Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12714|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Những diễn viên từng vì vai diễn mà làm xấu mình, thật sự rất yêu nghề!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Những diễn viên từng vì vai diễn mà làm xấu mình, thật sự rất yêu nghề!

Có rất nhiều diễn viên vì yêu cầu của tình tiết phim, sẽ hóa trang thành hình tượng phù hợp với nhân vật, đôi lúc cần phải gây hài hoặc làm xấu mình. Vậy có những diễn viên nào vì nhân vật là hóa trang thành vịt con xấu xí đây?

Song Joong Ki (Werewolf Boy)

Trong movie “Werewolf Boy” Song Joong Ki đóng vai người sói Chul Soo không biết nói lại toàn thân dơ bẩn, diễn xuất của Song Joong Ki vô cùng xuất sắc, trong phim anh dường như không có lời thoại nào, bắt chước những cử chỉ của loài sói giống như y thật. Ánh mắt vô tội ngấn nước đó khiến người xem rất muốn nuôi cậu ấy!

IU (Dream High)

Trong phim cô đóng vai Kim Pil Sook một nữ sinh béo phì sở hữu giọng ca hay nhưng không được mọi người coi trọng. Sau đó giảm cân theo diễn biến phim, 3 lần biến thân của IU để lại cho khán giả ấn tượng sâu sắc, nếu không biết trước là IU đóng thì thật sự không nhận ra đây là em gái quốc dân IU! Để hóa trang đạt hiệu quả, mỗi lần đều phải bỏ ra 5 tiếng đồng hồ trở lên, thật sự quá yêu nghề rồi!

Kim Soo Hyun (Dream High)

Song Sam Dong tuy là bánh bao nhà quê, nhưng lại là một thiên tài âm nhạc, từ một cậu bé nhà quê phấn đấu trở thành ngôi sao Kpop, không những thấy được diễn xuất cảm động lòng người của Kim Soo Hyun, mà còn nghe được giọng hát tuyệt vời của anh ấy nữa. Nếu ai chưa coi bộ này thì nhất định phải xem đi nhé!

Lee Jong Suk (Pinocchio)

Lúc đầu là Dal Po xuất hiện với mái tóc dài rối mù, tạo hình giản dị, sau đó là dáng vẻ phong độ điển trai, trong phim hai nhân vật Dal Po và Ha Myung đan xen, anh đã thể hiện cả hai vai diễn một cách xuất sắc!

Hwang Jung Eum (She Was Pretty)

Kim Hye Jin với mái tóc xoăn tít và tàn nhang đầy mặt, tuy lúc đầu cảm thấy cô diễn hơi quá nhưng về sau thật sự thích kiểu ấm áp dí dỏm và tính tình lương thiện của Hye Jin. Sau đó cô cũng trở nên vô cùng xinh đẹp!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 14-5-2016 13:05:36 | Chỉ xem của tác giả
Nên giờ họ đều được đền đáp xứng đáng
Toàn là các diễn viên top
Thanks bạn tran
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 14-5-2016 13:44:40 | Chỉ xem của tác giả
nói vì vai diễn mà làm xấu mình nhiều nhất có lẽ là chị Hwang ))
bả kiểu bất chấp hình ảnh luôn ấy chứ, quan trọng hơn hết là chất lượng của bộ phim
phim nào chị ấy đóng cũng để lại ấn tượng sâu sắc
và giờ tên tuổi của chị ngày càng vững vàng hơn nữa, yêu chị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 14-5-2016 13:50:20 | Chỉ xem của tác giả
Họ đều thành công xứng đáng với công sức bỏ ra. Nhưng mà mình nhớ là vai Kim Pil Sook mấy tập đầu không phải IU đóng mà? Diễn viên khác chứ? Kim Soo Hyun còn vai Bong Gu trong Secretly Greatly nữa

Bình luận

Mình coi đi coi lại mấy lần vẫn thấy khác  Đăng lúc 15-5-2016 09:33 PM
Là 1 ng đó bạn ơi:)) lấy đâu ra 2 ng đóng, hoá trang giỏi quá nên ko ai nhận ra luôn  Đăng lúc 15-5-2016 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-5-2016 15:25:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Vai của Hwang Jung Eum là xấu nhất
Song Joong Ki chỉ có một ít đoạn đầu thôi, về sau được nàng Bo chăm sóc nên rất cute

Bình luận

đa số các vai đểu xấu có 1,2 tp đâu gây chú ý thôi , chứ có ai xấu nguyên phim đâu mà khen yêu nghề =))  Đăng lúc 14-5-2016 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-5-2016 15:34:42 | Chỉ xem của tác giả
Vấn đề là đa số các vai diễn ấy chỉ xấu có 1,2 ep đầu sau đó lột xác như tiên
Cũng là ý đồ  gây chú ý của phim thôi
Chứ dc mấy vai diễn mà dv đó chấp nhận xấu hết 20 tập phim ? xấu nguyên phim mới là yêu nghề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-5-2016 18:39:39 | Chỉ xem của tác giả
Song Joong Ki. Cả phim có đúng câu thoại "Đừng đi"
Trồi ôi, lại còn phải bốc kim chi ăn xong dị ứng mẩn ngứa tùm lum :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-5-2016 19:46:19 | Chỉ xem của tác giả
Vai trò bắt buộc phải làm vậy thôi , nhiều khi bị làm
đẻ sau đó hòn toàn đổi mới, mới thấy họ biến thành
hoàng tử đẹp trai , hay cô công chúa xinh đẹp , khi
họ biến trở lại thành người đẹp  ,mới thấy kỷ sảo hóa
trang quá đỉnh .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-5-2016 21:30:31 | Chỉ xem của tác giả
Tui thấy Song Sam Dong mấy bữa đầu với quá đầu tổ quạ đâu có xấu đâu ta Dễ thương mà Ngây ngây ngô ngô, cưng chết đi dc ý
Chời ơi nhắc lại nhớ Dong Dong của mị quá đê
À Soo Hyun còn vai Bang Dong Gu trong Greatly Secretly nữa nè Tuy vẻ ngoài ko phải xấu lắm nhưng cũng dc coi là làm xấu mình đi vì cái tính cảm và bản chất ngốc nghếch này
Chời ơi chàng trai màu xanh lè của tui

À quên, theo mình thấy thì hình như Kim Pil Sook đâu phải IU đóng?! Những hình ảnh đầu trong film của nhân vật này chính xác là rất xấu, về sau (tuy còn mập) mới là IU nhưng chắc dc hóa trang kỹ r
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 14-5-2016 23:23:42 | Chỉ xem của tác giả
có cái cô gì còn cạo trọc cả đầu cơ mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách