Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: DenDen
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Park Bo Gum - 박보검 ღ°♥°ღ Start at a page 8 ღ°♥°ღ Gummy Bear House ღ°✿°ღ

[Lấy địa chỉ]
2011#
Đăng lúc 22-3-2017 21:29:53 | Chỉ xem của tác giả
(Tiếp và hết)

Đúng 6 giờ tối ngày 11/2, mình và các chị em yên vị trong Thunder Dome. Trái tim vừa hạ xuống hồi chiều lại bắt đầu làm loạn, không chịu yên vị. Vẫn cứ tiếc rằng ghế ngồi không đủ gần sân khấu (khu B1), may mà mắt cũng tinh, đủ để thu hết hình ảnh của em tối hôm ấy vào ngăn ký ức sâu nhất.
Các tiết mục quen thuộc qua các FM trước lần lượt mở màn và kết thúc. Mình và bạn đi cùng đoán già đoán non không biết em có đi qua hàng ghế khán giả khi bắt đầu phần 2 không, hay đi thẳng từ lối vào hội trường lên sân khấu luôn cho… an toàn (!!!). Thế rồi, trong tiếng hú hét của mấy nghìn con người, em đã đi một vòng qua các lối đi chính để fans nhìn em gần hơn, cũng để em nhìn rõ những fans ngồi xa. Phần lớn mọi người giơ điện thoại lên quay chụp. Mình chỉ dõi theo em thôi. Em đi tới đâu mình nhìn theo tới đó cho đến khi khuất hẳn. Vì mình muốn lưu lại hình ảnh của em trong tim để không bao giờ “xóa” được một cách dễ dàng. Mấy phút ngắn ngủi mà tràn đầy hạnh phúc.
Chương trình trôi qua thật nhanh, đã đến màn hát “Nae saram”. Kể từ câu đầu tiên trong bài hát vang lên, mình chợt thẫn thờ. Vậy là giấc mơ sắp kết thúc ư? Không, mình muốn mãi ở trong giấc mơ này, không muốn tỉnh lại đâu… Bài hát thì buồn, em hát thì hay, không khí thì nóng bừng. Hình như cũng nhiều người nghẹn ngào như mình vậy.
Cuối cùng là hi-touch. May mắn sao màn này vẫn được tổ chức, lại còn diễn ra ngay trên sân khấu, tức là mình được ngắm em lâu hơn. Khi này, mình đã thả lỏng hơn, chụp ảnh kỷ niệm rồi ngồi bàn với bạn đi cùng lát sẽ nói gì với em. Bạn mình biết tiếng Hàn, còn dạy mình lên đó nói câu gì với Kwang Joon oppa để trêu cả hai anh em.
Và rồi, như trong dự đoán, mình đã trở thành đứa ngốc chính hiệu khi khoảng cách giữa mình và em dần được thu lại trong bán kính dưới 3m, 2m, 1m… Đầu óc trống rỗng. Mồm miệng cứng đơ. Mặt mình khi đó chắc ngáo lắm. May vẫn nhớ là dùng cả hai tay ôm chặt lấy bàn tay em để cảm nhận tối đa làn da em bé Cái này chắc mọi người nghe nhiều quá rồi, vẫn phải nhắc lại rằng tay em cực kỳ cực kỳ cực kỳ mềm và ấm. Trong hội trường đông người nên BTC để điều hòa rất lạnh, mình mặc váy hai dây và chủ quan không mang áo khoác theo nên rét run. Tay mình vừa cứng vừa lạnh, chạm vào tay em vừa mềm vừa ấm, lúc ấy chỉ biết nói là “thỏa mãn vô cùng”
Ngay sau khoảnh khắc “lên đỉnh” ấy, haiz, có lẽ lên cao quá nên khi ngã xuống càng đau, sự hụt hẫng và nhớ nhung ngay lập tức xâm chiếm tâm trí mình. Nói với các bạn là “vậy là hết rồi đấy” mà muốn khóc tại chỗ. Hai ngày còn lại ở Thái, mấy đứa chả dám nói nhiều với nhau về buổi tối thần kỳ, vì sợ sẽ ôm nhau khóc mất. Lên twitter xem ảnh chụp em đã rơm rớm rồi, phải lảng sang chuyện khác ngay kẻo không còn sức làm gì nữa.
Chẳng biết sau này còn cơ hội nào gặp lại em không? Thật ra, gặp em một lần cũng đủ rồi, đã sung sướng hơn những bạn ở nhà rồi. Nhưng con người có tính tham lam mà. Lại tự nhủ, nếu còn duyên thì sẽ gặp nữa thôi.
Ra On nói: "Ký ức rằng mình từng được yêu cũng có thể trở thành nguồn sức mạnh suốt cuộc đời". Thật ra, ký ức rằng mình từng gặp được người trong lòng, được chạm vào người ấy dù chỉ trong khoảnh khắc chứ chưa cần tới được yêu, đã đủ trở thành nguồn sức mạnh tinh thần to lớn mỗi khi muốn buông xuôi rồi.

Ngày 11/02/2017 trở thành một trong những ngày mình sẽ ghi nhớ suốt đời.
Vì em – Park Bo Gum.

Bình luận

vì Dương trồi lên cảm động nên dù có nghèo vẫn cho gió =)) @Cỏ thử rồi người ơi T_T @Tú thương muốn chớt luôn mà nói gì vại =))  Đăng lúc 24-3-2017 09:40 AM
@D: hnay t cũng mới thấy ava của D nè, kites đổi chậm quá >_< @Thư: thử lại chưa, chọn ảnh nhẹ nhẹ ấy.  Đăng lúc 23-3-2017 10:43 PM
@thư: toi nghĩ bà nên xem lại cách ăn ở đối xử với đứa em út này thế nào mà lại thành ra nông nỗi nài =)))  Đăng lúc 23-3-2017 09:33 PM
@Thư: hôm nay mới thấy ava "mới" của D á? Cái ảnh nửa mặt này thay từ đầu tháng rồi đấy =))) D nhận đc rồi, mà sao tự dưng cho gió vầy =)))  Đăng lúc 23-3-2017 05:53 PM
thật ra ko về nhà là cố tình để Dương trồi lên đó =)) nhưng mà tại sao ai cũng đổi avatar dc trừ tuiiiiiiii :((  Đăng lúc 23-3-2017 09:58 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
turiddle + 5 fanacc chị hay quá ToT

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2012#
Đăng lúc 23-3-2017 12:17:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã hiểu lầm việc có bạn gọi bài mình là rác nên hơi nóng nảy và nhạy cảm quá mức. Mong các bạn bỏ qua! Xin lỗi!
Cám ơn Thư! Mình không viết hay nên thường hay vào đây hóng bài các bạn. Ở trong này cũng ấm như trong lòng bạn Gum.

Bình luận

Hiểu lầm rồi, edit lại  Đăng lúc 27-3-2017 03:29 PM
Có chuyện gì hả chị?  Đăng lúc 24-3-2017 09:40 AM
Vụ gì thế chị?  Đăng lúc 23-3-2017 05:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2013#
Đăng lúc 23-3-2017 17:56:55 | Chỉ xem của tác giả
Giờ mới onl, hết hồn với mấy quả noti hệ thống của Tú

Nay đi làm chán ghê, trời thì đẹp, 3 hôm nay trời đều đẹp á, mà phải đi làm nên buồn ơi là buồn

Đoạn trích cảnh Gum xuất hiện trong RM đã có chị em nào post chưa nhỉ? D lười lục lại quá, nếu bị trùng thì bảo để D post cái khác vào nhé

Bình luận

Nhà này sau Fm là đóng băng chẳng có ảnh mới chứ nói j vid RM =))))))))))))))  Đăng lúc 23-3-2017 10:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2014#
Đăng lúc 23-3-2017 17:58:59 | Chỉ xem của tác giả
[BogummyVNFC][Vietsub+Engsub] Park Bo Gum sends Airkiss

Cái này thì hẳn là chưa ai post rồi ^^
Đang đợi Vietsub cái CF của Coca Trời ơi rụng tim với CF đó luôn. Gum hợp màu đỏ dã man luôn

Bình luận

@Tú: trời đẹp chỉ là 1 phần, ế khách mới là chủ yếu =))))  Đăng lúc 24-3-2017 09:55 PM
đẹp trai kinh khủng a hu hu :))  Đăng lúc 24-3-2017 09:45 AM
Pệt này D toả sáng quá ;))  Đăng lúc 23-3-2017 10:49 PM
chời ơi mấy nay trời đẹp chị Dương chăm chỉ đắp gạch quá thế này =))))  Đăng lúc 23-3-2017 09:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2015#
Đăng lúc 23-3-2017 21:37:27 | Chỉ xem của tác giả
thuyduongpham gửi lúc 23-3-2017 05:56 PM
Giờ mới onl, hết hồn với mấy quả noti hệ thống của Tú

Nay đi làm chán ghê, trời ...

chời ơi em vẫn ghim vụ này nhé 1 tiếng ôm lap như vịt nghe sấm của toi xong cuối cùng nó chiếu tất cả những cái có trong preview ròi mắc dại hết sức
thôi yên tâm là đợt này Infinte Challenge lên hình cả tập ròi chúng ta tha hồ mà ngắm uri Bogummy ròi
em chuyển sang re để đắp được nhiều gạch hơn đó ))

Bình luận

Ờ =))) Khổ thân thật, hôm đó kiểu hồi hộp xong ai cũng quăng gạch :))) Vụ IC D vẫn chưa dám tin đâu, đợi chiếu rồi biết chứ cứ hóng như RM rồi nhỡ mà...  Đăng lúc 24-3-2017 09:59 PM
Sbs toàn thính dỏm ah, dại quá =))))))))))))))  Đăng lúc 23-3-2017 10:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2016#
Đăng lúc 24-3-2017 10:07:55 | Chỉ xem của tác giả
thuyduongpham gửi lúc 23-3-2017 05:58 PM
[Vietsub+Engsub] Park Bo Gum sends Airkiss

Nhà cửa có Dương trở lại đắp gạch tự nhiên sáng sủa hẳn ra

trời đẹp đi chơi mới sướng nhể? Dương muốn đi đâu nào

dạo dạo định kiếm hình up mà lười quá, rep vầy cho lẹ

Bình luận

Thư câu bài ghê =))) Bảo up mấy cái ảnh PTS cơ mà, đâu rồi :P  Đăng lúc 24-3-2017 09:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2017#
Đăng lúc 24-3-2017 10:12:24 | Chỉ xem của tác giả
Cùng trở về năm 1988 nghe nhạc nào   Chị em còn nhớ band nào đây ko? có nhớ xuất hiện trong tập mấy của phim ko nè?

Bình luận

em nhớ không nhầm phải đoạn Bong Soon bế Hyun Sik đi hem ta?=)))  Đăng lúc 27-3-2017 12:04 AM
@Tú: thế hở?? Đoạn nào, sao c ko nhớ ta :))))))))  Đăng lúc 26-3-2017 11:40 PM
nhớ hoài đường xích đạo vô hạn =))) hình như trong Bong Soon còn có phát bài này á chị Thảo =)))  Đăng lúc 26-3-2017 11:23 PM
Cảm ơn Thảo đã trả lời, Thư chỉ nhớ mỗi Đường xích đạo thôi =) và câu trên là 1 câu hỏi chứ hem phải câu đố =)) Chú này h chắc tầm chú già hát Don't worry   Đăng lúc 25-3-2017 02:15 PM
Tò mò không biết mấy "chú" này giờ ra sao :))  Đăng lúc 24-3-2017 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2018#
Đăng lúc 24-3-2017 17:28:44 | Chỉ xem của tác giả
Thusikula gửi lúc 24-3-2017 10:07 AM
Nhà cửa có Dương trở lại đắp gạch tự nhiên sáng sủa hẳn ra

trời đẹp đi ...

Nối gót phong trào ném dép của mấy cô
T nhớ Thư, Tú chuyên gia đắp gạch dài cả thước, lung linh đầy màu sắc cơ mà giờ thành lầy thế này đấy ah dép của Tú còn có "uri Bogummy", pót Thư thì only Dương luôn

Hết chữ ròi, quăng ảnh cap Air kisser nha, ah chuuu

Cr: soompi.

Bình luận

thứ lỗi cho em dạo này em bị lười mode on =))))))))  Đăng lúc 26-3-2017 11:23 PM
bài của cô cũng dài quá thể, tới 3 DÒNG LẬN =))  Đăng lúc 25-3-2017 02:15 PM
Cái ảnh chu môi, cap giỏi quá cơ ;)))  Đăng lúc 24-3-2017 10:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2019#
Đăng lúc 24-3-2017 22:02:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem lại cái này. Hôm đó D cũng định thử xem có "tâm linh tương thông" với Gum không mà nghe mọi người nói chuyện biết hết luôn, khỏi thử

Bình luận

Ừa chị cũng k thích kiểu tóc này :)) Chị k phản đối đầu bổ luống nhưng bờ li đừng uốn =))  Đăng lúc 28-3-2017 08:34 PM
#GumTu mới là chân ái nhé bà kia :-w. với cả em cũng không thích kiểu tóc hôm này nữa =))))))  Đăng lúc 26-3-2017 11:25 PM
ầy vậy hôm đó xem đi rồi hả đọc mess chứ, thôi dù sao Gum Thu vẫn là chân ái Dương à =))  Đăng lúc 25-3-2017 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2020#
Đăng lúc 24-3-2017 22:04:35 | Chỉ xem của tác giả
Page làm sub cũng mấy tuần mà mãi D mới ngồi xem tử tế ^^
Thư đã convert bài này ra mp3 chưa?

Nghe xong bài này muốn khóc vì cảm động Lời ý nghĩa, lại do Gum hát nữa chứ

Bình luận

Haiz đấy còn là nghe qua clip đó, nghe trực tiếp có khi nào ngất luôn :(  Đăng lúc 28-3-2017 08:33 PM
em đã khóc khi thấy lyrics bài hát và nghe bạn trẻ hát đó ToT  Đăng lúc 26-3-2017 11:26 PM
đợt FM Seoul chưa D, ơi, để chuyển mới dc. từng câu từng chữ như dành cho tụi mình vậy :(( cảm động kinh khủng :(  Đăng lúc 25-3-2017 02:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách