Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: gracepham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Những ngôi sao lựa chọn không học đại học

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 18-11-2016 16:40:07 | Chỉ xem của tác giả
Quả thật các gương mặt nói đến trong bài đã quá nổi tiếng trước khi vào đại học nên nếu có vào học đại học đi nữa thì họ cũng không thể có nhiều thời gian được. Mà thật ra họ đang có sự lựa chọn tuyệt vời đó chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 18-11-2016 16:40:56 | Chỉ xem của tác giả
Chúng ta cần một tấm bằng đại học để cho cuộc đời dễ dàng hơn ,
và cũng để tìm được một việc làm nuôi sống bản thân , với những
diễn viên ca sĩ nêu tên trên , mình cũng thấy họ có láy sự nghiệp họ
đã lựa chọn cũng mang về cho họ bao nhiêu tiền,và cũng được làm
việc theo sở thích , tại sao không ? có tấm bằng đại học hay không
cũng không cần thiết .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 18-11-2016 17:10:54 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là lựa chọn của mỗi người, không học đại học cũng đâu có xấu đâu !
Riêng lịch trình đã dày đặc rồi nên muốn tập trung vào học hành cũng rất khó
Ngưỡng mộ Yoo Seung Hoo ghê, quyết định rất chắc chắn !
Thank bạn dịch nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 18-11-2016 18:45:24 | Chỉ xem của tác giả
Cứ đến mùa thi cử bên Hàn là câu chuyện về các sao ko học ĐH lại đc đem ra nói nhỉ?!
Bản thân những nghệ sĩ thực sự mong muốn tập trung cho sự nghiệp, đặc biệt là những ai đã có nền móng sự nghiệp từ sớm thì sẽ biết mình nên chọn sự nghiệp và đam mê của mình thay vì cái chọn học ĐH r bỏ dở dang thôi

Q: Tại sao bạn không học Đại học? Bạn đã hành động nổi loạn như Hwang Baekhyun trong "God of study", trong cuộc sống thực, bạn cũng muốn nổi loạn như vậy?

A: Kể từ khi học ở trường Trung học, tôi đã được nói với mẹ tôi "Mẹ ơi, con thực sự không muốn đi vào Đại học" là bởi vì tôi thực sự không thích học. Vì vậy, mẹ và tôi đã thực hiện một thỏa thuận và cuối cùng bà đã đồng ý. "Nếu con không đi học Đại học, con không cần phải đi nghĩa vụ quân sự."

Q: Nó là một cuộc trò chuyện rất thú vị giữa mẹ và con trai.

A: Vâng. Tôi không cần phải đi đến trường đại học, và đi nghĩa vụ. Hahaha.
Q: Bạn sẽ không hối tiếc?

A: Tôi sẽ không hối tiếc. Tôi tham dự thi bởi vì tôi cần thành tích học tập. Nhà trường cần tôi bởi vì họ cần những người nổi tiếng, mối quan hệ này không có ý nghĩa. Ngay cả nếu tôi đi đến trường, tôi sẽ học tại trường Nghệ thuật, tôi sẽ có thể tìm hiểu nhiều hơn nữa tại môi trường như thế.

Tôi không muốn cướp đi cơ hội của người khác

Bất chợt lại nhớ đoạn phỏng vấn này của Ho Cảm phục Ho vô cùng khi chọn học trên phim trường thay vì bon chen vào giảng đường ĐH, đã vậy sau đó còn liền đi lính chứ không trì hoãn như nhiều người. Thanh niên muốn đi Hải quân nhưng vì ko học ĐH và cũng chẳng đc mẹ cho nên đành đi Lục quân

Bình luận

hehe thanh niên Ho ấp ủ ý định đi lính từ lúc 14 tuổi gì lận mà :v nên đến tuổi là cứ đi chứ chẳng màng gì danh tiếng cả :))  Đăng lúc 18-11-2016 09:23 PM
YSH còn dũng cảm hơn nữa vì đi nghĩa vụ ngay khi đang rất nổi tiếng sau phim I miss you nữa, hồi đấy m thích vai của YSH nhất phim luôn :D  Đăng lúc 18-11-2016 07:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 18-11-2016 21:14:38 | Chỉ xem của tác giả
Thời gian ăn ngủ của nghệ sĩ còn khó khăn lấy đâu ra time học hành
Ngưỡng mộ mấy bạn có thể vừa học vừa hoạt động nghệ thuật
Tùy sự lựa chọn của mỗi người thôi, các ngôi sao trên chỉ muốn chuyên tâm phát triển sự nghiệp
Cuối cùng thì bằng đại học cũng để có việc làm mà họ kiếm ra tiền thì cần chi bận tâm có tấm bằng hay k
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 18-11-2016 21:33:14 | Chỉ xem của tác giả
thật ra thì mỗi ng có một quyết định riêng cho bản thân nếu như cảm thấy phù hợp nhất. nếu như có bằng nhưng ko dùng đến thì tg học cũng có thể bị lãng phí phần nào. đâu nhất thiết cứ có bằng đại học mới thành công đc. quan trọng là mình có thể đi theo đc con đường mà mình mong muốn và nỗ lực hết sức vì nó thôi. không có bằng đại học vẫn thành công đc mà.
cám ơn bạn địch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 18-11-2016 22:08:29 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi người đều có một lựa chọn của riêng mình.
Nói thực người nổi tiếng đi học đại học thì đều không thể dự học như người bình thường được, rồi từ đó lại dẫn đến đàm tiếu không hay
Cám ơn bạn đã dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 18-11-2016 23:31:18 | Chỉ xem của tác giả
Dù sao thì đại học cũng không phải là cánh cửa duy nhất để con người bước vào đời và kiếm tiền, những tài năng như Yoo Seung Ho, IU hay BoA là minh chứng sống cho quan điểm '' đại học không phải là con đường duy nhất dẫn đến thành công''
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 19-11-2016 08:49:47 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
lịch trình bận rộn vậy sao họ có thời gian đi học đc. Mỗi ng có sự lựa chọn của riêng mình^^ ủng hộ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 19-11-2016 11:34:12 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự bằng đại học không phải là cái để người ta nhìn nhận bạn. Bằng đại học chắc chỉ có tại Việt Nam mới đề cao quá mức như thế. Con người cần nhiều điều khác hơn là cái bằng đại học. Sống được làm điều mình thích, tự do, có ích và được khẳng định là chính bản thân là điều tuyệt nhất ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách