Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: froidgarcon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Nơi chia sẻ kinh nghiệm học tập

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 25-4-2013 21:07:25 | Chỉ xem của tác giả

Hi hi Mình nhờ các bạn một chút nha ^^ Bạn nào biết cách vẽ cái hình, or biết phần mềm nào giúp vẽ được

hình với các đường nuột giống như trên thì chỉ giúp hoặc cho mình link download phần mềm với.  Mình đang rất rất rất... cần để phục vụ slide tốt nghiệp. Bạn nào hảo tâm giúp mình nhé, mình xin "lấy thân báo đáp"

Bình luận

pam
Thanks bạn, mặc dù đã bảo vệ luận văn thành công rồi nhưng mình cũng rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ, mình sẽ thử xem vì sẽ còn nhiều lúc cần ^^  Đăng lúc 27-7-2013 03:57 PM
mình dùng MindManager 8, ko biết có phải cái bạn tìm ko nữa :)  Đăng lúc 27-7-2013 03:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 26-4-2013 21:54:29 | Chỉ xem của tác giả
Để vẽ được bản đồ tư duy như trên
Bạn nên dùng phần mềm Buzan's iMindMap V4, mình thấy cũng khá nhìu người dùng phần mềm này
Link bạn search google nhé
Chúc bạn thành công ^^^^^^^

Bình luận

pam
cảm ơn bạn đã chỉ giúp mình, nhưng có vẻ không giống lắm ^^, bạn còn biết phần mềm nào nữa không?  Đăng lúc 28-4-2013 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 27-4-2013 00:39:00 | Chỉ xem của tác giả
braking_heart95 gửi lúc 2-1-2013 15:33
tem ^^

mục này hay quá

thực ra mình thấy hình học cũng có cấu trúc nhất định của nó đấy chứ, k như dạng bài giải phương trình lượng giác, cái đó mới cần nhiều đến tư duy
kinh nghiệm của mình chỉ là nắm chắc lí thuyết kiểu như ngay trong tiềm thức của mình rồi í, làm thật nhiều bài tập và không ngại làm lại, thực ra mình thấy bài tập trong sách bài tập cũng rất hay, làm nhiều thì sẽ tạo  cho não của mình cách tư duy và nhạy bén hơn, làm nhiều bài tập rồi sẽ rút ra được kinh nghiệm thôi bạn ạ

Bình luận

tk bạn ^^  Đăng lúc 27-4-2013 12:27 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 30-4-2013 09:28:22 | Chỉ xem của tác giả
pam gửi lúc 25-4-2013 21:07
Hi hi  Mình nhờ các bạn một chút nha  ^^ Bạn nào biết cách vẽ cái hình, ...

http://kites.vn/thread/ban-do-tu ... file-349949-1-1.htm
mình vừa tìm thấy cái này, bạn thử vô đây xem, nếu ko giống thì mình cũng ko biết cái nào nữa ^^^^^^^^^^^^^

Bình luận

pam
thanks bạn mình đã tốt nghiệp rùi, nhưng cũng rất cảm ơn bạn vì góp ý ^^  Đăng lúc 27-7-2013 03:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 15-5-2013 23:44:40 | Chỉ xem của tác giả

Hiện tại mình đang có một số sách hay về truyền thông, đang muốn chia sẻ cho các bạn thực sự yêu thích ngành này và có nhu cầu tìm hiểu một cách bài bản về nó. ^^
Các bạn để lại mail mình sẽ gửi cho nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 15-5-2013 23:53:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang học lớp 11, cô chủ nhiệm mình bảo phải định hướng ngành học từ bây giờ nhưng mình chả biết mình thích gì nữa.Mn tư vấn ngành và trường đại học cho mình được ko? Mình học cũng khá, chỉ có Tiếng Anh là còn lơ mơ.   {:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 21-5-2013 02:34:16 | Chỉ xem của tác giả
tranbaongoc891 gửi lúc 15-5-2013 23:53
Mình đang học lớp 11, cô chủ nhiệm mình bảo phải định hướng ngành học từ bây giờ  ...

cái này khó à, mình chỉ góp ý cách định hướng ngành cho bạn được thôi, còn trường phải xét thêm nhiều yếu tố lắm.
- Đầu tiên là nguyện vọng của gia đình bạn. Dù người ta hay nói phải biết đấu tranh cho ước mơ, hứng thú công việc này nọ nhưng với kinh nghiệm của mình, bạn nên hỏi ý kiến bố mẹ mình xem họ mong chờ bạn theo ngành nào, lý do tại sao. Bố mẹ nào cũng muốn tốt cho con nên dù có bất đồng ý kiến hay không thì bạn hãy kiên nhẫn im lặng nghe họ nói (dù họ nói rất dai ) sau đó dành thời gian suy ngẫm lại. Nếu bạn và gia đình có cùng quyết định, con đường bạn đi sẽ dễ dàng hơn nhiều, chỉ chọn trường, chọn khối thi, khi thi có bố mẹ động viên (dù cái này đôi khi cũng áp lực kinh), đi thi cũng có quyết tâm hơn.
- Nếu bạn thấy mong ước của bố mẹ không làm hài lòng bạn, thì suy nghĩ vì sao và viết ra giấy. Vì nó nhàm chán, vì nó gò bó, hay vì nó phải đi nhiều nơi trong khi bạn chỉ thích ở nhà . Tiếp theo bạn hy vọng gì trong tương lai: đi nhiều nơi hay ngồi 1 chỗ, áp lực hay không áp lực... tiếp tục viết ra giấy, viết hết những gì bạn muốn, sau đó rà soát lại, đánh đấu những thứ mình muốn nhất, gói gọn trong 5 điều, sau đó tìm ngành nghề nào phù hợp tiêu chí. cảm thấy không hợp nữa thì chọn lại. Chọn xong bạn nên dò la khéo ý kiến của bố mẹ xem họ có thích ngành đó không, nếu họ phản ứng quá gay gắt, bạn nghĩ thêm thời gian nữa xem mình có thực sự thích và đủ khả năng theo đuổi ngành bạn chọn hay không. Có, thì bạn phải chuẩn bị thuyết phục bố mẹ (xảy ra trường hợp này thì rep lại để mình chia sẻ kinh nghiệm bản thân cho bạn tham khảo), chuẩn bị tâm lý chịu áp lực lớn và phải có quyêt tâm cao. Không thì, 1 là bạn chọn lại, 2 là làm theo lời bố mẹ cho nhanh {:294:}
- Nếu bạn lười chả muốn suy nghĩ cho mệt đầu, mà bố mẹ cũng kệ thích chọn gì thì chọn, thì bạn nên xác định khối muốn thi chính (cái này rất quan trọng, bắt buộc phải xác định được trong năm 11, nếu ko sang đến năm 12 chọn lại sẽ không học kịp), sau đó đợi tới ngày làm hồ sơ, xác định lực học, chọn điểm, chọn trường, chọn đại ngành nào thấy được được là xong vào trường đại học rồi bạn còn thời gian năm đầu tiên để suy nghĩ lại, có thể đổi ngành học khác nếu thích (chuyển hẳng sang khoa khác hay là chỉ chuyển trong khoa là còn tùy trường nữa)
- Cái quan trọng là bạn đủ quyết tâm để hoàn thành các mục tiêu mà bạn đặt ra, chứ dù bạn cầm tấm bằng đh rồi cũng chưa chắc đã có công việc như ý muốn.
Mình góp ý dự trên kinh nghiệm bản thân và bạn bè.
Chúc bạn học tập tốt và sớm có quyết định
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 3-6-2013 19:47:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình ghét học mấy môn học bài lắm nhưng đến lúc thi thì phải cố gắng nhồi hết vào đầu. Mình thấy cách hiệu quả nhất để học mấy môn học bài là nhìn và đọc đi đọc lại nhiều lần hoặc mình thấy ghi chép trong lúc thầy cô giảng bài có lợi lắm. Lúc học thi, lôi mấy cái note ra đọc, dễ học bài lắm, đọc mấy cái note giống như mình tự viết thư cho mình vậy, nó vui vui nên dễ nhớ bài :@)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 4-6-2013 15:21:19 | Chỉ xem của tác giả
Năm nay em lên lớp 7 ^^
Thấy mấy thầy cô bảo học Toán lớp 7 khó lắm (khó nhất chương trình cấp 2)
Em muốn hỏi là có khó lắm không và làm thế nào để học tốt ạh ??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 8-6-2013 21:06:24 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi không vào nơi này
cho ss hỏi có link nào dạy học tiếng Hàn căn bản không ? ss muốn học nhưng không biết kiếm ở đâu?
nghỉ hè rồi nên chắc các em ít vào nơi chốn này ?
cám ơn các em nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách