việc hợp tác với Jong Jae Young ổn chứ?

A: Tôi đã hoàn toàn nhập tâm và không bỏ lỡ bất kì diễn xuất nào của tiền bối cũng như đã tiếp thu tất cả. Trước khi tiến hành quay phim tôi đã rất lo lắng. Tôi đã rất biết ơn khi có thể hợp tác cùng với tiền bối diễn viên mà lúc trước mình chỉ có thể xem qua phim ảnh.  Không chỉ có mình tiền bối Jong Jae Young mà còn có cả tiền bối Oh Dal Su nữa. Tôi cảm thấy rất hứng khởi và thần kì khi có thể được cùng làm việc với những "cây đại thụ" mà mình chỉ có thể tiếp nhìn thấy trên phim.

Q: Nếu giả sử bạn là kí giả săn tin người nổi tiếng, câu hỏi mà bạn muốn chất vấn nam diễn viên Jong Jae Young?

A: Để xem đã. Về điều này thì trước đó tôi phải trau dồi thêm nhiều về phỏng vấn cái đã.

Q: Chưa gì mà bạn đã là một diễn viên 10 năm tuổi nghề rồi. Bạn hồi tưởng lại mình là diễn viên như thế nào?

A: Lúc ấy, tôi vẫn còn mài dũa bản thân trong các tác phẩm và vẫn còn rất nghèo nàn về mặt phát triển khả năng diễn xuất. Ây, thật muốn phủ nhận quá đi (Cười). Ít ra thì 26 tuổi, tôi đã có thể suy nghĩ trưởng thành hơn nhiều so tôi với trước đây. Giờ đây ngoài việc tuổi tác càng ngày càng nhiều ra thì cũng không có đổi thay gì lớn so với hồi tôi mới ra mắt. Tôi luôn bâng khuâng đến bao giờ mình mới thật sự lớn khôn đây. Đến hiện tại, đối với các tiền bối, tôi vẫn còn dựa dẫm vào họ rất nhiều nên có lẽ các hậu bối nhìn vào tôi và họ sẽ không muốn phó thác bản thân cho tôi đâu. Haha

Q: Nếu bạn có tiêu chuẩn để chon tác phẩm cho mình

A: Điều đâu tiên là kịch bản. Thứ hai là vai diễn tôi chưa từng thử qua. Cứ tích lũy tất cả cho dù là tác phẩm đấy hay hay không thì điều còn lại chính là kinh nghiệm cho bản thân mình. Cho dù là đất cần cõi hay phù sa thì đều chứa những chất dinh dưỡng không phải sao. Vì thế tôi sẽ để mắt hơn với những vai diễn mà mình vẫn chưa từng thử qua.

Q: Khác với phim truyền hình, để thêm phần ấn tượng cho bộ phim, sẽ có nhiều đòi hỏi được đặt ra ngoài dự kiến cho love-line của phim. Ý kiến của bạn như thế nào?

A: Tuy cũng có lúc tôi tự hỏi có nên làm thế hay không nhưng tôi lại vẫn chưa biết rõ về tình yêu. Vì thế nên tôi vẫn còn đang đặt nghi vấn cho bản thân mình liệu có thể biểu hiện tốt theo đúng với dòng phim tình cảm như thế hay không. Với chừng mực giống như "Oh My Ghost" thì vẫn ổn nhưng nếu khoa trương hơn thì liệu tôi có đảm đương nổi không. Tuy tôi nói thế nhưng cũng có thể sau này tôi sẽ cân nhắc diễn xuất chúng.

Q: Bạn không hiểu rõ về tình yêu hay là bạn vẫn chưa thử yêu ai?

A: Không phải là chưa yêu mà là chưa biết rõ về tình yêu. Tôi có người chị đã kết hôn. Và có lúc tôi đã hỏi chị ấy rằng: "Chị à, vậy tình yêu là gì thế?". Chị ấy bảo: "Bất cứ điều gì cũng làm tim em xao xuyến". Nhưng tôi lại chưa từng xao xuyến hay đau khổ vì ai dù chỉ một lần. Có lẽ tôi vẫn chưa trải qua được thứ tình yêu vừa nặng vừa sâu đậm như thế

Q: Từ diễn xuất "chị đại"toàn biết-chửi-người trong "Hot Young Bloods" cho đến hồn ma mê trai trong "Oh My Ghost", nhìn vào những tác phẩm gần đây thì trông có vẻ như bạn đang được mọi người nhìn nhận như màn lột xác khỏi hình tượng em gái quốc dân. Bạn có mơ về danh hiệu này không?

A: Tôi không muốn mình phát triển theo muốn hướng nào cả. Thật lòng thì tôi muốn mình được phát triển một cách tự do hơn. Tôi muốn mình thử điều này, rồi đến điều kia và từ đó có thể khai quật được những điều tồn tại trong tôi và muốn thử bồi dưỡng chúng. Tôi không phải quá để tâm về việc gò bó mình vào hình ảnh em gái quốc dân gì cả chỉ là việc gắn cho mình hình tượng đó không phải là chuyện tốt hoàn toàn. Dù có thể đi chăng nữa thì tôi cũng không muốn quay lưng lại với khán giả đâu. Mỗi lần tôi cho mọi người nhìn thấy tạo hình mới của mình, tôi đều có lòng tham cả đấy. Tôi muốn trở thành diễn viên khêu gợi lòng tò mò của khán giả khi họ phải tự bâng khuâng rằng: "Lần này Park Bo Young sẽ có tạo hình như thế nào đây nhỉ?" .

Cr: Naver
Vtrans: [email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
dongbienam + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-11-2015 18:06:37 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Mình cũng đang chờ đợi bộ phim văn phòng của Park Bo young và chú Jae Young
Hôm trước xem trên Entertainment Weekly thấy cũng có vẻ thú vị.
Tôi không muốn mình phát triển theo muốn hướng nào cả. Thật lòng thì tôi muốn mình được phát triển một cách tự do hơn.

Mình đồng ý với quan điểm này của chị ấy. Nhiều khi không nhất thiết phải bó buộc mình, kịch bản hay và hứng thú thì cứ nhận thôi ^^
Cảm ơn bạn dịch tin này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 19-11-2015 18:50:21 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Bo Young chăm chỉ nhỉ
Cũng đáng để hóng hớt đây
Cảm ơn thớt dịch tin nhé. Bài phỏng vấn cũng khá dài ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 19-11-2015 19:00:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Bài phỏng vấn dài quá, đọc mãi mới nhớ được sơ sơ.
Cá nhân mình thích những diễn viên đa dạng kiểu thế này, mặc dù mình chưa từng xem phim nào của BY cả.
Nhưng có cảm giác diễn viên phải góc cạnh thế này thì mới thu hút được người xem.
Cám ơn chủ thớt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 19-11-2015 19:12:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Đã tròn 10 năm từ ngày cô ra mắt.

một câu ngắn gọn thế thôi nhưng trong đó là biết bao gian nan và nỗ lực
người ta vẫn nói lo lắng, bận tâm cho người nổi tiếng là thừa, nhưng công việc trong ngành giải trí đó đâu có hề đơn giản. Họ cũng không phải ngồi chơi mà có được thành quả. Ai cũng phải rất chăm chỉ và cố gắng.
Chúc mừng thành công của chị ngày hôm nay và mong sẽ tiếp tục thành công hơn nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 19-11-2015 20:30:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Chị này nhiều tuổi rồi mà trẻ ghê. Xem nhiều phim của chị í rồi, nhưng ấn tượng nhất vẫn là phim Người sói đóng với Joong Ki. Đọc bài phỏng vấn thấy chị trải qua nhiều khổ cực, cơ mà căn bản ai cũng đi lên từ như thế cả. Bây giờ chị đã thành công rồi, chúc chị mãi giữ được phong độ và ngày càng phát triển sự nghiệp của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 19-11-2015 20:31:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

Rất thích và ấn tượng Bo Young trong phim "Speed Scandal", thực sự rất rất dễ thương
Trẻ thế mà đã có 10 năm trong nghề diễn rồi - cũng đáng nể đấy chứ
Mà thời mới vào nghề - lính mới thì ai cũng vậy thôi - bị mắng là chuyện thường ngày ở Huyện
Có vậy mới mau tiến được. Chúc phim mới của Bo Young thành công nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 19-11-2015 20:45:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +1

bo young càng ngày càng dễ thương và xinh đẹp
mong bo young sẽ luôn thành công hơn nữa
thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#