Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5092|Trả lời: 15
Thu gọn cột thông tin

Netizen kinh ngạc vì quá khứ của WINNER Song Mino - từng là thành viên của 1 nhóm idol thất bại

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 28-8-2015 11:30:18 | Xem tất |Chế độ đọc

Vào ngày 26/8, một cư dân mạng đã gây bất ngờ khi đưa ra một phát hiện về anh chàng rapper của nhóm WINNER, Song Mino, rằng trong quá khứ anh đã từng là thành viên của một nhóm nhạc idol không thành công.

"Tôi thực sự bị sốc, hiện giờ đây. Tôi tìm ra cái này khi đang lướt web và hình như những bức ảnh này là của Song Mino và chúng được chụp hồi năm 2011. Trông rất giống Mino nhưng không thể nào đúng không? Từ bức hình thì có thể thấy anh ấy đã tham gia một nhóm nhạc. Tôi được biết Mino là thành viên cuối cùng của Block B nhưng anh ấy rút và debut ở một nhóm khác sao?

Các bạn nghĩ sao?"

"Không thể là ai khác ngoài Mino... chuyện gì đang diễn ra vậy?"

[+ 178, – 13] "Song Mino đã từng hoạt động dưới nghệ danh Tagoon. Đó là một nhóm 4 người nhưng có 2 người rời nhóm, chỉ còn leader và Mino ở lại. Anh ấy luôn thể hiện sự trung thành nhưng cuối cùng họ tan rã và anh ấy đã đến buổi thử giọng của YG, nghĩ rằng đó là cơ hội cuối cùng của mình và được nhận. Anh ấy đã phải trải qua rất nhiều chuyện và điều đó khiến tôi thấy đau lòng khi có người nói anh ấy thành công dễ dàng chỉ vì công ty nâng đỡ anh ấy".

[+ 176, – 23] "Heol, vậy là anh ấy đã từng ở Block B, sau đó tham gia một nhóm ballad, tan rã và rồi tham gia chương trình sống còn của YG ư? Thật là điên rồ, anh ấy chắc hẳn đã mong muốn nhiều lắm.. Nếu tôi mà là anh ấy thì tôi đã từ bỏ lâu rồi.. Bỗng dưng tôi lại cảm phục anh ấy nhiều thế nàyㅠ.. Anh ấy chắc hẳn đã vất vả làm việc vì điều đó rồi nhỉ".

[+ 163, – 10] "Đó là Song Mino. Anh ấy đã từng tham gia Block B, sau đó Cho PD đã loại anh ấy trước khi nhóm debut và anh ấy sang debut với vai trò là rapper của một nhóm nhạc ballad, lấy nghệ danh là Tagoon và họ tan rã bởi vì họ làm không được tốt cho lắm. Dù vậy, anh ấy vẫn không bỏ cuộc và trở thành trainee của YG, tham gia chương trình sống còn WIN để có thể trở thành một mẩu của WINNER như ngày hôm nay. Anh ấy đã rất chăm chỉ làm việc vì nó nhưng mọi người lại nghĩ anh ấy vào YG thật dễ dàng".

Source: Link
Trans: [email protected]

P/S: Vừa dịch vừa bất ngờ vì thái độ của bạn này. Có vẻ là sốc lắm. Mình thấy cũng đâu có gì đến nỗi như thế. Nhưng thôi nhờ vậy mới thấy Mino hợp YG thế nào. Giờ anh là 1 trong nhiều rapper mình đặc biệt thích í

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
lalapinguoin + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2015 11:55:39 | Xem tất
Nhớ là Netizen Hàn chịu khó moi móc đời tư, thông tin nghệ sĩ lắm mà sao lại sốc trước tin này thế???
Tin này trước đây cũng nhiều người biết rồi cơ mà
Mino cũng đã cố gắng rất nhiều mới được như hôm nay, dù ai nói sao cũng cố gắng nhé Mino

Thank bạn dịch tin
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2015 11:55:48 | Xem tất
Hôm qua cũng đọc được tin này ở bên YG-United.
Nếu là fan thì thấy bình thường Nhưng mà bạn này có vẻ sốc lắm nhỉ? Đọc bình luận có thể tưởng tượng ra được dáng vẻ của bạn ấy khi biết tin này
Cái cmt của bạn trên kia cũng nói qua rồi, mình chỉ bổ sung thêm là nhóm đó tên B.O.M và là nhóm hát ballad thôi
Nhóm hát cũng hay mà không nổi được.
Nhưng mà cũng phải cảm ơn điều này. Vì debut dưới trướng YG mình mới biết đến Mino.
Sau khi BOM tan rã, chắc Mino cũng khủng hoảng lắm, 2 lần không thành công. May mà YG đã nhận ra được thực lực của Mino và cứu rỗi nó.
Giờ thì cố gắng thành công nhé.

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/game-show-soi-dong-cung-trai-bong-tron-458335-1-1.html nếu có thời gian mời bạn tham gia game của ao cá đồng diều nhé  Đăng lúc 2-9-2015 09:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2015 12:40:23 | Xem tất
Chắc bạn này chỉ bik Mino từng bị loại khỏi block b chứ ko nghĩ mino từng đc debut trc đó. Nếu mình nhớ ko nhầm Mino đã đề cập đến vấn đề này trong Born Hater của Epik High rùi.
Ko liên quan nhưng muốn Mino biểu diễn Born Hater trên SMTM4 quá. Có đoạn " Losers saying that it’s a guaranteed success all thanks to my company" chả khác j bổ vào mặt những đứa kêu Mino dựa dẫm YG
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2015 13:48:50 | Xem tất
Trời ơi chắc là tan rã cũng có lý do đó chứ hát gì mà uỷ mị thê lương mà giọng thì có vẻ không được hay lắm aka dở banh đó trời ơi
Mà cũng có thể đó là một trong những duyên may để biến Taegoon thành Mino của ngày hôm nay, ơn trời

Bình luận

http://forum.kites.vn/thread/game-show-soi-dong-cung-trai-bong-tron-458335-1-1.html nếu có thời gian mời bạn tham gia game của ao cá đồng diều nhé  Đăng lúc 2-9-2015 09:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2015 14:35:48 | Xem tất
Thông tin về Nô màu cũng đầy ra đó mà sao bạn đó có vẻ shock vậy nhỉ
Từ hồi WIN là mình đã lục tung hết info của mấy đứa rồi
Đọc xong lại thấy thương Nô dã man, đằng sao cái kiểu làm màu hâm hấp kia là một con người đã chịu rất nhiều gian khổ,thật may là giờ đã có nơi nhìn thấy được tài năng của nó.

Nói thật chứ coi SMTM4 mà cứ có mấy cái comment kiểu Nô dựa hơi YG lức tức muốn nổ đầu.

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-8-2015 22:39:43 | Xem tất
lần trước có tin ẻm đọc rap gì ớh nghe mất niềm tin lắm, dạng ,., gì óh
đọc tin này tự nhiên thấy khâm phục quá
số lận đận vậy mà cũng ráng được tới hôm nay
còn chung thủy với nhóm đó nữa
gặp tui chắc tui bỏ lâu rồi
trời ơi, khâm phục  quá

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2015 09:41:36 | Xem tất
Mị cứ tưởng ai cũng biết chuyện này rồi chứ?
Nói khi biết tin cảm thấy khâm phục bạn ý vì nghị lực của bạn ý.
Bị loại 1 lần rồi còn thấy đuối, đằng này hẳn 2 lần... và lại cân não tiếp trong Win T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-8-2015 22:05:57 | Xem tất
Công nhận coi xong cũng giật mình.
K ngờ bạn Mino hồi trước có debut ở 1 nhóm nhạc mà còn là thành viên cuối cùng của Block B nữa chứ.
Nhưng dù sao tài năng này phải đc tỏa sáng chứ.
Mino qua YG quá đúng luôn, chỉ có ở đây thì mọi người mới biết đc rapper đỉnh như thế này.

Bình luận

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-8-2015 20:29:12 | Xem tất
cai này thì có gì mà shock được nhỉ? ngta có che dấu gì đâu, mình nhớ vấn đề này được đề cập từ hồi chương trình "Who is next" rồi mà, hồi đó xem xong mình còn search thông tin về nhóm nhạc này nữa! bạn này có vẻ không xem chương trình đó rồi ><
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách