Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6477|Trả lời: 22
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Park Bo Gum gặp khó khăn với nhân vật của mình trong "Moonlight Drawn by Clouds" ở những tập đầu tiên?

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Nhà sản xuất Kim của bộ phim truyền hình đang được yêu thích hiện nay “Moonlight Drawn by Clouds” của đài KBS đã tiết lộ rằng nam diễn viên Park Bo Gum không phải hoàn hảo, thậm chí diễn xuất có chút lúng túng khi hóa thân vào nhân vật Lee Young trong đoạn đầu của bộ phim này.

Từ Yonhap News, PD Kim đã chia sẻ rằng: “Tôi đã lo lắng về khả năng thích nghi, nhập vai của Park Bo Gum với nhân vật Thế tử. Điều mà tất cả chúng ta có thể làm để tiến bộ đó là luyện tập thật nhiều vì vậy cậu ấy đã rất chăm chỉ để tập luyện. Cậu ấy cũng cố gắng nỗ lực rất lớn trong lần đầu tiên. Cậu ấy không biết làm thế nào để có thể điều chỉnh âm điệu, giọng nói của bản thân sao cho phù hợp với nhân vật. Cậu ấy cũng không thể làm tốt được bởi sự căng thẳng khi đối diện với diễn viên Cheon Ho Jin ( hoặc nhân vật Kim Hun )."

Tuy nhiên, nhà sản xuất Kim đã cho biết nam diễn viên Park Bo Gum sau đó đã cải thiện đáng kể, ông giải thích : “Nhưng sau một thời gian cậu ấy đã hiểu rõ về nhân vật của mình. Tôi nghĩ rằng khoảng hai tháng vào quá trình quay phim và cậu ấy sau đó đã trở thành một Lee Young hoàn hảo như các bạn thấy.”

PD Kim tiếp tục nói thêm : “Sau khi thấy Park Bo Gum hoàn toàn đắm chìm vào nhân vật của mình ( hoàn thiện nhân vật) , tôi đã suy nghĩ lại về lần quay phim trước đó. Vì vậy, chúng tôi quyết định tái thực hiện quay lại 2 tập phim đầu tiên. May mắn thay, chúng tôi có thời gian để chuẩn bị do lúc đó trùng với Olympics, và nhờ đó, Bo Gum đã miêu tả tốt thần thái của nhân vật ngay từ tập đầu tiên.”

Như chúng ta đã trở nên ngày càng ngạc nhiên nhiều hơn về Park Bo Gum bởi diễn xuất vượt trội của cậu ấy trong bộ phim truyền hình “Moonlight Drawn by Clouds”. Thật không phải quá khó để có thể tin rằng anh ấy đã rất khó khăn vật lộn với nhân vật Lee Young khi mới bắt đầu sao?

Source: allkpop.com
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-10-2016 16:59:41 | Chỉ xem của tác giả
Chắc mới đầu còn bỡ ngỡ
Với lai lần đầu đóng cổ trang nữa nên khó bắp nhịp
Thanks bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-10-2016 18:02:10 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ với một diễn viên khi đóng phim cổ trang chính là ngữ điệu, cái này hỏi em Jung ý chả nhanh hơn ah, )) đùa vậy chứ, mỗi diễn viên muốn tự hoàn thiện vai diễn của mình đều phải không ngừng học hỏi, Bo Gum đã làm rất tốt và nhân vật Lee Young cũng được các biên kịch xây dựng rất tốt nên Thế tử nhà MDBC mới rạng danh như ngày hôm nay, chúc mừng Gum đã thành công bước đầu nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-10-2016 18:18:53 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn bạn đã dịch tin!

Quyết định quay lại 2 tập phim đầu tiên là quyết định thật chính xác của PD mặc dù có vẻ vất vả và gian khổ cho cả đoàn làm phim nhưng để thay đổi một hình tượng khác hẳn với BG thì cần 1 thời gian để nhập vai. BG chưa đủ kinh nghiệm diễn xuất như các bậc đàn anh theo kiểu im lặng 1 chút thì nhập vai vào ngay và thực tế mình thấy rất ít DV gạo cội làm được như vậy.
Kết quả như vậy mới cho chúng mình xem được những thước phim đầy cảm xúc, sống động khi xem phim, cuốn hút từ tập đầu tiên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-10-2016 18:47:52 | Chỉ xem của tác giả
Phần nguồn tiếng anh của bài báo này có đôi chỗ không chuẩn xác.
Bên page Gum dịch thẳng từ nguồn Hàn thì cách nói khác:
Ban đầu tôi đã lo lắng không biết vai Thế tử này có hợp với Bo Gum hay không. Thậm chí Bo Gum còn không có buổi tập thử nào mà đã ngay lập tức đọc thử kịch bản. Ngay cả Bo Gum ban đầu cũng khá bối rối lúng túng. Cậu ấy đã nói với tôi không biết phải chỉnh tông giọng như thế nào cho hợp với nhân vật nữa. Ở những cảnh đầu tiên, cũng từng có lúc Bo Gum cảm thấy mất hết tinh thần khi đứng trước tiền bối Cheon Ho Jin (vai Lãnh tướng Kim Heon) đến mức không thể diễn được.

Với cả từ "nghèo nàn" ở đầu bài nghe khá tiêu cực.

Dù sao thì nỗ lực của Bo Gum là không thể phủ nhận được

Bình luận

Từ hôm 3/10 đó gái hhuhu về được nick của mình sướng bao nhiêu  Đăng lúc 6-10-2016 06:24 PM
được thả tự do rồi hả chị?  Đăng lúc 6-10-2016 01:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-10-2016 18:48:45 | Chỉ xem của tác giả
" Cậu ấy cũng không thể làm tốt được bởi sự dọa dẫm từ diễn viên Cheon Ho Jin ( hoặc nhân vật Kim Hun )." như thế này là sao nhỉ? Mình tưởng là Kim Huynh ít tuổi hơn Gum chứ. Mình không biết tiếng Hàn nhưng theo mình nghĩ thì chắc lời thoại trong phim cổ trang khó hơn, nhiều tử cổ hơn phim hiện đại. Việc nắm bắt được ngữ điệu, giọng nói và đặc biệt lại là vai thế tử đối với người mới đóng cổ trang lần đầu chắc hẳn là rất khó với Gum. Biểu cảm của Gum đặc biệt là ở đôi mắt và miệng thực sự rất xuất thần, Gum đã nắm bắt nhân vật rất tốt. Phim còn 4 tập nữa thôi, thực sự đã bắt đầu cảm thấy buồn khi chỉ còn 2 tuần để hóng phim, để ngắm thư sinh hoa cỏ nữa Chúc đoàn làm phim thành công để cuối năm Gum và Jung mỗi bạn ẵm một cái giải thưởng lớn về. Cảm ơn bạn trans tin <3

Bình luận

Cảm ơn bạn nhé  Đăng lúc 5-10-2016 08:07 PM
Kim Hun là Lãnh tướng chứ k phải thị vệ Kim b ah   Đăng lúc 5-10-2016 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 5-10-2016 19:24:13 | Chỉ xem của tác giả
thuyduongpham gửi lúc 5-10-2016 06:47 PM
Phần nguồn tiếng anh của bài báo này có đôi chỗ không chuẩn xác.
Bên page Gum dịch t ...

Nguồn Eng kiểu tóm tắt thôi ý cậu. Dùng từ poor nên mình không biết dùng từ gì nó mới phù hợp cả

Bình luận

Uhm mình cũng biết là do nguồn Eng mà ^^ không nói gì phần dịch của chủ thớt đâu.  Đăng lúc 5-10-2016 08:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 5-10-2016 19:25:20 | Chỉ xem của tác giả
thanhlamjp97 gửi lúc 5-10-2016 06:48 PM
" Cậu ấy cũng không thể làm tốt được bởi sự dọa dẫm từ diễn viên Cheon Ho Jin ( ho ...

Kiểu như Bo Gum bị căng thẳng ý cậu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-10-2016 20:14:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng đã ko tin khi đọc news này
Bởi vì mình đã đổ Gum hoàn toàn sau khi coi những tập đầu của phim
Sau đó mới quay lại nghiên cứu ai là Choi Taek
Thì ra Gum đã rất vất vả để có những đoạn phim tuyệt đến vậy
Đến giờ coi moonlight vẫn cảm giác đúng là Gum sinh ra để làm thế tử
Vai diễn như đo no đóng giày cho Gum
Thank bạn dịch news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-10-2016 20:31:09 | Chỉ xem của tác giả
Ồ, hóa ra phim đã quay lại hai tập đầu hoàn hảo
Những tập sau này hai bạn nhỏ diễn tốt quá, nhất là diễn cảnh nội tâm bằng ánh mắt
Cảm ơn bạn dịch nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách