Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7258|Trả lời: 100
Thu gọn cột thông tin

Park Bo Young - Cô gái giản dị ngay cả trong phim lẫn đời thường

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-1-2016 20:13:11 | Xem tất |Chế độ đọc

_ Nữ diễn viên Park Bo Young đã rất mãn nguyện khi được sống cuộc đời đúng nghĩa của chính bản thân cô.

Vào buổi phỏng vấn của chúng tôi ở một tiệm cà phê trú tại quận Jongno, Samsongdong, Seoul cuối năm 2015, nữ diễn viên Park Bo Young chia sẻ: "Theo quan điểm của chính mình, tôi suy nghĩ rằng mình phải sống sao để có thể căn bằng tốt giữa sự nghiệp và cuộc sống riêng tư cá nhân. Khi không có lịch trình, tôi sẽ cùng với những người bạn đồng hương đi đây đó và vì tôi nhìn nhỏ nhắn cho nên nếu chỉ cần đội mũ vào là sẽ không bị mọi người nhận ra".

Cô còn chia sẻ thêm: "So với một người bình thường, tôi không thể quá tự do được cho nên cũng có khi thấy làm tiếc. Mọi người thường lui tới nhựng nơi như Khu vui chơi nhưng do tôi làm diễn viên nên dù muốn dù không tôi cũng đành phải chịu thôi. Con người mà, được cái này thì mất cái kia. Nhưng cũng nhờ công việc của mình mà tôi đã đón nhận được nhiều thứ khác".

Cô giãy bày: "Thỉnh thoảng cũng có khi tôi đi bằng xe buýt hay bằng tàu điện ngầm. Vì mọi người đều chăm chú nhìn vào điện thoại nên tất tất cả đều rất bận bịu, không ai biết đến sự có mặt của tôi cả." Sau đó, Park Bo Young cũng đã đề cập đến nhiều mẩu chuyện cô đã từng trải qua ở tàu điện ngầm.

Cô kể lại: Có một ngày nọ, sau khi quay phim xong, tôi đã ngồi xuống một chiếc ghế còn trống ở tàu điện ngầm. Một chị gái đang ngồi kế bên tôi đang xem chương trình "2 Days & 1 Night" tập đặc biệt "Friendship Trip" (Park Bo Young tham gia). Vì tôi cứ nhìn vào chị ấy mãi nên chị ấy bất đầu quan sát lại tôi và thốt lên rằng "Ôi trời" vì quá bất ngờ. Thế nên tôi đã chào chị ấy và bảo 'Vâng. Chính là em đấy ạ. Chị đang xem tập phim có em này. Em vừa quay phim xong và thấy có ghế trống nên em ngồi xuống tí ạ.' Lần đó thật sự rất thú vị nhưng tôi cũng mong rằng đó cũng sẽ là một kỉ niệm vui vẻ đối với chị gái ấy".

Cô chia sẻ thêm: "Cho đến tận bây giờ thì tôi không hề cảm thấy bất tiện về chuyện đi lại như thế này. Tuy là có nhiều cách di chuyễn thuận tiện hơn nhưng đối với bản thân tôi mà nói, nơi này mọi người đều không để ý đến mình. Mà dẫu cho có để ý hay nhận ra đi chăng nữa thì họ cũng cư xử với tôi chẳng khác gì người bình thường thôi. Những lúc như thế khiến tôi tạm quên đi nghề nghiệp diễn viên của mình".

_ "Đến lúc nào đó tôi cũng sẽ gặp một người khiến cho trái tim mình rung động chứ nhỉ?"

Khi được nhận lời khen rằng: " Bạn so với trước đây mang lại cảm giác như trưởng thành lên rất nhiều và cũng mạnh mẽ lên nữa nhỉ". Cô đáp: "Dẫu sao thì thông qua việc đóng phim và dường như tôi đã dần chín chắn hơn"  

Nữ diễn viên cũng giải thích: "Lúc nhỏ tôi nghĩ rằng 'Nếu mình được 27 tuổi thì chắc sẽ nhìn rất chững chạc và người lớn thực thủ rồi nhỉ' . Tuy nhiên, dường như chỉ có tuổi tác là ngày càng thay đổi thôi. Tuy tôi muốn đến lúc nào đó mình sẽ lớn khôn hơn chút nữa nhưng tôi nhận ra rằng thật may mắn làm sao khi tôi đã được chững chạc hơn và dẫu cho chỉ có từng này thôi đi nữa".

Trên thực tế cho thấy Park Bo Young là một Mĩ nữ trong giới nghệ sĩ, ở chừng độ mà bạn có thể thấy cô ấy nhập vai một nữ sinh mà không hề mang lại cảm giác khập khiễng dẫu cho đã hơn 20 tuổi lâu rồi. Cô chia sẻ: "Khi tôi mới 21 tuổi, tôi rất muốn được đóng một nhân vật trưởng thành một chút. Nhưng, bắt đầu từ một khoảng thời gian nào đó tôi dần cảm nhận được sự nhanh chóng của thời gian. Tôi muốn mình phải tự suy nghĩ rằng "So với những người khác, thời gian của một người làm nghề diễn viên sẽ từ từ mà trôi qua'. Nếu như bạn nói rằng mình không hợp với bộ đồng phục học sinh thì đó chính là ngày mà bạn không thể thoải mái khoác lên mình bộ đồng phục ấy. Tôi của hiện tại, tuy có giới hạn với những vai diễn mà mình có thể đảm đương nhưng trong những vai diễn đó, tôi cũng đã cố gắng hết sức mình để đa dạng hóa tuyến nhân vật lên".

Về chuyện tham gia vào những cốt truyện mang tính hài hước hoặc lãng mạn muộn màng hơn so với những diễn viên khác, Park Bo Young chia sẽ cô không cảm thấy hối tiếc gì cả. Cô nói: "Khi tôi cảm thấy rằng 'Bây giờ là lúc mình nên thử sức rồi chứ nhỉ". Và những cảnh lãng mạn có trong drama "Oh My Ghost", là những phần chiếm diễn xuất của tôi nhiều nhất. Hơn điều ấy là tôi vẫn chưa tìm được sự tự tin mình có thể thể hiện được tốt. So với việc tưởng tượng ra rồi diễn xuất và trực tiếp trải qua nghiệm thử, nhận thức được rồi mới nhập tâm vào vai diễn là hoàn toàn khác nhau. Dẫu thế nào thì tôi cũng phải trang bị cho mình được sắc thái lúc diễn. Đối với quan điểm của tôi, người diễn xuất đòi hỏi phải có nhiều kinh nghiệm trong tình yêu nếu muốn theo dòng phim tình cảm".

Nữ diễn viên tiếp tục: "Tôi đã từng thích qua ai đó và cũng đã từng có người yêu đấy thôi. Tuy nhiên dường như tôi chưa từng trải qua thứ tình cảm có thể khiến cho trái tim tôi đau đớn thật sự . Một người chị đã nói với tôi rằng cái được gọi là tình yêu sẽ khiến cho trái tim em được rung động cũng như bị dằn vặt dữ dội lắm kìa. Và sau khi nghe những lời nói ấy tôi chỉ biết ngơ ngác rằng: "Như lời chị nói thì dường như đó giờ em chỉ dừng lại ở mức độ thích một ai đó thôi sao". Tôi cũng không biết chuyện nếu bạn thích một ai đó trong lòng lại có thể đau đớn đến thế".

Cuối cùng, cô cũng đã bày tỏ mong ước của mình: "Tôi biết rằng dù con người có bận rộn cách mấy đi chăng nữa thì tất cả đều phải sẽ phải trải qua chuyện này thôi. Đến lúc nào đó tôi mong rằng mình sẽ có thể có được một tình yêu như thế".

Trong khi đó, Park Bo Young đã kết thúc năm 2015 một cách tích cực khi hoạt động sôi nổi trên cả movie như The Silenced, Collective Invention, You Call It Passion và drama "Oh My Ghost". Đặc biệt sự kết hợp ăn ý của cô và nam diễn viên Jo Jung Suk trong bộ phim "Oh My Ghost" đã nhận được nhiều tình cảm từ phía khán giả xem đài.

Source: (1) , (2)
Vtrans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 20:24:39 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Cô gái này đã 27 tuổi rồi sao?... Trông PBY lúc nào cũng ngây thơ nên thật khó mà nhớ được tuổi thật của em ấy. Rồi cũng đến một lúc nào đó em sẽ được trải nghiệm cảm giác yêu đương khắc cốt ghi tâm khi đã gặp đúng người xứng đáng để yêu như thế. Từ giờ cho đến lúc ấy hãy luôn vô tư tận hưởng cuộc sống và công việc như hiện tại nhé. Hẹn gặp lại cô gái trong một dự án truyền hình gần nhất!

Mà cái cảm giác đang xem người nổi tiếng trên truyền hình tự nhiên nhìn qua lại thấy người đó đang ngồi bên cạnh mình... chắc tưởng đang nằm mơ giữa ban ngày   Nhưng đúng như PBY đã nói, đó sẽ là một kỷ niệm vui vẻ mà không phải ai cũng có cơ hội được gặp. Ôi ganh tị với cô gái kia quá...

Cảm ơn bạn chủ thớt đã trans 1 news rất thú vị như thế này!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 20:27:18 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Mình rất thích Bo Youngie. Tài năng và luôn luôn khiêm tốn mặc dù rất nổi tiếng.
Vì vào nghề tuổi đời nhỏ và đóng cặp với nhiều tiền bối ( đặc biệt không thể không nhắc đến "bố" Cha Tae Hyun), Bo Youngie rất chín chắn so với tuổi của mình.
Chúc Youngie ngày càng thành công hơn trong sự nghiệp của mình. Sau thành công của Oh my Ghosttess, mong Youngie sẽ tiếp tục có các vai diễn truyền hình mới và tiếp tục thử sức với các vai diễn điện ảnh. Và cả các show truyền hình thực tế như Running Man và 1n2d nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 20:31:00 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

chị ấy vào nghề sớm nên dù tuổi còn trẻ mà đã nhiều năm trong nghề
có tài lại chăm chỉ, vẫn mong chị có thể thành công hơn nữa
đọc bài phỏng vấn có cảm giác con người giản dị
cảm ơn bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 20:44:42 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

mới để ý đến Park Bo Young hồi Oh My Ghost thôi. Không ngờ còn trẻ như thế
so với tuổi thật trông còn trẻ hơn, nhìn cứ tưởng mới đầu độ tuổi hai mươi thôi
trả lời phỏng vấn đơn giản, thoải mái và thân thiện
chúc cho năm 2016 tiếp tục là một năm thành công của chị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 21:07:26 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Ss Bo Young công nhận trẻ quá đi
Nhìn thế này chả nghĩ là ss đã 27 tuổi rồi
Rất thích cách trả lời của ss, vừa mộc mạc, giản dị lại vừa khéo léo nữa
Ss thân thiện cứ như cô hàng xóm bên nhà ý
Chúc ss đạt nhiều thành công vs các dự án mới!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 21:24:52 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Công nhận chị ý trẻ quá
NHìn thế ai ngờ đã 27 tuổi rồi đâu
Thanks bạn dịch !!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 21:26:18 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Thích em này lắm nhé, nhìn như trẻ con mãi chả già
Mà nhìn em ý đi với Sú cứ hay hay ấy, người thì đi giày cao bao phân cũng chưa tới cổ Sú nữa
Nhìn em ấy cứ hiền hiền, đúng kiểu Hàn Quốc mà mọi người vẫn ca ngợi nhỉ. Cảm ơn bạn dịch nhá, tin dài đọc thật bõ ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 21:32:40 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Mình ấn tượng bạn bo này trong phim " Ông ngoại tuổi 30"

Nhìn đúng vừa trẻ con vừa đáng yêu

Hóng dự án mới của bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-1-2016 21:35:05 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

"Con người mà, được cái này thì mất cái kia. Nhưng cũng nhờ công việc của mình mà tôi đã đón nhận được nhiều thứ khác".
Chuẩn không cần chỉnh nữa - thực sự giản dị và gần gũi với mọi người,
Vào nghề sớ nên Bo Young nhìn còn trẻ, nhưng đã có thâm niên trong nghề rồi.
Năm nay thành công hơn nữa nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách