Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 17715|Trả lời: 316
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Nhìn lại chặng đường sự nghiệp của "Nữ hoàng phim bi tuổi teen" Park S

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

"Những người yêu nhau chắc chắn rồi sẽ gặp lại nhau một lần nữa"

Cô gái buồn bã nói với ánh mắt đong lệ.

Nó vẫn chưa gợi bạn nhớ về điều gì sao ?

"Oppa ! Song-ju oppa !"

Đúng vậy. Cô gái ấy chính là Park Shin Hye, người đã trình diễn một khả năng diễn xuất tuyệt vời ở một thập kỷ trước trên SBS-TV "Stairway to Heaven" cùng với nữ ngôi sao diễn viên Choi Ji Woo.

Đến nay cô ấy đã thay đổi như thế nào ?

"Thay mặt cho chính nghĩa, tôi tha thứ cho bị cáo Lee Yong-gu"

Cô ấy nhanh chóng trưởng thành và trở thành nữ hoàng phim bi, người đã đạt được một thành công lớn khi lay động và lấy đi nước mắt của hơn 10 triệu người xem với vai diễn xuất sắc của mình trong bộ phim bom tấn "Miracle in Cell No. 7".

Trong thập niên qua, Park Shin Hye đã cống hiến rất nhiều cho nền công nghiệp điện ảnh với các bộ phim đã mội thời đình đám như  'Stairway to Heaven', 'Tree of Heaven', ‘You’re Beautiful', 'Dating Agnecy: Cyrano', 'Miracle in Cell No. 7', và 'Flower Boys Next Door'. Chúng ta hãy một lần nữa cùng điểm những tác phẩm này lại nhé.

☞ SBS-TV 'Stairway to Heaven' (2003)

Nữ diễn viên đầy tiềm năng này đã có sự khác biệt từ ban đầu. Cô gái 14 tuổi đã được diễn cùng với ngôi sao hàng đầu Choi Ji Woo ngay khi debut. Cô ấy vào vai Han Jeong-seo trong 'Stairway to Heaven' và phải lòng với Cha Song-ju (Baek Sung Hyun). Mặc dù bị người đãi bởi người mẹ kế Tae Mi-ra (Lee Hui-hyang), nhưng cô vẫn luôn tốt bụng và có một trái tim ấm áp.

Cô được khen ngợi bởi diễn xuất tuyệt vời của mình dù vẫn còn rất trẻ. Cô đã hóa thân xuất sắc vào vai diễn khi bộc lộ hoàn hảo tình yêu ngây thơ của mình đối với Baek Sung Hyun khi họ chở nhau trên chiếc xe đạp trong mưa với nụ cười rạng rỡ hay ước hẹn sẽ bên nhau trong tương lai trước vòng quay ngựa gỗ với gương mặt u buồn. Đặc biệt, những cảnh khóc của cô đã thật sự rất ấn tượng. Đã có rất nhiều khán giả bị rung động trước cảnh cô khóc khi bị ngược đãi bởi người mẹ kế.

☞ SBS-TV 'Tree of Heaven' (2005)

Đây là lần đầu tiên cô diễn vai nữ chính. Cô vào vai Hana, một cô gái người Nhật gốc Hàn có một số phận bi thương. Nam diễn viên đóng cùng cô là Lee Wan (Yun-seo), họ cũng đã từng hợp tác ăn ý với nhau trong 'Stairway to Heaven'. Bộ phim kể về một chuyện tình buồn giữa cô và người anh cùng cha khác mẹ, Yun-seo.

Khả năng diễn đạt lời thoại của cô thật sự rất ấn tượng. Cô đã sử dụng tiếng Nhật một cách trôi chảy, và ngược lại, cũng gây nhiều sự chú ý khi tiếng Hàn thì lại khá lủng củng. Hơn thế, cô lại một lần nữa khẳng định ngôi vị nữ hoàng phim bi với điểm nhấn là cảnh quay trong tập cuối, cô đã khóc thảm thương khi biết được trái tim mà cô đã được cấy ghép chính là của Yun-seo.

☞ SBS-TV 'You’re Beautiful' (2009)

Trong bộ phim này, cô phải vào vai cả hai người anh em sinh đôi Go Mi Nyu và Go Mi Nam. Để giúp đỡ người anh trai Go Mi Nam của mình, cô buộc phải giả nam và gia nhập vào nhóm nhạc thần tượng nổi tiếng An.Jell. Trong phim, cô rơi vào một chuyện tình tay ba giữa người trưởng nhóm Hwang Tae Kyung (Jang Keun Suk) và một thành viên khác là Kang Shin Woo (Jung Yong Hwa).

Cô đã cải trang thành nam như thế nào ? Cô tự tay cắt tóc của mình và trở thành một anh chàng đáng yêu. Tự do chuyển đổi giữa hai vai, khi vào vai Go Mi Nyu, cô là một cô gái nhu mì và nữ tính. Ngược lại đối với vai Go Mi Nam, cô sôi nổi hơn và sử dụng những cử chỉ và giọng điệu nam tính để tạo ra sự hài hước cho nhân vật.

☞ Film 'Dating Agnecy: Cyrano' (2010)

Vào năm 2010, khi Park Shin Hye vừa tròn 20 tuổi, cô đã chọn cho mình bộ phim 'Dating Agnecy : Cyrano' như một vai diễn trưởng thành đầu tiên. Cô vào vai Min-young, một nhân viên điều hành của công ty mai mối ‘Cyrano’. Đây là một nhân vật táo bạo, nóng bỏng, lanh lợi, nhưng lại có một điểm yếu là cô học về tình yêu chỉ qua sách vở.

Cô xóa bỏ hình tượng diễn viên nhí và trở thành một quý cô trưởng thành. Bằng kinh nghiệm của mình, cô đã thành công diễn đạt câu nói với vẻ mặt vênh váo, tự mãn, "Người phụ nữ chỉ gọi trước vì một trong hai lý do duy nhất. Cô ấy cảm thấy chán chường hoặc bị cuốn hút". Cô ấy không hề ngượng ngùng khi biểu lộ những câu nói tình cảm của mình với Um Tae-woong (Byung-hoon), người tiền bối hơn cô đến 16 tuổi.

☞ Film ‘Miracle in Cell No. 7' (2012)

Bộ phim bom tấn ‘Miracle in Cell No. 7' đã thu hút hơn 12.8 triệu người xem với một câu chuyện tình cảm xoay quanh người cha thiểu năng bị vu cho tội sát nhân với đứa con gái Ye-seung chỉ vừa tròn 7 tuổi. Trong phim, Park Shin Hye vào vai Ye-seung trưởng thành. Cô sau này trở thành một luật sư và tham gia phiên tòa cố minh oan cho người cha của mình.

Tuy chỉ xuất hiện trong một khoảng thời gian ngắn nhưng sức ảnh hưởng của cô lại có tác động rất lớn. Park Shin Hye ôm lấy đầu người cha của mình và biện hộ cho ông. Cùng một lúc, cô và người xem cùng rơi nước mắt. Đây chính là cảnh quay cảm động và tình cảm nhất trong phim.

☞ tvN 'Flower Boys Next Door' (2013)

Lần này, cô vào vai Go Dok-mi, một cô nàng Rapunzel thành thị chính hiệu. Cô rất hiếm khi rời khỏi căn hộ của mình. Thay vào đó, cô vẫn thường hay nhìn trộm chàng trai mà cô đã thầm yêu sống ở căn hộ đối diện với chiếc ống nhòm của mình. Và cuộc sống của cô cũng hoàn toàn thay đổi từ khi anh chàng hiếu động Enrique (Yoon Shi Yoon) bắt gặp cô đang nhìn lén.

Phải làm sao đây ? Cũng như nhân vật nữ chính trong truyện tranh, cô ấy hoàn toàn ngượng ngùng trước sự táo bạo của Shi Yoon và không biết phải làm gì để che giấu sự nhút nhát. Khi kể về quá khứ của mình, cô đã bật khóc và sau đó cô được ca ngợi vì đã cải thiện được cảm xúc và thói quen bẽn lẽn hằng ngày của mình.

Vậy là chúng ta đã vừa điểm lại những chặng đường mà Park Shin Hye đã trải qua từ khi cô bắt đầu trưởng thành. Nói tóm lại, thập niên vừa qua cô đã để lại những dấu ấn rõ rệt trong lòng khán giả với những sự thay đổi và trưởng thành. Cô thử mình vào nhiều vai diễn khác nhau, từ một cô gái với những câu chuyện buồn đến cô nàng giả trai và đến giờ là một Rapunzel thành thị.

Điều duy nhất không thay đổi chính là vẻ đẹp tiềm ẩn của cô. Thời gian vẫn trôi đi nhưng hãy so sánh hình ảnh của Park Shin Hye thời ấy và bây giờ, các bạn có tin được không ? Cô ấy trông vẫn xinh đẹp như một thập kỷ trước.

Park Shin Hye sẽ trở lại với một series mới của SBS, 'Those Who Want the Crown, Withstand the Weight of it - The Heirs vào nửa cuối năm nay. Cô ấy sẽ vào vai ‘Cha Eun-sang’, một cô gái vui vẻ nhưng lại mang một câu chuyện buồn. Bạn có cảm thấy phấn khích khi nghĩ về "chemistry" giữa cô và Lee Min Ho ? Chúng ta hãy cùng đón xem sự trở lại của Park Shin Hye cùng với những cảnh quay lãng mạn của cô ấy nhé.

Cre : Naver
Vtrans : ♫_Elina_♫@kites.vn

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
miracle2812 + 5
nanalovenana + 5 Ủng hộ 1 cái!
●KS2H● + 5 ủng hộ nghìn cái luôn :3
ltngalinh + 5 Great!
Hanami95 + 5 Ủng hộ 1 cái!
minhchung + 5 Bài hay
Cún + 5 toẹt vời :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-9-2013 17:44:58 | Chỉ xem của tác giả
Còn cái film Kim chi củ cải nữa, nụ hôn đầu tiên của bé Shin Hye đã bị anh Joo Sang Wook cướp (không biết viết có đúng không, sợt sau)

Bình luận

news chỉ liệt một số phim chính thôi bạn ạ :">, Hye đóng nhiều phim thế thì news nào đăng cho hết được ^^  Đăng lúc 5-9-2013 06:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-9-2013 17:47:47 | Chỉ xem của tác giả
Ohm nhìn những bộ phim ở trên hình như mình chưa bỏ qua

bộ nào cả vì những phim đó có ss Shin Hye đóng 2 phim của ss với

anh YongHwa là 2 phim mình coi đầu tiên của Hàn quốc.Nếu có gì thay đổi

thì mình chỉ thấy ss đẹp và trưởng thành hơn lúc trước thoy. Tiếp tục hóng bộ The Heirs

của ss Thanks bạn trans news

P/s ủa mah sao không có phim Heartstrings nhỉ phim đó củng hay mah

Bình luận

mình nghĩ ko có Heartstring vì phim đấy ratings thấp, bị xem như thất bại bạn ạ. m chưa xem đâu, chỉ là thấy news nó nói thế, dù j cũng ủng hộ Hye <3  Đăng lúc 11-9-2013 11:04 AM
ùa, mình cũng đang thấy thiếu film đấy, film đấy quay đẹp mà....  Đăng lúc 6-9-2013 07:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-9-2013 18:01:53 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn bạn vì bài viết hay quá {:295:}
Mình thích chị Hye lắm lắm, tất cả những bộ phim kể trên mình đều xem hết rồi
Chị Hye xinh đẹp tự nhiên, trong sáng, mỗi lần chị đóng cảnh khóc đều khiến mình muốn khóc theo
Mong chờ The Heir với sự phối hợp của chị và Min Ho
Luôn ủng hộ sis {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-9-2013 18:08:31 | Chỉ xem của tác giả
tất cả các bộ phim kể trên bộ nào mình cũng cói hết
công nhận qua mỗi bộ phim thấy hye ngày càng trưởng thành hơn diễn xuất cũng hay hơn nhiwwu
mà trong mấy bộ này ấn tượng nhất là Miracle in Cell No. 7 mặc dù đất diễn trong phim này ngắn nhưng thật sự  nàng đã làm rất tốt
giờ thì chờ the heirs thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-9-2013 18:09:59 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cảm ơn em Ế lỷ nhiều lắm nha {:444:}
Mắt mũi thế nào rồi mà dịch bài dài thế~ Hình như còn ko có Engtrans nữa, chị đang loay hoay tìm cách nhờ trans Eng thì đã thấy em trans rồi {:430:}

Yêu quá cơ {:444:}

Mềnh thick Heo từ một bộ phim hài lãng mạn, nhưng phải công nhận là Hye đóng phim bi quá toẹt vời {:418:}

Hồi nhỏ thì toàn đóng phim sướt mướt, lớn lên thì toàn đóng phim hài lãng mạn {:429:}

Thể loại nào mình cũng thick nhưng vẫn thick Heo khóc hơn {:402:}

mỗi lần ẻm khóc là tim mình bấn loạn, khóc j mà khóc đẹp rã man {:402:}

Dạo này đóng phim thần tượng nhìu quá rồi đới {:428:}

nốt lần này rồi đóng phim bi chở lại nha cô nương {:404:}

mỗi lần cô đóng phim bi là ngừi xem lại được khóc theo cô {:438:}

Bình luận

huhu sàrangohsàránghaẻ... :'( em yêu cưn =((((( nói hay toé cơ :***** :"> mà sao có cái news hay thế này mà vào comt 1 mìn thế ko hò hét j ở chùn cho mọi ng bét j cả :-w   Đăng lúc 5-9-2013 08:27 PM
hị hị, khỏe hẳn thì chưa nhưng ở nhà nằm không ngứa ngáy chân tay nên phải kiếm gì đó trans đỡ buồn chệ ợ =))  Đăng lúc 5-9-2013 06:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-9-2013 18:12:34 | Chỉ xem của tác giả
Yêu cô gái này chết đi được {:159:}
Chính ra vì thích cô ấy quá mà mình xem đc gần hết đống phim trên kia rồi, phim nào cũng hay, mà thiếu phim Heartstrings nhá

Chờ phim The Heirs lắm Sẽ xem vì cô ấy và dàn diễn viên phụ chứ hem thích Lee Min Ho

Bình luận

Yonghwa diễn chán mà, cứng đơ đơ ra, diễn cảnh PSH mới thấy sự khác biệt rõ rệt về diễn xuất :D Nên mới bảo toàn xem phim vì PHS thui :D  Đăng lúc 6-9-2013 08:57 AM
mình cũng giống bạn này nè. Ko mong chờ anh Ho lắm. Còn Heartstrings thì diễn xuất của JYH trong mấy cảnh tình cảm thì thực sự là ko thuyết phục cho lắm :((  Đăng lúc 6-9-2013 04:51 AM
bạn giống mình, mình cũng k thích Lee Min Ho, phim đấy mà ng khác đóng thì mình thấy sẽ hoàn hảo hơn  Đăng lúc 5-9-2013 06:51 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
●KS2H● + 3 giống mình quớ :3

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-9-2013 18:13:06 | Chỉ xem của tác giả
hơi bị dị với cái danh xưng "nữ hoàng phim bi", phong danh như mương 14 vậy. Bé Park diễn xuất tốt, tuổi nghề nhiều nhưng không thể gọi là nữ hoàng phim bi với số tác phẩm, vai diễn và thành công so với những diễn viên khác của Hàn được, như Choi Ji Woo, Son Ye Jin, hay Soo Ae và một số diễn viên khác, phong thế này thiệt thòi cho Park hơn là được khen.
Miracle in Cell No. 7 Park diễn tròn vai chứ chưa thể gọi là xuất sắc được.
về khuôn mặt thì đúng là 10 năm rồi vẫn một nét, không đẹp sắc sảo nhưng dễ thương {:98:}

Bình luận

em nó ngày xưa được phong là "Nữ hoàng phim bi tuổi teen" bạn ợ ^^  Đăng lúc 5-9-2013 06:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-9-2013 18:25:10 | Chỉ xem của tác giả
mới chỉ xem you 're beautiful với mĩ nam nhà bên thôi :))

1 bên ss hye nhắng ~~ nam nữ lẫn rộn 1 bên đóng vai gần như tự kỉ

người đẹp phởn thế mà ~

Bình luận

còn một bộ phim nữa cô đóng chung với anh Jung yonghwa là phim Heartstrings nữa đó bạn, phim này cũng hay lắm  Đăng lúc 7-9-2013 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-9-2013 18:27:04 | Chỉ xem của tác giả
uhm, đúng là vẻ đẹp vẫn vậy
ko có thay đổi lớn trên khuôn mặt của c
thích c từ lúc mình xem phim You're beautiful *vì đó là phim đầu tiên m xem có c vào vai diễn*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách