Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cobekiquac_92
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

OST kinh điển nhất trong lòng bạn là ca khúc trong bộ phim nào?

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 20-5-2016 18:24:16 | Chỉ xem của tác giả
đối với mình Auditiory Hallucination của Jang Jae In trong Kill Me Heal Me là ost kinh điển nhất. Chất giọng và cảm xúc của Jang Jae In và Shadow quá phù hợp với KMHM. Mỗi khi câu đầu tiên cất lên là mình nhớ lại ngay khung cảnh Shin Se Gi và Oh Ri Jin gặp nhau, lại muốn xem lại phim.
Không chỉ là beat nhạc quá hay mà lyrics cũng hoàn toàn phù hợp với nội dung của phim.
Không thể tưởng được là nếu không có Auditiory Hallucination thì những cảm xúc khi xem phim có vẹn toàn như vậy không?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 20-5-2016 18:49:35 | Chỉ xem của tác giả

Kill Me Heal Me - Auditiory Hallucination của Jang Jae In
Nhạc phim Hàn rất hay và phù hợp cảm xúc bài hát
nghe lại thì phải lục ngay bộ phim ấy ra xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 20-5-2016 18:54:24 | Chỉ xem của tác giả
Touch love là nhạc phim kinh điển mà mình biết. Từng lời ca như tâm sự của người con gái trong phim:"Em chỉ muốn nhẹ nhàng đến gần và tựa vào anh, nhưng khoảng cách giữa chúng ta lại chẳng hề thu hẹp", "Dù em không thể chạm vào anh cũng không sao, dù không thể ôm lấy anh cũng được...em có thể cảm nhận anh như là định mệnh của em", "Em muốn đưa đôi tay ra giữ lấy anh, nhưng dường như anh sẽ ngày càng xa vời"...Lời bài hát quá chính xác với nội dung phim, giọng ca của Yoon Mi Rae lại quá tuyệt vời. Đến nay, The Master's sun vẫn là một bộ phim Hàn quốc mà mình yêu thích nhất, khi nào rảnh mình thường xem lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 20-5-2016 21:05:40 | Chỉ xem của tác giả
Bài nào cũng hay hết )) Riêng mình chỉ mê mẩn bài này thôi~ My Destiny  [OST Vì sao đưa anh tới] <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 20-5-2016 21:37:54 | Chỉ xem của tác giả
Tất cả các bài OST của IOIL là huyền thoại.
Hầu như trên mặt báo, những người mà mình quen biết cũng như ngẫu nhiên nghe được nhạc chuông của người khác đều là OST của phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 21-5-2016 10:28:14 | Chỉ xem của tác giả
List OST của mình hơi khác m.n xíu
1. You are my everything (DOTS)
2. With you (DOTS)
3. A thousand years love song (The Legend)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 21-5-2016 15:20:10 | Chỉ xem của tác giả
Bản thân mình, OST từ những bộ phim đầu những năm 2000 là ấn tượng nhất. Mình vẫn thích From The Beginning Until Now và My Memory của Ryu trong Bản Tình Ca Mùa Đông, Snow Flower của Park Hyo Shin... nhạc phim Secret Garden, nhạc phim của Taeyeon và những OST của Yoon Mirae vài năm trở lại đây, vô cùng tuyệt vời. Nhưng Kdrama's OST rất chất, khó mà nói hết được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 21-5-2016 21:45:19 | Chỉ xem của tác giả
Nguyên OST của BOF tuổi thơ của mình
Red Bean (OST Phía đông vườn địa đàng) - SeeYa
Ave Maria (OST Sắc đẹp ngàn cân) - Kim Ah Joong
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 22-5-2016 22:33:59 | Chỉ xem của tác giả
đối với t OST kinh điển nhất trong phim Hàn là My Memory trong WS và Flower Letter trong Iljimae ))
My Memory nghe từ bé và cuồng từ bé vì giai điệu rất bắt tai, với cả phim rất hay, đến giờ vẫn nhớ mãi hình ảnh Jun Sang và Yoo Jin nắm tay nhau dưới ánh nắng mùa thu vàng rực
Flower Letter thì khỏi nói rồi, chỉ nghe nhạc cũng buồn đến mức bật khóc luôn= bài hát như kể lại chính câu chuyện cuộc đời của Iljimae/Yongee/Lee Guem vậy Hơi ngoài lề là nhờ Iljimae mà Lee Jun Ki trở thành thần tượng duy nhất của t đấy))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 22-5-2016 23:09:56 | Chỉ xem của tác giả
Nghe OST mà chỉ muốn ôm lap cày phim lại...
Sleepless Night & Touch Love, cảm xúc cứ như dâng trào lên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách